Trần Quang Lộc chạm trán võ sĩ Uganda ở vòng loại Lion Championship

'Quái vật da nâu' Trần Quang Lộc, một trong những võ sĩ thi đấu võ tổng hợp MMA đầu tiên của Việt Nam sẽ đấu vòng loại Lion Championship trước một đấu thủ ngoại quốc.

Là giải vô địch võ thuật tổng hợp đầu tiên tại Việt Nam, Lion Championship 2022 quy tụ rất nhiều tên tuổi lớn góp mặt. Bên cạnh "Độc cô cầu bại Muay Thái" Nguyễn Trần Duy Nhất, nhà vô địch Kickboxing SEA Games 30 Phạm Bá Hợi, thì Trần Quang Lộc cũng là một trong những cái tên đáng chú ý.

Trần Quang Lộc chạm trán võ sĩ Uganda ở vòng loại Lion Championship - Ảnh 2
Trần Quang Lộc (thứ 2 từ phải qua) tại buổi họp báo ra mắt Lion Championship

Được coi là một trong những võ sĩ thi đấu võ tổng hợp đầu tiên của Việt Nam, Trần Quang Lộc đã bước ra võ đài MMA quốc tế ở thời điểm môn võ này vẫn chưa được biết đến nhiều. Tại buổi họp báo ra mắt Lion Championship, Lộc cũng chia sẻ anh từng nghỉ thi đấu MMA, và chỉ trở lại vì quá đam mê môn võ này.

Tại Lion Championship 2022, Trần Quang Lộc đăng ký thi đấu dưới đơn vị là Võ đường Liên Phong. Trận đấu của anh cũng là trận cuối cùng khép lại vòng loại Lion Championship 2022 khu vực phía Nam. Theo lịch thi đấu được ban tổ chức công bố, đối thủ của Lộc là Katongole Abdul.

Trần Quang Lộc chạm trán võ sĩ Uganda ở vòng loại Lion Championship - Ảnh 1
Trần Quang Lộc là võ sĩ MMA Việt Nam thế hệ đầu tiên - Ảnh ONE Championship

Là 1 trong 5 võ sĩ nước ngoài đăng ký tham dự Lion Championship, Katongole Abdul đến từ Uganda. Anh đăng ký tham dự hạng cân 70kg nam dưới màu áo CLB võ tổng hợp PFC Phú Quốc. Những lá thăm ngẫu nhiên đã đưa Abdul chạm trán Trần Quang Lộc ngay trận đấu đầu tiên của vòng loại Lion Championship.

Phải đối đầu với một võ sĩ rất mạnh đến từ lục địa đen, nhưng Trần Quang Lộc cho thấy anh không hề e ngại thách thức. Chia sẻ trên cộng đồng người hâm mộ MMA Việt Nam, Lộc nói anh sẵn sàng đương đầu với mọi đấu thủ tại Lion Championship. Trận đấu giữa Katongole Abdul và Trần Quang Lộc dự kiến diễn ra vào 21h ngày 10/7.

TIN LIÊN QUAN

Nhà vô địch Kickboxing SEA Games Phạm Bá Hợi tham dự Lion Championship

MMA 15/06/2022

Danh sách võ sĩ thi đấu vòng loại giải vô địch võ tổng hợp (MMA) Việt Nam Lion Championship 2022, khu vực miền Trung - Tây Nguyên có Phạm Bá Hợi, nhà vô địch Kickboxing SEA Games 30.

Nghệ nhân đúc đồng tham dự giải MMA Lion Championship

MMA 16/06/2022

Trong số các võ sĩ tham dự giải vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam 2022 Lion Championship có một người rất đặc biệt. Đó là Ngô Hồng Giang, vận động viên có nghề chính là nghệ nhân đúc đồng.

Vòng loại Lion Championship: Phạm Bá Hợi thắng bằng đòn Submission

MMA 18/06/2022

Ở vòng loại giải vô địch MMA Việt Nam Lion Championship 2022 khu vực miền Trung - Tây Nguyên, nhà vô địch Kickboxing SEA Games 30 Phạm Bá Hợi đã giành chiến thắng bằng một đòn Submission (khóa siết).

Vòng loại phía Nam giải MMA Lion Championship diễn ra trong 2 ngày

MMA 30/06/2022

Khác với vòng loại khu vực phía Bắc và miền Trung - Tây Nguyên, vòng loại phía nam của giải vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam 2022 - Lion Championship sẽ diễn ra trong vòng 2 ngày.

4 võ sĩ nước ngoài dự vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam

MMA 01/07/2022

Theo lịch thi đấu vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam, có 4 võ sĩ ngoại quốc đăng ký thi đấu. Họ sẽ tanh tài vào ngày 9 và 10/7 tới tại TP Hồ Chí Minh.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cựu võ sĩ UFC Rory MacDonald giải nghệ ở tuổi 33

Rory MacDonald, võ sĩ từng tranh tài ở đấu trường UFC đã thông báo giải nghệ ở tuổi 33. Anh đưa ra quyết định sau trận thua KO trong khuôn khổ giải võ tổng hợp PFL.

Cựu võ sĩ UFC sút vào đầu đối thủ để thắng knock out

Tại sự kiện võ tổng hợp Rizin 37 tổ chức tại Nhật Bản, cựu võ sĩ UFC Daichi Abe đã khiến khán giả toát mồ hôi hột bằng một cú đá triệt hạ đối thủ, ngay cả khi người này đã nằm sàn vì nhận đòn nặng.

Jake Paul được mời thi đấu MMA

Người yêu thích võ tổng hợp thời gian tới có thể chứng kiến YouTuber - Boxer Jake Paul bước vào lồng bát giác, khi anh được đích thân Giám đốc điều hành giải đấu PFL mời thi đấu MMA.

Vòng tứ kết giải MMA Lion Championship diễn ra tại TP Hồ Chí Minh

Theo thông tin Thethao.vn ghi nhận, vòng tứ kết giải võ tổng hợp MMA Lion Championship 2022 sẽ diễn ra tại TP Hồ Chí Minh, chứ không phải Hà Nội như thông tin ban đầu.

Võ sĩ MMA thiệt mạng ở tuổi 26 sau trận thắng đầu tiên

Keith Coughlan, một võ sĩ người Ireland đã qua đời ở tuổi 26 vì tai nạn giao thông vào ngày 24/7, chỉ 1 tháng sau khi anh giành chiến thắng đầu tiên trong sự nghiệp MMA.

4 võ sĩ nước ngoài dự vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam

Theo lịch thi đấu vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam, có 4 võ sĩ ngoại quốc đăng ký thi đấu. Họ sẽ tanh tài vào ngày 9 và 10/7 tới tại TP Hồ Chí Minh.

Vòng loại phía Nam giải MMA Lion Championship diễn ra trong 2 ngày

Khác với vòng loại khu vực phía Bắc và miền Trung - Tây Nguyên, vòng loại phía nam của giải vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam 2022 - Lion Championship sẽ diễn ra trong vòng 2 ngày.

Vòng loại Lion Championship: Phạm Bá Hợi thắng bằng đòn Submission

Ở vòng loại giải vô địch MMA Việt Nam Lion Championship 2022 khu vực miền Trung - Tây Nguyên, nhà vô địch Kickboxing SEA Games 30 Phạm Bá Hợi đã giành chiến thắng bằng một đòn Submission (khóa siết).

Link xem trực tiếp MMA Lion Championship vòng loại miền Trung - Tây Nguyên

Link xem trực tiếp MMA Lion Championship 2022 vòng loại miền Trung - Tây Nguyên ngày 18/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA Việt Nam Lion Championship 2022 hôm nay mới nhất.

Nghệ nhân đúc đồng tham dự giải MMA Lion Championship

Trong số các võ sĩ tham dự giải vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam 2022 Lion Championship có một người rất đặc biệt. Đó là Ngô Hồng Giang, vận động viên có nghề chính là nghệ nhân đúc đồng.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Ha Noi (nữ)
19:00
TNG Thai Nguyen (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Ararat Yerevan II
20:00
Lernayin Artsakh B
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
19:00
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá