FRA D1

PSG

NICE

03:00 - 02/12
Lịch đấu
  AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Argentina chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 sớm 4 vòng đấu

Minh Phước

Minh Phước

BTV Thể thao

Thứ tư, 17/11/2021 14:29 (GMT+7)

Với trận hòa không bàn thắng mới đây trước Brazil, ĐT Argentina đã chính thức góp mặt ở VCK World Cup 2022 khi vẫn còn 4 trận chưa đá.

Sáng nay (ngày 17/11), Argentina và Brazil đã kết thúc trận siêu kinh điển của bóng đá Nam Mỹ mà không có bàn thắng nào được ghi. Bất chấp việc chỉ có được 1 kết quả hòa, Lionel Messi và các đồng đội vẫn là đội thứ 2 của Nam Mỹ sớm giành được tấm vé đến với VCK World Cup 2022 tại Qatar, sau chính đối thủ Brazil.

Argentina hòa Brazil không bàn thắng trong trận siêu kinh điển của Nam Mỹ

Argentina CHÍNH THỨC góp mặt ở VCK World Cup 2022 sớm 4 vòng đấu - Ảnh 2
Messi và các đồng đội trải qua 1 trận đấu khó khăn trước Brazil. (Ảnh: Getty)

"Những vũ công tango" chính thức vượt qua vòng loại World Cup 2022 khu vực Nam Mỹ sớm trước 4 trận đấu sau khi họ đạt được cả điều kiện cần và đủ ở lượt trận sáng nay. Trước khi bước vào trận đấu với Brazil, Argentina có lợi thế hơn 12 điểm so với Chile, Colombia và Uruguay - các đội đứng đứng thứ 4,5 và 6 trên BXH.

Điều này có nghĩa đội bóng của HLV Lionel Scaloni sẽ đảm bảo 1 suất ở Qatar vào mùa đông năm 2022 nếu như 2 trường hợp sau xảy ra: Argentina thắng Brazil và 2 trong 3 đội tuyển Chile, Colombia và Uruguay không thắng ở lượt trận cùng ngày hoặc Argentina không thua Brazil và 2 trong 3 đội tuyển xếp dưới thua trận.

Argentina CHÍNH THỨC góp mặt ở VCK World Cup 2022 sớm 4 vòng đấu - Ảnh 1
Với 1 điểm có được, Argentina đã sớm giành vé đến với VCK World Cup 2022. (Ảnh: FIFA) 

Với việc cả Uruguay (thua Bolivia 0-3) và Chile (thua Ecuador 0-2) đều nhận thất bại trong lượt trận sáng nay, "La Albiceleste" đã góp mặt ở ngày hội bóng đá lớn nhất thế giới vào năm sau với trận hòa trước Brazil. Sau 13 trận đấu, Argentina có được 29 điểm từ 8 chiến thắng và 5 trận hòa, ghi được 20 bàn và chỉ để thủng lưới 6 quả.

Đại kình địch của họ ở Nam Mỹ, ĐT Brazil đã sớm giành vé đến VCK World Cup 2022 với chiến thắng tối thiểu 1-0 trước Colombia ở lượt trận ngày 12/11. Trong khi đó, mới chỉ có ĐT Venezuela là hết cơ hội đến với VCK World Cup 2022 khi họ chỉ giành được 7 điểm sau 14 trận đã đấu.

TIN LIÊN QUAN

Depay ghi bàn đưa Hà Lan tới Qatar, biến Haaland thành khán giả ở World Cup 2022

Trên sân nhà, dù gặp nhiều khó khăn nhưng đội tuyển Hà Lan đã vượt qua Na Uy nhờ sự tỏa sáng của hàng công, bao gồm Memphis Depay, qua đó giành vé trực tiếp dự World Cup 2022.

Xứ Wales cầm chân Bỉ, Pháp dập tắt cơ hội đá Play-off World Cup của Phần Lan

Ở lượt trận cuối cùng của vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Âu, trong khi Xứ Wales xuất sắc cầm hòa Bỉ thì Phần Lan lại để vuột mất suất đá Play-off dù nỗ lực chống trả kiên cường trước Pháp.

Argentina hòa Brazil ở trận siêu kinh điển đầy bạo lực

Hai đội bóng mạnh nhất Nam Mỹ thời điểm hiện tại kết thúc trận siêu kinh điển với 0 bàn thắng và 42 pha phạm lỗi.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT Nhật Bản đá giao hữu với Uzbekistan trước trận gặp Trung Quốc

Trận đấu giữa Nhật Bản và Uzbekistan sẽ diễn ra trước khi thầy trò HLV Moriyasu thi đấu lượt 7 vòng loại thứ 3 World Cup 2022 gặp Trung Quốc.

Bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu: Bồ Đào Nha hoặc Italia phải ở nhà

Kết quả lễ bốc thăm vòng play-off World Cup 2022 khu vực châu Âu chứng kiến điều mà mọi CĐV trung lập muốn nhất: ĐT Bồ Đào Nha và ĐT Italia cùng chung bảng đấu để cạnh tranh 1 trong 3 tấm vé vớt của châu Âu đến với Qatar vào mùa đông năm sau.

Bốc thăm playoff World Cup Liên lục địa: Châu Á đối đầu Nam Mỹ

Đại diện của châu Á sẽ phải đối đầu với đại diện của Nam Mỹ tại playoff liên lục địa của vòng loại World Cup 2022.

Dự đoán bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Dự đoán kết quả bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu diễn ra lúc 23h00 ngày 26/11. Đội tuyển Ý, Bồ Đào Nha có nguy cơ nằm cùng bảng đấu.

FIFA xác nhận thể thức đá playoff liên lục địa tranh vé vớt đến World Cup 2022

Ngoài các suất đi thẳng tới World Cup 2022 sau khi vòng loại ở các khu vực trên thế giới kết thúc, các đội tuyển nằm trong diện được đá playoff sẽ thi đấu với nhau để cạnh tranh những tấm vé cuối cùng đến Qatar vào năm sau.

ĐT Uruguay sa thải HLV huyền thoại sau 15 năm

HLV trưởng của ĐT Uruguay, Oscar Tabarez đã bị sa thải sau 15 năm dẫn dắt vì thành tích nghèo nàn ở vòng loại World Cup 2022 khu vực Nam Mỹ.

Đình chỉ trọng tài bắt trận Argentina gặp Brazil

Hai trọng tài bắt trận Argentina và Brazil đã bị đình chỉ vì đưa ra những quyết thiếu chính xác.

Argentina hòa Brazil ở trận siêu kinh điển đầy bạo lực

Hai đội bóng mạnh nhất Nam Mỹ thời điểm hiện tại kết thúc trận siêu kinh điển với 0 bàn thắng và 42 pha phạm lỗi.

Kết quả bảng A VL World Cup 2022 châu Á: Iran, Hàn Quốc tách nhóm

Iran và Hàn Quốc tiếp tục cho thấy sức mạnh khác biệt ở bảng A khi đánh bại Syria, Iraq để giữ 2 vị trí giành vé dự World Cup 2022.

Xứ Wales cầm chân Bỉ, Pháp dập tắt cơ hội đá Play-off World Cup của Phần Lan

Ở lượt trận cuối cùng của vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Âu, trong khi Xứ Wales xuất sắc cầm hòa Bỉ thì Phần Lan lại để vuột mất suất đá Play-off dù nỗ lực chống trả kiên cường trước Pháp.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Newcastle United
02:30
Norwich City
Leeds United
03:15
Crystal Palace
Vòng 15
Atalanta
00:30
Venezia
Fiorentina
00:30
Sampdoria
Salernitana
02:45
Juventus
Verona
02:45
Cagliari
Round 1 Playoff
Exeter City
02:45
Bradford City
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Cayon
22:00
SD Huesca
CD Marchamalo
22:00
Valladolid
Naxara
00:30
Andorra CF
Victoria CF
01:00
Villarreal
CD Laguna
01:00
Granada CF
Unami CP
01:00
Alaves
Teruel
02:00
AD Alcorcon
UC Ceares
02:00
Sporting Gijon
Rio Sports
02:00
FC Cartagena
Atletico Sanluqueno
02:30
Sabadell
CFJ Mollerussa
03:00
Getafe
CD Ebro
03:00
Celta Vigo
CD Montijo
03:00
Burgos CF
Aguilas CF
03:00
Almeria
Albacete
03:00
Racing de Ferrol
Badajoz
03:00
CD Alcoyano
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ)
22:30
Uruguay (nữ)
England U17
01:30
Portugal U17
Paraguay (nữ)
02:00
Peru (nữ)
Ecuador (nữ)
03:00
Argentina (nữ)
Dominican Republic (nữ)
04:00
Trinidad Tobago (nữ)
Mexico (nữ)
05:30
Canada (nữ)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting Braga
03:15
Vizela
Scotland
Vòng 16
Motherwell
02:45
Dundee United
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Korona Kielce
00:00
Gornik Leczna
Piast Gliwice
02:45
Gornik Zabrze
VĐQG Slovakia
Vòng 16
FK Senica
21:00
MSK Zilina
Serie B Italia
Vòng 15
Cremonese
00:00
Frosinone
Pisa
00:00
Perugia
Pordenone Calcio SSD
02:30
Alessandria
Reggina
02:30
Ascoli
Vicenza
02:30
Benevento
Monza
02:30
Cosenza Calcio 1914
Spal
02:30
Lecce
VĐQG Brazil
Vòng 35
Juventude
05:00
Bragantino
Flamengo
06:00
Ceara
America MG
07:00
Chapecoense SC
Cuiaba
08:00
Palmeiras
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
Botev Plovdiv
20:00
Botev Vratsa
Beroe Stara Zagora
22:30
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
San Lorenzo
03:00
Sarmiento Junin
Banfield
07:30
Independiente
Hạng 3 Đức
Vòng 12
TSV 1860 Munchen
01:00
SV Waldhof Mannheim
Wurzburger Kickers
01:00
Eintracht Braunschweig
VĐQG Venezuela
Vòng 9
CD Hermanos Colmenares
04:15
Deportivo Metropolitano
Academia Puerto Cabello
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng
Tampico Madero
08:00
Monarcas Morelia
Leones Negros
10:05
Celaya FC
Hạng 2 Romania
Vòng 15
Universitaea Cluj
22:30
Astra Giurgiu
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Polisi Tanzania FC
Indonesia Super League
Vòng 14
Bali United
20:45
Persiraja Aceh
England Conference North Division
Vòng 11
Hereford United
02:45
Kettering Town
VĐQG Iran
Vòng 7
Foolad Khozestan
19:30
Tractor S.C.
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 15
Bowers Pitsea
02:45
Cray Wanderers
Horsham
02:45
Wingate Finchley
Merstham
02:45
Bishop's Stortford
Potters Bar Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Rwanda
Vòng
Musanze FC
20:00
Gorilla FC
Botswana Premier League
Vòng
Township Rollers
21:00
BR Highlanders
Brazil U20 Cup
Goiania (Youth)
19:30
Maracana U20
Santa Barbara U20
20:00
Belavistense U20
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Iraq
20:00
Oman
Qatar
23:30
Bahrain
UAE
02:00
Syrian
England Conference
Vòng 1
Wrexham
02:45
Yeovil Town
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Hamilton Academical
02:45
Kilmarnock
Inverness
02:45
Raith Rovers
Cove Rangers
02:45
Glasgow Rangers U21
England FA Vase
Vòng 2
Liversedge
02:45
Lancaster City
Ashton United
02:45
Guiseley
Southport FC
02:45
Darlington
Spennymoor Town
02:45
Chorley FC
Matlock Town
02:45
Marske United
Farsley Celtic
02:45
Stalybridge Celtic
Whitby Town
02:45
Nantwich Town
Israel Youth League
Maccabi Netanya U19
19:30
Hapoel Kiryat Shmona U19
Beitar Jerusalem Oren U19
21:00
Ironi Nesher U19
Maccabi Tel Aviv U19
21:00
Hapoel Tel Aviv U19
Israel B League
Vòng 12
Hapoel Bikat Hayarden
19:30
MS Ironi Kuseife
Hapoel Bnei Zalfa
19:30
Hapoel Bueine
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
19:30
Moadon Sport Tira
Shimshon Kafr Qasim
19:30
Hapoel Holon Yaniv
Tzeirey Kafr Kana
19:30
Hapoel Kafr Kanna
Ironi Nesher
22:30
Hapoel Bnei Arrara Ara
Maccabi Herzliya
00:30
Maccabi Shaarayim
MS Tseirey Taybe
01:45
Ironi Tiberias
Hapoel Bnei Pardes
01:45
Hapoel Iksal
Giải trẻ Anh
Vòng
Morecambe Reserve
19:58
Preston (R)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
20:00
Vejle Reserve
Four Nations Tournament
Israel U17
22:59
spain U17
Portugal U17
01:30
England U17
CONCACAF League
Bán kết
C.S.D. Comunicaciones
10:00
Guastatoya
England Johnstone
Vòng 2
Bolton Wanderers
02:00
Fleetwood Town
Carlisle United
02:00
Lincoln City
Rotherham United
02:00
Port Vale
Charlton Athletic
02:00
Aston Villa U21
Forest Green Rovers
02:00
Chelsea U21
Leyton Orient
02:00
Milton Keynes Dons
Cambridge United
02:00
Walsall
Tranmere Rovers
02:45
Harrogate Town
Accrington Stanley
02:45
Wigan Athletic
Sutton United
02:45
Stevenage Borough
Swindon Town
02:45
Colchester United
Primera Division de Honduras
Vòng
Real Espana
03:00
CD Motagua
CD Vida
03:00
CD Olimpia
Belgian Cup
1/4 Final
Seraing United
02:45
Anderlecht
Cúp Quốc Gia Malaysia
Chung kết
Kuala Lumpur
20:00
Johor Darul Takzim
Bắc Anh
Vòng 11
Atherton Collieries
02:45
Ashton United
Morpeth Town
02:45
Basford Utd
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Uhud
19:35
Al Khaleej Club
Al-Nahdha
21:25
Al-Ameade
Bolivia Regional League
Vòng
Real Tomayapo Reserves
20:00
Nacional Potosi Reserves
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Mons Calpe SC
Germany Regionalliga
Vòng 21
SC Eltersdorf
01:00
FC Memmingen
SSV Ulm 1846
01:00
SG Sonnenhof Grossaspach
Unterhaching
01:00
Schweinfurt 05 FC
Berliner AK 07
01:00
Berliner FC Dynamo
Fortuna Dusseldorf (Youth)
01:30
Wiedenbruck
Bolivia Primera Division
Vòng 28
San Jose
02:45
Oriente Petrolero
Blooming
07:00
Always Ready
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Rio Ave U19
22:00
Braga U19
Libyan Premier League
Vòng
Al-Nasr Benghazi
22:59
Al-Tahaddi
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Armenia (nữ)
20:00
Norway (nữ)
Azerbaijan (nữ)
21:00
Montenegro (nữ)
Bulgaria (nữ)
21:00
Serbia (nữ)
Kosovo (nữ)
22:00
Albania (nữ)
Turkey (nữ)
22:00
Israel (nữ)
Czech (nữ)
22:59
Belarus (nữ)
Croatia (nữ)
22:59
Moldova (nữ)
Romania (nữ)
23:30
Italy (nữ)
Lithuania (nữ)
23:30
Switzerland (nữ)
Hungary (nữ)
00:00
Ukraine (nữ)
Cyprus (nữ)
00:00
Iceland (nữ)
Slovenia (nữ)
00:00
Greece (nữ)
Denmark (nữ)
00:00
Russia (nữ)
Sweden (nữ)
01:00
Slovakia (nữ)
Portugal (nữ)
01:00
Germany (nữ)
Anh (nữ)
02:00
Latvia (nữ)
Luxembourg (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Ireland (nữ)
02:00
Georgia (nữ)
Belgium (nữ)
02:30
Poland (nữ)
Spain (nữ)
03:00
Scotland (nữ)
France (nữ)
03:10
Wales (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Perserang Serang
20:30
Perseru Serui
England Southern League Central Division
Vòng 18
Leiston FC
22:00
Stratford Town
Alvechurch
02:45
Stourbridge
Stratford Town
02:45
Nuneaton Borough
Peterborough Sports
02:45
Hednesford Town
Biggleswade Town
02:45
Tamworth
VĐQG Uruguay
Vòng 14
CA River Plate
19:45
Villa Espanola
Centro Atletico Fenix
02:30
Boston River
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Odisha FC
21:00
East Bengal
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Petah Tikva FC
00:00
Hapoel Hadera
Maccabi Netanya
00:30
Ashdod MS
Hapoel Bnei Sakhnin FC
01:15
Beitar Jerusalem
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:30
Poole Town
Hendon
02:45
Metropolitan Police
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Istanbul BB
21:00
Bodrumspor
Adana Demirspor
22:59
Serik Belediyespor
Antalyaspor
01:00
Amedspor
Holland Reserve League
FC Groningen Reserves
21:00
Heerenveen U21
Holland Ligue 3
Vòng 12
Kozakken Boys
02:00
De Treffers
England Conference South Division
Vòng 4
Tonbridge Angels
02:45
St Albans City
Oxford City
02:45
Ebbsfleet United
Croatia Cup
Quarterfinals
HNK Gorica
22:00
Istra 1961 Pula
NK Lokomotiva Zagreb
00:30
Hajduk Split
England U23 1.Liga
Vòng 11
Cardiff City U23
20:00
Colchester United U23
Watford U23
20:00
Ipswich U23
Millwall U23
20:30
Bristol City U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 16
Linfield FC
02:45
Carrick Rangers
Warrenpoint Town
02:45
Ballymena United
Coleraine
02:45
Glentoran FC
Crusaders
02:45
Portadown
Dungannon Swifts
02:45
Glenavon Lurgan
Larne FC
02:45
Cliftonville
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Chindia Targoviste
01:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
New England Revolution
07:30
New York City FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá