Lịch thi đấu UFC Fight Night: Santos vs Ankalaev

Hải Sơn

Thứ ba, 08/03/2022 12:31 (GMT+7)

Lịch thi đấu UFC Fight Night năm 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu trận võ tổng hợp Fight Night: Santos vs Ankalaev hôm nay nhanh nhất.

Là sự kiện võ tổng hợp diễn ra trong tháng 3, UFC Fight Night: Santos vs Ankalaev sẽ có tổng hợp 14 trận đấu diễn ra trong đêm 12/3 (rạng sáng 13/3 theo giờ Việt Nam). Theo lịch thi đấu của ban tổ chức, có tổng cộng 8 trận đấu vòng ngoài và 6 trận thuộc sự kiện chính.

Đúng như tên gọi, tâm điểm của UFC Fight Night: Santos vs Ankalaev là cuộc đối đầu ở hạng cân light heavyweight giữa 2 võ sĩ Thiago Santos và Magomed Ankalaev. Người thắng trong trận đấu này sẽ tiến một bước dài trong việc áp sát nhà vô địch Glover Teixeira.

Lịch thi đấu UFC Fight Night: Santos vs Ankalaev - Ảnh 1

Xét về mặt tuổi tác, Thiago Santos có nhiều kinh nghiệm hơn ở tuổi 38. Trên bảng xếp hạng những võ sĩ hạng cân light heavyweight của UFC, Santos cũng có thứ hạng nhỉnh hơn Magomed Ankalaev (5 so với 6). Dù vậy, Ankalaev lại có sức trẻ cùng kinh nghiệm trận mạc ấn tượng ở tuổi 29.

Kể từ khi thượng đài tại đấu trường võ tổng hợp, Ankalaev mới chỉ thất bại đúng 1 lần trước đối thủ Paul Craig. Võ sĩ người Nga thắng 16 trận còn lại, bao gồm 9 trận thắng knock-out. Chuỗi chiến thắng ấn tượng đó giúp Ankalaev thăng tiến không ngừng trên bảng xếp hạng của UFC.

Ở chiều ngược lại, Santos đang trên đà đi xuống khi anh đã thua 3/4 trận đấu gần nhất. Kể từ thất bại trong trận tranh đai với Jon Jones, Santos dần sa sút phong độ. Chiến thắng trước Johnny Walker ở sự kiện UFC Fight Night hồi tháng 10 năm ngoái chỉ giúp võ sĩ Brazil phần nào lấy lại tự tin.

LỊCH THI ĐẤU UFC FIGHT NIGHT: SANTOS VS ANKALAEV

NGÀY GIỜ CẶP ĐẤU
PRELIMS
13/3 4:00 Tafon Nchukwi vs Azamat Murzakanov
13/3 4:20 Kris Moutinho vs Guido Cannetti
13/3 4:40 Dalcha Lungiambula vs Cody Brundage
13/3 5:00 Sabina Mazo vs Miranda Maverick
13/3 5:20 Damon Jackson vs Kamuela Kirk
13/3 5:40 Trevin Jones vs Javid Basharat
13/3 6:00 JJ Aldrich vs Gillian Robertson
13/3 6:20 Matthew Semelsberger vs AJ Fletcher
MAIN CARD
13/3 7:00 Alex Pereira vs Bruno Silva
13/3 7:30 Drew Dober vs Terrance McKinney
13/3 8:00 Khalil Rountree Jr vs Karl Roberson
13/3 8:30 Sodiq Yusuff vs Alex Caceres
13/3 9:00 Marlon Moraes vs Song Yadong
13/3 9:30 Thiago Santos vs Magomed Ankalaev
TIN LIÊN QUAN

Cung Lê là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về cựu võ sĩ UFC người Mỹ gốc Việt

UFC 25/12/2021

Cung Lê là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về cựu võ sĩ UFC người Mỹ gốc Việt từng đánh bại nhà vô địch UFC.

Điểm mặt 5 Võ sĩ của năm 2021 trên đấu trường UFC

UFC 26/12/2021

Đấu trường MMA lớn nhất thế giới – UFC đã trải qua những sự kiện đầy hấp dẫn xuyên suốt năm 2021. Góp mặt vào các sự kiện đó là những ngôi sao sáng nhất, dưới đây là 5 võ sĩ được xem là Võ sĩ của năm 2021 tại giải đấu danh giá này.

Adesanya thắng Whittaker bằng tính điểm, bảo vệ thành công đai UFC hạng trung

UFC 13/02/2022

Nhà đương kim vô địch hạng trung UFC Israel Adesanya đã có chiến thắng tương đối dễ dàng trước sự thách thức của Robert Whittaker tại sự kiện UFC 271. Đây cũng là chiến thắng thứ 11 ở hạng cân này trong khuôn khổ UFC.

Kết quả UFC Fight Night: Makhachev thắng Bobby Green áp đảo ngay hiệp đầu tiên

UFC 28/02/2022

Kết quả UFC Fight Night: Makhachev vs Green. Ở lần thượng đài tâm điểm của UFC Fight Night cuối tháng 2, võ sĩ Islam Makhachev đã giành chiến thắng không mấy khó khăn trước đối thủ là Bobby Green.

McGregor muốn đối đầu Makhachev trong ngày trở lại đấu trường UFC

UFC 05/03/2022

Siêu sao Conor McGregor sẽ có màn trở lại sau gần 1 năm xa đấu trường UFC vì chấn thương. Anh muốn đối đầu với ứng viên Islam Makhachev.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev

Lịch thi đấu UFC hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev mới nhất.

Max Holloway phải nhập viện sau trận tranh đai UFC

Sau khi sự kiện UFC 276 kết thúc, ít ai biết võ sĩ Max Holloway đã phải nhập viện khẩn cấp vì đa chấn thương trong cuộc đối đầu với Alexander Volkanovski.

Adesanya bảo vệ đai UFC thành công, giúp Drake thoát danh 'thánh nhọ'

Là người bước vào lồng bát giác cuối cùng ở sự kiện UFC 276, võ sĩ Israel Adesanya đã đánh bại đối thủ Jared Cannonier để bảo vệ thành công đai UFC hạng Middleweight.

Volkanovski đánh bại Holloway lần thứ 3, bảo vệ thành công đai UFC

Ở trận đấu trong khuôn khổ sự kiện UFC 276, võ sĩ Alexander Volkanovski đã đánh bại Max Holloway bằng tính điểm, qua đó bảo vệ thành công đai vô địch UFC hạng cân Featherweight.

TRỰC TIẾP UFC 276: Adesanya vs Cannonier

Xem trực tiếp UFC 276: Adesanya vs Cannonier. Thethao.vn cung cấp kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA UFC 276: Adesanya vs Cannonier hôm nay nhanh nhất.

Khabib nói trận thắng McGregor là khoảnh khắc lớn nhất trong đời

Vào thời khắc được vinh danh trong Sảnh danh vọng UFC, võ sĩ Khabib Nurmagomedov đã chia sẻ về trận đấu lớn nhất trong cuộc đời mình. Đó là chiến thắng trước Conor McGregor vào 4 năm trước.

'Thánh nhọ' Drake bỏ 1 triệu USD đặt cược Adesanya thắng Cannonier ở UFC 276

Chưa đầy 1 ngày trước khi trận đấu giữa Israel Adesanya và Jared Cannonier trong khuôn khổ UFC 276 diễn ra, siêu sao ca nhạc Drake đã bỏ 1 triệu USD đặt cược cho The Last Stylebender.

Israel Adesanya tuyên bố thưởng 3 triệu USD nếu bị phát hiện dùng doping

Trước cáo buộc sử dụng doping, Israel Adesanya cho biết anh sẵn sàng treo thưởng 3 triệu USD cho bất kỳ ai chứng minh được nhà vô địch UFC có sử dụng trong khi thi đấu.

Xuất hiện giải đấu MMA trả lương cho võ sĩ cao hơn UFC

Rory MacDonald, võ sĩ từng tranh tài ở UFC nhiều năm cho biết anh kiếm được nhiều tiền hơn hẳn khi chuyển qua thi đấu tại PFL. Anh nói thông tin này có thể khiến nhiều người bất ngờ, nhưng đó là sự thật.

McGregor rơi khỏi top 10 UFC trước ngày trở lại

Trong bảng xếp hạng các võ sĩ hàng đầu thuộc hạng cân Lightweight của UFC, Conor McGregor đã rơi khỏi top 10 và tụt xuống vị trí thứ 12.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Giao hữu quốc tế
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
FC Voluntari
22:20
Hapoel Beer Sheva
Varda SE
22:30
Alki Larnaka FC
SC Furstenfeld
22:30
SC Mannsdorf
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
Warta Poznan
22:59
Aalborg
Pobeda Prilep
22:59
Bregalnica Stip
Triglav Gorenjska
22:59
Rijeka
USV Scheiblingkirchen-Warth
22:59
Rapid Vienna (Youth)
NK Varteks Varazdin
22:59
Posusje
Rapid Bucuresti
23:15
Slavia Praha
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
Austria Wien (Youth)
23:30
Wiener SC
FK Rudar Pljevlja
23:30
FK Zeljeznicar
Backa Topola
23:30
FK Graficar Beograd
FK Backa Topola
23:30
FK Graficar Beograd
Fenerbahce
23:30
Fehervar Videoton
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
Cúp C3
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Gambia Division 2
Vòng
Immigration FC
22:59
Medical FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
Lithuania II Lyga
Vòng
FM Klaipedos
22:30
FK FM Ateitis
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Melody
22:59
NOPS
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
Colombia Regional League
Vòng
Medellin City FC
22:20
E.D.P IND. Medellin
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:10
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:10
Dhahra Tripoli
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Uzbek League
Vòng 10
Olympic FK Tashkent
22:00
Navbahor Namangan
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
Cameroon Elite two
Vòng
nternational Sporting De Douala
22:00
AS Lausanne de Yaounde
Argentina Reserve League
Vòng
Ferrocarril Midland Reserves
22:00
CA Atlas Reserves
San Martin Burzaco Reserves
23:15
Argentino Merlo Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá