Nguyễn Trần Duy Nhất gửi lời chúc đến Đoàn thể thao Olympic Việt Nam

Sau khi Đoàn thể thao Việt Nam làm lễ xuất quân dự Olympic Tokyo 2021, võ sĩ Nguyễn Trần Duy Nhất đã gửi những lời chúc đến Đoàn thể thao Việt Nam với mong muốn các vận động viên sẽ mang về thật nhiều huy chương.

Theo đó, 18 vận động viên Việt Nam sẽ tham dự ở 11 môn thi đấu bắt đầu từ ngày 23/7 với môn Rowing và kết thúc vào ngày 30/7 với môn Bơi lội. 18 vận động viên tham dự Olympic lần này gồm: Lê Thanh Tùng, Đinh Phương Thành (Thể dục dụng cụ); Quách Thị Lan (Điền kinh); Nguyễn Huy Hoàng, Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi); Hoàng Xuân Vinh (Bắn súng); Trương Thị Kim Tuyền (Taekwondo); Đỗ Thi Ánh Nguyệt, Nguyễn Hoàng Phi Vũ (Bắn cùng); Nguyễn Tiến Minh, Nguyễn Thùy Linh (Cầu lông); Lường Thị Thảo, Đinh Thị Hảo (Đua thuyền); Nguyễn Thị Tâm, Nguyễn Văn Đương (Boxing); Nguyễn Thị Thanh Thủy (Judo); Thạch Kim Tuấn. Hoàng Thị Duyên (Cử tạ).

Nguyễn Trần Duy Nhất gửi lời chúc đến Đoàn thể thao Olympic Việt Nam - Ảnh 1
Nguyễn Trần Duy Nhất đã gửi những lời chúc đến Đoàn thể thao Việt Nam

Nguyễn Trần Duy Nhất đã gửi lời chúc đến toàn thể 18 vận động viên trước khi Olympic bắt đầu khởi tranh, anh viết: “Chúc những vận động viên Olympic Việt Nam lên đường thi đấu thành công mang về huy chương cao nhất cho Việt Nam tại Olympic.”

Nhiều khán giả bày tỏ tiếc nuối khi Olympic chưa có môn Muay Thái, nếu có chắc chắn cái tên Nguyễn Trần Duy Nhất sẽ là sự lựa chọn đầu tiên của đội tuyển Việt Nam. “Nếu có môn Muay Thái, Nguyễn Trần Duy Nhất chắc chắn huy chương vàng.” – Một khán giả bình luận.

Bên cạnh đó, nhiều người cũng thắc mắc tại sao không có Trương Đình Hoàng tham gia thi đấu lần này. Trước những ý kiến đó, Nguyễn Trần Duy Nhất cũng đã lên tiếng giải thích cho khán giả, anh cho hay: “Phải thi đấu đủ điểm các giải của liên đoàn mới được.”

Nguyễn Trần Duy Nhất gửi lời chúc đến Đoàn thể thao Olympic Việt Nam - Ảnh 2
Ảnh Trương Đình Hoàng và Nguyễn Trần Duy Nhất do fan hâm mộ vẽ

Có lẽ, do ảnh hưởng của dịch bệnh Covid-19 nên võ sĩ Trương Đình Hoàng chưa có thành tích tối thiểu để đủ điều kiện tham dự Olympic do liên đoàn đặt ra. Hy vọng trong những kỳ thế vận hội năm sau, những cái tên Nguyễn Trần Duy Nhất và Trương Đình Hoàng sẽ có mặt.

TIN LIÊN QUAN

Nguyễn Trần Duy Nhất tập luyện mọi lúc mọi nơi bất chấp thời tiết

Đi đến bất cứ đâu, võ sĩ Muay Thái Nguyễn Trần Duy Nhất cũng biến nơi đó thành phòng tập "bất đắc dĩ" để tập luyện.

Nguyễn Trần Duy Nhất: Dịch dã thế này chỉ có ở nhà phá đồ chơi!

MMA 14/07/2021

Mùa dịch không thể ra đường, Nguyễn Trần Duy Nhất chọn giải pháp ngồi tại nhà để “phá” đồ chơi tuổi thơ.

VĐV duy nhất có thể vô địch 4 lần ở cùng một nội dung tại Olympic Tokyo 2021

Mijain Lopez, VĐV của Cuba là cái tên duy nhất có thể 4 lần vô địch cùng một nội dung ở Olympic Tokyo 2021. Anh là một đô vật.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thai Ngan Le là ai? Tiểu sử võ sĩ Muay gốc Việt thi đấu ở ONE Championship

Thai Ngan Le là ai? Tìm hiểu thông tin, tiểu sử trên Thethao.vn về Thai Ngan Le, võ sĩ Muay người Mỹ gốc Việt đang tìm cơ hội thi đấu chuyên nghiệp ở ONE Championship.

Thành Lê thượng đài đấu nhà vô địch UFC Volkanovski?

Trước thềm trận đấu bảo vệ đai vô địch ONE Championship, võ sĩ mang 2 dòng máu Việt - Mỹ Thành Lê nói anh không loại trừ khả năng tham dự một trận so tài theo thể thức MMA với Alexander Volkanovski, nhà vô địch UFC hạng cân Featherweight.

Lịch thi đấu Road to ONE Championship: Thailand 1

Lịch thi đấu ONE Championship hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA Road to ONE: Thailand 1 mới nhất.

Kết quả ONE Championship 159: De Ridder bảo vệ thành công đai vô địch

Kết quả sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 159: Trong trận đấu tâm điểm của sự kiện, 'Hiệp sĩ Hà Lan' Reinier De Ridder chỉ mất 3 phút rưỡi để đánh bại đối thủ, qua đó bảo vệ thành công đai vô địch hạng Middleweight.

TRỰC TIẾP ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash

TRỰC TIẾP ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash hôm nay mới nhất.

Xem trực tiếp ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash ở đâu, kênh nào

Xem trực tiếp ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash

Lịch thi đấu ONE Championship hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash mới nhất.

Thành Lê bảo vệ đai vô địch ONE Championship trước võ sĩ Trung Quốc

Ở sự kiện ONE 160, võ sĩ võ tổng hợp MMA người Mỹ gốc Việt Thành Lê sẽ trở lại thi đấu. Đối thủ của anh là đại diện Trung Quốc, võ sĩ Tang Kai.

Kết quả ONE Championship 158: Tawanchai hạ knock-out Larsen

Tawanchai đánh bại Larsen bằng một cú đấm knock-out chuẩn xác trong hiệp 2, qua đó giành chiến thắng trong sự kiện chính của ONE Championship 158.

Link xem trực tiếp ONE 158: Tawanchai vs Larsen

Link xem trực tiếp ONE Championship. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA ONE 158: Tawanchai vs Larsen hôm nay nhanh nhất.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Daegu FC
15:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Indonesia Super League
Vòng 5
PSIS Semarang
16:00
Persik Kediri
Barito Putera
16:30
Bali United
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Myanmar Professional League
Vòng 8
Laconi Lian
15:30
Chinland
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
SFK 2000 Sarajevo (nữ)
15:00
Birkirkara (nữ)
Valur (nữ)
16:00
FC Hayasa (nữ)
Zhilstroy Kharkov 2 (nữ)
16:00
FC Guria Lanchkhuti(nữ)
Dinamo-BGUFK Minsk (nữ)
16:00
FK Lokomotiv Stara Zagora (nữ)
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
NSW Premier W-League
Vòng
Sydney Olympic FC (nữ)
16:00
University of Sydney (nữ)
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Changnyeong (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Gyeongju FC (nữ)
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Nanjing City
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Guangxi Baoyun FC
15:00
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Okean Nakhodka
14:00
Dinamo Vladivostok
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VIC Premier League
Vòng 25
Green Gully Cavaliers
16:30
Eastern Lions SC
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
North Star
16:30
Taringa Rovers
Komala
16:30
Albany Creek
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá