Yến Ly, Duy Nhất đại diện Việt Nam dự World Games 2022

Ở Đại hội Thể thao Thế giới (World Games) 2022, Việt Nam sẽ cử 2 võ sĩ thi đấu ở bộ môn Muay là Nguyễn Trần Duy Nhất và Bùi Yến Ly.

Theo lịch thi đấu được Ban tổ chức công bố, World Games 2022 sẽ diễn ra từ ngày 7/7 đến 17/7 tại thành phố Birmingham, bang Alabama, Mỹ. Giải đấu này vốn được dự kiến diễn ra vào năm 2021, nhưng phải lùi lại 1 năm vì dịch COVID-19.

Yến Ly, Duy Nhất đại diện Việt Nam dự World Games 2022 - Ảnh 1
Yến Ly đang là đương kim vô địch World Games - Ảnh FBNV

Tính đến thời điểm hiện tại, Việt Nam dự kiến cử ít nhất 6 vận động viên tranh tài ở 3 môn thi đấu thuộc World Games 2022. Đó là các VĐV Trần Quyết Chiến (billiards), Dương Thúy Vi, Phạm Quốc Khánh, Hoàng Thị Phương Giang (wushu), Bùi Yến Ly, Nguyễn Trần Duy Nhất (Muay).

Với Bùi Yến Ly, cô sẽ đến World Games với tư cách nhà đương kim vô địch thế giới. Ở kỳ World Games 2017 tổ chức tại Wroclaw, Ba Lan, Yến Ly đã giành HCV hạng cân 51kg đối kháng dành cho nữ. Chức vô địch này có ý nghĩa rất lớn với Muay Việt Nam khi bại tướng của Yến Ly trong trận chung kết là võ sĩ Thái Lan Apasara Koson.

Tại World Games 2017, Muay Việt Nam còn có một võ sĩ khác tham dự cùng Yến Ly là Võ Văn Đài. Đến kỳ World Games lần này, người sát cánh bên cạnh võ sĩ của Hà Nội sẽ là Nguyễn Trần Duy Nhất. "Độc cô cầu bại" của Muay Việt Nam tranh tài ở hạng cân 57kg nam.

Yến Ly, Duy Nhất đại diện Việt Nam dự World Games 2022 - Ảnh 2
Duy Nhất sẽ tham dự World Games ngay sau SEA Games - Ảnh FBNV

Tính đến thời điểm hiện tại, cả Yến Ly và Duy Nhất đều có tên trong danh sách đội tuyển Muay Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31. Họ được kỳ vọng sẽ mang thành tích tốt ở kỳ SEA Games trên sân nhà, khi Muay trở thành mỏ vàng với 11 bộ huy chương được trao.

Lịch thi đấu của World Games diễn ra sau khi SEA Games 31 khép lại khoảng 6 tuần. Đây là cơ hội để các VĐV Việt Nam có cơ hội liên tục tranh tài, thi đấu sau một khoảng thời gian dài bị gián đoạn lịch tập luyện vì COVID-19.

TIN LIÊN QUAN

Nguyễn Trần Duy Nhất là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Độc cô cầu bại' của làng Muay Thái Việt Nam

MMA 19/11/2021

Là một võ sĩ nổi tiếng và được tất cả người hâm mộ Muay Thái biết đến, Nguyễn Trần Duy Nhất đã có những thành tựu đáng nể trong sự nghiệp võ thuật của mình.

Nguyễn Trần Duy Nhất: Sẽ mang tinh thần chiến đấu của dân tộc vào trong từng trận đấu!

MMA 28/11/2021

Đội tuyển Muay Việt Nam sẽ tham dự giải vô địch thế giới từ ngày 4 đến 14/12 tại Bangkok, Thái Lan. Nguyễn Trần Duy Nhất và đồng đội quyết tâm sẽ giành HCV tại giải lần này.

Nguyễn Trần Duy Nhất, Bùi Yến Ly sớm chia tay các nội dung đối kháng tại Giải Vô địch Muay Thái Thế giới 2021

Hai cái tên được nhận rất nhiều kỳ vọng của người hâm mộ Muay Thái trong nước - Nguyễn Trần Duy Nhất và Bùi Yến Ly - lại phải sớm nói lời chia tay với giải sau khi để thua trận đấu mở màn.

Duy Nhất ký lại hợp đồng với ONE Championship, sẽ đánh 6 trận trong năm sau?

Nguyễn Trần Duy Nhất ký lại hợp đồng với ONE Championship? Ban tổ chức ONE dự định sẽ cho Duy Nhất thi đấu 6 trận trong năm sau?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trương Đình Hoàng thắng KO chóng vánh ở tâm điểm sự kiện Lead The Beginning

Boxing 1 ngày trước

Trong trận đấu tâm điểm sự kiện Boxing nhà nghề Lead: The Beginning, võ sĩ Trương Đình Hoàng đã giành chiến thắng KO trước đối thủ Robert Kopa ở hiệp thi đấu thứ 3.

Lead The Beginning: Võ Hồng Đạt thắng TKO hiệp 1 sau 4 lần đấm gục đối thủ

Boxing 2 ngày trước

Trong trận đấu kéo dài 8 hiệp của sự kiện Boxing nhà nghề Lead: The Beginning, võ sĩ Võ Hồng Đạt đã kết thúc đối thủ ngay hiệp đầu tiên với 4 lần đấm khiến đối thủ gục xuống đài.

Lead The Beginning: Boxer Trịnh Thế Long hạ KO đối thủ ngay hiệp 2

Boxing 2 ngày trước

Trong trận đấu kéo dài 8 hiệp của sự kiện Boxing nhà nghề Lead: The Beginning, võ sĩ Trịnh Thế Long đã kéo dài chuỗi trận toàn thắng bằng một cú KO ngay hiệp thứ 2.

Mưa lớn trước sự kiện Boxing Lead The Beginning, BTC 'chống lụt' như thế nào?

Boxing 2 ngày trước

Ít giờ trước khi sự kiện Boxing Lead The Beginning chính thức bắt đầu, mưa lớn đã xảy ra trên địa bàn quận 7 (TP Hồ Chí Minh) khiến nhiều nơi bị ngập lụt. Điều đó khiến Ban tổ chức phải tiến hành nhiều biện pháp ứng phó với tình hình thực tế.

Đinh Hồng Quân chuẩn bị thượng đài đấu võ sĩ 30 trận toàn thắng

Boxing 2 ngày trước

Theo thông tin Thethao.vn ghi nhận, nhà vô địch IBF châu Á hạng cân Lightweight chuẩn bị thượng đài trong thời gian tới. Đối thủ của anh là Esquiva Falcao, võ sĩ người Brazil.

TRỰC TIẾP BOXING Lead The Beginning: Trương Đình Hoàng, Lê Hữu Toàn góp mặt

Boxing 2 ngày trước

Trực tiếp sự kiện Boxing nhà nghề Lead The Beginning. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp Lead The Beginning, sự kiện có võ sĩ Trương Đình Hoàng góp mặt.

Trần Văn Thảo đặt mục tiêu thách đấu 'quái vật Nhật Bản' sau đai IBA thế giới

Boxing 2 ngày trước

Phát biểu tại buổi họp báo sau trận đấu tranh đai vô địch Boxing nhà nghề IBA thế giới, võ sĩ Trần Văn Thảo khẳng định mục tiêu của anh trong tương lai là thách đấu Naoya Inoue, võ sĩ bất bại người Nhật Bản.

Trần Văn Thảo: Tôi đã tập cú hạ KO Laurio cả ngàn lần

Boxing 2 ngày trước

Chia sẻ tại buổi họp báo sau trận đấu tranh đai vô địch Boxing nhà nghề IBA thế giới, võ sĩ Trần Văn Thảo cho biết anh đã tập cú đấm hạ KO đối thủ Andrew Laurio cả ngàn lần.

Boxing Lead The Beginning có 1 cặp đấu thay đổi giờ chót

Boxing 2 ngày trước

Theo thông tin được Thethao.vn ghi nhận, sự kiện Boxing chuyên nghiệp Lead The Beginning có 1 cặp đấu giữa các võ sĩ nữ phải thay đổi trước khi sự kiện diễn ra.

Sự kiện Boxing Lead The Beginning cháy vé trước trận đấu

Boxing 2 ngày trước

2 ngày trước khi sự kiện Boxing nhà nghề Lead The Beginning chính thức diễn ra, ban tổ chức cho biết họ đã bán hết vé dành cho khán giả đến theo dõi sự kiện.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Ghana Division 1
Vòng
Nania FC
22:00
Heart of Lions
Skyy FC
22:00
Cape Coast Ebusua Dwarfs
Unity FC
22:00
Young Apostles
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Colombia Regional League
Vòng
Club Deportivo La Chalaca
22:00
FC Leones Reserves
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Philippines U17
20:30
Japan U17
Kuwait U17
22:15
Myanmar U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá