Lên sàn chây ì, hai võ sĩ Kickboxing bị trọng tài truất quyền thi đấu

Trong một trận đấu Kickboxing diễn ra tại Thái Lan, cặp đôi võ sĩ thi đấu cứ nhún nhảy mà không chịu ra đòn. Cuối cùng trọng tài đã tuyên bố loại luôn cả hai võ sĩ.

Sau khi nới lỏng nhiều biện pháp giãn cách xã hội, các hoạt động người dân Thái Lan đã phần nào trở lại trạng thái bình thường, nhiều môn thể thao bị tạm hoãn trước đó đã được tổ chức trở lại.

Trong đó có bộ môn Kickboxing, và một trận đấu vừa kì lạ vừa nực cười đã diễn ra tại sàn đấu nổi tiếng Lumpinee ở Bangkok giữa hai võ sĩ Ratchadet và Ponprom.

Sau khi trọng tài cho bắt đầu trận đấu, cả Ratchadet và Ponprom cứ nhún nhảy, không tay đấm nào chịu tung đòn về phía đối thủ của mình, nhìn nhau từ xa mà không hề có thái độ tích cực thi đấu. Trọng tài đã nhắc nhở cả hai "cao thủ mất ngủ" này khá nhiều lần tuy nhiên cả Ratchadet và Ponprom vẫn vậy không chịu ra đòn.

Gần hết 2 phút của hiệp 5 mà chưa có một đòn tấn công nào được tung ra khiến cả trọng tài bắt trận đấu và toàn bộ khán giả theo dõi ai nấy đều bực mình. Tức thì trọng tài phi ra ngoài cầm micro tuyên bố trận đấu kết thúc và cả hai tay đấm này đều bị loại.

Lên sàn chây ì, hai võ sĩ Kickboxing bị trọng tài truất quyền thi đấu - Ảnh 1
Lên sàn chây ì, hai võ sĩ Kickboxing bị trọng tài truất quyền thi đấu

Theo quy định mới của các trận đấu Kickboxing ở Thái Lan, các võ sĩ phải chủ động và tích cực thi đấu, nếu cả hai võ sĩ đều không có thái độ tích cực trong thi đấu thì trận đấu sẽ không được tiếp tục diễn ra. 

Sau khi giải thích lý do với khán giả theo dõi và cả hai võ sĩ, trọng tài chính bắt trận đấu đã leo ra khỏi khán đài và cả Ratchadet và Ponprom cũng bỏ găng ngừng thi đấu. Trận đấu dở khóc dở cười như thế này trước giờ chưa từng xảy ra tại Thái Lan.

TIN LIÊN QUAN

Alistair Overeem trở lại với Kickboxing và ký hợp đồng với Glory

UFC 09/06/2021

Sau khi chia tay với UFC, Alistair Overeem không có ý định giải nghệ, thay vào đó anh trở lại với môn kickboxing và ký hợp đồng với Glory.

Muay Thái, kickboxing gia nhập IOC, Việt Nam có cơ hội giành thêm vé đến Olympic

Ủy ban Olympic quốc tế (IOC) vừa kết nạp thêm 5 thành viên, trong đó nổi bật nhất là Liên đoàn Muay Thái Quốc tế (IFMA) và Hiệp hội Kickboxing Thế giới (WAKO).

Muay Thái, Kickboxing và Sambo chính thức được công nhận tại Olympic

Tại phiên họp lần thứ 138 của Ủy ban Olympic quốc tế IOC, Liên đoàn Muay Thái Quốc tế (IFMA), Hiệp hội Kickboxing Thế giới (WAKO), Liên đoàn Sambo Quốc tế (FIAS) đã chính thức được công nhận là thành viên của IOC.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cựu võ sĩ UFC Rory MacDonald giải nghệ ở tuổi 33

Rory MacDonald, võ sĩ từng tranh tài ở đấu trường UFC đã thông báo giải nghệ ở tuổi 33. Anh đưa ra quyết định sau trận thua KO trong khuôn khổ giải võ tổng hợp PFL.

Cựu võ sĩ UFC sút vào đầu đối thủ để thắng knock out

Tại sự kiện võ tổng hợp Rizin 37 tổ chức tại Nhật Bản, cựu võ sĩ UFC Daichi Abe đã khiến khán giả toát mồ hôi hột bằng một cú đá triệt hạ đối thủ, ngay cả khi người này đã nằm sàn vì nhận đòn nặng.

Jake Paul được mời thi đấu MMA

Người yêu thích võ tổng hợp thời gian tới có thể chứng kiến YouTuber - Boxer Jake Paul bước vào lồng bát giác, khi anh được đích thân Giám đốc điều hành giải đấu PFL mời thi đấu MMA.

Vòng tứ kết giải MMA Lion Championship diễn ra tại TP Hồ Chí Minh

Theo thông tin Thethao.vn ghi nhận, vòng tứ kết giải võ tổng hợp MMA Lion Championship 2022 sẽ diễn ra tại TP Hồ Chí Minh, chứ không phải Hà Nội như thông tin ban đầu.

Võ sĩ MMA thiệt mạng ở tuổi 26 sau trận thắng đầu tiên

Keith Coughlan, một võ sĩ người Ireland đã qua đời ở tuổi 26 vì tai nạn giao thông vào ngày 24/7, chỉ 1 tháng sau khi anh giành chiến thắng đầu tiên trong sự nghiệp MMA.

Trần Quang Lộc chạm trán võ sĩ Uganda ở vòng loại Lion Championship

'Quái vật da nâu' Trần Quang Lộc, một trong những võ sĩ thi đấu võ tổng hợp MMA đầu tiên của Việt Nam sẽ đấu vòng loại Lion Championship trước một đấu thủ ngoại quốc.

4 võ sĩ nước ngoài dự vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam

Theo lịch thi đấu vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam, có 4 võ sĩ ngoại quốc đăng ký thi đấu. Họ sẽ tanh tài vào ngày 9 và 10/7 tới tại TP Hồ Chí Minh.

Vòng loại phía Nam giải MMA Lion Championship diễn ra trong 2 ngày

Khác với vòng loại khu vực phía Bắc và miền Trung - Tây Nguyên, vòng loại phía nam của giải vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam 2022 - Lion Championship sẽ diễn ra trong vòng 2 ngày.

Vòng loại Lion Championship: Phạm Bá Hợi thắng bằng đòn Submission

Ở vòng loại giải vô địch MMA Việt Nam Lion Championship 2022 khu vực miền Trung - Tây Nguyên, nhà vô địch Kickboxing SEA Games 30 Phạm Bá Hợi đã giành chiến thắng bằng một đòn Submission (khóa siết).

Link xem trực tiếp MMA Lion Championship vòng loại miền Trung - Tây Nguyên

Link xem trực tiếp MMA Lion Championship 2022 vòng loại miền Trung - Tây Nguyên ngày 18/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA Việt Nam Lion Championship 2022 hôm nay mới nhất.

Cúp C1 châu Âu
Playoff
FC Copenhagen
02:00
Trabzonspor
Glasgow Rangers
02:00
PSV Eindhoven
Bodo Glimt
02:00
Dinamo Zagreb
Trung Quốc
Vòng 13
Shanghai Port
18:30
Shenzhen FC
Shenzhen FC
19:00
Shanghai Port
Hạng nhất Anh
Vòng 4
Coventry City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Hull City
Birmingham City
01:45
Watford
Norwich City
01:45
Huddersfield Town
Swansea City
01:45
Millwall
Bristol City
01:45
Luton Town
Preston North End
01:45
Rotherham United
Queens Park Rangers (QPR)
02:00
Blackpool
VĐQG Mexico
Vòng 9
Atlas
07:00
FC Juarez
Mazatlan FC
08:00
Queretaro FC
Puebla
09:05
Necaxa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 31
Yokohama FC
17:00
Thespa Kusatsu
VĐQG Argentina
Vòng 14
Central Cordoba SDE
02:30
Colon de Santa Fe
Sarmiento Junin
02:30
Godoy Cruz Antonio Tomba
San Lorenzo
05:00
CA Platense
Independiente
07:30
CA Huracan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 33
FC Anyang
17:00
Bucheon FC 1995
Busan I Park
17:00
Seoul E-Land FC
Hạng 4 Anh
Vòng 4
Mansfield Town
01:45
AFC Wimbledon
Crewe Alexandra
01:45
Sutton United
Doncaster Rovers
01:45
Stockport County
Colchester United
01:45
Bradford City
Barrow
01:45
Walsall
Hartlepool United
01:45
Tranmere Rovers
Swindon Town
01:45
Leyton Orient
Stevenage Borough
01:45
Rochdale
Newport County
01:45
Salford City
Grimsby Town
01:45
Carlisle United
Crawley Town
01:45
Northampton Town
Gillingham
01:45
Harrogate Town
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Mineros de Zacatecas
05:05
Atletico La Paz
Cancun FC
07:05
Alebrijes de Oaxaca
Monterrey B
09:05
Venados FC
Hạng 2 Romania
Vòng 2
Dinamo Bucuresti
22:00
FC Otelul Galati
Malaysia
Vòng 15
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Strumska Slava
22:00
FK Levski Krumovgrad
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Singida United
18:00
Tanzania Prisons
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Dodoma Jiji FC
22:59
Mbeya City
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
England Conference North Division
Vòng 3
Banbury United
01:45
Boston United
Southport FC
01:45
Darlington
Buxton FC
01:45
Leamington
Spennymoor Town
01:45
Alfreton Town
Chester FC
01:45
Hereford United
Chorley FC
01:45
Blyth Spartans
Farsley Celtic
01:45
AFC Fylde
Gloucester City
01:45
Peterborough Sports
Kettering Town
01:45
AFC Telford United
Kidderminster Harriers
01:45
Curzon Ashton FC
Kings Lynn
01:45
Brackley Town
Scarborough
01:45
Bradford Park Avenue
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Brightlingsea Regent
01:45
Canvey Island
Folkestone
01:45
Hastings United
Haringey Borough
01:45
Herne Bay
Hornchurch
01:45
Enfield Town
Horsham
01:45
Corinthian Casuals
lewes
01:45
Carshalton Athletic FC
Potters Bar Town
01:45
Bishop's Stortford
Bowers Pitsea
01:45
Margate
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Leones
07:35
Cucuta
Atletico Huila
05:00
Boyaca Chico
Real Cartagena
07:15
Real Santander
England Conference
Vòng 3
Chesterfield
01:45
Wrexham
Eastleigh
01:45
Dagenham Redbridge
Halifax Town
01:45
Southend United
Gateshead
01:45
Notts County
Maidenhead United
01:45
Altrincham
Maidstone United
01:45
Dorking
Oldham Athletic
01:45
Wealdstone FC
Boreham Wood
01:45
Aldershot Town
Woking
01:45
Scunthorpe United
Bromley
01:45
Torquay United
Yeovil Town
01:45
Barnet
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
CD El Nacional
05:00
CD Puerto Quito
SC Imbabura
05:00
Sociedad Deportivo Quito
Libertad FC
05:00
Guayaquil SC
Manta FC
05:00
CD Independiente Juniors
Chacaritas SC
05:00
Olmedo Riobamba
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Colchester United U21
17:00
Sheffield Wed U21
Cardiff City U21
18:00
Peterborough U21
Bristol City U21
19:00
Hull City U21
Ipswich U21
19:00
Wigan U21
Millwall U21
20:00
Barnsley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Norrkoping IFK U21
19:00
Athletic FC United U21
Landskrona BoIS U21
21:00
Helsingborg U21
Kalmar U21
22:00
Osters U21
Trelleborg U21
22:00
Mjallby AIF U21
HackenU21
22:00
Elfsborg U21
Varbergs BoIS U21
22:00
Skowad U21
Norrby IF(U21)
22:00
Orgryte U21
Jonkopings Sodra U21
00:00
Utsiktens BK U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Pachuca (nữ)
07:00
Queretaro (nữ)
Mazatlan FC (nữ)
09:00
Tigres (nữ)
Santos Laguna (nữ)
09:00
Unam Pumas (nữ)
Mexico U20
Vòng 9
Atlas U20
21:00
FC Juarez U20
Puebla U20
21:00
Necaxa U20
Mazatlan U20
22:00
Queretaro U20
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Bergdalens IK (nữ)
00:00
Ulricehamns IFK (nữ)
Ope IF (nữ)
00:00
Sundsvalls DFF (nữ)
Orebro Soder (nữ)
00:00
Ravasens IK Karlskoga (nữ)
Rimbo (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Qviding Fif (nữ)
00:30
Alingsas (nữ)
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
16:30
Apia L Tigers (nữ)
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 5
Sonderjyske
23:30
Helsingor
Hvidovre IF
23:30
Fremad Amager
Herfolge Boldklub Koge
00:00
Nykobing FC
Vendsyssel
00:00
Hobro
Primera Division de Ecuador
Vòng 6
Deportivo Cuenca
07:00
Delfin SC
Qatar
Vòng 3
Al-Arabi SC
21:25
Al Markhiya
Al Duhail
23:35
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Tallinna FC Olympic
00:00
JK Saare Latte
Tallinna Wolves
00:30
Maksatransport)
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 3
Portimonense U23
22:59
Estoril U23
Farense U23
22:59
Benfica U23
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Rosenborg U19
Chile Cup
Vòng 4
Santiago Morning
02:00
Cobreloa
Audax Italiano
05:00
Univ Catolica
Universidad de Concepcion
07:30
CD Magallanes
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
MP MIKELI
22:30
KTP Kotka
Belgian Cup
Vòng 3
FCV Dender EH
01:00
RFC Wetteren
Brazil Serie B
Vòng 25
Londrina PR
06:30
Bahia
Slovakia Cup
Vòng 2
OFK Tovarniky
22:00
TJ Spartak Myjava
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 4
FK Rudar Pljevlja
22:59
FK Buducnost Podgorica
OFK Petrovac
00:00
Decic Tuzi
Jedinstvo Bijelo Polje
01:00
Jezero Plav
Arsenal Tivat
01:00
Mornar
FK Sutjeska Niksic
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 8
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
Mamelodi Sundowns
00:30
AmaZulu
Bắc Anh
Vòng 2
Belper Town
01:45
FC United of Manchester
Gainsborough Trinity
01:45
Hyde F.C.
Marine
01:45
Lancaster City
Morpeth Town
01:45
Guiseley
Nantwich Town
01:45
Warrington Rylands
Radcliffe Borough
01:45
Matlock Town
Stalybridge Celtic
01:45
Warrington Town AFC
Ashton United
01:45
South Shields
Whitby Town
01:45
Liversedge
Atherton Collieries
01:45
Stafford Rangers
Bamber Bridge
01:45
Marske United
Montenegro Division 2
Vòng 1
FK Berane
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Celik Niksic
KOM Podgorica
22:00
Bokelj Kotor
Otrant
22:00
FK Podgorica
Lithuania cup
Quarterfinals
FK Zalgiris Vilnius
22:59
FK Riteriai
Lietava Jonava
22:59
Hegelmann Litauen
Germany Regionalliga
Vòng 4
Eintracht Norderstedt
23:30
Hamburger SV (Youth)
Turkmenistan
Vòng 4
Energetik Mary
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Sagadam FK
FC Altyn Asyr
20:00
Kopetdag Asgabat
Nebitchi
20:00
FC MERW
Hạng 2 Jordan
Vòng
Al-Tora
21:00
Al-Baq's
Al Hashemeya
21:00
Sama Al Sarhan
Al-Ahly
21:00
Kufer Soom
Hạng 3 Anh
Vòng 4
Bolton Wanderers
01:45
Morecambe
Milton Keynes Dons
01:45
Port Vale
Oxford United
01:45
Lincoln City
Charlton Athletic
01:45
Plymouth Argyle
Portsmouth
01:45
Cambridge United
Shrewsbury Town
01:45
Derby County
Forest Green Rovers
01:45
Accrington Stanley
Peterborough United
01:45
Sheffield Wednesday
Barnsley
01:45
Bristol Rovers
Burton Albion
01:45
Ipswich Town
Exeter City
01:45
Wycombe Wanderers
Fleetwood Town
01:45
Cheltenham Town
VĐQG Peru
Vòng 7
FBC Melgar
07:00
Academia Deportiva Cantolao
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Bei Li Gong
Zibo Cuju F.C.
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Komeetat
Chile Primera B
Vòng 24
CD Copiapo S.A.
07:00
San Luis Quillota
Santiago Wanderers
05:00
Deportes Temuco
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Sectzya Nes Ziona
00:30
Hapoel Tel Aviv
Ashdod MS
00:30
Hapoel Jerusalem
Hạng 4 Nauy
Vòng
Pors Grenland
22:59
Start Kristiansand B
Nordstrand
00:00
Grorud B
Raufoss IL B
01:00
Kongsvinger IL B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Colombia (nữ) U20
06:00
New Zealand (nữ) U20
Mexico (nữ) U20
06:00
Germany (nữ) U20
Australia (nữ) U20
09:00
Spain (nữ) U20
Brasil (nữ) U20
09:00
Costa Rica (nữ) U20
USA MLS Next Pro League
Vòng
MINNESOTA United B
07:00
Tacoma Defiance
England Southern League Central Division
Vòng 3
Tamworth
01:45
Rushall Olympic
Rushden Diamonds
01:45
Hitchin Town
Basford Utd
01:45
Nuneaton Borough
Bromsgrove Sporting FC
01:45
Alvechurch
Hednesford Town
01:45
Stourbridge
Mickleover Sports
01:45
Coalville
Needham Market
01:45
St Ives Town
Royston Town
01:45
Leiston FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
Osters IF
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Trelleborgs FF
VĐQG Uruguay
Vòng 6
CS Cerrito
22:59
Cerro Largo
Centro Atletico Fenix
01:30
CA River Plate
Vô địch nữ Iceland
Vòng 13
UMF Selfoss (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Czech Republic U19 League
Vòng 3
Tescoma Zlin U19
18:30
Slavia Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 29
Ferrol Carril Oeste
07:10
Almirante Brown
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Club Atletico Guemes
England Southern Premier League
Vòng 3
Dorchester Town
01:45
Plymouth Parkway
Hanwell Town
01:45
Chesham United
Hayes Yeading United
01:45
Hendon
Merthyr Town
01:45
Tiverton Town
Metropolitan Police
01:45
Beaconsfield SYCOB
North Leigh
01:45
Winchester City
Salisbury FC
01:45
Hartley Wintney
Weston Super Mare
01:45
Yate Town
BRA SPC
Vòng 1
Noroeste
02:00
Botafogo B SP
Uzbek League
Vòng 16
Kuruvchi Kokand Qoqon
21:00
Navbahor Namangan
Lokomotiv Tashkent
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Guilsfield
21:00
Racine town
Trefelin
21:00
Tufts Vail
Caersws
21:00
Will Holly town
Llandudno
21:00
Caernarfon
VĐQG Costa Rica
Vòng 6
Perez Zeledon
08:00
Puntarenas
England Conference South Division
Vòng 3
Hampton Richmond Borough
01:45
Bath City
Slough Town
01:45
Chelmsford City
St Albans City
01:45
Hungerford Town
Welling United
01:45
Cheshunt
Chippenham Town
01:45
Oxford City
Weymouth
01:45
Worthing
Concord Rangers
01:45
Dulwich Hamlet
Braintree Town
01:45
Hemel Hempstead Town
Dartford
01:45
Havant Waterlooville
Dover Athletic
01:45
Tonbridge Angels
Eastbourne Borough
01:45
Ebbsfleet United
Farnborough Town
01:45
Taunton Town
Cúp Quốc Gia Séc
Vòng 1
Uhersky Brod
22:00
Vyskov
Hranice KUNZ
22:00
MFK Karvina
Aritma Praha
22:59
FK Olympie Brezova
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
15:45
Canberra Olympic U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Colchester United U23
17:00
Sheffield Wed U23
Cardiff City U23
18:00
Peterborough United U23
Bristol City U23
19:00
Hull City U23
Ipswich U23
19:00
Wigan U23
Millwall U23
20:00
Barnsley U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Los Angeles FC
09:30
DC United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá