Kim Tuyền đối mặt với thách thức lớn tại giải vô địch Taekwondo châu Á 2022

Nam Phong

Thứ sáu, 10/06/2022 14:19 (GMT+7)

Võ sĩ Trương Thị Kim Tuyền của Việt Nam sẽ đối mặt phải những thách thức đáng kể trên hành trình bảo vệ Huy chương vàng giải vô địch Taekwondo châu Á.

Kim Tuyền nói riêng và đội tuyển Taekwondo nữ Việt Nam nói chung chuẩn bị tranh tài tại giải vô địch Taekwondo châu Á 2022. Giải đấu diễn ra từ ngày 22/6 tới ngày 27/6 tại Chuncheon (Hàn Quốc).

Kim Tuyền đối mặt với thách thức lớn tại giải vô địch Karatedo châu Á 2022 - Ảnh 2
Võ sĩ Kim Tuyền (giáp xanh) vừa tham dự SEA Games 31 ở hạng cân 46kg

Giải vô địch Taekwondo châu Á dành cho các nội dung đối kháng tổ chức 2 năm một lần, vào các năm chẵn. Tại giải đấu gần nhất, Trương Thị Kim Tuyền xuất sắc chinh phục thành công Huy chương vàng hạng cân 49kg.

49kg thực ra không phải hạng cân sở trường của Kim Tuyền. Võ sĩ 25 tuổi thường tranh tài tại hạng cân 46kg. Tuy nhiên, giải vô địch Taekwondo châu Á không có hạng cân 46kg và 49kg trở thành hạng cân thấp nhất.

Bên cạnh vấn đề về hạng cân, Trương Thị Kim Tuyền hứa hẹn gặp phải sự cạnh tranh quyết liệt từ Panipak Wongpattanakit. Võ sĩ của Thái Lan đã giành Huy chương vàng Olympic Tokyo 2020 ở hạng cân này. Trên hành trình chinh phục HCV Olympic Tokyo, Panipak đã đánh bại chính Kim Tuyền.

Kim Tuyền đối mặt với thách thức lớn tại giải vô địch Karatedo châu Á 2022 - Ảnh 1
Kim Tuyền xuất sắc vượt qua các võ sĩ khác để giành Huy chương vàng SEA Games 31

Tại SEA Games 31 vừa rồi, Panipak Wongpattanakit đã giành Huy chương vàng hạng cân 49kg. Trong khi đó, Kim Tuyền tham dự hạng cân 46kg và cũng giành Huy chương vàng.

Bên cạnh Trương Thị Kim Tuyền, ĐT Taekwondo nữ Việt Nam tham dự giải vô địch Karatedo châu Á với một vài gương mặt đáng chú ý khác. Trần Thị Ánh Tuyết (Huy chương bạc giải vô địch châu Á 2020), Bạc Thị Khiêm và Nguyễn Thị Hương là 3 trong số này.

TIN LIÊN QUAN

Giải vô địch Karatedo quốc gia 2021 bị dừng giữa chừng do VĐV và trọng tài mắc COVID-19

MMA 02/12/2021

Ngày 30/11 vừa qua, ban tổ chức Giải Karatedo vô địch quốc gia năm 2021 đã quyết định dừng giải đấu do một số VĐV và trọng tài có kết quả dương tính với COVID-19.

Kim Tuyền ngược dòng đẳng cấp, giành HCV Taekwondo đối kháng

Chiến thắng thuyết phục với tỷ số 10-6 ở trận chung kết trước đối thủ người Thái Lan, Chutikan Jongkolrattanawattana để giành HCV Taekwondo đối kháng hạng 46kg nữ.

Vĩnh Long thưởng 50 triệu đồng cho tấm HCV SEA Games 31 của Kim Tuyền

Tỉnh Vĩnh Long chi ra tổng cộng 330 triệu đồng cho những VĐV giành thành tích cao tại SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem UFC 276: Adesanya vs Cannonier trên kênh nào, ở đâu?

UFC 5 giờ trước

Xem UFC 276: Adesanya vs Cannonier ở đâu? Tìm hiểu kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA UFC 276: Adesanya vs Cannonier hôm nay nhanh nhất.

Nhận định, dự đoán kết quả UFC 276: Adesanya vs Cannonier

UFC 13 giờ trước

Nhận định kết quả võ tổng hợp MMA của UFC. Thethao.vn dự đoán kết quả trận đấu sự kiện UFC 276: Adesanya vs Cannonier hôm nay chính xác nhất.

Lịch thi đấu UFC 276: Adesanya vs Cannonier

UFC 13 giờ trước

Lịch thi đấu UFC 276. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ thuật tổng hợp MMA UFC 276: Adesanya vs Cannonier hôm nay nhanh nhất.

Võ sĩ Boxing Trần Văn An trở lại thi đấu

Boxing 22 giờ trước

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, đội Boxing Hà Nội chuẩn bị đón nhận một gương mặt mới mà cũ. Đó là võ sĩ Trần Văn An, người từng giành được nhiều danh hiệu ở các giải trong nước, bao gồm chức vô địch quốc gia 2019.

'Trận đấu Bokator của Duy Nhất là màn khởi động trước thềm World Games'

Trao đổi cùng Thethao.vn, một huấn luyện viên thuộc đội tuyển Muay Việt Nam cho biết trận đấu Bokator của Nguyễn Trần Duy Nhất tại Campuchia không đặt nặng kết quả thắng thua. Đây chỉ là một phần hành trình chinh phục World Games của 'độc cô cầu bại Muay Thái' trong thời gian tới.

Masvidal tuyên bố sẽ đánh cho McGregor 'phải giải nghệ'

UFC 1 ngày trước

Trong tuyên bố mới nhất, Jorge Masvidal nói anh muốn đấu với Conor McGregor trong ngày 'gã tai tiếng' trở lại đấu trường UFC. Võ sĩ này còn khẳng định mình sẽ đánh đối thủ tới mức McGregor không muốn trở lại lồng bát giác nữa.

Sẳm Minh Phát tiếp tục thi đấu trong sự kiện bảo vệ đai của Đinh Hồng Quân

Boxing 1 ngày trước

1 trong 5 trận đấu xuất hiện bên cạnh trận bảo vệ đai IBF Asia của Đinh Hồng Quân diễn ra giữa Sẳm Minh Phát và Frengky Rohi, tay đấm người Indonesia.

Đối thủ thách đấu giành đai IBF Asia từ Đinh Hồng Quân là ai?

Boxing 1 ngày trước

Theo thông báo từ võ sĩ Đinh Hồng Quân, anh chuẩn bị bước vào trận bảo vệ đai IBF Asia vào cuối tháng 7 tới. Người thách đấu giành đai từ anh là võ sĩ Philippines có tên Jules Victoriano.

Đinh Hồng Quân bảo vệ đai IBF Asia trước võ sĩ Philippines

Boxing 1 ngày trước

Vào ngày 30/7 tới, võ sĩ Đinh Hồng Quân sẽ bước vào trận đấu bảo vệ đai IBF Asia. Đối thủ lần này của anh là một võ sĩ Philippines có tên Jules Victoriano.

Amir Khan nhận 200 triệu USD, trở lại thượng đài đấu Pacquiao?

Boxing 1 ngày trước

Theo tiết lộ từ Amir Khan, tay đấm người Anh vừa được huyền thoại Philippines Manny Pacquiao tiếp cận để trao đổi về việc tổ chức một trận đấu Boxing nhà nghề.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Gambia FF Cup
Gambia Ports Authority
03:50
Red Hawks FC
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
Iceland 4 Deild
Vòng
Smari 2020
03:00
Hamar Hveragerdi
Alafoss
03:00
Golfklubbur Grindavikur
KB(ICE)
03:00
Lettir Reykjavik
Berserkir Midas
03:00
KF Hafnir
USA USL League Two
Vòng
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Chicago Fire Premier
05:30
Saint Louis U23
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
U19 Iceland
Fram/Ulfarnir U19
03:00
Fjolnir/Vaengir II U19
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Gimnasia La Plata
04:05
Flandria
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
CO Korhogo
22:59
AF Amadou Diallo Djekanou
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá