Brazil và Pháp gặp lại 'người quen' tại vòng bảng World Cup 2022

Leo Nam

Thứ bảy, 02/04/2022 07:29 (GMT+7)

Kết quả bốc thăm vòng chung kết World Cup 2022 đã đưa Brazil và Pháp chạm trán lại những đối thủ tại vòng bảng kỳ World Cup cách đây 4 năm.

Đêm qua, 1/4 theo giờ Việt Nam đã buổi lễ bốc thăm chia bảng vòng chung kết World Cup 2022. Kết quả bốc thăm xác định được bảng "tử thần" là bảng E với sự góp mặt của Tây Ban Nha, Đức, Nhật Bản và đội giành chiến thắng ở trận play-off liên lục địa giữa Costa Rica và New Zealand.

Brazil và Pháp gặp lại 'người quen' tại vòng bảng World Cup 2022 - Ảnh 1
Brazil gặp lại Thụy Sĩ ở vòng bảng World Cup 2022

Ngoài bảng "tử thần", sự quan tâm của người hâm mộ còn hướng đến bảng đấu của Brazil và Pháp. Theo đó, Brazil rơi vào bảng G cùng các đối thủ Serbia, Thụy Sĩ và Cameroon. Trong khi đương kim vô địch Pháp thi đấu ở bảng D với Đanh Mạch, Tunisia và đội thắng ở trận play-off liên tục địa UAE hoặc Australia (châu Á) đối đầu Peru (Nam Mỹ). 

Đáng chú ý, ở kỳ World Cup gần nhất năm 2018, Brazil nằm cùng bảng Thụy Sĩ và Serbia và Costa Rica. Như vậy, bảng đấu năm nay của Selecao chỉ thay Costa Rica bằng Cameroon. Cách đây 4 năm, Brazil kết thúc vòng bảng bằng vị trí số 1 bảng E với 7 điểm, cùng Thụy Sĩ xếp thứ 2 (5 điểm) giành vé vào vòng 1/8.

Tại vòng chung kết World Cup 2022, Pháp gặp lại "người quen" Đan Mạch. Ở World Cup 2018, Pháp cùng bảng Đan Mạch, Peru và Australia. Như vậy, nếu Australia hoặc Peru giành chiến thắng sau loạt play-off liên lục địa, bảng đấu của Pháp cũng có 3 đội bóng giống như ngày hội bóng đá lớn nhất thế giới cách đây 4 năm.

Brazil và Pháp gặp lại 'người quen' tại vòng bảng World Cup 2022 - Ảnh 2
Pháp và Đan Mạch tiếp tục chung bảng ở World Cup năm nay

Pháp (7 điểm) và Đan Mạch (5 điểm) là 2 đội bóng giành vé đi tiếp tại bảng C World Cup 2018. Một cặp đấu duyên nợ khác tại vòng bảng World Cup 2022 là cuộc so tài giữa Bồ Đào Nha vs Uruguay. Kỳ World Cup trước, Uruguay loại Bồ Đào Nha tại vòng 1/8.

Các bảng đấu tại World Cup 2022

Brazil và Pháp gặp lại 'người quen' tại vòng bảng World Cup 2022 - Ảnh 3
TIN LIÊN QUAN

FIFA công bố linh vật của World Cup 2022

Nước chủ nhà Qatar và FIFA đã công bố linh vật chính thức có tên gọi La’eeb trước thềm buổi lễ bốc thăm chia bảng VCK World Cup 2022.

Kết quả bốc thăm World Cup 2022: Anh dễ thở, bảng 'tử thần' gọi tên Đức và Tây Ban Nha

Á quân châu Âu - ĐT Anh là ông lớn hạnh phúc nhất sau buổi bốc thăm vòng bảng World Cup 2022. Trong khi đó, bảng E được coi là bảng tử thần với sự xuất hiện của Đức, Tây Ban Nha và Nhật Bản.

HLV Nhật Bản tự tin vào tứ kết World Cup 2022 dù chung bảng Đức, Tây Ban Nha

Dù rơi vào bảng "tử thần" với sự xuất hiện của Đức và Tây Ban Nha, HLV Hajime Moriyasu vẫn đặt mục tiêu cùng tuyển Nhật Bản vào tứ kết World Cup 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

FIFA gắn định vị vào quả bóng tại World Cup 2022 để bắt lỗi việt vị

Liên đoàn bóng đá thế giới xác nhận FIFA rằng quả bóng tại World Cup 2022 sẽ gắn định vị vào quả bóng để sử dụng công nghệ việt vị bán tự động.

FIFA cho phép đăng ký tối đa 26 cầu thủ mỗi trận tại World Cup 2022

Theo những quy định mới, các ĐT tham dự VCK World Cup 2022 sẽ được đăng ý tối đa 26 cầu thủ thay vì 23 như trước.

World Cup 2022 cấm CĐV ‘tình một đêm', vi phạm phạt tù

Nước chủ nhà Qatar đã ban hành những quy định nghiêm ngặt đối với các CĐV bóng đá trên toàn thế giới trước thềm World Cup 2022.

Ryan Giggs từ chức HLV trưởng ĐT xứ Wales trước thềm World Cup 2022

Cựu cầu thủ MU Ryan Giggs đã từ chức để ĐT xứ Wales có những sự chuẩn bị tốt nhất cho VCK World Cup 2022.

Qatar dựng 1.000 chiếc lều sa mạc cho khán giả dự World Cup 2022

Chủ nhà Qatar dự kiến sẽ tổ chức dựng chiếc lều sa mạc cho khán giả dự World Cup 2022 có thể nghỉ ngơi vào tháng 12 tới.

Thứ hạng FIFA của các đội dự World Cup 2022: Chủ nhà đứng áp chót

Đội chủ nhà Qatar hiện xếp hạng 51 trên bảng xếp hạng FIFA, thấp gần nhất trong số các đội dự World Cup 2022.

Danh sách 32 đội tuyển tham dự World Cup 2022 chính thức

Cập nhật danh sách 32 ĐTQG chính thức giành vé tham dự World Cup 2022. Bên cạnh chủ nhà Qatar, 31 đội tuyển khác đã có vé tham dự ngày hội bóng đá lớn nhất hành tinh.

Kết quả Costa Rica vs New Zealand: Tấm vé cuối cùng dự World Cup 2022

Kết quả Costa Rica vs New Zealand: Đại diện của khu vực CONCACAF là đội cuối cùng có mặt ở Qatar dự World Cup 2022 sau chiến thắng trước đại diện của khu vực châu Đại Dương.

Lịch thi đấu World Cup 2022 hôm nay theo giờ Việt Nam

Lịch thi đấu World Cup 2022 mới nhất. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp FIFA World Cup 2022 với các trận cầu hấp dẫn nhất hành tinh nhanh chóng, chính xác nhất

‘Thủ môn nhảy múa của Australia’ từng bị Văn Thanh sút tung lưới ở Cúp C1 châu Á

Thủ thành Andrew Redmayne trở thành người hùng của bóng đá Australia khi góp phần mang về tấm vé dự VCK World Cup 2022. Cách đây không lâu, anh này cũng từng sang Việt Nam dự AFC Champions League.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Oud Heverlee
22:00
KFCO Wilrijk
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
FC Sozopol
22:00
Chernomorets Burgas
Wisla Krakow
22:00
Hapoel Beer Sheva
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Sparta Praha
22:00
Rijeka
ND Gorica
22:00
Slask Wroclaw
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:00
GKS Pniowek Pawlowice Slaskie
FC Utrecht
22:15
Racing Genk
Urozhay Krasnodar
22:15
SKA Rostov
Greuther Furth
22:30
Ingolstadt
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Slaven Koprivnica
22:30
Aris Limassol
Spartak Pleven
22:45
FC Dunav Ruse
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Metalac Gornji Milanovac
22:59
Zvi Jerzy Da
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Gyirmot SE
22:59
Raca Bratislava
Warta Poznan
22:59
Chojniczanka Chojnice
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
Pforzheim
22:59
Freiberg
Sokol Dolna Zdana
22:59
Trencin
Worgl Obi SV
22:59
Sint-Truidense
Monaco
22:59
Austria Wien
Budapest Honved
22:59
NK Nafta
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Tallinding United
22:59
Jam City
Red Hawks FC
22:59
Greater Tomorrow FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Latvian Higher League
Vòng 9
FK Auda Riga
22:00
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
PonPa
22:30
Tervarit-j
Kiisto Vaasa
22:59
SIF
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Maldives Premier League
Vòng
Maziya SRC
22:59
Club Valencia MDV
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá