Đấu Việt Nam, ĐT Trung Quốc mất ngôi sao đang thi đấu ở châu Âu

Hữu Vượng

Thứ bảy, 22/01/2022 11:47 (GMT+7)

Hậu vệ Li Lei (Lí Lỗi) sẽ không tham dự trận đấu giữa ĐT Trung Quốc gặp Nhật Bản và Việt Nam tại vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Á.

Chủ Đề: ĐT Việt Nam tại Vòng loại World Cup 2022

Thông tin này được tờ ‘Túc cầu báo’ đưa ra ngày 22/1 vừa qua. Họ khẳng định, vì ‘một nguyên nhân đặc biệt’, Li Lei sẽ không tham dự 2 trận đấu tiếp theo của ĐT Trung Quốc tại vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Á (gặp Nhật Bản và Việt Nam trên sân khách). Dưới thời của cựu HLV Li Tie (Lí Thiết), cầu thủ chạy cánh trái của CLB Grasshopper (Thụy Sĩ) không được trọng dụng.

Đấu Việt Nam, ĐT Trung Quốc mất ngôi sao đang thi đấu ở châu Âu - Ảnh 1
Đấu Việt Nam, ĐT Trung Quốc mất Li Lei vì 'lý do đặc biệt'

Tờ ‘Túc cầu báo’ cũng khẳng định, Elkeson (tên tiếng Trung: Ngải Khắc Sâm) cũng không thể ra sân ở 2 trận tới vì nhiễm COVID-19. Các cầu thủ khác đang thi đấu ở nước ngoài đang gấp rút hoàn tất các thủ tục để nhập cảnh vào Nhật Bản. Trong đó, siêu sao Wu Lei (Vũ Lỗi) đã hoàn tất giấy tờ cần thiết.

Một tờ báo khác cho hay, hai cầu thủ nhập tịch là Aloisio (tên tiếng Trung: Lạc Quốc Phú) và Fernando đã hoàn tất thủ nhập nhập cảnh Nhật Bản từ ‘quê nhà’ Brazil. Họ sẽ gia nhập ‘Trung hoa túc cầu đội’ ngay sau khi đặt chân tới Tokyo. Tuy nhiên, Aloisio sẽ không thể thi đấu ở trận gặp ĐT Nhật Bản vì bị treo giò.

Đấu Việt Nam, ĐT Trung Quốc mất ngôi sao đang thi đấu ở châu Âu - Ảnh 2
Elkeson mắc COVID-19 và chắc chắn vắng mặt ở trận gặp ĐT Nhật Bản

Thời điểm hiện tại, Trung Quốc đang phải đối mặt với những khó khăn lớn về mặt lực lượng. Theo đó, có đến 9 cầu thủ của đội bóng này không tham gia tập luyện cùng cả đội do chấn thương và thể lực chưa đảm bảo. 

ĐT Trung Quốc sẽ di chuyển từ Thượng Hải tới Nhật Bản vào ngày 23/1 tới. Sau khi gặp ĐT Nhật Bản ngày 27/1, họ sẽ đặt chân tới Việt Nam vào ngày 28/1 với 8 tấn hành lý và 60 thành viên.

Sau khi đến Tokyo và Hà Nội, ĐT Trung Quốc sẽ tuân theo quy trình bong bóng khép kín, được xét nghiệm COVID-19 thường xuyên. 

TIN LIÊN QUAN

ĐT Trung Quốc chốt danh sách 60 thành viên sang Việt Nam

Theo kế hoạch, ĐT Trung QUốc sẽ sang Việt Nam với 60 thành viên, để chuẩn bị cho trận đấu trên sân Mỹ Đình vào ngày mồng 1 Tết Nhâm Dần.

ĐT Việt Nam được cộng bao nhiêu điểm trên BXH FIFA nếu thắng Australia, Trung Quốc?

Theo cách tính toán của Liên đoàn bóng đá thế giới, ĐT Việt Nam có thể được cộng gần 35 điểm trên BXH FIFA nếu thắng Australia và Trung Quốc ở những trận sắp tới.

Cầu thủ nhập tịch của ĐT Trung Quốc dính COVID-19, dễ bỏ lỡ trận gặp Việt Nam

Elkeson, tiền đạo nhập tịch của ĐT Trung Quốc nhiễm COVID-19 và nhiều khả năng không thể tham dự 2 trận đấu gặp ĐT Nhật Bản và Việt Nam trong đợt tập trung vòng loại thứ 3 World Cup 2022 khu vực châu Á.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

FIFA gắn định vị vào quả bóng tại World Cup 2022 để bắt lỗi việt vị

Liên đoàn bóng đá thế giới xác nhận FIFA rằng quả bóng tại World Cup 2022 sẽ gắn định vị vào quả bóng để sử dụng công nghệ việt vị bán tự động.

FIFA cho phép đăng ký tối đa 26 cầu thủ mỗi trận tại World Cup 2022

Theo những quy định mới, các ĐT tham dự VCK World Cup 2022 sẽ được đăng ý tối đa 26 cầu thủ thay vì 23 như trước.

World Cup 2022 cấm CĐV ‘tình một đêm', vi phạm phạt tù

Nước chủ nhà Qatar đã ban hành những quy định nghiêm ngặt đối với các CĐV bóng đá trên toàn thế giới trước thềm World Cup 2022.

Ryan Giggs từ chức HLV trưởng ĐT xứ Wales trước thềm World Cup 2022

Cựu cầu thủ MU Ryan Giggs đã từ chức để ĐT xứ Wales có những sự chuẩn bị tốt nhất cho VCK World Cup 2022.

Qatar dựng 1.000 chiếc lều sa mạc cho khán giả dự World Cup 2022

Chủ nhà Qatar dự kiến sẽ tổ chức dựng chiếc lều sa mạc cho khán giả dự World Cup 2022 có thể nghỉ ngơi vào tháng 12 tới.

Thứ hạng FIFA của các đội dự World Cup 2022: Chủ nhà đứng áp chót

Đội chủ nhà Qatar hiện xếp hạng 51 trên bảng xếp hạng FIFA, thấp gần nhất trong số các đội dự World Cup 2022.

Danh sách 32 đội tuyển tham dự World Cup 2022 chính thức

Cập nhật danh sách 32 ĐTQG chính thức giành vé tham dự World Cup 2022. Bên cạnh chủ nhà Qatar, 31 đội tuyển khác đã có vé tham dự ngày hội bóng đá lớn nhất hành tinh.

Kết quả Costa Rica vs New Zealand: Tấm vé cuối cùng dự World Cup 2022

Kết quả Costa Rica vs New Zealand: Đại diện của khu vực CONCACAF là đội cuối cùng có mặt ở Qatar dự World Cup 2022 sau chiến thắng trước đại diện của khu vực châu Đại Dương.

Lịch thi đấu World Cup 2022 hôm nay theo giờ Việt Nam

Lịch thi đấu World Cup 2022 mới nhất. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp FIFA World Cup 2022 với các trận cầu hấp dẫn nhất hành tinh nhanh chóng, chính xác nhất

‘Thủ môn nhảy múa của Australia’ từng bị Văn Thanh sút tung lưới ở Cúp C1 châu Á

Thủ thành Andrew Redmayne trở thành người hùng của bóng đá Australia khi góp phần mang về tấm vé dự VCK World Cup 2022. Cách đây không lâu, anh này cũng từng sang Việt Nam dự AFC Champions League.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá