AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Danh sách các đội châu Âu đá play-off World Cup 2022

Lam Nguyên

Thứ tư, 17/11/2021 05:00 (GMT+7)

Thethao.vn cung cấp danh sách các đội tuyển phải đá play-off để giành vé dự World Cup 2022 khu vực châu Âu. 12 độ tuyển bao gồm cả Bồ Đào Nha và Ý sẽ phải thi đấu để tranh 3 tấm vé vớt góp mặt ở Qatar mùa đông năm 2022.

Sau loạt trận vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Âu rạng sáng 15/11, chúng ta đã xác định 8/12 đội phải tham dự phải đá play-off để giành vé dự World Cup 2022.

Ở bảng A, Bồ Đào Nha chỉ cần hòa là giành vé trực tiếp đến World Cup 2012. Tuy nhiên, Ronaldo và các đồng đội đã để thua Serbia ở những phút cuối cùng, qua đó chấp nhận phải đá play-off.

Danh sách các đội châu Âu đá play-off World Cup 2022 - Ảnh 1

Trong khi đó, Thụy Điển là đội phải đá playoff ở bảng B sau thất bại tối thiểu trước đội đầu bảng Tây Ban Nha. Bắc Macedonia cũng củng cố vững chắc vị trí thứ hai ở bảng J để tìm kiếm cơ hội đến Qatar trong một bảng đấu có đội bóng rất mạnh là Đức. Nga cũng để thua Croatia và phải đá playoff.

Danh sách các đội châu Âu đá play-off World Cup 2022 (xác định 8/12 đội)

Bồ Đào Nha: Nhì bảng A

Thụy Điển: Nhì bảng B

Italia: Nhì bảng C

Ukraine: Nhì bảng D

Xứ Wales: Nhì bảng E

Scotland: Nhì bảng F

Nga: Nhì bảng H

Thổ Nhĩ Kỳ: Nhì bảng G

Ba Lan: Nhì bảng I

Bắc Macedonia: Nhì bảng J

Áo: Nhất bảng ở Nations League

Cộng Hòa Séc: Nhất bảng ở Nations League

Danh sách các đội châu Âu đá play-off World Cup 2022 - Ảnh 2

Thể thức thi đấu vòng play-off World Cup 2022 khu vực châu Âu:

Có tổng cộng 12 đội tuyển châu Âu cạnh tranh nhau 3 tấm vé vớt đến với VCK World Cup 2022 tại vòng play-off từ 25/3-29/3 năm 2022. Theo đó, 10 đội tuyển nhì bảng tại vòng loại cùng với 2 đội tuyển nhất bảng tại UEFA Nations League có thành tích tốt nhất sẽ giành quyền vào chơi vòng play-off.

12 đội tuyển này được chia thành 3 bảng đấu. Mỗi bảng sẽ thi đấu theo thể thức phân cặp đấu loại trực tiếp với với thể thức 2 vòng bán kết và chung kết. Những đội giành chiến thắng ở 3 bảng đấu sẽ giành 3 tấm vé cuối cùng của UEFA đến với VCK World Cup 2022.

TIN LIÊN QUAN

Ronaldo bật khóc nhìn Bồ Đào Nha mất vé đến World Cup 2022 vào tay Serbia

Trận "chung kết" giành tấm vé trực tiếp đến VCK World Cup 2022 tại bảng A đã diễn ra vô cùng kịch tính khi Serbia lội ngược dòng ở phút thi đấu cuối cùng để giật lấy vị trí đầu bảng từ tay Ronaldo và Bồ Đào Nha.

Bernardo Silva xin lỗi vì màn trình diễn thảm họa của ĐT Bồ Đào Nha

Tiền vệ của Man City không biết nói điều gì khi đội nhà để thua ở những phút cuối cùng và phải đá play-off để giành vé đi World Cup 2022.

Khả năng nào khiến Italia và Hà Lan mất vé dự World Cup 2022 như Bồ Đào Nha?

Hai đội bóng mạnh của châu Âu là Italia và Hà Lan đang đứng trước viễn cảnh không thể giành tấm vé trực tiếp dự World Cup 2022 nếu sảy chân ở vòng đấu cuối.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Li Tie từ chức HLV ĐT Trung Quốc

HLV Li Tie (Lý Thiết) đã nộp đơn từ chức lên Liên đoàn bóng đá Trung Quốc ngày 30/11 sau chuỗi thành tích kém cỏi.

ĐT Nhật Bản đá giao hữu với Uzbekistan trước trận gặp Trung Quốc

Trận đấu giữa Nhật Bản và Uzbekistan sẽ diễn ra trước khi thầy trò HLV Moriyasu thi đấu lượt 7 vòng loại thứ 3 World Cup 2022 gặp Trung Quốc.

Bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu: Bồ Đào Nha hoặc Italia phải ở nhà

Kết quả lễ bốc thăm vòng play-off World Cup 2022 khu vực châu Âu chứng kiến điều mà mọi CĐV trung lập muốn nhất: ĐT Bồ Đào Nha và ĐT Italia cùng chung bảng đấu để cạnh tranh 1 trong 3 tấm vé vớt của châu Âu đến với Qatar vào mùa đông năm sau.

Bốc thăm playoff World Cup Liên lục địa: Châu Á đối đầu Nam Mỹ

Đại diện của châu Á sẽ phải đối đầu với đại diện của Nam Mỹ tại playoff liên lục địa của vòng loại World Cup 2022.

Dự đoán bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Dự đoán kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu diễn ra lúc 23h00 ngày 26/11. Đội tuyển Ý, Bồ Đào Nha có nguy cơ nằm cùng bảng đấu.

FIFA xác nhận thể thức đá playoff liên lục địa tranh vé vớt đến World Cup 2022

Ngoài các suất đi thẳng tới World Cup 2022 sau khi vòng loại ở các khu vực trên thế giới kết thúc, các đội tuyển nằm trong diện được đá playoff sẽ thi đấu với nhau để cạnh tranh những tấm vé cuối cùng đến Qatar vào năm sau.

ĐT Uruguay sa thải HLV huyền thoại sau 15 năm

HLV trưởng của ĐT Uruguay, Oscar Tabarez đã bị sa thải sau 15 năm dẫn dắt vì thành tích nghèo nàn ở vòng loại World Cup 2022 khu vực Nam Mỹ.

Đình chỉ trọng tài bắt trận Argentina gặp Brazil

Hai trọng tài bắt trận Argentina và Brazil đã bị đình chỉ vì đưa ra những quyết thiếu chính xác.

Argentina chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 sớm 4 vòng đấu

Với trận hòa không bàn thắng mới đây trước Brazil, ĐT Argentina đã chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 khi vẫn còn 4 trận chưa đá.

Argentina hòa Brazil ở trận siêu kinh điển đầy bạo lực

Hai đội bóng mạnh nhất Nam Mỹ thời điểm hiện tại kết thúc trận siêu kinh điển với 0 bàn thắng và 42 pha phạm lỗi.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Tottenham Hotspur
02:30
Brentford
Manchester United
03:15
Arsenal
Vòng 15
Torino
00:30
Empoli
Lazio
02:45
Udinese
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Guijuelo
01:00
Rayo Vallecano
SD Gernika
01:00
Eibar
CD Huracan Melilla
01:00
Levante
Agustin Guadalix
01:00
Osasuna
CD Utrillas
01:30
Valencia
Pena Sport
01:30
Malaga
CS Puertollano
02:00
Girona
Leioa
02:00
Elche
Velez CF
02:00
Las Palmas
CD Cristo Atletico
02:00
Real Union Irun
Atletico Pulpileno
02:00
Castellon
UD Llanera
02:00
UD Logrones
AD Union Adarve
02:15
CD Lugo
Eldense
02:30
CF Rayo Majadahonda
Xerez Deportivo FC
02:45
Leganes
Villa de Fortuna
03:00
Cadiz
Ibiza Islas Pitiusas
03:00
Tenerife
Hà Lan
Vòng 2
AZ Alkmaar
00:45
Fortuna Sittard
AFC Ajax
03:00
Willem II
Scotland
Vòng 16
Celtic FC
02:45
Heart of Midlothian
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Widzew lodz
02:00
Wisla Krakow
VĐQG Mexico
Vòng
Pumas U.N.A.M.
10:00
Atlas
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 13
Casa Pia AC
03:15
Varzim
VĐQG Brazil
Vòng 32
Bahia
04:00
Atletico Mineiro
Gremio (RS)
06:00
Sao Paulo
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
CSKA 1948 Sofia
17:45
Pirin Blagoevgrad
Ludogorets Razgrad
20:00
Arda
CSKA Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Hạng 2 Mexico
Vòng
Venados FC
08:00
CF Atlante
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng
Dalkurd FF
01:00
GAIS
Bulgaria B PFG
Vòng 20
FC Dobrudzha
19:30
FC Sozopol
Livstrom
19:30
Etar
Indonesia Super League
Vòng 15
Persipura Jayapura
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Persela Lamongan
20:30
PSM Makassar
England Conference
Vòng 19
Stockport County
22:00
Eastleigh
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Deportes Tolima
06:00
America de Cali
Millonarios
08:05
Alianza Petrolera
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
1/8 Final
Agios Nikolaos
20:00
Anagenisi Karditsa
Lamia
22:00
Ionikos
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 2
Argentino de Quilmes
03:00
Comunicaciones BsAs
CA Fenix Pilar
03:00
Canuelas FC
Qatar League CUP
Vòng bảng
Al-Garrafa
20:00
Al-Arabi SC
Al Khor SC
22:10
Al-Sailiya
Azadegan League
Vòng 8
Shahrdari Astara
17:30
Saipa
Kheybar Khorramabad
17:30
Esteghlal Mollasani
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Shams Azar Qazvin
Mes krman
17:30
Arman Gohar Sirjan
Mes Shahr-e Babak
17:30
Mashin Sazi
Qashqai Shiraz
17:30
Khouneh Be Khouneh
FC Vista Turbine
17:30
Shahin Bushehr
Pars Jonoubi Jam
18:00
Shahrdari Hamedan
Esteghlal Khozestan
18:00
Malavan
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 18
Hvidovre IF
00:30
Esbjerg
India Bangalore Super Division
Vòng
FC Bengaluru United
13:15
Deccan Rovers FC
Bangalore Eagles
15:15
Bengaluru B
Kodagu FC
17:15
Jawahar Union
Brazil Copa Verde
Bán kết
Nova Mutum EC
02:00
Vila Nova
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 10
Al-Nojoom
18:55
Tuwaiq
Belgian Cup
1/4 Final
Standard Liege
02:45
KFCO Wilrijk
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
21:00
Olympique Medea U21
RC Relizane U21
21:00
CS Constantine U21
MC Alger U21
21:00
Paradou AC U21
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 13
Orlando Pirates
00:30
Baroka FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Mansoura
19:30
El Hammam
Haras El Hedoud
19:30
Ala ab Damanhour
Egy Salloum
19:30
Dekernes
Sporting Alexandria
19:30
Baladiyet El Mahallah
Kafr El Shaikh
19:30
Abo Qair Semads
Sed Elmahla
19:30
El Olympi
Al Majd
19:30
El Zarqa
Bắc Anh
Vòng 21
Scarborough
22:00
Buxton FC
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 2
Novi Pazar
19:00
FK Backa Backa Palanka
Habitpharm Javor
21:00
Vojvodina Novi Sad
Montenegro Division 2
Vòng 19
Arsenal Tivat
19:00
Jedinstvo Bijelo Polje
FK Berane
19:00
Cetinje
OSK Igalo
19:00
FK Mladost DG
KOM Podgorica
19:00
FK Grbalj Radanovici
OFK Titograd
19:00
Bokelj Kotor
Germany Regionalliga
Vòng 16
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hamburger SV (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 28
Real Potosi
02:00
Independiente Petrolero
Club Guabira
02:00
Royal Pari FC
Real Tomayapo
07:00
The Strongest
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Exeter City U18
02:00
Bournemouth U18
Derby County U18
02:00
Peterborough United U18
Moldova Divizia Nationala
Vòng 2
CS Petrocub
18:00
Sheriff Tiraspol
Primera Division de El Salvador
Vòng
CD Chalatenango
07:30
CD FAS
Argentina Regional League
Sarmiento de Resistencia Reserves
02:45
CSD Fontana
CA Chaco For Ever Reserves
02:45
CA Juventud de Puerto Tirol
Universidad Nacional de Cuyo
03:00
CA Fray Luis Beltran
Indonesia Liga 3
Vòng
Persibo Bojonegoro
13:00
Mitra Surabaya
Persimi Sarmi
13:00
Persitoli Tolikara
Undiksha FC
14:00
PS Jembrana
Batulicin Putra 69 Tanbu
14:00
Kotabaru FC
Bina Taruna
14:15
PS Mandiri
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
Viettel FC U21
15:00
QNK Quang Nam U21
T T Hanoi U21
15:00
Sanna Khanh Hoa U21
PVF Vietnam U21
15:00
Huda Hue U21
TP Ho Chi Minh U21
15:00
Nam Dinh U21
SHB Da Nang U21
15:00
Dong Thap U21
Hoang Anh Gia Lai U21
15:00
Gia Dinh U21
U19 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO U19
19:30
NergihasaU19
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TSV Meerbusch
01:30
VfB Hilden
ASC 09 Dortmund
01:30
TuS Haltern
Indonesia Division 1
Vòng
Persewar Waropen
15:15
PSBS Biak
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng
Skovde AIK
01:00
Akropolis IF
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Jamshedpur FC
21:00
Fateh Hyderabad
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Haifa
01:30
Hapoel Haifa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Cooma Tigers
15:30
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
VĐQG Kuwait
Vòng 3
Al-Shabab(KUW)
21:20
Al Fahaheel SC
Al-Nasar
23:35
Kazma
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Giresunspor
17:00
Ankarademirspor
Umraniyespor
17:00
Utkoi
Menemen Belediye Spor
18:00
Hekimoglu Trabzon
Ankaragucu
19:00
Nazillispor
Yeni Malatyaspor
19:00
Akhisar Bld.Geng
Goztepe
21:00
Kahta 02 Spor
Konyaspor
22:59
Belediye Vanspor
Gaziantepspor
01:00
Sakaryaspor
VĐQG Costa Rica
Vòng
Santos De Guapiles
09:00
Alajuelense
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Filiasi
01:30
Universitatea Craiova

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá