AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Danh sách các đội tuyển giành vé dự VCK World Cup 2022 khu vực châu Âu

Hữu Vượng

Thứ ba, 16/11/2021 06:00 (GMT+7)

Thethao.vn cung cấp danh sách các đội tuyển giành vé dự World Cup 2022 khu vực châu Âu. Những đội bóng xuất sắc nhất lục địa già đã có mặt ở Qatar mùa đông năm 2022.

Cho đến sáng 15/11, những đội bóng châu Âu đã giành vé tới World Cup 2022 là Đức, Đan Mạch, Pháp, Bỉ, Croatia, Tây Ban Nha và Serbia.

Tại vòng loại World Cup khu vực châu Âu, chỉ có đội đầu bảng chắc chắn đi tiếp. Còn lại, các đội nhì bảng phải đá playoff, cho nên sự cạnh tranh là rất lớn.

Danh sách các đội tuyển giành vé dự VCK World Cup 2022 khu vực châu Âu  - Ảnh 1
Bỉ đã có mặt ở World Cup 2022

Trong đó, Đức và Đan Mạch là 2 đội giành vé sớm nhất tới Qatar mùa đông năm 2022 khi lần lượt đạt được mục đích của mình vào 11 và 12/10/2021. Đây là các đội giành vé khi vòng loại còn tới 2 vòng chưa đấu, cho thấy sự áp đảo của họ ở bảng đấu của mình.

Sau đó, đến lượt Pháp và Bỉ giành vé vào ngày 13/11. Đây là các trận thuộc loạt 9, trước khi vòng loại kết thúc 1 lượt nên vẫn được coi là có vé tới Qatar sớm.

Tối 14/11, rạng sáng 15/11 thì các đội Croatia, Tây Ban Nha và Serbia đều giành vé. Trong đó, Serbia tạo nên bất ngờ lớn khi thắng Bồ Đào Nha ở loạt cuối để vươn lên dẫn đầu bảng. Qua đó, Ronaldo và các đồng đội sẽ phải đá playoff.

Danh sách các đội tuyển giành vé dự VCK World Cup 2022 khu vực châu Âu  - Ảnh 2
ĐT Pháp giành vé sớm 1 vòng đấu

Tương tự, Croatia đánh bại Nga để đi tiếp trong bối cảnh họ bất lợi hơn trước cuộc so tài cuối cùng. Nhà á quân World Cup 2018 cho thấy tinh thần quật khởi trên sân nhà.

World Cup 2022 sẽ diễn ra từ 21/11 tới 18/12 năm 2022. Như vậy, với việc loạt trận vòng loại World Cup khu vực châu Âu kết thúc trong năm 2021, các ĐTQG thuộc lục địa già nhiều khả năng sẽ chỉ có các trận giao hữu vào loạt trận đầu năm 2022.

Danh sách các đội dự VCK World Cup 2022 khu vực châu Âu

Serbia: Nhất bảng A vòng loại

Tây Ban Nha: Nhất bảng B

Pháp: Nhất bảng D

Bỉ: Nhất bảng E

Đan Mạch: Nhất bảng F

Croatia: Nhất bảng H

Đức: Nhất bảng J

Thụy Sĩ: Nhất bảng I

Anh: Nhất bảng C

Hà Lan: Nhất bảng G

TIN LIÊN QUAN

Ronaldo ‘tàng hình’, Bồ Đào Nha thua ngược phút 90, dâng vé dự World Cup 2022 cho Serbia

Ngay trên sân nhà, Bồ Đào Nha đã phải nhận thất bại cay đắng 1-2 trước Serbia dù có bàn mở tỉ số từ rất sớm. Kết quả này khiến Cristiano Ronaldo cùng các đồng đội sẽ phải tìm vé dự World Cup 2022 qua đường play-off.

Morata giành vé dự World Cup 2022 cho ĐT Tây Ban Nha

Bàn thắng duy nhất của Alvaro Morata ở những phút cuối cùng của hiệp 2 giúp ĐT Tây Ban Nha giành vé trực tiếp tới Qatar dự World Cup 2022.

Havertz nổ súng, ĐT Đức nối dài mạch toàn thắng dưới thời HLV Hansi Flick

Đội tuyển Đức đã giành chiến thắng thứ 7 liên tiếp dưới thời tân HLV Hansi Flick khi Kai Havertz mở màn cho một trận đấu nhàn nhã trước Armenia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Li Tie từ chức HLV ĐT Trung Quốc

HLV Li Tie (Lý Thiết) đã nộp đơn từ chức lên Liên đoàn bóng đá Trung Quốc ngày 30/11 sau chuỗi thành tích kém cỏi.

ĐT Nhật Bản đá giao hữu với Uzbekistan trước trận gặp Trung Quốc

Trận đấu giữa Nhật Bản và Uzbekistan sẽ diễn ra trước khi thầy trò HLV Moriyasu thi đấu lượt 7 vòng loại thứ 3 World Cup 2022 gặp Trung Quốc.

Bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu: Bồ Đào Nha hoặc Italia phải ở nhà

Kết quả lễ bốc thăm vòng play-off World Cup 2022 khu vực châu Âu chứng kiến điều mà mọi CĐV trung lập muốn nhất: ĐT Bồ Đào Nha và ĐT Italia cùng chung bảng đấu để cạnh tranh 1 trong 3 tấm vé vớt của châu Âu đến với Qatar vào mùa đông năm sau.

Bốc thăm playoff World Cup Liên lục địa: Châu Á đối đầu Nam Mỹ

Đại diện của châu Á sẽ phải đối đầu với đại diện của Nam Mỹ tại playoff liên lục địa của vòng loại World Cup 2022.

Dự đoán bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Dự đoán kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu diễn ra lúc 23h00 ngày 26/11. Đội tuyển Ý, Bồ Đào Nha có nguy cơ nằm cùng bảng đấu.

FIFA xác nhận thể thức đá playoff liên lục địa tranh vé vớt đến World Cup 2022

Ngoài các suất đi thẳng tới World Cup 2022 sau khi vòng loại ở các khu vực trên thế giới kết thúc, các đội tuyển nằm trong diện được đá playoff sẽ thi đấu với nhau để cạnh tranh những tấm vé cuối cùng đến Qatar vào năm sau.

ĐT Uruguay sa thải HLV huyền thoại sau 15 năm

HLV trưởng của ĐT Uruguay, Oscar Tabarez đã bị sa thải sau 15 năm dẫn dắt vì thành tích nghèo nàn ở vòng loại World Cup 2022 khu vực Nam Mỹ.

Đình chỉ trọng tài bắt trận Argentina gặp Brazil

Hai trọng tài bắt trận Argentina và Brazil đã bị đình chỉ vì đưa ra những quyết thiếu chính xác.

Argentina chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 sớm 4 vòng đấu

Với trận hòa không bàn thắng mới đây trước Brazil, ĐT Argentina đã chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 khi vẫn còn 4 trận chưa đá.

Argentina hòa Brazil ở trận siêu kinh điển đầy bạo lực

Hai đội bóng mạnh nhất Nam Mỹ thời điểm hiện tại kết thúc trận siêu kinh điển với 0 bàn thắng và 42 pha phạm lỗi.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Tottenham Hotspur
02:30
Brentford
Manchester United
03:15
Arsenal
Vòng 15
Torino
00:30
Empoli
Lazio
02:45
Udinese
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Guijuelo
01:00
Rayo Vallecano
SD Gernika
01:00
Eibar
CD Huracan Melilla
01:00
Levante
Agustin Guadalix
01:00
Osasuna
CD Utrillas
01:30
Valencia
Pena Sport
01:30
Malaga
CS Puertollano
02:00
Girona
Leioa
02:00
Elche
Velez CF
02:00
Las Palmas
CD Cristo Atletico
02:00
Real Union Irun
Atletico Pulpileno
02:00
Castellon
UD Llanera
02:00
UD Logrones
AD Union Adarve
02:15
CD Lugo
Eldense
02:30
CF Rayo Majadahonda
Xerez Deportivo FC
02:45
Leganes
Villa de Fortuna
03:00
Cadiz
Ibiza Islas Pitiusas
03:00
Tenerife
Hà Lan
Vòng 2
AZ Alkmaar
00:45
Fortuna Sittard
AFC Ajax
03:00
Willem II
Scotland
Vòng 16
Celtic FC
02:45
Heart of Midlothian
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Widzew lodz
02:00
Wisla Krakow
VĐQG Mexico
Vòng
Pumas U.N.A.M.
10:00
Atlas
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 13
Casa Pia AC
03:15
Varzim
VĐQG Brazil
Vòng 32
Bahia
04:00
Atletico Mineiro
Gremio (RS)
06:00
Sao Paulo
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
CSKA 1948 Sofia
17:45
Pirin Blagoevgrad
Ludogorets Razgrad
20:00
Arda
CSKA Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Hạng 2 Mexico
Vòng
Venados FC
08:00
CF Atlante
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng
Dalkurd FF
01:00
GAIS
Bulgaria B PFG
Vòng 20
FC Dobrudzha
19:30
FC Sozopol
Livstrom
19:30
Etar
Indonesia Super League
Vòng 15
Persipura Jayapura
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Persela Lamongan
20:30
PSM Makassar
England Conference
Vòng 19
Stockport County
22:00
Eastleigh
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Deportes Tolima
06:00
America de Cali
Millonarios
08:05
Alianza Petrolera
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
1/8 Final
Agios Nikolaos
20:00
Anagenisi Karditsa
Lamia
22:00
Ionikos
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 2
Argentino de Quilmes
03:00
Comunicaciones BsAs
CA Fenix Pilar
03:00
Canuelas FC
Qatar League CUP
Vòng bảng
Al-Garrafa
20:00
Al-Arabi SC
Al Khor SC
22:10
Al-Sailiya
Azadegan League
Vòng 8
Shahrdari Astara
17:30
Saipa
Kheybar Khorramabad
17:30
Esteghlal Mollasani
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Shams Azar Qazvin
Mes krman
17:30
Arman Gohar Sirjan
Mes Shahr-e Babak
17:30
Mashin Sazi
Qashqai Shiraz
17:30
Khouneh Be Khouneh
FC Vista Turbine
17:30
Shahin Bushehr
Pars Jonoubi Jam
18:00
Shahrdari Hamedan
Esteghlal Khozestan
18:00
Malavan
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 18
Hvidovre IF
00:30
Esbjerg
India Bangalore Super Division
Vòng
FC Bengaluru United
13:15
Deccan Rovers FC
Bangalore Eagles
15:15
Bengaluru B
Kodagu FC
17:15
Jawahar Union
Brazil Copa Verde
Bán kết
Nova Mutum EC
02:00
Vila Nova
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 10
Al-Nojoom
18:55
Tuwaiq
Belgian Cup
1/4 Final
Standard Liege
02:45
KFCO Wilrijk
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
21:00
Olympique Medea U21
RC Relizane U21
21:00
CS Constantine U21
MC Alger U21
21:00
Paradou AC U21
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 13
Orlando Pirates
00:30
Baroka FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Mansoura
19:30
El Hammam
Haras El Hedoud
19:30
Ala ab Damanhour
Egy Salloum
19:30
Dekernes
Sporting Alexandria
19:30
Baladiyet El Mahallah
Kafr El Shaikh
19:30
Abo Qair Semads
Sed Elmahla
19:30
El Olympi
Al Majd
19:30
El Zarqa
Bắc Anh
Vòng 21
Scarborough
22:00
Buxton FC
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 2
Novi Pazar
19:00
FK Backa Backa Palanka
Habitpharm Javor
21:00
Vojvodina Novi Sad
Montenegro Division 2
Vòng 19
Arsenal Tivat
19:00
Jedinstvo Bijelo Polje
FK Berane
19:00
Cetinje
OSK Igalo
19:00
FK Mladost DG
KOM Podgorica
19:00
FK Grbalj Radanovici
OFK Titograd
19:00
Bokelj Kotor
Germany Regionalliga
Vòng 16
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hamburger SV (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 28
Real Potosi
02:00
Independiente Petrolero
Club Guabira
02:00
Royal Pari FC
Real Tomayapo
07:00
The Strongest
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Exeter City U18
02:00
Bournemouth U18
Derby County U18
02:00
Peterborough United U18
Moldova Divizia Nationala
Vòng 2
CS Petrocub
18:00
Sheriff Tiraspol
Primera Division de El Salvador
Vòng
CD Chalatenango
07:30
CD FAS
Argentina Regional League
Sarmiento de Resistencia Reserves
02:45
CSD Fontana
CA Chaco For Ever Reserves
02:45
CA Juventud de Puerto Tirol
Universidad Nacional de Cuyo
03:00
CA Fray Luis Beltran
Indonesia Liga 3
Vòng
Persibo Bojonegoro
13:00
Mitra Surabaya
Persimi Sarmi
13:00
Persitoli Tolikara
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
Viettel FC U21
15:00
QNK Quang Nam U21
T T Hanoi U21
15:00
Sanna Khanh Hoa U21
PVF Vietnam U21
15:00
Huda Hue U21
TP Ho Chi Minh U21
15:00
Nam Dinh U21
SHB Da Nang U21
15:00
Dong Thap U21
Hoang Anh Gia Lai U21
15:00
Gia Dinh U21
U19 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO U19
19:30
NergihasaU19
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TSV Meerbusch
01:30
VfB Hilden
ASC 09 Dortmund
01:30
TuS Haltern
Indonesia Division 1
Vòng
Persewar Waropen
15:15
PSBS Biak
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng
Skovde AIK
01:00
Akropolis IF
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Jamshedpur FC
21:00
Fateh Hyderabad
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Haifa
01:30
Hapoel Haifa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Cooma Tigers
15:30
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
VĐQG Kuwait
Vòng 3
Al-Shabab(KUW)
21:20
Al Fahaheel SC
Al-Nasar
23:35
Kazma
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Giresunspor
17:00
Ankarademirspor
Umraniyespor
17:00
Utkoi
Menemen Belediye Spor
18:00
Hekimoglu Trabzon
Ankaragucu
19:00
Nazillispor
Yeni Malatyaspor
19:00
Akhisar Bld.Geng
Goztepe
21:00
Kahta 02 Spor
Konyaspor
22:59
Belediye Vanspor
Gaziantepspor
01:00
Sakaryaspor
VĐQG Costa Rica
Vòng
Santos De Guapiles
09:00
Alajuelense
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Filiasi
01:30
Universitatea Craiova

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá