Kết quả UFC Fight Night: Makhachev thắng Bobby Green áp đảo ngay hiệp đầu tiên

Kết quả UFC Fight Night: Makhachev vs Green. Ở lần thượng đài tâm điểm của UFC Fight Night cuối tháng 2, võ sĩ Islam Makhachev đã giành chiến thắng không mấy khó khăn trước đối thủ là Bobby Green.

Đang xếp ở vị trí thứ 4 của UFC trong danh sách những tay đấm thuộc hạng cân lightweight, Islam Makhachev ban đầu tưởng như sẽ đối mặt Beneil Dariush trong trận UFC Fight Night lần này. Tuy nhiên vì chưa hoàn toàn bình phục chấn thương cổ chân, Dariush bất ngờ xin rút lui vào phút chót.

Kết quả UFC Fight Night: Makhachev thắng Bobby Green áp đảo ngay hiệp đầu tiên - Ảnh 3
Makhachev thắng Bobby Green áp đảo

Với việc Beneil Dariush không tham gia trận đấu với Islam Makhachev, Bobby Green được chọn làm đấu thủ thay thế. Green chỉ là đấu thủ "lấp chỗ trống" bởi anh thi đấu khá thiếu ổn định ở tuổi 35. Ngoài ra, Green mới chỉ thượng đài thi đấu 2 tuần trước tại sự kiện UFC 271, nơi anh đánh bại Nasrat Haqparast.

"Tôi muốn một trận đấu có thể giúp mình sớm đạt được vị thế tranh đai vô địch", Makhachev tuyên bố. Nói đi đôi với làm, võ sĩ 30 tuổi nhanh chóng hạ gục Green ngay trong hiệp thi đấu đầu tiên bằng một cú knock-out kỹ thuật. Trên thực tế, Makhachev nhập cuộc một cách khá thận trọng. Thay vì chủ động ra đòn, anh rình rập và đợi Green hành động trước.

Kết quả UFC Fight Night: Makhachev thắng Bobby Green áp đảo ngay hiệp đầu tiên - Ảnh 4
Makhachev cho thấy anh có đủ khả năng tranh đai lightweight

Ngay sau khi tóm được cú đá của Green, Makhachev vật đối thủ xuống với ý định thắng knock-out bằng môt cú siết. Green thoát khỏi thế bí trong chốc lát sau ít phút giằng co, nhưng chừng đó là không đủ để anh lật ngược thế cờ. Makhachev kẹp đối thủ bằng hai chân rồi liên tục đấm vào đầu Green. Trọng tài lập tức can thiệp và tuyên bố Makhachev thắng knock-out kỹ thuật.

Ở những trận đấu còn lại diễn ra trong đêm UFC Fight Night: Makhachev vs Green, Wellington Turman giành chiến thắng trong hiệp thứ 2 trước Misha Cirkunov. "Nắm đấm lửa Hàn Quốc" Ji Yeon Kim để thua sát nút bằng tính điểm với tỷ số 28-29 trước đối thủ Priscila Cachoeira. Khép lại UFC Fight Night cuối tháng 2, những người hâm mộ võ thuật tổng hợp sẽ dồn hết sự chú ý vào Chủ nhật tới cùng sự kiện UFC 272.

TIN LIÊN QUAN

YouTuber tê người khi ăn loạt đá từ cựu vô địch UFC Luke Rockhold

MMA 08/12/2021

Mới đây một YouTuber tên Houston Jones đã nhận thử thách ăn loạt đá từ một võ sĩ chuyên nghiệp. Jones cho biết sau khi ăn loạt đá từ Luke Rockhold, anh đã bị tê tái khắp người.

Cựu vương UFC Holly Holm được đề cử vào Sảnh Danh Vọng của làng Quyền Anh

UFC 08/12/2021

Trước khi trở thành nhà vô địch hạng Bantamweight của UFC và là một trong những võ sĩ MMA đứng đầu thế giới, Holly Holm đã thống trị thế giới Boxing.

Nhà vô địch UFC bị fan giật phăng cặp kính đang đeo

MMA 13/12/2021

Nhà vô địch hạng nhẹ UFC Charles Oliveira bị fan giật phăng cặp kính đang đeo khi đi xuống sân khấu.

Cung Lê là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về cựu võ sĩ UFC người Mỹ gốc Việt

UFC 25/12/2021

Cung Lê là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về cựu võ sĩ UFC người Mỹ gốc Việt từng đánh bại nhà vô địch UFC.

Điểm mặt 5 Võ sĩ của năm 2021 trên đấu trường UFC

UFC 26/12/2021

Đấu trường MMA lớn nhất thế giới – UFC đã trải qua những sự kiện đầy hấp dẫn xuyên suốt năm 2021. Góp mặt vào các sự kiện đó là những ngôi sao sáng nhất, dưới đây là 5 võ sĩ được xem là Võ sĩ của năm 2021 tại giải đấu danh giá này.

Adesanya thắng Whittaker bằng tính điểm, bảo vệ thành công đai UFC hạng trung

UFC 13/02/2022

Nhà đương kim vô địch hạng trung UFC Israel Adesanya đã có chiến thắng tương đối dễ dàng trước sự thách thức của Robert Whittaker tại sự kiện UFC 271. Đây cũng là chiến thắng thứ 11 ở hạng cân này trong khuôn khổ UFC.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp UFC 278: Usman vs Edwards 2 ở đâu, kênh nào?

Xem trực tiếp UFC 278: Usman vs Edwards 2 ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cung cấp thông tin chính xác kênh xem trực tiếp sự kiện MMA võ tổng hợp UFC 278: Usman vs Edwards 2.

Nhận định, dự đoán kết quả UFC 278: Usman vs Edwards 2

Nhận định kết quả võ tổng hợp MMA của UFC. Thethao.vn dự đoán kết quả trận đấu sự kiện UFC 278: Usman vs Edwards 2 hôm nay chính xác nhất.

Lịch thi đấu UFC 278: Usman vs Edwards 2

Lịch thi đấu UFC hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA UFC 278: Usman vs Edwards 2 mới nhất.

Võ sĩ MMA dính đòn cực mạnh, gãy mũi kinh hoàng tại UFC San Diego

Cựu vô địch UFC hạng gà (Bantamweight) Dominick Cruz đã bị gãy mũi sau khi dính cú đá của Marlon Vera trong trận so tài tại sự kiện UFC San Diego.

Kết quả UFC on ESPN: Vera hạ KO Cruz ở hiệp 4

Kết quả UFC on ESPN: Vera vs Cruz. Ở trận đấu tâm điểm của sự kiện, võ sĩ Marlon Vera đã thể hiện phong độ bằng việc hạ gục nhà cựu vô địch UFC Dominick Cruz bằng một cú đá cao.

Jiri Prochazka tái đấu Glover Teixeira ở UFC 282

Không lâu sau khi giành đai vô địch hạng cân Light Heavyweight từ tay Glover Teixeira, Jiri Prochazka sẽ tiến hành tái đấu với đối thủ cũ đúng như cam kết trước đó.

Sao UFC sa thải quản lý lâu năm, thay bằng bạn gái

Ít ngày trước khi bước vào thi đấu ở sự kiện UFC 278, võ sĩ đang lên của UFC là Paulo Costa đã có một quyết định bất ngờ. Anh sa thải vị quản lý lâu năm và thay vào đó bằng cô bạn gái có chuyên môn làm người mẫu.

Tyson Nam là ai? Tiểu sử võ sĩ MMA gốc Việt thi đấu ở UFC

Tyson Nam là ai? Tìm hiểu thông tin, tiểu sử trên Thethao.vn về Tyson Nam, võ sĩ võ tổng hợp (MMA) người Mỹ gốc Việt đang thi đấu tại giải võ thuật nhà nghề UFC.

Xem trực tiếp UFC on ESPN: Vera vs Cruz ở đâu, kênh nào?

Xem trực tiếp UFC on ESPN: Vera vs Cruz ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cung cấp thông tin chính xác kênh xem trực tiếp sự kiện MMA võ tổng hợp UFC on ESPN: Vera vs Cruz.

Nhận định, dự đoán kết quả UFC on ESPN: Vera vs Cruz

Nhận định kết quả võ tổng hợp MMA của UFC. Thethao.vn dự đoán kết quả trận đấu sự kiện UFC on ESPN: Vera vs Cruz hôm nay chính xác nhất.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Daegu FC
15:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Indonesia Super League
Vòng 5
PSIS Semarang
16:00
Persik Kediri
Barito Putera
16:30
Bali United
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Myanmar Professional League
Vòng 8
Laconi Lian
15:30
Chinland
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
SFK 2000 Sarajevo (nữ)
15:00
Birkirkara (nữ)
Valur (nữ)
16:00
FC Hayasa (nữ)
Zhilstroy Kharkov 2 (nữ)
16:00
FC Guria Lanchkhuti(nữ)
Dinamo-BGUFK Minsk (nữ)
16:00
FK Lokomotiv Stara Zagora (nữ)
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
NSW Premier W-League
Vòng
Sydney Olympic FC (nữ)
16:00
University of Sydney (nữ)
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Changnyeong (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Gyeongju FC (nữ)
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Nanjing City
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Guangxi Baoyun FC
15:00
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Okean Nakhodka
14:00
Dinamo Vladivostok
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VIC Premier League
Vòng 25
Green Gully Cavaliers
16:30
Eastern Lions SC
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
North Star
16:30
Taringa Rovers
Komala
16:30
Albany Creek
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá