Đội của Minh Cẩm, Phương Linh đánh bại Angels, chiếm vị trí thứ hai PBA Team League 2022

Mã Minh Cẩm thắng 1, thua 1 khi Green Force đánh bại Angels ở lượt cuối vòng 1 PBA Team League 2022.

Angels 2-4 Green Force

Set 1: Can Capak và Eom Sang Pill 11-6 Cho Jae Ho và Kim Hyun Woo

Set 2: Seo Han Sol và Kim Min Young 5-9 Kim Bo Mi và Kim Min A 

Set 3: Eom Sang Pill 14-15 Cho Jae Ho 

Set 4: Kang Min Gu và Pheavy Sruong 8-9 Mã Minh Cẩm và Kim Bo Mi

Set 5: Can Capak 11-8 Mã Minh Cẩm

Set 6: Pheavy Sruong 5-9 Kim Min A 

Trận này, Mã Minh Cẩm được xếp đánh cặp ‘song tô’ với nữ cơ thủ Kim Bo Mi ở ván 4 và đánh đơn nam ở ván 5, trong khi Phương Linh đánh ván chốt hạ (ván 7). Tuy nhiên, cơ thủ trẻ người Việt Nam không có cơ hội ra sân.

Đội của Minh Cẩm, Phương Linh đánh bại Angels, chiếm vị trí thứ hai PBA Team League 2022 - Ảnh 1
Đội của Minh Cẩm, Phương Linh đánh bại Angels, chiếm vị trí thứ hai PBA Team League 2022

Sau 2 ván đôi nam và đôi nữ kết thúc với tỷ số hòa 1-1, hai đội trưởng ra sân thi đấu ván bản lề. Cho Jae Ho thể hiện đẳng cấp của ‘Superman Hàn Quốc’ với việc thắng Eom Sang Pill với tỷ số 15-14, trong đó lượt cơ cuối anh ghi 6 điểm khi đối thủ đã có set point.

Mã Minh Cẩm ra sân ở trận đôi nam – nữ với ‘tiểu thư’ Kim Bo Mi, trong khi bên kia có VĐV carom nữ hay nhất hiện nay Sruong Pheavy. Mặc dù vậy,  Mã Minh Cẩm đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ khi ghi 6 điểm, giúp cặp đôi của Green Force thắng 9-8.

Tuy nhiên, có vẻ như việc phải thi đấu 2 ván liên tiếp khiến Mã Minh Cẩm không có trạng thái tốt nhất trước Can Capak. Tay cơ người Việt Nam khởi đầu khá tốt nhưng sau đó liên tiếp đánh hỏng và để đối thủ ghi series 6 điểm và giành chiến thắng.

Dù vậy, Kim Min A chứng minh chức vô địch LPBA Tour gần nhất không phải là may mắn khi có lần thứ 2 liên tiếp đánh bại Sruong Pheavy để giúp Green Force thắng trận.

Với kết quả này,  Green Force có 5 chiến thắng, ngang bằng với Angels. Điều này cũng có nghĩa là 1QPay của Quốc Nguyện đã chắc chắn dẫn đầu PBA Team League 2022 vòng 1.

TIN LIÊN QUAN

TRỰC TIẾP PBA Team League ngày 11/8: Ngày cuối vòng 1

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 7 – 11/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu ở các nội dung đôi trong ngày hôm nay.

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 11/8: Filler có Golden Break, Duy Hải đi tiếp

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 11/8, nơi có sự xuất hiện của 2 tay cơ Việt Nam và hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

Quốc Nguyện toàn thắng, 1QPay vẫn để thua Phoenix

Dù Nguyễn Quốc Nguyện thắng cả Caudron nhưng 1QPay vẫn thua nhà đương kim vô địch Phoenix với tỷ số 3-4 tại PBA Team League 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Đức Thiện loại ĐKVĐ Quốc Hoàng, vào bán kết nội dung 10 bi VĐQG

Kết quả Bida 4 giờ trước

Lường Đức Thiện tiếp tục thể hiện phong độ cao khi phải đối đầu với Dương Quốc Hoàng ở tứ kết nội dung 10 bi giải Billiards vô địch quốc gia 2022.

Link xem trực tiếp billiard Dương Quốc Hoàng vs Lường Đức Thiện, 15h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 7 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Dương Quốc Hoàng vs Lường Đức Thiện, giải Vô địch quốc gia, 15h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Dương Quốc Hoàng vs Lường Đức Thiện hôm nay nhanh nhất.

Trần Quyết Chiến dừng bước ở vòng 1/8 carom 3 băng vô địch quốc gia 2022

Kết quả Bida 8 giờ trước

Khởi đầu chậm chạp của Trần Quyết Chiến khiến anh bị Nguyễn Hữu Thanh ở vòng 1/8 carom 3 băng vô địch quốc gia 2022.

Quốc Hoàng vào tứ kết tái ngộ Đức Thiện, Anh Tuấn bị loại

Loạt trận vòng 1/8 nội dung pool 10 bi giải Vô địch quốc gia 2022 đã kết thúc với việc ứng viên Nguyễn Anh Tuấn bị loại đáng tiếc.

Link xem trực tiếp billiard Đỗ Thế Kiên vs Tạ Văn Linh, 13h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 9 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Đỗ Thế Kiên vs Tạ Văn Linh, giải Vô địch quốc gia, 13h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Đỗ Thế Kiên vs Tạ Văn Linh hôm nay nhanh nhất.

Danh sách VĐV Việt Nam dự US Open pool 9 bi 2022: Có Quốc Hoàng, Đức Thiện

Thethao.vn cung cấp danh sách VĐV Việt Nam dự US Open pool 9 bi. Theo đó, Dương Quốc Hoàng, Lường Đức Thiện và 4 cơ thủ Việt Nam khác dự giải.

Link xem trực tiếp billiard Trần Quyết Chiến vs Nguyễn Hữu Thanh, 11h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 11 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Trần Quyết Chiến vs Nguyễn Hữu Thanh, giải Vô địch quốc gia, 11h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Trần Quyết Chiến vs Nguyễn Hữu Thanh hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Vũ Quang Huy vs Dương Quốc Hoàng, 11h00 ngày 29/9

Kết quả Bida 11 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Vũ Quang Huy vs Dương Quốc Hoàng, giải Vô địch quốc gia, 11h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Vũ Quang Huy vs Dương Quốc Hoàng hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Bao Phương Vinh vs Nguyễn Đức Anh Chiến, 9h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 13 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Bao Phương Vinh vs Nguyễn Đức Anh Chiến, giải Vô địch quốc gia, 9h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Bao Phương Vinh vs Nguyễn Đức Anh Chiến hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Đỗ Thế Kiên vs Nguyễn Anh Tuấn, 9h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 14 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Đỗ Thế Kiên vs Nguyễn Anh Tuấn, giải Vô địch quốc gia, 9h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Đỗ Thế Kiên vs Nguyễn Anh Tuấn hôm nay nhanh nhất.

Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Indonesia Super League
Vòng 11
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Nur Batken
20:15
FC Ilbirs
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Israel B League
Vòng 4
Sport Club Dimona
20:30
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Hapoel Kfar Shalem
22:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Armenia Division 2
Vòng 10
Urartu II
22:00
Shirak Gjumri B
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
21:55
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 1
Macva Sabac
21:00
Crvena Zvezda
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
20:45
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Norway Youth Cup
Valerenga U19
21:30
Stromsgodset U19
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti
Argentina Reserve League
Vòng
Atletico Tucuman Reserve
21:00
CA Patronato Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Tristan Suarez Reserves
Colon Reserves
21:00
Estudiantes LP Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Tigre Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
CA Claypole Reserves
Victoriano Arenas Reserves
22:00
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá