Nguyễn Trần Duy Nhất tập ở lò 'Thánh Muay' Buakaw trước thềm World Games

Hải Sơn

Thứ ba, 14/06/2022 15:47 (GMT+7)

Để chuẩn bị tham dự World Games 2022, võ sĩ Nguyễn Trần Duy Nhất sẽ lên đường sang Thái Lan tập huấn. Địa điểm anh chọn là lò Muay tại Chiang Mai của Buakaw Banchamek.

Theo nguồn tin của Thethao.vn, Duy Nhất đang trong quá trình chuẩn bị cho World Games 2022. Được coi như Thế vận hội của những môn chưa có trong chương trình thi đấu Olympic, World Games năm nay sẽ diễn ra từ ngày 7 đến ngày 17/7 tại Birmingham, Mỹ.

Nguyễn Trần Duy Nhất tập ở lò 'Thánh Muay' Buakaw trước thềm World Games - Ảnh 1
Duy Nhất sẽ thi đấu World Games sau khi đấu vòng loại Lion Championship

Nhằm phục hồi thể trạng và đạt phong độ cao nhất trước thềm World Games, Duy Nhất chọn tập luyện ở lò của "Thánh Muay" Buakaw Banchamek tại Chiang Mai, Thái Lan. Đây cũng là địa điểm quen thuộc được nhiều võ sĩ Muay chọn lựa trước khi bước vào những giải đấu lớn.

"Duy Nhất sẽ tập huấn tại lò Muay của Buakaw ở Thái Lan. Mọi giấy tờ, thủ tục xuất nhập cảnh cho Nhất đã được chuẩn bị đầy đủ", nguồn tin xác nhận với Thethao.vn.

2022 là một năm vô cùng bận rộn của Nguyễn Trần Duy Nhất. Anh không tiếp tục tham dự giải vô địch Muay thế giới IFMA 2022 do phải bận hoàn thành nghĩa vụ quốc gia. "Độc cô cầu bại" vô địch giải Muay quốc gia, sau đó giành HCV SEA Games lần đầu tiên trong sự nghiệp.

Nguyễn Trần Duy Nhất tập ở lò 'Thánh Muay' Buakaw trước thềm World Games - Ảnh 2
"Độc cô cầu bại" vừa có màn thượng đài MMA thành công

Vào đầu tháng 6 vừa qua, Duy Nhất cũng có lần đầu thượng đài thi đấu võ tổng hợp (MMA) trong sự nghiệp. Dù chưa có nhiều kinh nghiệm thi đấu trong lồng bát giác, nhưng anh đã khiến nhiều khán giả bất ngờ khi sử dụng thành thục các kỹ năng thi đấu đánh đứng và đánh nằm.

Sau khi tham dự World Games 2022, Duy Nhất còn một giải đấu quan trọng khác trong năm nay là Đại hội thể dục thể thao toàn quốc. Ngoài ra, "Độc cô cầu bại Muay Thái" cũng sẽ tiếp tục hành trình của mình ở Lion Championship, giải vô địch võ thuật tổng hợp (MMA) đầu tiên tại Việt Nam.

TIN LIÊN QUAN

Nguyễn Trần Duy Nhất thắng ngược võ sĩ Thái Lan ở chung kết Muay SEA Games 31

Giấc mơ vàng SEA Games của 'độc cô cầu bại' Nguyễn Trần Duy Nhất đã trở thành sự thật, khi anh lên ngôi vô địch hạng cân 60kg nam ở SEA Games 30.

Nguyễn Trần Duy Nhất xuất hiện ở buổi họp báo ra mắt giải MMA Lion Championship

MMA 03/06/2022

Vào buổi sáng 3/6, 'Độc cô cầu bại' Muay Nguyễn Trần Duy Nhất đã có mặt ở Hà Nội để tham dự buổi họp báo ra mắt Lion Championship, giải vô địch võ tổng hợp (MMA) đầu tiên của Việt Nam.

Nguyễn Trần Duy Nhất đấu vòng loại giải MMA Lion Championship tại Hà Nội

MMA 08/06/2022

Lion Championship, giải vô địch võ thuật tổng hợp chuyên nghiệp (MMA) đầu tiên tại Việt Nam sẽ bắt đầu từ ngày 11/6. Một trong những điểm đáng chú ý là 'Độc cô cầu bại' Muay Nguyễn Trần Duy Nhất sẽ thi đấu vòng loại ở Hà Nội.

Đối thủ của Nguyễn Trần Duy Nhất ở vòng loại MMA Lion Championship bỏ cuộc

MMA 11/06/2022

Trận đấu giữa 'Độc cô cầu bại' Muay Thái Nguyễn Trần Duy Nhất và Lý Minh Hậu ở vòng loại giải vô địch MMA Việt Nam Lion Championship đã không thể diễn ra như kế hoạch khi Hậu xin bỏ cuộc.

Nguyễn Trần Duy Nhất thắng trận mở màn Lion Championship bằng đòn bẻ khuỷu tay

MMA 11/06/2022

Ở trận đấu chào sàn MMA chuyên nghiệp Việt Nam Lion Championship 2022, 'Độc cô cầu bại Muay Thái' Nguyễn Trần Duy Nhất đã giành chiến thắng ở hiệp đấu thứ 2 bằng môn đòn khóa, bẻ khuỷu tay đối thủ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Võ sĩ tham dự giải Boxing trẻ toàn quốc phải có xác nhận tiêm 2 mũi COVID-19

Boxing 8 giờ trước

Trong bối cảnh dịch COVID-19 còn diễn biến phức tạp ở một số địa phương, Ban tổ chức giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 cho biết võ sĩ tham dự giải cần có giấy xác nhận tiêm 2 mũi vắc xin mới được phép tham dự.

Gần 500 võ sĩ tham dự giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022

Boxing 9 giờ trước

Vào ngày 9/7, giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 sẽ chính thức diễn ra tại tỉnh Đắk Lắk. Theo thông tin từ ban tổ chức, họ đã tiếp nhận gần 500 võ sĩ đăng ký sơ bộ tham gia giải.

VSP tổ chức sự kiện Boxing chuyên nghiệp trong tháng 7

Boxing 12 giờ trước

Trang chủ của VSP Promotions thông báo họ sẽ tổ chức sự kiện Boxing chuyên nghiệp vào cuối tháng 7 tại Thành phố Hồ Chí Minh, mang tên The Genesis.

Nguyễn Trần Duy Nhất lên đường đến Mỹ dự World Games

Trong đêm 5/7 rạng sáng 6/7, võ sĩ Nguyễn Trần Duy Nhất đã lên đường sang Mỹ dự Đại hội thể thao thế giới (World Games). Đây là giải đấu quan trọng tiếp theo mà anh góp mặt sau SEA Games 31.

Giải vô địch các lứa tuổi Taekwondo quốc gia 2022 diễn ra từ ngày 7/7

Sau 2 năm gián đoạn, Giải vô địch các lứa tuổi Taekwondo quốc gia sẽ trở lại vào năm 2022. Giải diễn ra trong vòng 8 ngày, từ ngày mùng 7 đến 14/7 tại Nhà thi đấu Quân khu 7, Thành phố Hồ Chí Minh.

Xem UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev ở đâu, trên kênh nào?

UFC 1 ngày trước

Xem UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev ở đâu, trên kênh nào? Thethao.vn cung cấp thông tin chính xác kênh xem trực tiếp sự kiện MMA võ tổng hợp UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev.

Nhận định, dự đoán kết quả UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev

UFC 1 ngày trước

Nhận định kết quả võ tổng hợp MMA của UFC. Thethao.vn dự đoán kết quả trận đấu sự kiện UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev hôm nay chính xác nhất.

Lịch thi đấu UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev

UFC 2 ngày trước

Lịch thi đấu UFC hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev mới nhất.

Thánh Muay Buakaw trở lại thi đấu

Vào ngày 6/7, huyền thoại Muay Thái Lan Buakaw Banchamek sẽ tái xuất sàn đấu chuyên nghiệp. Đối thủ của anh là Dmitry Varats, trong một sự kiện chuyên nghiệp diễn ra ở Campuchia.

Max Holloway phải nhập viện sau trận tranh đai UFC

UFC 2 ngày trước

Sau khi sự kiện UFC 276 kết thúc, ít ai biết võ sĩ Max Holloway đã phải nhập viện khẩn cấp vì đa chấn thương trong cuộc đối đầu với Alexander Volkanovski.

Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
Sectzya Nes Ziona
22:00
Ironi Tiberias
FK Makedonija Gjorce Petrov
22:30
APOEL Nicosia
Aris Limassol
22:30
Aris Thessaloniki
FC Voluntari
22:59
Karmiotissa Polemidion
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
Zvi Jerzy Da
22:59
Jedinstvo Bijelo Polje
Rostov FK
22:59
FK Forte Taganrog
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Unterhaching
23:30
SV Pullach
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Ismaily
22:59
Enppi
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
Lithuania II Lyga
Vòng
DFK Dainava Alytus B
22:00
FK Kauno Zalgiris II
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
VPV Pallo-Veikot
22:59
VPS Vaasa-J
Puiu
22:59
FC Viikingit E
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Mali Premiere Division
Vòng
Onze Createurs
22:59
Real Bamako
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
22:59
United Victory
Gambia GFA League
Vòng
Gambia Armed Force
23:30
WAA Banjul
GAMTEL
23:30
Brikama United
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Argentina Reserve League
Vòng
Acassuso Reserves
22:00
CA San Miguel Reserves
Talleres Remedios Reserves
22:00
UAI Urquiza Reserves
Victoriano Arenas Reserves
22:59
General Lamadrid Reserves
JJ Urquiza Reserves
22:59
CA Ituzaingo Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá