ĐT Trung Quốc thiếu đầu bếp và chuyên gia dinh dưỡng khi đến Việt Nam

Minh Phước

Thứ bảy, 15/01/2022 11:30 (GMT+7)

Do hạn chế về quy mô nhân sự, LĐBĐ Trung Quốc (CFA) quyết định không đưa đầu bếp cùng chuyên gia dinh dưỡng đi cùng đội tuyển ở 2 chuyến làm khách trước Nhật Bản và Việt Nam tại vòng loại World Cup 2022.

Như đã đưa tin, đội tuyển Trung Quốc chỉ có thể mang theo tối đa 60 nhân sự đến Tokyo cho trận đấu ở vòng loại thứ 3 World Cup 2022 theo yêu cầu của LĐBĐ Nhật Bản (JFA). Do đó, CFA quyết định phương án phân bổ nhân sự sẽ bao gồm 51 thành viên đội bóng (cầu thủ, BHL, bác sĩ) cùng 9 thành viên thuộc nhóm quản lý đội.

Mới đây, tờ Sina của Trung Quốc còn tiết lộ thầy trò HLV Li Xiaopeng sẽ đến Nhật Bản và Việt Nam mà không mang theo cả đầu bếp lẫn chuyên gia dinh dưỡng. Điều này cũng được hiểu vì hạn chế nghiêm ngặt về quy mô nhân sự tham dự trong thời buổi đại dịch COVID-19.

ĐT Trung Quốc thiếu đầu bếp và chuyên gia dinh dưỡng khi đến Việt Nam - Ảnh 1
Đoàn quân của HLV Li Xiaopeng không có chuyên gia ẩm thực khi đến Việt Nam.

Tuy nhiên, CFA không hề lo lắng về chế độ dinh dưỡng do các thành viên trong đoàn thích nghi khá tốt với khẩu vị ẩm thực địa phương của Nhật Bản và Việt Nam. Bên cạnh đó, suất ăn do các khách sạn thường trú mà đội chủ nhà cung cấp về cơ bản đáp ứng nhu cầu ăn uống của người dân các nước Đông Á.

Được biết, đội tuyển Trung Quốc sẽ đóng quân ở 1 khách sạn Hilton trong thời gian ở Tokyo để chuẩn bị cho trận đấu với tuyển Nhật Bản. Bên cạnh đó, LĐBĐ châu Á (AFC) cùng nước chủ nhà sẽ dành hẳn một khu vực sinh hoạt độc lập khoảng 3 tầng của khách sạn cho các cầu thủ Trung Quốc theo yêu cầu của CFA.

ĐT Trung Quốc thiếu đầu bếp và chuyên gia dinh dưỡng khi đến Việt Nam - Ảnh 2
ĐT Trung Quốc sẽ có 2 trận đấu xa nhà liên tiếp gặp Nhật Bản và Việt Nam.

Ngoài ra, khách sạn nơi ĐT Trung Quốc sẽ đóng quân tại Tokyo cách địa điểm tập luyện và thi đấu (SVĐ Saitama) không xa. Thời gian di chuyển bằng xe bus giữa các địa điểm vào khoảng nửa giờ đồng hồ. Đây chắc chắn là 1 điều kiện thuận lợi cho đoàn quân của HLV Li Xiaopeng.

ĐT Trung Quốc sẽ có 2 trận đấu làm khách liên tiếp ở loạt trận cuối tháng 1, đầu tháng 2 của vòng loại thứ 3 World Cup 2022 khu vực châu Á. Họ sẽ đối đầu với Nhật Bản vào ngày 27/1 trước khi đến SVĐ Mỹ Đình đụng độ với ĐT Việt Nam vào ngày 2/1 - tức mùng 1 Tết âm lịch.

TIN LIÊN QUAN

HLV ĐT Trung Quốc: Thắng Việt Nam mới có thể ăn Tết vui vẻ

HLV Li Xiaopeng khẳng định mục tiêu thiết thực nhất của ĐT Trung Quốc ở thời điểm này là giành chiến thắng trước Việt Nam. Đó sẽ là món quà ngày Tết mà Trung Hoa túc cầu đội gửi tới khán giả quê nhà.

ĐT Trung Quốc phải cắt giảm một nửa thành viên khi sang Việt Nam

Vì ảnh hưởng của dịch COVID-19, tổng số thành viên mà đội tuyển Trung Quốc được phép mang sang Nhật Bản và Việt Nam không được vượt quá 60 người. Điều này đồng nghĩa họ sẽ phải cắt giảm khoảng 50% nhân sự cho 2 chuyến làm khách ở VL World Cup 2022 sắp tới.

Đội trưởng ĐT Trung Quốc: Không cần cầu thủ nhập tịch để đánh bại Nhật Bản, Việt Nam

Tiền vệ Wu Xi (Ngô Hi) nêu cao quyết tâm đánh bại Nhật Bản và Việt Nam ở các trận đấu sắp tới thuộc vòng loại World Cup 2022. Đồng thời, anh cũng bày tỏ vấn đề về các cầu thủ nhập tịch của ĐT Trung Quốc.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vắng Messi, Lautaro Martinez giúp Argentina bỏ túi 3 điểm trước Chile

Trong ngày thiếu vắng Messi, Lautaro Martinez đã trở thành người hùng của Argentina với bàn thắng ấn định tỷ số 2-1 trước Chile ở vòng loại World Cup 2022 Nam Mỹ.

Châu Á chính thức có đội đầu tiên giành vé đi World Cup 2022

ĐT Iran đã giành tấm vé đầu tiên của vòng loại khu vực châu Á để đến với World Cup 2022 sau khi đánh bại hàng xom Iraq 1-0 ở lượt trận thứ 7 bảng A.

ĐT Việt Nam mất 12 tiếng di chuyển mới về đến Hà Nội

Sau khi kết thúc trận đấu gặp ĐT Australia, ĐT Việt Nam sẽ di chuyển về Hà Nội và phải quá cảnh qua TP.HCM. Hành trình này tiêu tốn của thầy trò HLV Park Hang Seo 12 tiếng đồng hồ.

Hàn Quốc vượt qua Lebanon, chạm 1 tay vào tấm vé dự World Cup 2022

Bàn thắng duy nhất của Cho Gue Sung giúp Hàn Quốc vượt qua đội chủ nhà Lebanon, tạm thời vượt qua Iran trên bảng xếp hạng bảng A vòng loại thứ 3 World Cup 2022 khu vực châu Á.

Đội trưởng ĐT Trung Quốc muốn thắng Việt Nam để ‘mang quà về cho NHM’

Wu Xi, đội trưởng của ĐT Trung Quốc đề cao trận đấu gặp ĐT Việt Nam trước thềm cuộc tái đấu diễn ra ngày 1/2 tại vòng loại World Cup 2022. Đặc biệt là khi trận đấu này diễn ra vào dịp Tết Nguyên Đán

ĐT Trung Quốc thua toàn diện trước Nhật Bản, 99% vỡ mộng World Cup

Màn ra mắt của HLV Li Xiaopeng đã không thành công khi Trung Quốc để thua 0-2 trước Nhật Bản, qua đó gần như chắc chắn không thể dự World Cup 2022.

VAR giúp ĐT Việt Nam tránh khỏi bàn thua trước Australia ở giây thứ 19

Thêm một lần nữa, trọng tài cùng tổ VAR đưa ra quyết định chính xác để giúp đội tuyển Việt Nam không phải chịu bất lợi từ quá sớm trong chuyến làm khách của Australia.

ĐT Việt Nam thay đổi 8 cầu thủ trong đội hình xuất phát ở trận gặp Australia

HLV Park Hang Seo tạo ra bất ngờ lớn khi cất nhiều cầu thủ trụ cột trên băng ghế dự bị ở trận đấu giữa ĐT Việt Nam và ĐT Australia ngày 27/1.

KẾT QUẢ Australia 4-0 Việt Nam: Đẳng cấp vượt trội

Trực tiếp Việt Nam vs Australia tại vòng loại World Cup 2022, diễn ra vào 16h10 ngày 27/1. Tường thuật trực tiếp chi tiết diễn biến, kết quả trận đấu giữa Việt Nam vs Australia.

Cầu thủ Trung Quốc thứ 3 sang châu Âu thi đấu

Tiền đạo Guo Tianyu trở thành cầu thủ Trung Quốc thứ 3 sang châu Âu thi đấu vào thời điểm này khi gia nhập CLB Vizela ở Bồ Đào Nha.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Colombia
04:00
Peru
Venezuela
05:00
Bolivia
Vòng 12
Perth Glory
18:05
FC Macarthur
Vòng 29
Huddersfield Town
02:45
Stoke City
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 19
Yverdon
01:30
Stade Ouchy
Aarau
02:15
Neuchatel Xamax
Vòng 3
Puebla
10:00
Club Tijuana
Vòng 25
Sint-Truidense
02:45
Charleroi
VĐQG Croatia
Vòng 21
Istra 1961 Pula
00:00
HNK Gorica
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 25
Valladolid
03:00
Sporting Gijon
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 20
SC Farense
01:00
Estrela da Amadora
Clube Desportivo Trofense
03:15
SL Benfica B
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Caen
01:00
Chamois Niortais
Nimes
01:00
Valenciennes
USL Dunkerque
01:00
Paris FC
Ajaccio
01:00
AJ Auxerre
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 24
FC Oss
02:00
Den Bosch
VĐQG Romania
Vòng 23
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
01:00
CS Universitatea Craiova
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Villefranche
01:00
Sete FC
Boulogne
01:00
Red Star FC 93
Hạng 3 Đức
Vòng 24
Wurzburger Kickers
01:00
SC Freiburg (Youth)
Hạng 2 Scotland
Vòng 24
Greenock Morton
02:45
Raith Rovers
Hạng 2 Mexico
Vòng 5
Tlaxcala FC
06:00
Venados FC
Mineros de Zacatecas
08:00
Tepatitlan de Morelos
Indonesia Super League
Vòng 21
Persik Kediri
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Madura United
18:15
PSIS Semarang
Barito Putera
20:00
PSM Makassar
Arema Malang
20:45
Persipura Jayapura
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
Kiyovu FC
APR FC
20:00
Police(RWA)
Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense
21:30
Montalegre
Alverca
02:30
Sporting CP B
Botola 2
Vòng 17
Stade Marocain du Rabat
21:30
Kawkab de Marrakech
Renaissance Zmamra
21:30
Wydad Fes
Chabab Ben Guerir
21:30
UTS Union Touarga Sport Rabat
Olympique Dcheira
21:30
USM Oujda
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Club Necaxa (nữ)
01:00
Chivas Guadalajara (nữ)
Queretaro (nữ)
06:00
Unam Pumas (nữ)
Saint Louis Athletica (nữ)
06:00
Club America (nữ)
Tigres (nữ)
08:00
Atlas (nữ)
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 26
Newry City
02:45
Dundela
Israel C League
Vòng
Hapoel Kiryat Ono
16:00
Moadon Sport Roch Tel Aviv
Beitar Ramat Gan
16:30
Tzeirey Tira
Hapoel Qalansawe
16:45
Hapoel Ramat Israel
Hapoel Ironi Karmiel
16:45
Tzeirei Sakhnin
Maccabi Ironi Sderot
17:00
Beitar Ironi Maale Adumim
Hapoel Bnei Musmus
18:00
Tzeirey Um El Fahem
Hapoel Mahane Yehuda
18:30
Sporting Club Tel Aviv
Shimshon Bnei Tayibe
19:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Ghana Premier
Vòng 15
Aduana Stars
22:00
Bechem United
Israel B League
Vòng 21
Maccabi Tzur Shalom
17:00
Tzeirey Kafr Kana
Shimshon Tel Aviv
17:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
17:15
Bnei Eilat
Sport Club Dimona
17:15
Maccabi Yavne
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
17:45
Maccabi Tamra
Shimshon Kafr Qasim
17:45
Maccabi Kabilio Jaffa
Rubi Shapira
17:59
Hapoel Bnei Pardes
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
17:59
Hapoel Azor
Hapoel Bnei Lod
18:00
AS Nordia Jerusalem
Hapoel Kfar Shalem
18:00
MS Ironi Kuseife
Hapoel Kaukab
18:30
Hapoel Migdal HaEmek
Moadon Sport Tira
18:30
Hapoel Iksal
Azadegan League
Vòng 16
Baderan Tehran FC
16:30
Qashqai Shiraz
Esteghlal Mollasani
17:30
Shahrdari Hamedan
Kheybar Khorramabad
17:30
FC Vista Turbine
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Esteghlal Khozestan
Mashin Sazi
17:30
Arman Gohar Sirjan
Malavan
17:30
Shahin Bushehr
Mes Shahr-e Babak
17:30
Shahrdari Astara
Pars Jonoubi Jam
17:30
Mes krman
Saipa
17:30
Khouneh Be Khouneh
Cyprus 1 Division
Vòng 19
PAEEK
00:00
AEP Paphos
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Serverense
01:30
CD Binissalem
CD Buzanada
03:00
Marino
Australia W-League
Vòng 9
WS Wanderers (nữ)
15:45
Adelaide United (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 22
Afan Lido
02:30
Cambrian Clydach
Ammanford
02:30
Goytre Utd
Risca Utd
02:30
Llantwit Major
Airbus UK Broughton
02:30
Conwy Utd
Ruthin Town FC
02:30
Llandudno
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
Hạng 2 Síp
Vòng 18
Nea Salamis
22:00
Onisilos Sotiras
Finland Suomen Cup
Vòng 3
Inter Turku
19:00
HIFK
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Burnley U23
02:00
Sheffield Utd U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Sadd FC(SA)
19:40
Al-Rawdhah
Al-Zlfe
19:45
Arar FC
Al-Taqdom
19:50
Al Najma(KSA)
Al-Jndal
20:00
Al Qaisoma
Al-Ansar
20:10
Al-Rayyan
Al Dahab
20:10
Al Entesar
Afief
20:40
Al-Thuqbah
Israel Women First National
Vòng 15
AS Tel Aviv University (nữ)
15:00
Hapoel Raanana (nữ)
Estonia Winter Tournament
Vòng bảng
Tartu JK Maag Tammeka
23:30
Tallinna JK Legion
JK Tallinna Kalev II
01:30
Tallinna FC Ararat TTU
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Alger U21
16:00
ASO Chlef U21
Paradou AC U21
16:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Arba U21
16:00
RC Relizane U21
WA Tlemcen U21
21:00
MC Oran U21
ES Setif U21
21:00
US Biskra U21
Olympique Medea U21
21:00
USM Alger U21
NC Magra U21
21:00
CR Belouizdad U21
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Al Nasr Cairo
19:30
Olympic El Qanal
El Entag Al Harby
19:30
Telecom Egypt
El Sekka El Hadid
19:30
Bur Fouad
Italia Primavera
Vòng 15
Lecce U20
18:30
Sampdoria Youth
Cagliari U19
18:30
AS Roma U20
Fiorentina U20
20:30
Bologna U20
Sassuolo U20
22:30
Pescara U20
Israel Leumit League
Vòng 22
Hapoel Umm Al Fahm
20:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Raanana
20:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
20:00
Hapoel Akko
AS Ashdod
20:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Kfar Saba
20:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
00:00
Ironi Nir Ramat HaSharon
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Rishon Lezion
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Slovenia Indoor Soccer
23:30
Finland Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Italy Indoor Soccer
Ukraine Indoor Soccer
02:30
Portugal Indoor Soccer
Netherland Futsal
02:30
Serbia Indoor Soccer
Germany Regionalliga
Vòng 23
Germania Halberstadt
01:00
Berliner FC Dynamo
ZFC Meuselwitz
01:00
FSV luckenwalde
Hạng 2 Bỉ
Vòng 18
KVSK Lommel
02:00
Lierse
Belgium Women's Premier League
Vòng 16
Charleroi (nữ)
02:00
KAA Gent Ladies (nữ)
Anderlecht (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Racing Genk (nữ)
02:30
Oud Heverlee Leuven (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Bidda SC
22:00
Al Nasa(QAT)
Mexico Liga TDP
Vòng
CD Novillos Neza
00:00
CD Muxes
CD Halcones de Rayon
04:00
Club Carsaf
R-Reyes FC
05:00
Cuervos de Silver Soccer
Malta First Division League
Vòng 14
Mgarr United FC
22:59
Qrendi
Lija Athletic
03:00
Naxxar Lions
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Osdorf
01:30
SC Victoria Hamburg
Hamm United
01:30
HSV Barmbek Uhlenhorst
Cúp QG Pháp
1/8 Final
Nantes
03:00
Stade Brestois
Palestine
Vòng
Hilal AL Quds
20:00
Shbab Alkhaleel
Thagafi Tulkarem
20:00
Islami Kalkelea
Markz Balata
22:59
Al Birah
Liga de Elite
Vòng 3
Cheng Fung
20:00
CD Monte Carlo
Zambia Super League
Vòng
ZESCO United Ndola
18:00
Indeni FC
Forest Rangers
20:00
Power Dynamos
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Jamshedpur FC
21:00
FC Goa
Hạng nhì UAE
Vòng
Al Mooj
20:00
Baynounah SC
Al Ittifaq Dubai
23:30
Al-Hilal United FC
Welsh Premier League
Vòng 21
Bala Town F.C.
02:45
Newtown AFC
Caernarfon
02:45
The New Saints
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
Aberystwyth Town
03:00
Newi Cefn Druids
Egypt League Cup
Vòng bảng
Ghazl El Mahallah
19:30
Pharco
Enppi
19:30
Talaea EI-Gaish
Ceramica Cleopatra FC
22:00
Zamalek
Hạng nhất UAE
Vòng 17
Al Bataeh
20:10
Ahli Al-Fujirah
Al-Rams
20:10
Dabba Al-Fujairah
Al Taawon
20:10
Al-Hamriyah
City Club
20:15
Gulf Heroes FC
Hạng 2 Tây Ban Nha nữ
Vòng
Real Union de Tenerife B (nữ)
22:59
CD Achaman Santa Lucia (nữ)
Tanzania Cup
Azam
20:00
Transit Camp
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 25
Ballymena United
02:45
Cliftonville
Thái Lan x
Vòng 24
Khonkaen United
18:00
Suphanburi FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá