FRA D1

PSG

NICE

03:00 - 02/12
Lịch đấu
  AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Bồ Đào Nha và Ý gặp đội nào ở vòng play-off World Cup 2022 châu Âu?

Hứa Lâm

Hứa Lâm

BTV Thể thao

Thứ ba, 16/11/2021 07:05 (GMT+7)

Bồ Đào Nha và Ý nằm trong danh sách 12 đội tuyển phải đá play-off tranh vé dự World Cup 2022 ở châu Âu. Liệu Bồ Đào Nha và Ý có phải gặp nhau hay không?

Sau khi Bồ Đào Nha thua sốc Serbia và mất vé trực tiếp vào tay chính đối thủ này, đến lượt tuyển Ý ôm hận vì bị Bắc Ailen cầm hòa 0-0. Nhà đương kim vô địch EURO có màn trình diễn đáng buồn và bị Thụy Sĩ - đội thắng đậm Bulgaria vượt qua, chiếm ngôi đầu bảng C vào phút chót.

Với kết quả này, Ý nối gót cùng Bồ Đào Nha dự vòng playoff World Cup 2022 ở châu Âu. Theo thể thức mới của UEFA, hai đại gia này có nguy cơ phải quyết chiến với nhau để giành vé đến Qatar.

Bồ Đào Nha và Ý gặp đội nào ở vòng playoff World Cup 2022 châu Âu? - Ảnh 2

12 đội tuyển này chỉ được chia làm 2 nhóm để bốc thăm. Nhóm hạt giống bao gồm 6 đội tuyển nhì bảng có thành tích tốt nhất. Trong khi nhóm không hạt giống bao gồm 4 đội tuyển nhì bảng còn lại và 2 đội giành vé qua Nations League.Cụ thể, sẽ có 12 đội tuyển có quyền đá playoff tranh 3 vé vớt đến World Cup 2022 ở châu Âu. Trong đó, 10 đội tuyển có vé nhờ vị trí nhì bảng tại vòng loại và 2 đội khác có vé thông qua thành tích tại Nations League.

Điều này có nghĩa UEFA chỉ chia hạt giống ở vòng bán kết. Bồ Đào Nha và Ý cùng nằm ở nhóm hạt giống nên không đụng độ tại vòng playoffs đầu tiên. Tuy nhiên, nếu đen đủi, họ vẫn có nguy cơ phải loại nhau ở 1 trong 3 trận chung kết tranh vé.

Các nhóm hạt giống play-off World Cup 2022 châu Âu

Hạt giống Không hạt giống
Italia Thổ Nhĩ Kỳ
Bồ Đào Nha Ba Lan
Nga Bắc Macedonia
Scotland Ukraine
Thụy Điển Áo
Xứ Wales CH Séc

Vòng playoff World Cup 2022 châu Âu diễn ra khi nào?

Lễ bốc thăm chia 3 bảng playoff World Cup 2022 châu Âu sẽ diễn ra vào ngày 26/11 tới (giờ địa phương).

Các trận bán kết playoff diễn ra vào ngày 24/3/2022 trong khi chung kết diễn ra vào ngày 29/3/2022. Do mỗi vòng chỉ đá một trận, nên UEFA sẽ bốc thăm xác định cả đội nào có quyền làm chủ nhà ở trận chung kết.

TIN LIÊN QUAN

Danh sách các đội châu Âu đá play-off World Cup 2022

Thethao.vn cung cấp danh sách các đội tuyển phải đá play-off để giành vé dự World Cup 2022 khu vực châu Âu. 12 độ tuyển bao gồm cả Bồ Đào Nha và Ý sẽ phải thi đấu để tranh 3 tấm vé vớt góp mặt ở Qatar mùa đông năm 2022.

‘Huých yêu’ đội trưởng Chelsea, Ibrahimovic bị treo giò ở trận play-off World Cup 2022

Tiền đạo ngôi sao Zlatan Ibrahimovic sẽ phải làm khán giẩ ở trận play-off World Cup 2022 đầu tiên của đội tuyển Thụy Điển do pha phạm lỗi với Cesar Azpilicueta.

Hòa bạc nhược Bắc Ailen, Italia nối gót Bồ Đào Nha đá play-off World Cup 2022

Trận hòa không bàn thắng trên sân của Bắc Ailen đã khiến nhà đương kim vô địch châu Âu, Italia tự đẩy mình vào thế khó khi phải tham dự cuộc đua khốc liệt giành vé dự World Cup 2022 qua đường play-off.

Bồ Đào Nha và Ý gặp đội nào ở vòng play-off World Cup 2022 châu Âu?

Bồ Đào Nha và Ý nằm trong danh sách 12 đội tuyển phải đá play-off tranh vé dự World Cup 2022 ở châu Âu. Liệu Bồ Đào Nha và Ý có phải gặp nhau hay không?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT Nhật Bản đá giao hữu với Uzbekistan trước trận gặp Trung Quốc

Trận đấu giữa Nhật Bản và Uzbekistan sẽ diễn ra trước khi thầy trò HLV Moriyasu thi đấu lượt 7 vòng loại thứ 3 World Cup 2022 gặp Trung Quốc.

Bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu: Bồ Đào Nha hoặc Italia phải ở nhà

Kết quả lễ bốc thăm vòng play-off World Cup 2022 khu vực châu Âu chứng kiến điều mà mọi CĐV trung lập muốn nhất: ĐT Bồ Đào Nha và ĐT Italia cùng chung bảng đấu để cạnh tranh 1 trong 3 tấm vé vớt của châu Âu đến với Qatar vào mùa đông năm sau.

Bốc thăm playoff World Cup Liên lục địa: Châu Á đối đầu Nam Mỹ

Đại diện của châu Á sẽ phải đối đầu với đại diện của Nam Mỹ tại playoff liên lục địa của vòng loại World Cup 2022.

Dự đoán bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Dự đoán kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu diễn ra lúc 23h00 ngày 26/11. Đội tuyển Ý, Bồ Đào Nha có nguy cơ nằm cùng bảng đấu.

FIFA xác nhận thể thức đá playoff liên lục địa tranh vé vớt đến World Cup 2022

Ngoài các suất đi thẳng tới World Cup 2022 sau khi vòng loại ở các khu vực trên thế giới kết thúc, các đội tuyển nằm trong diện được đá playoff sẽ thi đấu với nhau để cạnh tranh những tấm vé cuối cùng đến Qatar vào năm sau.

ĐT Uruguay sa thải HLV huyền thoại sau 15 năm

HLV trưởng của ĐT Uruguay, Oscar Tabarez đã bị sa thải sau 15 năm dẫn dắt vì thành tích nghèo nàn ở vòng loại World Cup 2022 khu vực Nam Mỹ.

Đình chỉ trọng tài bắt trận Argentina gặp Brazil

Hai trọng tài bắt trận Argentina và Brazil đã bị đình chỉ vì đưa ra những quyết thiếu chính xác.

Argentina chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 sớm 4 vòng đấu

Với trận hòa không bàn thắng mới đây trước Brazil, ĐT Argentina đã chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 khi vẫn còn 4 trận chưa đá.

Argentina hòa Brazil ở trận siêu kinh điển đầy bạo lực

Hai đội bóng mạnh nhất Nam Mỹ thời điểm hiện tại kết thúc trận siêu kinh điển với 0 bàn thắng và 42 pha phạm lỗi.

Kết quả bảng A VL World Cup 2022 châu Á: Iran, Hàn Quốc tách nhóm

Iran và Hàn Quốc tiếp tục cho thấy sức mạnh khác biệt ở bảng A khi đánh bại Syria, Iraq để giữ 2 vị trí giành vé dự World Cup 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Newcastle United
02:30
Norwich City
Leeds United
03:15
Crystal Palace
Vòng 15
Atalanta
00:30
Venezia
Fiorentina
00:30
Sampdoria
Salernitana
02:45
Juventus
Verona
02:45
Cagliari
Round 1 Playoff
Exeter City
02:45
Bradford City
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Cayon
22:00
SD Huesca
CD Marchamalo
22:00
Valladolid
Naxara
00:30
Andorra CF
Victoria CF
01:00
Villarreal
CD Laguna
01:00
Granada CF
Unami CP
01:00
Alaves
Teruel
02:00
AD Alcorcon
UC Ceares
02:00
Sporting Gijon
Rio Sports
02:00
FC Cartagena
Atletico Sanluqueno
02:30
Sabadell
CFJ Mollerussa
03:00
Getafe
CD Ebro
03:00
Celta Vigo
CD Montijo
03:00
Burgos CF
Aguilas CF
03:00
Almeria
Albacete
03:00
Racing de Ferrol
Badajoz
03:00
CD Alcoyano
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ)
22:30
Uruguay (nữ)
England U17
01:30
Portugal U17
Paraguay (nữ)
02:00
Peru (nữ)
Ecuador (nữ)
03:00
Argentina (nữ)
Dominican Republic (nữ)
04:00
Trinidad Tobago (nữ)
Mexico (nữ)
05:30
Canada (nữ)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting Braga
03:15
Vizela
Scotland
Vòng 16
Motherwell
02:45
Dundee United
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Korona Kielce
00:00
Gornik Leczna
Piast Gliwice
02:45
Gornik Zabrze
VĐQG Slovakia
Vòng 16
FK Senica
21:00
MSK Zilina
Serie B Italia
Vòng 15
Cremonese
00:00
Frosinone
Pisa
00:00
Perugia
Pordenone Calcio SSD
02:30
Alessandria
Reggina
02:30
Ascoli
Vicenza
02:30
Benevento
Monza
02:30
Cosenza Calcio 1914
Spal
02:30
Lecce
VĐQG Brazil
Vòng 35
Juventude
05:00
Bragantino
Flamengo
06:00
Ceara
America MG
07:00
Chapecoense SC
Cuiaba
08:00
Palmeiras
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
Botev Plovdiv
20:00
Botev Vratsa
Beroe Stara Zagora
22:30
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
San Lorenzo
03:00
Sarmiento Junin
Banfield
07:30
Independiente
Hạng 3 Đức
Vòng 12
TSV 1860 Munchen
01:00
SV Waldhof Mannheim
Wurzburger Kickers
01:00
Eintracht Braunschweig
VĐQG Venezuela
Vòng 9
CD Hermanos Colmenares
04:15
Deportivo Metropolitano
Academia Puerto Cabello
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng
Tampico Madero
08:00
Monarcas Morelia
Leones Negros
10:05
Celaya FC
Hạng 2 Romania
Vòng 15
Universitaea Cluj
22:30
Astra Giurgiu
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Polisi Tanzania FC
Indonesia Super League
Vòng 14
Bali United
20:45
Persiraja Aceh
England Conference North Division
Vòng 11
Hereford United
02:45
Kettering Town
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 15
Bowers Pitsea
02:45
Cray Wanderers
Horsham
02:45
Wingate Finchley
Merstham
02:45
Bishop's Stortford
Potters Bar Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Rwanda
Vòng
Musanze FC
20:00
Gorilla FC
Botswana Premier League
Vòng
Township Rollers
21:00
BR Highlanders
Brazil U20 Cup
Santa Barbara U20
20:00
Belavistense U20
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Iraq
20:00
Oman
Qatar
23:30
Bahrain
UAE
02:00
Syrian
England Conference
Vòng 1
Wrexham
02:45
Yeovil Town
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Hamilton Academical
02:45
Kilmarnock
Inverness
02:45
Raith Rovers
Cove Rangers
02:45
Glasgow Rangers U21
England FA Vase
Vòng 2
Liversedge
02:45
Lancaster City
Ashton United
02:45
Guiseley
Southport FC
02:45
Darlington
Spennymoor Town
02:45
Chorley FC
Matlock Town
02:45
Marske United
Farsley Celtic
02:45
Stalybridge Celtic
Whitby Town
02:45
Nantwich Town
Israel Youth League
Beitar Jerusalem Oren U19
21:00
Ironi Nesher U19
Maccabi Tel Aviv U19
21:00
Hapoel Tel Aviv U19
Maccabi Petach Tikva U19
21:30
Sectzya Nes Ziona U19
Israel B League
Vòng 12
Ironi Nesher
22:30
Hapoel Bnei Arrara Ara
Maccabi Herzliya
00:30
Maccabi Shaarayim
MS Tseirey Taybe
01:45
Ironi Tiberias
Hapoel Bnei Pardes
01:45
Hapoel Iksal
Giải trẻ Anh
Vòng
Morecambe Reserve
19:58
Preston (R)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
20:00
Vejle Reserve
Four Nations Tournament
Israel U17
22:59
spain U17
Portugal U17
01:30
England U17
CONCACAF League
Bán kết
C.S.D. Comunicaciones
10:00
Guastatoya
England Johnstone
Vòng 2
Bolton Wanderers
02:00
Fleetwood Town
Carlisle United
02:00
Lincoln City
Rotherham United
02:00
Port Vale
Charlton Athletic
02:00
Aston Villa U21
Forest Green Rovers
02:00
Chelsea U21
Leyton Orient
02:00
Milton Keynes Dons
Cambridge United
02:00
Walsall
Tranmere Rovers
02:45
Harrogate Town
Accrington Stanley
02:45
Wigan Athletic
Sutton United
02:45
Stevenage Borough
Swindon Town
02:45
Colchester United
Primera Division de Honduras
Vòng
Real Espana
03:00
CD Motagua
CD Vida
03:00
CD Olimpia
Belgian Cup
1/4 Final
Seraing United
02:45
Anderlecht
Cúp Quốc Gia Malaysia
Chung kết
Kuala Lumpur
20:00
Johor Darul Takzim
Bắc Anh
Vòng 11
Atherton Collieries
02:45
Ashton United
Morpeth Town
02:45
Basford Utd
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al-Nahdha
21:25
Al-Ameade
Bolivia Regional League
Vòng
Real Tomayapo Reserves
20:00
Nacional Potosi Reserves
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Mons Calpe SC
Germany Regionalliga
Vòng 21
SC Eltersdorf
01:00
FC Memmingen
SSV Ulm 1846
01:00
SG Sonnenhof Grossaspach
Unterhaching
01:00
Schweinfurt 05 FC
Berliner AK 07
01:00
Berliner FC Dynamo
Fortuna Dusseldorf (Youth)
01:30
Wiedenbruck
Bolivia Primera Division
Vòng 28
San Jose
02:45
Oriente Petrolero
Blooming
07:00
Always Ready
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Rio Ave U19
22:00
Braga U19
Libyan Premier League
Vòng
Al-Nasr Benghazi
22:59
Al-Tahaddi
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Armenia (nữ)
20:00
Norway (nữ)
Azerbaijan (nữ)
21:00
Montenegro (nữ)
Bulgaria (nữ)
21:00
Serbia (nữ)
Kosovo (nữ)
22:00
Albania (nữ)
Turkey (nữ)
22:00
Israel (nữ)
Czech (nữ)
22:59
Belarus (nữ)
Croatia (nữ)
22:59
Moldova (nữ)
Romania (nữ)
23:30
Italy (nữ)
Lithuania (nữ)
23:30
Switzerland (nữ)
Hungary (nữ)
00:00
Ukraine (nữ)
Cyprus (nữ)
00:00
Iceland (nữ)
Slovenia (nữ)
00:00
Greece (nữ)
Denmark (nữ)
00:00
Russia (nữ)
Sweden (nữ)
01:00
Slovakia (nữ)
Portugal (nữ)
01:00
Germany (nữ)
Anh (nữ)
02:00
Latvia (nữ)
Luxembourg (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Ireland (nữ)
02:00
Georgia (nữ)
Belgium (nữ)
02:30
Poland (nữ)
Spain (nữ)
03:00
Scotland (nữ)
France (nữ)
03:10
Wales (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Perserang Serang
20:30
Perseru Serui
England Southern League Central Division
Vòng 18
Leiston FC
22:00
Stratford Town
Alvechurch
02:45
Stourbridge
Stratford Town
02:45
Nuneaton Borough
Peterborough Sports
02:45
Hednesford Town
Biggleswade Town
02:45
Tamworth
VĐQG Uruguay
Vòng 14
CA River Plate
19:45
Villa Espanola
Centro Atletico Fenix
02:30
Boston River
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Odisha FC
21:00
East Bengal
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Petah Tikva FC
00:00
Hapoel Hadera
Maccabi Netanya
00:30
Ashdod MS
Hapoel Bnei Sakhnin FC
01:15
Beitar Jerusalem
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:30
Poole Town
Hendon
02:45
Metropolitan Police
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Istanbul BB
21:00
Bodrumspor
Adana Demirspor
22:59
Serik Belediyespor
Antalyaspor
01:00
Amedspor
Holland Reserve League
FC Groningen Reserves
21:00
Heerenveen U21
Holland Ligue 3
Vòng 12
Kozakken Boys
02:00
De Treffers
England Conference South Division
Vòng 4
Tonbridge Angels
02:45
St Albans City
Oxford City
02:45
Ebbsfleet United
Croatia Cup
Quarterfinals
HNK Gorica
22:00
Istra 1961 Pula
NK Lokomotiva Zagreb
00:30
Hajduk Split
England U23 1.Liga
Vòng 11
Cardiff City U23
20:00
Colchester United U23
Watford U23
20:00
Ipswich U23
Millwall U23
20:30
Bristol City U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 16
Linfield FC
02:45
Carrick Rangers
Warrenpoint Town
02:45
Ballymena United
Coleraine
02:45
Glentoran FC
Crusaders
02:45
Portadown
Dungannon Swifts
02:45
Glenavon Lurgan
Larne FC
02:45
Cliftonville
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Chindia Targoviste
01:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
New England Revolution
07:30
New York City FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá