Lịch thi đấu UFC 273: Volkanovski vs 'Zombie Hàn Quốc'

Hải Sơn

Thứ ba, 05/04/2022 11:22 (GMT+7)

Lịch thi đấu UFC 273. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu võ tổng hợp UFC 273: Volkanovski vs 'Zombie Hàn Quốc' Chan Sung Jung hôm nay nhanh nhất.

Sau 1 tuần tạm nghỉ, các sự kiện võ tổng hợp của UFC sẽ trở lại với UFC 273. Tâm điểm của UFC 273 là 2 trận đấu tranh đai vô địch hạng cân Bantamweight (Aljamain Sterling - Petr Yan) và Featherweight (Alexander Volkanovski - "Zombie Hàn Quốc" Chan Sung Jung).

Lịch thi đấu UFC 273: Volkanovski vs 'Zombie Hàn Quốc' - Ảnh 1

Bên cạnh 2 trận tranh đai vô địch, UFC 273 còn có 2 trận Main card giữa Gilbert Burns và Khamzat Chimaev (hạng Welterweight), cũng như giữa Mackenzie Dern và Tecia Torres (hạng Strawweight của nữ), cùng 9 trận đấu vòng ngoài khác.

Với Aljamain Sterling và Petr Yan, trận tranh đai lần này là màn tái đấu sau 1 năm. Khi đó, Petr Yan đã để thua Sterling vì một đòn lên gối phạm quy. Sterling nghiễm nhiên giành đai Bantamweight, trong khi Petr Yan được trao đai "tạm thời" ở trận đấu với Cory Sandhagen hồi tháng 10 năm ngoái.

Trong khi đó ở hạng Featherweight, Alexander Volkanovski tiếp tục hành trình bảo vệ đai vô địch kể từ khi anh giành được khỏi tay Max Holloway 3 năm trước. Sau 2 lần bảo vệ thành công, đối thủ của Volkanovski lần này là "Zombie Hàn Quốc" Chan Sung Jung, người nổi tiếng với lối đánh mạnh mẽ bất chấp việc nhận đòn từ đối thủ.

Theo lịch thi đấu của UFC, các trận đấu trong khuôn khổ UFC 273 sẽ bắt đầu diễn ra từ lúc 5 giờ sáng ngày 10/4 theo giờ Việt Nam. Các trận thuộc Main Card bắt đầu vào khoảng 9 giờ sáng cùng ngày.

LỊCH THI ĐẤU UFC 273

NGÀY GIỜ CẶP ĐẤU
EARLY PREM CARD
10/4 5:00 Julio Arce - Daniel Santos
10/4 5:25 Piera Rodriguez - Kay Hansen
10/4 5:50 Anthony Hernandez - Josh Fremd
10/4 6:15 Alexey Oleynik - Jared Vanderaa
10/4 6:40 Vinc Pichel - Mark Madsen
PREM CARD
10/4 7:00 Mickey Gall - Mike Malott
10/4 7:30 Aspen Ladd - Raquel Pennington
10/4 8:00 Jairzinho Rozenstruik - Marcin Tybura
10/4 8:30 Ian Garry - Darian Weeks
MAIN CARD
10/4 9:00 Mackenzie Dern - Tecia Torres
10/4 9:30 Gilbert Burns - Khamzat Chimaev
10/4 10:00 Aljamain Sterling - Petr Yan
10/4 10:30 Alexander Volkanovski - Chan Sung Jung
TIN LIÊN QUAN

Kết quả UFC Fight Night: Ankalaev thắng Santos, hướng đến trận tranh đai vô địch

UFC 13/03/2022

Ở trận đấu tâm điểm của UFC Fight Night, võ sĩ Magomed Ankalaev được đánh giá mạnh hơn hẳn Thiago Santos nhưng chỉ có thể đánh bại đối phương bằng tính điểm sau 5 hiệp đấu.

Lịch thi đấu UFC Fight Night 204 hôm nay: Tâm điểm Volkov so găng Aspinall

UFC 19/03/2022

Lịch thi đấu UFC Fight Night 204 chính xác nhất hôm nay. Trong tổng số 13 cặp đấu MMA tại UFC Fight Night 204, mọi sự chú ý đổ dồn vào cuộc so tài tâm điểm giữa Volkov vs Aspinall.

Lịch thi đấu UFC Fight Night: Blaydes vs Daukaus

UFC 25/03/2022

Trận đấu Main Card giữa Blaydes (hạng 4) với Daukaus (hạng 9) chắc chắn được chờ đợi và trở thành tâm điểm của UFC Fight Night 205 vào ngày 27/3 tới đây.

UFC tổ chức 2 sự kiện lớn tại châu Á trong năm 2022

UFC 02/04/2022

Trên trang chủ của mình, UFC xác nhận thông tin về việc họ sẽ tổ chức 2 sự kiện lớn là UFC 275 và UFC 281 tại châu Á.

Liên đoàn MMA Việt Nam gia nhập IMMAF, hợp tác cùng UFC trong tương lai?

MMA 03/04/2022

Tại Hội nghị Ban chấp hành Liên đoàn lần thứ 3 - nhiệm kỳ 1, Liên đoàn MMA Việt Nam đã chính thức thống nhất một số quyết định quan trọng, bao gồm việc lựa chọn gia nhập tổ chức Liên đoàn Võ thuật tổng hợp quốc tế (IMMAF).

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev ở đâu, trên kênh nào?

Xem UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev ở đâu, trên kênh nào? Thethao.vn cung cấp thông tin chính xác kênh xem trực tiếp sự kiện MMA võ tổng hợp UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev.

Nhận định, dự đoán kết quả UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev

Nhận định kết quả võ tổng hợp MMA của UFC. Thethao.vn dự đoán kết quả trận đấu sự kiện UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev hôm nay chính xác nhất.

Lịch thi đấu UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev

Lịch thi đấu UFC hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev mới nhất.

Max Holloway phải nhập viện sau trận tranh đai UFC

Sau khi sự kiện UFC 276 kết thúc, ít ai biết võ sĩ Max Holloway đã phải nhập viện khẩn cấp vì đa chấn thương trong cuộc đối đầu với Alexander Volkanovski.

Adesanya bảo vệ đai UFC thành công, giúp Drake thoát danh 'thánh nhọ'

Là người bước vào lồng bát giác cuối cùng ở sự kiện UFC 276, võ sĩ Israel Adesanya đã đánh bại đối thủ Jared Cannonier để bảo vệ thành công đai UFC hạng Middleweight.

Volkanovski đánh bại Holloway lần thứ 3, bảo vệ thành công đai UFC

Ở trận đấu trong khuôn khổ sự kiện UFC 276, võ sĩ Alexander Volkanovski đã đánh bại Max Holloway bằng tính điểm, qua đó bảo vệ thành công đai vô địch UFC hạng cân Featherweight.

TRỰC TIẾP UFC 276: Adesanya vs Cannonier

Xem trực tiếp UFC 276: Adesanya vs Cannonier. Thethao.vn cung cấp kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA UFC 276: Adesanya vs Cannonier hôm nay nhanh nhất.

Khabib nói trận thắng McGregor là khoảnh khắc lớn nhất trong đời

Vào thời khắc được vinh danh trong Sảnh danh vọng UFC, võ sĩ Khabib Nurmagomedov đã chia sẻ về trận đấu lớn nhất trong cuộc đời mình. Đó là chiến thắng trước Conor McGregor vào 4 năm trước.

'Thánh nhọ' Drake bỏ 1 triệu USD đặt cược Adesanya thắng Cannonier ở UFC 276

Chưa đầy 1 ngày trước khi trận đấu giữa Israel Adesanya và Jared Cannonier trong khuôn khổ UFC 276 diễn ra, siêu sao ca nhạc Drake đã bỏ 1 triệu USD đặt cược cho The Last Stylebender.

Israel Adesanya tuyên bố thưởng 3 triệu USD nếu bị phát hiện dùng doping

Trước cáo buộc sử dụng doping, Israel Adesanya cho biết anh sẵn sàng treo thưởng 3 triệu USD cho bất kỳ ai chứng minh được nhà vô địch UFC có sử dụng trong khi thi đấu.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Oud Heverlee
22:00
KFCO Wilrijk
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
FC Sozopol
22:00
Chernomorets Burgas
Wisla Krakow
22:00
Hapoel Beer Sheva
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Sparta Praha
22:00
Rijeka
ND Gorica
22:00
Slask Wroclaw
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:00
GKS Pniowek Pawlowice Slaskie
FC Utrecht
22:15
Racing Genk
Urozhay Krasnodar
22:15
SKA Rostov
Greuther Furth
22:30
Ingolstadt
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Slaven Koprivnica
22:30
Aris Limassol
Spartak Pleven
22:45
FC Dunav Ruse
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Metalac Gornji Milanovac
22:59
Zvi Jerzy Da
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Gyirmot SE
22:59
Raca Bratislava
Warta Poznan
22:59
Chojniczanka Chojnice
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
Pforzheim
22:59
Freiberg
Sokol Dolna Zdana
22:59
Trencin
Worgl Obi SV
22:59
Sint-Truidense
Monaco
22:59
Austria Wien
Budapest Honved
22:59
NK Nafta
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Tallinding United
22:59
Jam City
Red Hawks FC
22:59
Greater Tomorrow FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Latvian Higher League
Vòng 9
FK Auda Riga
22:00
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
PonPa
22:30
Tervarit-j
Kiisto Vaasa
22:59
SIF
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Maldives Premier League
Vòng
Maziya SRC
22:59
Club Valencia MDV
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá