Dự đoán bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Hứa Lâm

Thứ năm, 25/11/2021 20:45 (GMT+7)

Dự đoán kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu diễn ra lúc 23h00 ngày 26/11. Đội tuyển Ý, Bồ Đào Nha có nguy cơ nằm cùng bảng đấu.

Thể thức play-off World Cup 2022 châu Âu

Vòng play-off World Cup 2022 châu Âu bao gồm 10 đội nhì bảng vòng loại và 2 đội có thành tích tốt nhất tại Nations League. 12 đội được chia làm 3 bảng đấu, mỗi bảng 4 đội đấu loại trực tiếp chọn ra 1 đội đi tiếp.

Như vậy, sẽ có 3 đội tuyển châu Âu giành vé dự World Cup 2022 qua vòng play-off. Các vòng bán kết, chung kết play-off đều diễn ra một trận duy nhất để phân thắng bại. Nếu hòa trong 90 phút, các đội sẽ đá hiệp phụ và giải quyết thắng thua trên chấm 11m.

Dự đoán bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu - Ảnh 1
Châu Âu chỉ còn 3 vé dự World Cup 2022 chưa có chủ

Dự đoán bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Lễ bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu diễn ra vào lúc 23h00 ngày 26/11. Với sự xuất hiện của các đội tuyển lớn như Ý, Bồ Đào Nha, Ba Lan, Thụy Điển, CH Séc… buổi lễ này thu hút sự quan tâm đặc biệt của người hâm mộ bóng đá.

12 đội tuyển được chia làm 2 nhóm hạt giống và không hạt giống, nhưng lại bốc thăm thành 3 bảng (nhánh) đấu khác nhau. Vì vậy, mỗi nhánh sẽ có 2 đội thuộc nhóm hạt giống và 2 đội thuộc nhóm không hạt giống. Nguy cơ Ý và Bồ Đào Nha gặp nhau hoặc đụng độ phải các đối thủ lớn khác là không nhỏ.

Dự đoán bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu - Ảnh 2
Bồ Đào Nha nguy cơ gặp khó ở vòng play-off

Nhóm Hạt giống: Ý, Bồ Đào Nha, Nga, Scotland, Thụy Điển, Xứ Wales

Nhóm Không hạt giống: Thổ Nhĩ Kỳ, Ba Lan, Bắc Macedonia, Ukraine, Áo, CH Séc

Dự đoán kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu của thethao.vn

Nhánh 1: Ý, Nga, Ukraine, Áo

Nhánh 2: Bồ Đào Nha, Xứ Wales, Ba Lan, Bắc Macedonia

Nhánh 3: Scotland, Thụy Điển, Thổ Nhĩ Kỳ, CH Séc

TIN LIÊN QUAN

‘Huých yêu’ đội trưởng Chelsea, Ibrahimovic bị treo giò ở trận play-off World Cup 2022

Tiền đạo ngôi sao Zlatan Ibrahimovic sẽ phải làm khán giẩ ở trận play-off World Cup 2022 đầu tiên của đội tuyển Thụy Điển do pha phạm lỗi với Cesar Azpilicueta.

Bồ Đào Nha và Ý gặp đội nào ở vòng play-off World Cup 2022 châu Âu?

Bồ Đào Nha và Ý nằm trong danh sách 12 đội tuyển phải đá play-off tranh vé dự World Cup 2022 ở châu Âu. Liệu Bồ Đào Nha và Ý có phải gặp nhau hay không?

Lễ bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu diễn ra khi nào, mấy giờ?

Lễ bốc thăm Play-off World Cup 2022 châu Âu diễn ra khi nào? Xem lịch phát sóng lễ bốc thăm chia bảng play off World Cup Châu Âu được cập nhật nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Xứ Wales cầm chân Bỉ, Pháp dập tắt cơ hội đá Play-off World Cup của Phần Lan

Ở lượt trận cuối cùng của vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Âu, trong khi Xứ Wales xuất sắc cầm hòa Bỉ thì Phần Lan lại để vuột mất suất đá Play-off dù nỗ lực chống trả kiên cường trước Pháp.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Chính thức: ĐT Trung Quốc chia tay HLV Li Tie

Liên đoàn bóng đá Trung Quốc đã chấp nhận đơn từ chức của HLV Li Tie (Lý Thiết) nộp ngày 30/11 vừa qua. Ông Li Xiaopeng (Lý Tiêu Bằng) sẽ là người thay thế ngồi vào ‘chiếc ghế nóng’.

Li Tie từ chức HLV ĐT Trung Quốc

HLV Li Tie (Lý Thiết) đã nộp đơn từ chức lên Liên đoàn bóng đá Trung Quốc ngày 30/11 sau chuỗi thành tích kém cỏi.

ĐT Nhật Bản đá giao hữu với Uzbekistan trước trận gặp Trung Quốc

Trận đấu giữa Nhật Bản và Uzbekistan sẽ diễn ra trước khi thầy trò HLV Moriyasu thi đấu lượt 7 vòng loại thứ 3 World Cup 2022 gặp Trung Quốc.

Bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu: Bồ Đào Nha hoặc Italia phải ở nhà

Kết quả lễ bốc thăm vòng play-off World Cup 2022 khu vực châu Âu chứng kiến điều mà mọi CĐV trung lập muốn nhất: ĐT Bồ Đào Nha và ĐT Italia cùng chung bảng đấu để cạnh tranh 1 trong 3 tấm vé vớt của châu Âu đến với Qatar vào mùa đông năm sau.

Bốc thăm playoff World Cup Liên lục địa: Châu Á đối đầu Nam Mỹ

Đại diện của châu Á sẽ phải đối đầu với đại diện của Nam Mỹ tại playoff liên lục địa của vòng loại World Cup 2022.

FIFA xác nhận thể thức đá playoff liên lục địa tranh vé vớt đến World Cup 2022

Ngoài các suất đi thẳng tới World Cup 2022 sau khi vòng loại ở các khu vực trên thế giới kết thúc, các đội tuyển nằm trong diện được đá playoff sẽ thi đấu với nhau để cạnh tranh những tấm vé cuối cùng đến Qatar vào năm sau.

ĐT Uruguay sa thải HLV huyền thoại sau 15 năm

HLV trưởng của ĐT Uruguay, Oscar Tabarez đã bị sa thải sau 15 năm dẫn dắt vì thành tích nghèo nàn ở vòng loại World Cup 2022 khu vực Nam Mỹ.

Đình chỉ trọng tài bắt trận Argentina gặp Brazil

Hai trọng tài bắt trận Argentina và Brazil đã bị đình chỉ vì đưa ra những quyết thiếu chính xác.

Argentina chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 sớm 4 vòng đấu

Với trận hòa không bàn thắng mới đây trước Brazil, ĐT Argentina đã chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 khi vẫn còn 4 trận chưa đá.

Argentina hòa Brazil ở trận siêu kinh điển đầy bạo lực

Hai đội bóng mạnh nhất Nam Mỹ thời điểm hiện tại kết thúc trận siêu kinh điển với 0 bàn thắng và 42 pha phạm lỗi.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng bảng
PSG
00:45
Club Brugge
RB Leipzig
00:45
Manchester City
AFC Ajax
03:00
Sporting CP
Borussia Dortmund
03:00
Besiktas JK
AC Milan
03:00
Liverpool
FC Porto
03:00
Atletico Madrid
Real Madrid
03:00
Inter Milan
FC Shakhtar Donetsk
03:00
Sheriff Tiraspol
Giao Hữu ĐTQG
Italy U17
20:30
France U17
VĐQG Slovenia
Vòng 19
ASK Bravo Publikum
21:00
Radomlje
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Bristol Rovers
02:45
Port Vale
Exeter City
02:45
Northampton Town
Harrogate Town
02:45
Forest Green Rovers
Leyton Orient
02:45
Swindon Town
Mansfield Town
02:45
Carlisle United
Newport County
02:45
Sutton United
Oldham Athletic
02:45
Tranmere Rovers
Stevenage Borough
02:45
Scunthorpe United
Walsall
02:45
Crawley Town
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Petrolul Ploiesti
22:00
Universitaea Cluj
Indonesia Super League
Vòng 16
PSS Sleman
15:15
Persipura Jayapura
Persita Tangerang
18:15
PSIS Semarang
PSM Makassar
20:45
Persija Jakarta
England Conference North Division
Vòng 13
Gateshead
02:45
York City
Guiseley
02:45
Southport FC
AFC Telford United
02:45
Guiseley
Serbia
Vòng 19
FK Vozdovac Beograd
20:00
Vojvodina Novi Sad
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 10
Potters Bar Town
02:45
Kingstonian
Folkestone
02:45
Bishop's Stortford
Bognor Regis Town
02:45
Corinthian Casuals
Haringey Borough
02:45
Worthing
Enfield Town
02:45
Bowers Pitsea
Portugal Liga 3
Vòng
Oliveira Hospital
21:00
Real Sport Clube Queluz
UEFA Youth League U19
Vòng bảng
Shakhtar Donetsk U19
17:00
FC Sheriff U19
RB LeipzigU19
19:00
Manchester City U19
Borussia Dortmund U19
20:00
Besiktas JK U19
U19 PSG
20:00
Club Brugge U19
Ajax U19
20:30
Sporting Lisbon U19
AC Milan U19
20:30
Liverpool U19
FC Porto U19
21:30
Atletico de Madrid U19
Real Madrid U19
22:00
Inter Milan U19
Glasgow Rangers U19
02:30
Septemvri Sofia U19
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Jordan
22:00
Palestine
Morocco
22:00
Saudi Arabia
Algeria
02:00
Egypt
Lebanon
02:00
Sudan
England Conference
Vòng 17
Southend United
02:45
Maidenhead United
Albania Super league
Vòng 12
KS Dinamo Tirana
22:45
Teuta Durres
KF Tirana
22:45
Kastrioti Kruje
Israel B League
Vòng 13
Hapoel Iksal
19:00
Maccabi Tamra
Hapoel Bnei Zalfa
20:00
Hapoel Kaukab
Northern Ireland shield cup
Larne FC
02:45
Ballyclare Comrades
FYR Macedonia Vtora Fudbalska Liga
Vòng 14
Sileks
19:00
FK Teteks Tetovo
KF Veleshta
19:00
Voska Sport
Bratstvo 07
19:00
FK Lokomotiva Gradsko
FK Kozuv
19:00
Pehchevo
FK Osogovo
19:00
Pobeda Prilep
Kamenica-Sasa
19:00
Belasica Strumica
FK Sloga 1934 Vinica
19:00
Detonit Junior
KF Besa Doberdoll
19:00
FC Vardar Skopje
FK Kadino
19:00
Korab Debar
FK Ohrid 2004
19:00
FK Rinija Gostivar
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
FC Nordsjaelland Reserve
19:00
Lyngby Reserve
Scotland FA Cup
Round 3 Playoff
Greenock Morton
02:45
Inverness
Queen of South
02:45
Cove Rangers
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 14
TS Galaxy
22:30
Chippa United
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
VĐQG Đài Loan nữ
Vòng 9
Taipei Xiongzan (nữ)
15:00
Hualien (nữ)
Hang Yuan FC (nữ)
15:00
Taichung Blue Whale (nữ)
Kaohsiung Sunny Bank (nữ)
16:00
Inter Taoyuan FC (nữ)
U16 Tây Á
Vòng bảng
Palestine U16
19:00
United Arab Emirates U16
Iraq U16
21:00
Lebanon U16
Yemen U16
22:45
Jordan U16
Bắc Anh
Vòng 7
Buxton FC
02:45
Scarborough
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 14
Al-Jabalain
19:20
Al-Qadasiya
Al Khaleej Club
21:25
Bisha FC
Hajer
21:30
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
22:15
Al-Akhdoud
Israel Leumit League
Vòng 14
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Akko
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Umm Al Fahm
00:00
AS Ashdod
Hapoel Ramat Gan
00:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
00:00
Hapoel Kfar Saba
Kafr Qasim
00:00
Hapoel Raanana
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Afula
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Burnley U18
02:00
Luton Town U18
Coventry U18
02:00
Leeds United U18
Nottingham Forest U18
02:00
Bristol City U18
Aston Villa U18
02:00
Leicester City U18
Hạng 3 Anh
Vòng 21
Portsmouth
02:45
Sheffield Wednesday
Sunderland A.F.C
02:45
Morecambe
Charlton Athletic
02:45
Ipswich Town
Crewe Alexandra
02:45
Lincoln City
Fleetwood Town
02:45
Bolton Wanderers
Rotherham United
02:45
Gillingham
Accrington Stanley
02:45
AFC Wimbledon
Doncaster Rovers
02:45
Oxford United
Cheltenham Town
02:45
Cambridge United
Wycombe Wanderers
02:45
Burton Albion
Italy Serie D
Vòng
FBC Gravina
20:30
AS Sorrento Calcio
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Heilongjiang Lava Spring
14:00
Jiangxi Liansheng FC
Shenyang City Public
18:30
Beijing BeiKong
Sichuan Jiuniu
18:30
Suzhou Dongwu
Nanjing City
18:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Libyan Premier League
Vòng
Altai Phoenix
20:00
Al-Nasr Benghazi
Shah Bob Chyba
20:00
Darnes
Al Zawi A
20:30
Al-Shat
Al Mahalla
20:30
Abu Salim
Al-Tahaddi
22:59
Khaleej Sart
Malta Cup
Vòng 3
Victoria Hotspurs
00:30
Zebbug Rangers
Mgarr United FC
02:30
St Georges
Malta Women Division 1
Vòng 7
Birkirkara (nữ)
02:30
Swieqi United (nữ)
Mgarr (nữ)
02:30
San Gwann FC (nữ)
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
Dong Nai U21
13:00
Sanna Khanh Hoa U21
College JMG U21
13:00
Ben Tre U21
Rebecca Max U21
13:00
QNK Quang Nam U21
TP Ho Chi Minh U21
14:30
Huda Hue U21
SHB Da Nang U21
14:30
PVF Vietnam U21
T T Hanoi U21
15:00
Hoang Anh Gia Lai U21
Song Lan - yi U21
15:00
Viettel FC U21
Nam Dinh U21
17:00
Dong Thap U21
Thanh Hoa U19
17:00
Gia Dinh U21
England Southern League Central Division
Vòng 14
Alvechurch
02:45
Tamworth
Banbury United
02:45
Biggleswade Town
Nuneaton Borough
02:45
St Ives Town
Stratford Town
02:45
Needham Market
Ấn Độ Super League
Vòng 5
East Bengal
21:00
FC Goa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Western United FC
15:30
Wellington Phoenix
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
15:30
Western Sydney
England Southern Premier League
Vòng 17
Walton Casuals
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Tiverton Town
Taunton Town
02:45
Yate Town
Chesham United
02:45
Harrow Borough
Holland Reserve League
Almere City Reserves
00:30
FC Emmen Reserves
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Sabah II
17:00
Qarabag II
Zira FK II
17:00
PFC Neftchi II
Sabayi II
17:30
Keshla FK II
Hạng 3 Scotland
Vòng 15
Elgin City
02:45
Kelty Hearts
England Conference South Division
Vòng 12
Ebbsfleet United
02:45
Bath City
Hampton Richmond Borough
02:45
Braintree Town
England U23 1.Liga
Vòng 12
Coventry City U23
20:00
Peterborough United U23
Queens Park Rangers U23
20:30
Swansea City U23
Sheffield Utd U23
02:00
Crewe Alexandra U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 8
Dungannon Swifts
02:45
Warrenpoint Town
Cliftonville
02:45
Linfield FC
Hạng nhất Scotland
Vòng 16
Montrose
02:45
Airdrie United
Uganda Premier League
Vòng
BUL FC
19:00
Busoga United
SC Villa
19:00
URA Kampala
Express FC
19:00
Mbarara City
Onduparaka FC
19:00
Wakiso Giants FC
Uganda Police FC
19:00
Gaddafi FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá