Bùi Yến Ly là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Nữ võ sĩ thép' của làng Muay Thái Việt Nam

Thành Dương

Thứ ba, 23/11/2021 06:08 (GMT+7)

Bùi Yến Ly là một trong những cái tên nổi tiếng nhất trong làng Muay Thái Việt Nam, được mệnh danh là “Nữ võ sĩ thép” đồng thời là nữ võ sĩ có thành tích Muay Thái khủng nhất đất Việt.

Bùi Yến Ly sinh năm 1995, quê ở xã Tân Thịnh, huyện Lạng Giang, tỉnh Bắc Giang. Bùi Yến Ly rất đa tài khi bén duyên cùng nhiều môn võ khác nhau và gần như chinh phục được tất cả những môn võ mà cô đã tập luyện như võ cổ truyền, Kickboxing, Muay Thái. Đặc biệt bộ môn Muay Thái đã làm nên tên tuổi của một Bùi Yến Ly rất "thép" với thành tích khủng nhất nhì Việt Nam.

Bùi Yến Ly là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Nữ võ sĩ thép' của làng Muay Thái Việt Nam - Ảnh 1
Bùi Yến Ly được mệnh danh là "Nữ võ sĩ thép" của làng Muay Thái Việt Nam (Ảnh Instagram)

Ngày nhỏ, cô gái Bùi Yến Ly có cá tính rất mạnh mẽ, mỗi khi xem những trận đấu võ trên truyền hình đôi mắt Ly chăm chú theo dõi từng võ sĩ thi đấu và từ đó ấp ủ giấc mơ được đứng trên võ đài với những tấm huy chương đầy kiêu hãnh. Xuất thân là VĐV Wushu của đội tuyển Bắc Giang nhưng không gặt hái được nhiều thành tích, cơ duyên giữa Ly với môn Muay Thái bắt đầu từ năm 2011, khi HLV Dương Ngọc Hải, Trưởng Bộ môn Muay Thái và Kickboxing Hà Nội nhìn nhận được tố chất, tài năng của cô nên đã tuyển chọn vào đội tuyển. 

Nhớ lại những ngày đầu đầy khó khăn, Bùi Yến Ly chia sẻ: "Gia đình em không ai theo nghiệp thể thao, khi em đi trái ngạch, bố mẹ khá lo lắng. Nhưng khi thấy em thực sự quyết tâm, cả gia đình đều ủng hộ, động viên em chinh phục mọi giải đấu".

Mọi chuyện ban đầu vẫn chưa suôn sẻ, cân nặng của Bùi Yến Ly lúc đó mới có 47kg, thể trạng rất yếu ớt và khó đáp ứng tiêu chuẩn để tập luyện bộ môn Muay Thái đòi hỏi thể lực và sức mạnh, không ít lần Ly đã bị ngất khi đang tập luyện nhưng với đam mê, ý chí và nghị lực, cô gái gái Bắc Giang đã vượt qua tất cả những khó khăn để rồi gặt hái được rất nhiều thành công trên đấu trường trong nước và quốc tế.

Bùi Yến Ly là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Nữ võ sĩ thép' của làng Muay Thái Việt Nam - Ảnh 3
Bùi Yến Ly luôn giữ thành tích bất bại ở cả hai bộ môn Muay Thái và Kickboxing (Ảnh Instagram)

Tại đấu trường trong nước, Bùi Yến Ly luôn giữ thành tích bất bại ở cả hai bộ môn Muay Thái và Kickboxing. Năm 2012, lúc đó Bùi Yến Ly mới có 17 tuổi, cô lần đầu tiên vô địch giải Muay Thái quốc gia. Kể từ đó, 8 năm liền Bùi Yến Ly thống trị các giải đấu Muay Thái và Kickboxing toàn quốc. Hiện Yến Ly đang là võ sĩ có thành tích Muay Thái khủng nhất Việt Nam với 16 HCV Muay Thái, 16 HCV Kickboxing ở giải Vô địch và Cup của quốc gia, 2 HCV Đại hội Thể Dục Thể Thao toàn quốc vào năm 2014 và năm 2018.

Tại đấu trường quốc tế, Bùi Yến Ly đã mang về cho thể thao Việt Nam nước nhà những tấm huy chương đầy danh giá bao gồm 1 HCV The World Games Muay Thái, 4 HCV Thế giới Muay Thái, 1 HCV SEA Games Muay Thái, 1 HCV Indoor Games Muay Thái, 2 HCV Asian Beach Games Muay Thái, 1 HCV châu Á Kickboxing, 2 HCB vô địch thế giới, 1 HCB Indoor Games.

Với những thành tích đặc biệt và khủng như vậy, hiện tại trong nước chưa có một nữ võ sĩ Muay Thái nào có thể vượt mặt được "Nữ võ sĩ thép" Bùi Yến Ly về thành tích. Chia sẻ với khán giả về định hướng con đường sự nghiệp trong tương lai, nữ võ sĩ Bùi Yến Ly nói: 

"Tôi sẽ tiếp tục tập luyện và thi đấu ở các giải nằm trong hệ thống. Tiếp tục cống hiến cho võ thuật là ước mơ của tôi."

Bùi Yến Ly là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Nữ võ sĩ thép' của làng Muay Thái Việt Nam - Ảnh 2
Bùi Yến Ly thử sức ở mảng kinh doanh với nhiều mặt hàng dụng cụ tập luyện võ thuật (Ảnh Instagram)

Hiện nữ võ sĩ Bùi Yến Ly đang tập luyện và thi đấu dưới màu cờ sắc áo của đội tuyển Hà Nội đồng thời kiêm thêm vai trò HLV của một đội Muay Hà Nội. Không ngừng lại ở việc tập luyện và thi đấu, Bùi Yến Ly còn là một cô gái vô cùng năng động khi thử sức ở mảng kinh doanh và đã có riêng cho mình một thương hiệu kinh doanh rất nhiều mặt hàng dụng cụ tập luyện võ thuật, lắp đặt phòng tập, ring đài thi đấu, … Chưa dừng tại đó, theo tiết lộ của Bùi Yến Ly, với số tiền thưởng tích lũy được, cô cùng với một số người bạn mở một quán ăn uống chuyên món Hàn Quốc trên phố Lý Thường Kiệt. 

"Thể thao vốn khắc nghiệt mà tuổi nghề cũng rất ngắn. Nếu VĐV không chủ động chuẩn bị cho cuộc sống sau khi giải nghệ thì sẽ rất khó khăn. Công việc kinh doanh của tôi chưa thu về quá nhiều tiền nhưng đủ giúp tôi trang trải cuộc sống, tích lũy một chút. Sắp tới, tôi dự định sẽ mở một phòng tập MuayThai Kickfit tại Hà Nội để giúp những người yêu Muay có thêm lựa chọn tới tập luyện." Bùi Yến Ly chia sẻ.

TIN LIÊN QUAN

Muay Thái, kickboxing gia nhập IOC, Việt Nam có cơ hội giành thêm vé đến Olympic

Ủy ban Olympic quốc tế (IOC) vừa kết nạp thêm 5 thành viên, trong đó nổi bật nhất là Liên đoàn Muay Thái Quốc tế (IFMA) và Hiệp hội Kickboxing Thế giới (WAKO).

Chốt danh sách 19 VĐV Muay Việt Nam tranh tài giải Vô địch Thế giới tại Bangkok

19 võ sĩ Việt Nam tới đây sẽ tranh tài giải Vô địch Thế giới 2021 của IFMA tại Bangkok, Thái Lan, với kỳ vọng sẽ đạt thành tích cao trước khi tập huấn tại Thái Lan chuẩn bị cho SEA Games sắp tới.

Nguyễn Trần Duy Nhất là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Độc cô cầu bại' của làng Muay Thái Việt Nam

MMA 19/11/2021

Là một võ sĩ nổi tiếng và được tất cả người hâm mộ Muay Thái biết đến, Nguyễn Trần Duy Nhất đã có những thành tựu đáng nể trong sự nghiệp võ thuật của mình.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VMMAF chính thức là thành viên của Liên đoàn Võ thuật tổng hợp Quốc tế

Trang chủ Liên đoàn Võ thuật tổng hợp Quốc tế (IMMAF) thông báo họ đã duyệt đơn gia nhập của Liên đoàn Võ tổng hợp Việt Nam (VMMAF).

MMA Việt Nam có thêm 68 HLV cấp III

Liên đoàn MMA Việt Nam (VMMAF) vừa hoàn thành khóa huấn luyện cấp 3 dành cho các HLV, cung cấp thêm nhiều chuyên gia cho MMA Việt Nam.

Liên đoàn MMA Việt Nam gia nhập IMMAF, hợp tác cùng UFC trong tương lai?

Tại Hội nghị Ban chấp hành Liên đoàn lần thứ 3 - nhiệm kỳ 1, Liên đoàn MMA Việt Nam đã chính thức thống nhất một số quyết định quan trọng, bao gồm việc lựa chọn gia nhập tổ chức Liên đoàn Võ thuật tổng hợp quốc tế (IMMAF).

Link xem trực tiếp ONE X - Sự kiện kỷ niệm 10 năm ONE Championship

Link xem trực tiếp sự kiện ONE X kỷ niệm 10 năm thành lập ONE Championship. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải ONE X hôm nay nhanh nhất.

Conor McGregor bị bắt giữ và tịch thu siêu xe vì chạy quá tốc độ

Conor McGregor đã bị tạm giam sau cáo buộc 'lái xe nguy hiểm' ở Dublin, Ireland. Trong khi đó, chiếc Bentley trị giá 150 nghìn bảng anh sử dụng bị cảnh sát thu giữ.

Tiền thưởng cho nhà vô địch MMA Việt Nam 2022 là bao nhiêu?

Tiền thưởng của giải Vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam (MMA Việt Nam) năm 2022 là bao nhiêu? Các võ sỹ có thể nhận được tới hơn 200 triệu đồng nếu giành đai vô địch MMA Việt Nam 2022.

Mùa giải MMA Việt Nam 2022 bắt đầu khi nào? Có bao nhiêu hạng cân?

MMA Việt Nam 2022 là giải đấu được tổ chức bởi Liên đoàn võ thuật tổng hợp Việt Nam (VMMAF). Mùa giải MMA 2022 dự kiến sẽ diễn ra từ ngày 10/6 đến ngày 24/7 tại 4 thành phố lớn trên cả nước.

Link xem trực tiếp UFC 272: Covington vs Masvidal

Link xem trực tiếp sự kiện MMA UFC 272. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp trận đấu giữa Colby Covington và Jorge Masvidal hôm nay nhanh nhất.

Võ sư Mai Thanh Ba, từ Wushu đến MMA và lý tưởng của một người quy củ

Là người Việt Nam đầu tiên giành HCV ở giải Vô địch Wushu Thế giới, sau gần 3 thập niên, ông Mai Thanh Ba lại bén duyên với MMA. Nhà vô địch Tán thủ thế giới một thời đã chia sẻ về con đường đến với võ thuật, về hơn 1 thập niên không xuất hiện trên các kênh thông tin đại chúng, cũng như hy vọng phát triển võ tổng hợp tại Việt Nam.

'Võ sĩ MMA không đáp ứng chuyên môn, qua vòng loại cũng không được tranh đai vô địch'

Tại cuộc họp của Liên đoàn Võ thuật Tổng hợp Việt Nam (VMMAF), đại diện Ban Chuyên môn khẳng định sẽ nâng cao chất lượng những trận thi đấu MMA trong năm 2022. Điều đó được thể hiện qua công tác sàng lọc, tuyển chọn võ sĩ tham dự những trận đấu tranh đai.

LỊCH BÓNG ĐÁ

J-League 1
Vòng 15
Cerezo Osaka
17:00
Urawa Red Diamonds
Consadole Sapporo
17:00
Kashiwa Reysol
Kashima Antlers
17:00
Sagan Tosu
Kawasaki Frontale
17:00
Shonan Bellmare
Shimizu S-Pulse
17:00
FC Tokyo
Vissel Kobe
17:00
Jubilo Iwata
Yokohama Marinos
17:00
Kyoto Sanga
Nagoya Grampus
17:30
Avispa Fukuoka
UEFA Europa Conference
Chung kết
AS Roma
02:00
Feyenoord
Giao hữu quốc tế
A League All Stars
17:00
Barca
Copa Libertadores
Vòng bảng
River Plate
05:00
Alianza Lima
Colo Colo
05:00
Fortaleza
CA Penarol
07:00
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
07:00
Olimpia Asuncion
Atletico Mineiro
07:00
Deportes Tolima
Independiente Jose Teran
07:00
America MG
Na Uy
Vòng 8
Odd Grenland
22:59
Sandefjord
Bodo Glimt
22:59
Stromsgodset
Aalesund FK
22:59
Jerv
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Ham-Kam
Lillestrom
01:00
Valerenga
Nga
Vòng
SKA Khabarovsk
16:30
Khimki
Gazovik Orenburg
21:30
FC Ufa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 18
Grulla Morioka
16:00
Yokohama FC
Omiya Ardija
17:00
FC Ryukyu
Tochigi SC
17:00
Machida Zelvia
Vegalta Sendai
17:00
Fagiano Okayama
Tokyo Verdy
17:00
Zweigen Kanazawa FC
V-Varen Nagasaki
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Thespa Kusatsu
17:00
Roasso Kumamoto
Mito Hollyhock
17:00
Albirex Niigata
Montedio Yamagata
17:00
Renofa Yamaguchi
Oita Trinita
17:00
Blaublitz Akita
Ventforet Kofu
17:30
Tokushima Vortis
Hạng 2 Nga
Vòng 28
Zvezda Perm
20:00
FK Zenit Izhevsk
VĐQG UAE
Vòng 26
Al-Dhafra
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Wasl
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Wehda(UAE)
00:00
Al Nasr Dubai
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng
Erzurum BB
22:30
Istanbulspor
Eyupspor
01:00
Bandirmaspor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 9
Lunds BK
23:30
Torns IF
Hammarby TFF
00:00
Haninge
Motala AIF FK
00:00
Orebro Syrianska IF
Tvaakers IF
00:00
Ljungskile
IFK Malmo FK
00:00
Qviding FIF
BK Forward
00:00
Karlstad BK
IF Sylvia
00:00
Sandvikens IF
Sollentuna United
00:00
FC Stockholm Internazionale
Vanersborgs IF
00:30
FC Trollhattan
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
B1908
23:30
Ledoje-Smorum Fodbold
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya Kwanza
17:00
Kagera Sugar
Kazakhstan Premier League
Vòng 13
FK Aksu
17:00
FC Kairat Almaty
Lokomotiv Astana
17:00
Kyzylzhar Petropavlovsk
FC Shakhtyor Karagandy
17:00
FK Atyrau
FK Taraz
17:00
Tobol Kostanai
FK Aktobe Lento
17:00
Ordabasy
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Erzin Belediyespor
20:00
76 Igdir Belediye spor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 4
HK Kopavogur (nữ)
01:00
Augnablik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
01:30
Fjolnir (nữ)
Tindastoll Neisti (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Cúp Nữ hoàng Tây Ban Nha
Semifinals
Barcelona (nữ)
02:00
Real Madrid (nữ)
Cúp Mỹ
Vòng 5
Louisville City FC
06:00
Nashville
Orlando City
06:00
Inter Miami
New York City FC
06:30
New England Revolution
Minnesota United FC
07:00
Omaha
New York Red Bulls
07:00
Charlotte FC
FC Kansas City
07:30
Houston Dynamo
LA Galaxy
09:30
Los Angeles FC
Sacramento Republic FC
09:30
San Jose Earthquakes
Colombia Copa Premier
Vòng 4
Leones
06:00
Llaneros FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 12
Chacaritas SC
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Libertad FC
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
Fylkir
01:00
IBV Vestmannaeyjar
Keflavik
02:15
UMF Njardvik
Hafnarfjordur
02:15
Kari Akranes
Stjarnan Gardabaer
02:45
KR Reykjavik
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Tupynambas
01:00
COIMBRA ESPORTE CLUBE LTDA (MG)
Boa Esporte Clube
05:30
Uberaba MG
Aymores
05:30
Betim MG
Democrata SL/MG
05:30
Tupi Juiz de Fora MG
Ipatinga
05:30
Varginha EC
Nacional AC Muriae MG
06:15
Uniao Luziense
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Zvijezda Gradacac
22:30
NK Tomislav
USA Women
Vòng 5
OL Reign Reign (nữ)
09:00
Kansas City NWSL (nữ)
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Nigerian Premier League
Vòng 28
Akwa Starlets
22:00
Abia Warriors
Copa Sudamericana
Group
Lanus
05:15
Deportivo Metropolitano
Sao Paulo
05:15
Inti Gas Deportes
Wanderers FC
05:15
Barcelona SC(ECU)
Jorge Wilstermann
05:15
Everton CD
Independiente
07:30
Ceara
Deportivo La Guaira
07:30
General Caballero
USA National Premier Soccer League
Vòng 20
Florida U23
02:00
Weston
Miami City Championship
05:00
Tampa Bay United
Minneapolis City SC
06:00
Peoria
Toledo Villa FC
06:00
South Bend Lions
Wake FC
06:00
Charlotte Eagles
West Virginia Alliance FC
06:00
North Carolina FC U23
AC Connecticut
06:00
Blackstones
Charlotte Independ B
06:00
Tobacco Road
Florida Elite
06:00
The Villages
Long Island Rough Riders
06:00
Hudson Valley Hammers
Dalton Red Wolves SC
06:30
Peachtree City
Midwest United
06:30
Flint City Bucks
FC Motown
06:30
Manhattan SC
Houston FC
07:00
Round Rock SC
Louisiana Krewe FC
07:00
MississippiBrilla
Des Moines Menace
07:00
Manitoba
Texas United
07:00
Blue Goose SC
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Boston
07:00
Bostong
Cedar star
07:00
New Jersey Copa
Kaw Valley
07:30
Chicago City SC
Davis Legacy SC
09:00
San Francisco Glens SC
Portland Timbers U23
09:00
PDX FC
Hippocampus of southern California
09:00
Ventura County Fusion
Tây Úc
Vòng 3
Balcatta FC
18:00
Stirling Macedonia
Cockburn City
18:30
Willip
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng 20
America SP (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Penapolense (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Andradina SP Youth
Osasco Audax Youth
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Ibrachina Youth
01:00
Paulista (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
Mogi Mirim (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Taquaritinga/SP Youth
Independente SP Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Brasilis FC U20
01:00
Itapirense Youth
Ituano (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
RB Bragantino Youth
01:00
CA Guacuano U20
Capivariano FC SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Juventus-AC (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Santos (Youth)
01:00
Mauaense SP Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Maua SP Youth
01:00
Jabaquara SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Santo Andre (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
EC Sao Bernardo U20
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Comercial-SP (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Brasil De Farroupilha/RS U20
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Francana Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
Noroeste (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Portuguesa Santista U20
01:00
Agua Santa SP Youth
Taubate (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Estanciano Youth
01:00
America-RJ U20
Canadian Championship
Vòng 2
Montreal Impact
06:00
Forge FC
Cavalry FC
08:00
Vancouver Whitecaps
Brazil Campeonato Amapaense
Vòng
Trem-AP
06:15
Sao Paulo AP
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
20:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
20:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 16
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Samgurali Tskh
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 9
Assyriska United IK
00:00
Trosa Vagnhärad SK
Ahlafors IF
00:00
Angered BK
Kumla
00:00
Karlslunds IF HFK
Stenungsunds IF
00:00
Herrestads AIF
Assyriska BK
00:00
Onsala BK
Eslovs BK
00:00
Hassleholms IF
Hogsby IK
00:00
Karlskrona AIF
IFK Hassleholm
00:00
FBK Balkan
Lidkopings FK
00:15
Grebbestads IF
Syrianska Botkyrka IF
00:30
Huddinge IF
Syrianska Eskilstuna IF
00:30
Varmbols FC
Ullared
00:30
Torslanda IK
Bergnasets AIK
00:30
Skelleftea FF
Sandvikens AIK FK
00:30
Skiljebo SK
IFK Osterakers Fk
01:00
IFK Stocksund
IFK Lidingo FK
01:15
Syrianska FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 24
WA Tlemcen
22:00
ES Setif
Finland Suomen Cup
Vòng 5
HAPK
21:30
Lahti
AC Oulu
22:00
Ilves Tampere II
SJK Akatemia
22:00
SJK Seinajoen
JIPPO
22:30
Atlantis
EPS Espoo
22:30
IFK Mariehamn
HJS Akatemia
22:30
Kiffen Helsinki
Vaasa VPS
22:30
Vantaa
FC Ilves-Kissat
22:59
PK-35 Vantaa
MP MIKELI
22:59
Jaro
JaPS
22:59
Komeetat
KTP Kotka
00:00
FC Haka
Brazil Serie B
Vòng 9
Londrina PR
05:00
Operario Ferroviario PR
Hạng 3 Áo
Vòng 12
USK Anif
23:30
SV Wals-Grunau
Allerheiligen
00:00
Vocklamarkt
Deutschlandsberger SC
00:00
SC Weiz
Santa Ana
00:00
ATSV Stadl Paura
FC Wels
00:00
WSC Hertha Wels
Italia Primavera
Vòng
Cagliari U19
22:00
Sampdoria Youth
Iraqi Premier League
Vòng 28
Al Quwa Al Jawiya
00:00
AL Najaf
Turkey A2 League U19
Vòng
Goztepe U19
16:00
Hatayspor U19
Eyupspor U19
16:00
Bursaspor U19
Tuzlaspor U19
16:00
Umraniyespor U19
Galatasaray U19
17:00
Besiktas JK U19
Buyuksehir BLD.Spor U19
17:00
Kayserispor U19
Ả Rập Xê Út
Vòng 29
Abha
01:00
Al-Feiha
Al Ahli Jeddah
01:00
Al Raed
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Ettifaq
01:00
Al Ittihad(KSA)
Al-Faisaly Harmah
01:00
Al-Tai
Al-Fateh
01:00
Al Hilal
Al-Hazm
01:00
Al-Nasr(KSA)
Al-Taawon
01:00
Al-Shabab(KSA)
Malaysia U19 Cup
Kuala Lumpur FA U19
15:45
Johor Darul Takzim U19
Lithuania cup
Vòng 2
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
18:00
Hegelmann Litauen
TransINVEST Vilnius
22:59
Lietava Jonava
Suduva
22:59
Banga Gargzdai
Hạng 2 Đan Mạch
Vòng 7
Kolding FC
00:00
Aarhus Fremad
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Platense
01:05
Belgrano
Gimnasia La Plata
03:10
Liniers
Italy C1
Vòng
Catanzaro
00:00
Padova
Feralpisalo
02:00
Palermo
Mongolia Second League
Vòng
Alliance FC
16:45
Khukh Arslanguud
Germany Regionalliga
Vòng 10
VfV Borussia 06 Hildesheim
00:00
FC Teutonia 05
Altona 93
01:45
FC Oberneuland
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
22:59
Tromso (nữ)
Porsanger (nữ)
00:00
Medkila (nữ)
Amazon Grimstad (nữ)
00:00
Sandefjord (nữ)
Molde (nữ)
00:00
Fortuna Alesund (nữ)
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 10
Aral Nukus
20:15
Xorazm Urganch
Mashal Muborak
20:15
Buxoro FK
Cúp Liên đoàn Thái Lan
Semi Final
Chonburi Shark FC
18:00
Prachuap Khiri Khan
Buriram United
19:00
Chiangrai United
Italy Serie D
Vòng 20
Cynthiabalonga
21:00
Giugliano
Acireale
21:00
FC Lamezia Terme
ASD Muravera
21:00
Aprilia
Trastevere Calcio
21:00
Vastese
Team Nuova Florida
21:00
Afragolese 1944
Cavese
21:00
Citta Di S. Agata
AS Ostia Mare
21:00
Insieme Formia
Lentigione
21:00
Correggese Calcio
Sassari Torres
21:00
Atletico Uri
USD Bitonto
21:00
Citta di Fasano
Vis Artena
21:00
Real Monterotondo
Azy based nano Bo
21:00
Novara
Arzachena
21:00
USD Latte Dolce
Carbonia
21:00
Gladiator
Cassino
21:00
ASD Lanusei
Recanatese
22:00
San Donato Tavarnelle
Ravenna
22:59
Carpi
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Linfield (nữ)
BRA D4
Gremio Anapolis
06:00
Brasiliense
Nữ Estonia
Vòng 1
JK Tallinna Kalev (nữ)
22:59
FC Lootos Polva (nữ)
India League Women
Vòng
ARA FC (nữ)
17:00
Sirvodem SC (nữ)
U19 Hungary
Vòng 12
Fehervar Videoton U19
18:00
Debrecin VSC U19
Ferencvarosi U19
19:00
Vasas U19
Belgian First Amateur Division
Vòng 6
Royal Knokke
01:00
RFC de Liege
FCV Dender EH
01:00
Dessel Sport
VĐQG Nữ Na Uy
Vòng 11
Sandviken (nữ)
22:59
Roa (nữ)
Arna Bjornar (nữ)
22:59
Kolbotn (nữ)
Stabaek (nữ)
22:59
Valerenga (nữ)
Lyn (nữ)
22:59
Avaldsnes (nữ)
Rosenborg BK (nữ)
22:59
LSK Kvinner (nữ)
Cyprus Cup
Chung kết
Ethnikos Achnas FC
22:59
Omonia Nicosia FC
Armenia Premier League
Vòng 35
FK Van Charentsavan
17:00
Noravank
FC Noah
19:00
Urartu
BKMA
20:30
Alashkert
Australia FFA Cup
Qual.
Northern Tigers
15:30
Manly United
Sydney United
16:30
Rockdale City Suns
Hạng 4 Áo
Vòng
Admira Villach
22:59
KAC 1909
ASV 13 Vienna
22:59
SV Wienerberger
FC Hochst
22:59
SC Gofis
SV Lochau
23:30
FC Alberschwende
St Michael Bleiburg
00:00
St Jakob/Rosental
ATSV Wolfsberg
00:00
SV Kraig
Feldkirchen
00:00
SV Lendorf
SV Wildon
00:00
TUS Heiligenkreuz
SK St.Andra
00:00
SK Maria Saal
SCU Kilb
01:00
Zwettl SC
SC Mannsworth
01:00
Waf Brigittenau
Langenrohr
01:00
USC Rohrbach
Czech Republic Ceska Fotbalova Liga
Vòng 34
Sigma Olomouc B
22:00
Slovan Rosice
Unicov
22:30
FC Vratimov
Velke Mezirici
22:30
Vysocina Jihlava B
Blansko
22:30
Vrchovina
Frydek-Mistek
22:30
SC Znojmo
Otrokovice
22:30
Slovacko II
Uhersky Brod
22:30
Banik Ostrava B
Hlucin
22:59
Zlin B
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Real Betis Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
01:00
Jaen Paraiso Interior Futsal
Palma Futsal
01:45
EiPozo Murcia Turistica Futsal
Czech Republic 5. Ligy
Vòng
MS Brno
22:30
Boskovice
Brazil national youth (U20) Football Championship
Barra SE U20
01:00
Rosario Central Sergipe U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Uruguay Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Ecuador Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Bolivia Soccer
02:30
Brazil Beach Soccer
Argentina Islands Beach Soccer
04:00
Paraguay Beach Soccer
Cúp FA Hàn Quốc
Vòng 4
Daejeon Korail
17:00
Daegu FC
Gyeongnam FC
17:00
Ulsan Hyundai FC
Jeonbuk Hyundai Motors
17:00
Ulsan Citizens
Jeonnam Dragons
17:00
Busan Transportation Corporation
Pohang Steelers
17:00
Seongnam FC
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gangwon FC
Bucheon FC 1995
17:00
Gwangju Football Club
FC Seoul
17:30
Jeju United
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 8
Gainare Tottori
16:30
Ehime FC
Estonia Champions League
Vòng 15
JK Tallinna Kalev
21:30
Vaprus Parnu
Trans Narva
23:30
FC Flora Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Angra Dos Reis RJ
01:00
America-RJ
CFRJ Marica RJ
01:00
Friburguense RJ
Volta Redonda
04:00
Goncalense
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Sheikh Russel KC
16:00
Uttar Baridhara SC
Botola Pro 1
Vòng 23
IRT Itihad de Tanger
02:30
Renaissance Sportive de Berkane
Australia Tasmania Super League Women