HLV ĐT Australia phải xin lỗi vì nhiễm COVID-19

Leo Nam

Thứ hai, 21/03/2022 21:01 (GMT+7)

Thuyền trưởng đội tuyển Australia, Graham Arnold buộc phải lên tiếng xin lỗi sau khi vi phạm các quy tắc cách ly COVID-19.

Ông Graham Arnold chưa thể tập trung cùng đội tuyển Australia chuẩn bị cho 2 trận đấu cuối cùng tại vòng loại thứ 3 World Cup 2022. Chiến lược gia sinh năm 1963 được xác định nhiễm COVID-19 từ thứ Năm tuần trước (17/3). 

HLV Australia phải xin lỗi vì nhiễm COVID-19 - Ảnh 1
HLV Arnold được xác định nhiễm COVID-19 từ ngày 17/3

Người hâm mộ xứ sở chuột túi có lý do để tỏ ra không hài lòng, nhất là khi HLV Arnold đã vi phạm các quy định cách ly. Hôm Chủ nhật, 20/3, thuyền trưởng Australia được phát hiện đang đi dạo ở bờ biển tại Sydney. 

Trong phát biểu mới nhất, HLV 58 tuổi nói: "Tôi thành thật xin lỗi vì sai sót đã mắc phải hôm Chủ nhật. Tôi hiểu rằng mình không nên rời khỏi nhà trong thời gian cách ly 7 ngày theo quy định của bang New South Wales. Tôi chấp nhận các hình thức kỷ luật bởi vi phạm này".

Giảm đốc điều hành Liên đoàn bóng đá Australia, James Johnson cho biết, HLV Arnold sẽ bị phạt 25.000 đô la Úc. Số tiền này được quyên góp cho Quỹ cứu trợ lũ lụt của Hội chữ thập đỏ Australia.

HLV Australia phải xin lỗi vì nhiễm COVID-19 - Ảnh 2
HLV Arnold vi phạm các quy định cách ly khi đang nhiễm COVID-19

ĐT Australia đã có 15 điểm sau 8 trận và đứng ở vị trí thứ 3 bảng B vòng loại thứ 3 World Cup 2022. Nếu giữ nguyên vị trí này, đội bóng xứ sở chuột túi sẽ phải đá play-off với đội xếp thứ 3 bảng A (hiện tại là UAE). Nếu thắng trận play-off, họ sẽ tiếp tục phải đá thêm 1 trận nữa, gặp đội đứng thứ 5 ở vòng loại World Cup khu vực Nam Mỹ, với các đối thủ tiềm năng như Uruguay, Peru, Chile hoặc Colombia.

Hai đối thủ còn lại của Australia ở vòng loại thứ 3 là Nhật Bản (24/3, sân nhà) và Saudi Arabia (30/3, sân khách). Saudi Arabia đang dẫn đầu bảng B với 19 điểm, Nhật Bản xếp thứ 2 với 18 điểm. Trong trường hợp giành 6 điểm tối đa ở 2 cuộc so tài này, ĐT Australia sẽ có vé trực tiếp đến vòng chung kết World Cup 2022.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 16/5: Việt Nam thị uy sức mạnh

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games 31 mới nhất cùng Thethao.vn

Kết quả U23 Thái Lan vs U23 Lào: 'Voi chiến' nhọc nhằn giành ngôi đầu

Bóng đá SEA Games 1 giờ trước

Kết quả U23 Thái Lan vs U23 Lào - "Voi chiến" phải nhờ đến một pha phản lưới nhà mới có được chiến thắng tối thiểu trước U23 Lào. Nhưng nó cũng là đủ để U23 Thái Lan vươn lên đứng đầu bảng B.

U23 Việt Nam gặp U23 Malaysia tại bán kết SEA Games 31

Bóng đá SEA Games 1 giờ trước

2 cặp bán kết môn bóng đá nam SEA Games 31 đã được xác định. U23 Thái Lan gặp U23 Indonesia và U23 Malaysia gặp chủ nhà U23 Việt Nam.

Tiến Minh không thể giúp tuyển cầu lông Việt Nam vượt qua Malaysia

Thể thao Việt Nam 1 giờ trước

Dù đã thắng trận đầu, làm tiền đề cho các đàn em nuôi hy vọng lật đổ Malaysia, nhưng cuối cùng nỗ lực của Tiến Minh đã không thành công khi tuyển Việt Nam thua 3 trận sau đó, qua đó thua chung cuộc 1-3.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Phan Văn Đức tranh giải Bàn thắng đẹp nhất vòng loại World Cup 2022

Cú sút xa thành bàn của Phan Văn Đức ở trận đấu giữa Việt Nam vs Trung Quốc hôm mùng 1 Tết lọt Top bàn thắng đẹp vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Á.

‘Hung thần’ của ĐT Việt Nam dương tính với doping, bị cấm thi đấu tại World Cup 2022

Fahad Al-Muwallad - tác giả pha kiến tạo giúp Saudi Arabia thắng ĐT Việt Nam với tỷ số 1-0, vừa cho kết quả xét nghiệm dương tính với doping.

Lịch thi đấu World Cup 2022 hôm nay theo giờ Việt Nam

Lịch thi đấu World Cup 2022 mới nhất. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp FIFA World Cup 2022 với các trận cầu hấp dẫn nhất hành tinh nhanh chóng, chính xác nhất

HLV Van Gaal bị ung thư, vẫn có thể dẫn dắt Hà Lan dự World Cup 2022

HLV Louis van Gaal tiết lộ bản thân đang trong quá trình điều trị bệnh ung thư tiền liệt tuyến. Dẫu vậy, ông vẫn có thể dẫn dắt ĐT Hà Lan tham dự vòng chung kết World Cup 2022.

Hà Lan thay Qatar đá trận mở màn World Cup 2022

Là nước chủ nhà World Cup 2022 nhưng Qatar không phải đội thi đấu trận đầu tiên tại ngày hội bóng đá lớn nhất hành tinh năm nay.

Brazil và Pháp gặp lại 'người quen' tại vòng bảng World Cup 2022

Kết quả bốc thăm vòng chung kết World Cup 2022 đã đưa Brazil và Pháp chạm trán lại những đối thủ tại vòng bảng kỳ World Cup cách đây 4 năm.

HLV Nhật Bản tự tin vào tứ kết World Cup 2022 dù chung bảng Đức, Tây Ban Nha

Dù rơi vào bảng "tử thần" với sự xuất hiện của Đức và Tây Ban Nha, HLV Hajime Moriyasu vẫn đặt mục tiêu cùng tuyển Nhật Bản vào tứ kết World Cup 2022.

Kết quả bốc thăm World Cup 2022: Anh dễ thở, bảng 'tử thần' gọi tên Đức và Tây Ban Nha

Á quân châu Âu - ĐT Anh là ông lớn hạnh phúc nhất sau buổi bốc thăm vòng bảng World Cup 2022. Trong khi đó, bảng E được coi là bảng tử thần với sự xuất hiện của Đức, Tây Ban Nha và Nhật Bản.

FIFA công bố linh vật của World Cup 2022

Nước chủ nhà Qatar và FIFA đã công bố linh vật chính thức có tên gọi La’eeb trước thềm buổi lễ bốc thăm chia bảng VCK World Cup 2022.

Kết quả bốc thăm chia bảng World Cup 2022: Đức cùng bảng Tây Ban Nha!

Kết quả bốc thăm vòng bảng World Cup 2022, Đức cùng bảng với Tây Ban Nha. Cập nhật kết quả bốc thăm World Cup 2022 nhanh nhất hôm nay.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
FK Makhachkala
20:30
Spartak Nalchik
FK Forte Taganrog
20:30
FK Chayka K-SR
FK Kuban Kholding
21:00
Anzhi Makhachkala
SKA Rostov
21:00
FK Biolog
Stavropolye-2009
22:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:00
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:00
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:00
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:00
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:00
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:00
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:00
Qashqai Shiraz
Saipa
22:00
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:00
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Paraguay Women League
Vòng
Sportivo Limpeno (nữ)
21:00
Nacional-Humaita (nữ)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
U19 Slovenia
ND Ilirija U19
22:00
Domzale U19
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Lula FC
21:20
Medellin City FC
Estudiantes de Medellin
22:00
Sol de Oriente
Club Deportivo La Chalaca
22:00
Molino Viejo
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
21:00
Stromsgodset B
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:30
San Pedro FC
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bulgaria U19
CSKA 1948 Sofia U19
21:30
Cherno More U19
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Uzbek League
Vòng 9
OTMK Olmaliq
21:00
Kuruvchi Bunyodkor
Olympic FK Tashkent
21:00
Lokomotiv Tashkent
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Comunicaciones(nữ)
21:10
Rosario Central (nữ)
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá