Huỳnh Hà Hữu Hiếu là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Ốc tiêu' của làng Muay Thái Việt Nam

Thành Dương

Thứ tư, 24/11/2021 06:23 (GMT+7)

Huỳnh Hà Hữu Hiếu là một trong những nhà vô địch Muay Thái thế giới của làng võ Việt. Cô đã giành được vô số thành tích đáng nể dù cả tuổi đời lẫn tuổi nghề còn rất trẻ.

Nữ võ sĩ Huỳnh Hà Hữu Hiếu sinh năm 1999, là con út trong gia đình. Hữu Hiếu rời quê Khánh Hòa lên Tp. HCM tập luyện từ sớm - cô bắt đầu với môn Muay Thái khi mới 13 tuổi. 

Vóc dáng nhỏ con, lại là thân con gái, gia đình thoạt tiên không ủng hộ quyết định theo đuổi võ thuật của nàng “Ốc tiêu”.

"Trước đây, mẹ không cho em tập vì kêu sợ em chấn thương nọ kia", Hữu Hiếu chia sẻ. “Ngày lên Tp. HCM, em nói với mẹ, là đây là môn con thích, con đam mê. Mẹ cứ để con tiếp tục.”

Huỳnh Hà Hữu Hiếu là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Ốc tiêu' của làng Muay Thái Việt Nam - Ảnh 1
Huỳnh Hà Hữu Hiếu là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Ốc tiêu' của làng Muay Thái Việt Nam (Ảnh Facebook)

Cao 1m58 và cân nặng 48kg, Hữu Hiếu chỉ như một cô bé “ốc tiêu” trong đội tuyển Muay Tp. HCM. Cô thường thua thiệt về thể hình trong sàn đấu, nhưng bù lại, Hữu Hiếu lại có lối đấu pháp vô cùng thông minh và ý chí bền bỉ.

Nhỏ con nhưng lì lợm và nhanh nhẹn, Hữu Hiếu chứng tỏ cái đam mê cùng tài năng thiên phú với Muay Thái bằng vô số chiến thắng.

Hơn 9 năm thi đấu, Hữu Hiếu gần như độc chiếm đấu trường quốc gia. Cô là nhà vô địch TP.HCM từ năm 2012 đến nay và thống trị đấu trường quốc gia từ năm 2014.

Hữu Hiếu từng 2 lần giành chức vô địch thế giới trẻ vào các năm 2013 và 2016. Cuối năm 2018, cô giành đai USC chuyên nghiệp trên sân nhà.

Không những thế, Huỳnh Hà Hữu Hiếu còn vang danh trên đấu trường quốc tế thông qua chiến thắng áp đảo tại sàn đấu Lethwei World Championship - đấu trường được xem là tàn bạo bậc nhất thế giới khi các võ sĩ bỏ găng và được phép dùng những đòn như húc đầu khi thi đấu.

Vốn có bộ kỹ thuật khá giống Muay Thái, Hữu Hiếu dễ dàng nhập cuộc và nhanh chóng hạ gục đối thủ người Myanmar ngay ở hiệp 1.

Huỳnh Hà Hữu Hiếu là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Ốc tiêu' của làng Muay Thái Việt Nam - Ảnh 2
Huỳnh Hà Hữu Hiếu giành đai vô địch trên đất bạn Thái Lan (Ảnh Facebook)

Tiếp đến tại Giải Vô địch Muay Thái Thế giới 2019 do IMFA tổ chức, Huỳnh Hà Hữu Hiếu đã gặp phải liên tiếp những khó khăn, đặc biệt là khi phải đối đầu với hạt giống số 1 của giải đấu - Ketmanee Chasing, nữ võ sĩ được xếp thứ 3 tại Muay nghiệp dư Thái Lan ngay ở bán kết. Đây được coi là trận chung kết sớm ở hạng 45kg nữ. 

Nhưng với bản lĩnh phi thường, Hữu Hiếu đã xuất sắc vượt qua đối thủ người Thái Lan và tiến sâu vào trận chung kết. Khi bước vào trận chung kết, Hữu Hiếu lại phải đón nhận thêm thử thách về mặt thể hình khi nữ võ sĩ Philippines - Rudzma Abubakar cao hơn cô một cái đầu.

Bằng quyết tâm và sự lì đòn, Hữu Hiếu liên tục ăn điểm bằng những pha lên gối và quật ngã ngay từ đầu trận. Nhờ đó cô đã giành được chiến thắng với điểm số sít sao 29/28, đăng quang ngôi vô địch Muay Thái thế giới khi mới 20 tuổi. 

Dù có thành tích ấn tượng đi cùng với lối đánh khéo léo vũ bão, Huỳnh Hà Hữu Hiếu cũng là một cô gái xinh đẹp. Trên đài võ người con gái ấy mạnh mẽ bao nhiêu thì ngoài đời Hữu Hiếu vẫn là cô gái dễ thương bấy nhiêu. 

Những hình ảnh hậu trường cũng cho thấy rằng, dù gai góc trên võ đài, Hữu Hiếu cũng có những phút giây rất nữ tính. Ngoại hình nhỏ nhắn là một bất lợi trên sàn thi đấu thì ngoài đời lại là một lợi thế nho nhỏ khiến bao chàng trai muốn che chở và bảo vệ. Nếu gặp Hữu Hiếu ngoài đời, ít ai tin rằng cô lại là nhà vô địch Muay thế giới bởi vẻ ngoài vô cùng đáng yêu và dễ gần.

Huỳnh Hà Hữu Hiếu là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Ốc tiêu' của làng Muay Thái Việt Nam - Ảnh 3
Huỳnh Hà Hữu Hiếu có lối đấu pháp vô cùng thông minh và ý chí bền bỉ 

Trái với sự nghiêm túc trên sàn thi đấu thì tính cách cởi mở, hồn nhiên của nữ võ sĩ cũng được rất nhiều fan yêu thích. Dù cho bộ môn mà cô theo đuổi là một bộ môn đầy khốc liệt, chấn thương và hơn thế nữa lại vô cùng thô bạo, nhưng nét nữ tính trong cô vẫn sáng lên như một nốt nhạc cao trong bản nhạc trầm. 

Hiện tại, Hữu Hiếu không còn là “tài năng trẻ” mà là một trong những gương mặt sáng giá trong làng Muay Thái Việt Nam.

Với những chiến thắng liên tiếp, Hữu Hiếu trong thời gian vừa qua đã giúp cô lọt vào danh sách những vận động viên được đầu tư trọng điểm. Nữ võ sĩ đang nỗ lực ngày đêm không ngừng nghỉ để chuẩn bị cho những trận đấu lớn hơn, nhiều khó khăn hơn. 

Cùng với 18 vận động viên trong nước, Huỳnh Hà Hữu Hiếu sẽ tham dự giải Vô địch thế giới Muay Thái tại Bangkok từ ngày 3 đến ngày 12 tháng 12. Trong số các vận động viên tham dự, Hữu Hiếu sở hữu bề dày thành tích rất tốt, do đó cô được kỳ vọng sẽ tỏa sáng ở giải này, đồng thời trở thành niềm hy vọng vàng cho kỳ SEA Games sắp tới tại Việt Nam. 

Sau tất cả, mong rằng mọi cống hiến, công sức, nỗ lực mà cô gái nhỏ đã bỏ ra sẽ đem lại kết quả như mong đợi cũng như vinh quang cho làng Muay Thái Việt Nam. 

TIN LIÊN QUAN

Đạt Nguyễn là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nhà Vô địch Boxing tay trần BKFC hạng Bantamweight

Boxing 02/11/2021

Võ sĩ gốc Việt - Đạt Nguyễn có tham vọng trở thành nhà vô địch Boxing tay trần ở hai hạng cân trong khuôn khổ giải đấu Bare Knuckle Fighting Championship - BKFC 22.

Nguyễn Trần Duy Nhất là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Độc cô cầu bại' của làng Muay Thái Việt Nam

MMA 19/11/2021

Là một võ sĩ nổi tiếng và được tất cả người hâm mộ Muay Thái biết đến, Nguyễn Trần Duy Nhất đã có những thành tựu đáng nể trong sự nghiệp võ thuật của mình.

Bùi Yến Ly là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về 'Nữ võ sĩ thép' của làng Muay Thái Việt Nam

MMA 23/11/2021

Bùi Yến Ly là một trong những cái tên nổi tiếng nhất trong làng Muay Thái Việt Nam, được mệnh danh là “Nữ võ sĩ thép” đồng thời là nữ võ sĩ có thành tích Muay Thái khủng nhất đất Việt.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

TRỰC TIẾP UFC 276: Adesanya vs Cannonier

UFC 7 giờ trước

Xem trực tiếp UFC 276: Adesanya vs Cannonier. Thethao.vn cung cấp kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA UFC 276: Adesanya vs Cannonier hôm nay nhanh nhất.

Khabib nói trận thắng McGregor là khoảnh khắc lớn nhất trong đời

UFC 7 giờ trước

Vào thời khắc được vinh danh trong Sảnh danh vọng UFC, võ sĩ Khabib Nurmagomedov đã chia sẻ về trận đấu lớn nhất trong cuộc đời mình. Đó là chiến thắng trước Conor McGregor vào 4 năm trước.

'Thánh nhọ' Drake bỏ 1 triệu USD đặt cược Adesanya thắng Cannonier ở UFC 276

UFC 7 giờ trước

Chưa đầy 1 ngày trước khi trận đấu giữa Israel Adesanya và Jared Cannonier trong khuôn khổ UFC 276 diễn ra, siêu sao ca nhạc Drake đã bỏ 1 triệu USD đặt cược cho The Last Stylebender.

Trần Quang Lộc chạm trán võ sĩ Uganda ở vòng loại Lion Championship

MMA 1 ngày trước

'Quái vật da nâu' Trần Quang Lộc, một trong những võ sĩ thi đấu võ tổng hợp MMA đầu tiên của Việt Nam sẽ đấu vòng loại Lion Championship trước một đấu thủ ngoại quốc.

4 võ sĩ nước ngoài dự vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam

MMA 1 ngày trước

Theo lịch thi đấu vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam, có 4 võ sĩ ngoại quốc đăng ký thi đấu. Họ sẽ tanh tài vào ngày 9 và 10/7 tới tại TP Hồ Chí Minh.

Lịch thi đấu giải vô địch Kickboxing trẻ toàn quốc 2022

Lịch thi đấu giải vô địch Kickboxing trẻ toàn quốc 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải vô địch trẻ toàn quốc môn Kickboxing năm 2022 hôm nay mới nhất.

Israel Adesanya tuyên bố thưởng 3 triệu USD nếu bị phát hiện dùng doping

UFC 1 ngày trước

Trước cáo buộc sử dụng doping, Israel Adesanya cho biết anh sẵn sàng treo thưởng 3 triệu USD cho bất kỳ ai chứng minh được nhà vô địch UFC có sử dụng trong khi thi đấu.

Liên đoàn Boxing châu Á gửi lời chúc mừng sinh nhật Chủ tịch VBF

Boxing 2 ngày trước

Trong buổi chiều 30/6, Fanpage của Liên đoàn Boxing châu Á (ASBC) đã gửi lời chúc mừng sinh nhật đến ông Trần Minh Tiến, Chủ tịch Liên đoàn Quyền Anh Việt Nam (VBF).

Vòng loại phía Nam giải MMA Lion Championship diễn ra trong 2 ngày

MMA 2 ngày trước

Khác với vòng loại khu vực phía Bắc và miền Trung - Tây Nguyên, vòng loại phía nam của giải vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam 2022 - Lion Championship sẽ diễn ra trong vòng 2 ngày.

Tuyển Boxing TPHCM và Quân Đội đấu tập trước giải trẻ toàn quốc

Boxing 2 ngày trước

Để chuẩn bị cho Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022, hai đội tuyển Boxing của Thành phố Hồ Chí Minh và Quân Đội đã tiến hành đấu tập nhằm cọ xát, nâng cao trình độ cho các võ sĩ.

V-League
Vòng 5
SHB Đà Nẵng
17:00
Hà Nội FC
Nam Định FC
18:00
Becamex Bình Dương
U19 Đông Nam Á
Timor Leste U19
15:00
U19 Lào
Singapore U19
19:00
Cambodia U19
Hàn Quốc
Vòng 19
Daegu FC
17:00
Suwon City
Suwon Samsung Bluewings
17:30
Incheon United
Giao hữu quốc tế
North District FC
14:30
Sham Shui Po
CS Universitatea Craiova
16:00
Heidenheimer
Shatin SA
16:45
Wofoo Tai Po
Universitaea Cluj
18:00
NK Aluminij
SV Kirchanschoring
18:00
Wacker Burghausen
Radomiak Radom
18:00
Arka Gdynia
Bischofswerdaer FV
18:30
BSG Chemie Leipzig
FC Twente Enschede
19:00
Nordsjaelland
WSG Wattens
20:00
Nurnberg
FC Teutonia 05
20:00
Lupo-Martini Wolfsburg
Schwarz-Weiss Essen
20:00
Rot-Weiss Essen
TSG Sprockhovel
20:00
FSV Duisburg
Otrokovice
20:00
MFK Dubnica nad Vahom
Waldgirmes
20:00
SG Viktoria Bronnzell
Karlsruher SC
20:30
Werder Bremen
Lokomotiv Moscow
20:30
Fakel
Gosport Borough
21:00
Portsmouth
Tubize
21:00
Zulte-Waregem
Schalke 04 (Youth)
22:00
SpVgg Vreden 1921
Radomlje
22:00
Slask Wroclaw
FC Krasnodar
22:59
FK Forte Taganrog
Zenit St. Petersburg
00:00
Crvena Zvezda
Real Potosi
02:00
Aurora
Giao Hữu ĐTQG
Latvia U17
19:00
Lithuania U17
Colombia U17
07:00
Bolivia U17
VĐQG Thụy Điển
Vòng 12
Djurgardens
20:00
Hammarby
Varbergs BoIS FC
20:00
IFK Varnamo
Hacken
22:30
Elfsborg
IFK Norrkoping FK
22:30
IK Sirius FK
Hạng nhất Việt Nam
Vòng 5
Công An Nhân Dân
15:30
Bình Phước
Đồng Tâm Long An
17:00
Huế FC
Phố Hiến
18:00
Quảng Nam FC
Na Uy
Vòng 12
Sarpsborg 08
22:59
Sandefjord
Kristiansund BK
22:59
Lillestrom
Ham-Kam
22:59
Molde
Aalesund FK
22:59
Stromsgodset
Viking
01:00
Rosenborg
VĐQG Mexico
Vòng 1
Necaxa
05:00
Toluca
Chivas Guadalajara
05:05
FC Juarez
Tigres UANL
07:05
CDSyC Cruz Azul
Club America
09:05
Atlas
Pumas U.N.A.M.
00:00
Club Tijuana
Atletico San Luis
05:00
Club Leon
Santos Laguna
07:05
Monterrey
Trung Quốc
Vòng 8
Meizhou Hakka
15:30
Shenzhen FC
Dalian Pro
16:30
Changchun Yatai
Tianjin Tigers
16:30
Beijing Guoan
Shandong Taishan
18:30
Guangzhou City
Wuhan three town
18:30
Shanghai Shenhua
Zhejiang Greentown
19:00
Henan Songshan Longmen
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 24
Tokyo Verdy
16:00
FC Ryukyu
VĐQG Brazil
Vòng 15
Ceara
05:00
Internacional RS
Santos
05:00
Flamengo
Palmeiras
07:00
Atletico Paranaense
Avai FC SC
21:00
Cuiaba
Atletico Clube Goianiense
02:00
Sao Paulo
Coritiba PR
04:00
Fortaleza
America MG
04:00
Goias
VĐQG Chile
Vòng 16
Universidad de Chile
04:30
Union La Calera
Huachipato
07:00
Curico Unido
Deportes La Serena
02:00
O.Higgins
Palestino
03:00
Union Espanola
Nublense
03:00
Audax Italiano
Universidad de Chile
03:00
Union La Calera
Deportes La Serena
03:00
O.Higgins
Cobresal
03:00
CSD Antofagasta
Everton CD
03:00
Colo Colo
Univ Catolica
03:00
Coquimbo Unido
Univ Catolica
04:30
Coquimbo Unido
Cobresal
07:00
CSD Antofagasta
VĐQG Argentina
Vòng 6
Gimnasia La Plata
06:30
Defensa Y Justicia
Union Santa Fe
22:59
Lanus
Barracas Central
01:00
San Lorenzo
Sarmiento Junin
04:00
Racing Club
CA Huracan
07:00
River Plate
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 24
Chungnam Asan
16:00
Busan I Park
Seoul E-Land FC
18:00
Jeonnam Dragons
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Caracas FC
06:15
Zulia FC
Portuguesa FC
03:00
Deportivo Tachira
Deportivo La Guaira
04:00
Carabobo FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Iceland
Vòng 10
Throttur Reykjavik
22:59
Volsungur husavik
Malaysia
Vòng 12
Negeri Sembilan
19:15
Sabah
Negeri Sembilan
19:15
Sabah
Terengganu
20:00
Pahang
Terengganu
20:00
Pahang
Korea League 4
Vòng 21
Daejeon Hana Citizen II
14:00
Jungnang Chorus Mustang FC
Chuncheon Citizen
15:00
Gangwon II
Seoul United
15:00
Geoje Citizen
Yangpyeong
15:00
Pyeongchang FC
Jinju Citizen
16:00
Daegu FC II
Kazakhstan Premier League
Vòng 16
Lokomotiv Astana
20:00
Maktaaral
FC Kairat Almaty
22:00
Akzhayik Oral
FK Aksu
22:00
Kyzylzhar Petropavlovsk
Canadian Premier League
Vòng 7
Forge FC
03:00
Atletico Ottawa
Latvia Division 2
Vòng 10
Jelgava
19:00
Olaine
Rezekne/BJSS
21:00
Salaspils
Myanmar Professional League
Vòng 2
Ayeyawady united
15:30
Laconi Lian
FFSA Premier League
Vòng 17
Adelaide United FC (Youth)
12:00
Cumberland United FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Indy Eleven
06:30
Miami FC
Atlanta United FC II
06:30
El Paso Locomotive FC
Tampa Bay Rowdies
06:30
Memphis 901
Louisville City FC
07:00
Birmingham Legion
San Antonio
08:00
Charleston Battery
Monterey Bay FC
09:00
New Mexico United
Las Vegas Lights
09:30
Detroit City
Phoenix Rising FC
09:30
Orange County Blues FC
Loudoun United
06:30
Tulsa Roughneck
Europe BSWCP
Division A
Spain Beach Soccer
18:30
Azerbaijan Beach Soccer
Poland Beach Soccer
21:00
France Beach Soccer
Italy Beach Soccer
22:30
Ukraine Beach Soccer
Portugal Beach Soccer
01:00
Switzerland Beach Soccer
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Ismaily
22:59
Ghazl El Mahallah
Future PA
22:59
Enppi
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
02:00
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
02:00
Cortulua
Deportivo Pereira
02:00
Alianza Petrolera
Envigado FC
02:00
America de Cali
La Equidad
02:00
Independiente Santa Fe
Patriotas FC
02:00
Atletico Junior Barranquilla
Union Magdalena
02:00
Deportiva Once Caldas
Deportes Tolima
02:00
Dep.Independiente Medellin
Millonarios
02:00
Deportivo Pasto
Deportivo Cali
02:00
Jaguares de Cordoba
NSW Premier League
Vòng 18
Sydney Olympic
13:00
Sydney United
Sydney FC (Youth)
13:30
Blacktown City Demons
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney FC U20
13:30
Blacktown City FC U20
Sydney Olympic U20
15:15
Sydney United 58 U20
Mexico U20
Vòng 1
San Luis U20
21:00
Leon U20
Pumas U20
21:00
Club Tijuana U20
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 4
Villa San Carlos
01:00
Ituzaingo
UAI Urquiza
01:30
CA Fenix Pilar
Latvian Higher League
Vòng 20
Tukums-2000
22:00
Metta/LU Riga
USA Women
Vòng 7
Sky Blue FC (nữ)
06:00
Chicago Red Stars (nữ)
San Diego Wave (nữ)
04:00
Washington Spirit (nữ)
Orlando Pride (nữ)
07:00
Racing Louisville (nữ)
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
02:00
Independiente de Cauquenes
CD Provincial Ranco
02:30
Colchagua CD
Osorno
02:30
CD Rancagua Sur
Lota Schwager
02:30
Linares Unido
Nigerian Premier League
Vòng 36
Wikki Tourist
22:00
Akwa United
Kwara United
22:00
Nasarawa United
MFM FC
22:00
Niger Tornadoes FC
Plateau United
22:00
Lobi Stars
Remo Stars
22:00
Enyimba
Rivers United
22:00
Kano Pillars
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
13:30
Blacktown Spartans(nữ)
Aime Rigi (nữ)
14:00
University of Sydney (nữ)
Illawarra Stingrays (nữ)
14:00
Bankstown City Lions (nữ)
NWS Spirit (nữ)
15:30
Maca Searle (nữ)
Apia L Tigers (nữ)
16:10
Northern Tigers FC (nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Alabama
04:30
Apotheos
Magia Futbol Academy
05:00
Miami Beach CF
Erie Commodores
06:00
FC Buffalo
Hartford City FC
06:00
Valeo FC
Richmond Kickers
06:00
North Carolina
Australian cloth
Vòng 15
Newmarket SFC
13:00
Centenary Stormers
Bayside United FC
14:00
Mount Gravatt Hawks
St George Willawong FC
14:00
The Lakes
WAUS WD1
Vòng
Fremantle City FC (nữ)
14:00
NTC Football West (nữ)
Perth SC (nữ)
14:00
Murdoch University Melville FC (nữ)
Tajikistan
Vòng 11
Ravshan Kulob
19:30
FK Eskhata
Ravshan Zafarobod
19:30
FC Khatlon
Regar-TadAZ Tursunzoda
19:30
FC Istiklol Dushanbe
Singapore
Vòng 14
Tanjong Pagar Utd
16:30
Lion City Sailors
Belarus Reserve League
Vòng
Bate Borisov Reserves
17:00
Energetik-BGU Minsk Reserves
Belshina Babruisk Reserve
17:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Dinamo Minsk Reserves
17:00
FC Isloch Reserves
Dnepr Mogilev Reserves
17:00
FC Minsk Reserves
FC Gomel Reserves
17:00
Neman Grodno Reserves
FC Vitebsk Reserves
17:00
Dinamo Brest Reserves
Torpedo Zhodino Reserves
17:00
FC Slutsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Senegal (nữ)
22:00
Uganda (nữ)
Cameroon (nữ)
00:00
Zambia (nữ)
Tunisia (nữ)
03:00
Togo(w)
ACT Premier League
Vòng 12
Canberra FC
12:00
Belconnen United
Gungahlin United
12:00
OConnor Knights
USA USL League Two
Vòng
Morris Elite
05:30
Long Island Rough Riders
Reading United
06:00
West Chester United
Fort Wayne FC
06:00
South Bend Lions
FC Miami City
06:00
The Villages
Oakland County FC
06:00
Flint City Bucks
Tri Cities FC
06:00
South Georgia Tormenta B
West Virginia Alliance FC
06:00
Charlotte Independ B
Lionsbridge FC
06:00
Virginia Beach City
Chicago City SC
06:00
Springfield ASC
AHFC Royals
07:00
Barrasso valley
Peoria
07:00
Thunder Bay cold
Golden State Force
08:00
Project 51O
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
Atletas Kaunas
16:00
FK Panevezys-2
Atletas Kaunas
16:00
FK Panevezys-2
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
21:00
Banga Gargzdai B
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
21:00
Banga Gargzdai B
VĐQG Belarus
Vòng 13
FK Vitebsk
20:00
Dinamo Brest
BATE Borisov
22:00
Energetik-BGU Minsk
FC Gomel
00:00
Neman Grodno
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Rappe GOIF
19:00
Oskarshamns AIK
Lucksta IF
20:00
IFK Ostersund
IFK Lulea
21:00
Umea FC
Nhật bản
Vòng 15
Ehime FC (nữ)
13:00
Nippon Sport Science Universit (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
13:00
Speranza Takatsuki(nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
15:00
Angeviolet Hiroshima (nữ)
QLD Division 1
Vòng 16
Ipswich knights SC
12:00
Southside Eagles
Sunshine Coast FC
13:15
Western Pride
Caboolture FC
15:00
Rochedale Rovers
Hạng 2 Paraguay
Vòng 15
Atletico Colegiales
21:00
2 de Mayo PJC
Sol de America Pastoreo
21:00
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 16
Nautico (PE)
04:30
Gremio Novorizontin
CRB AL
06:30
Guarani SP
Ponte Preta
21:00
Tombense
Vasco da Gama
02:00
Sport Club Recife PE
Bahia
02:00
Gremio (RS)
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
22:00
AI Kahrabaa
Arbil
22:00
Al Karkh
Al Zawraa
00:30
AL Najaf
Kazakhstan Division 1
Vòng 10
Yassy Turkistan
19:00
Baikonur
Nhật Bản Football League
Vòng 14
Matsue City FC
13:00
Mio Biwako Shiga
Veertien Kuwana
13:00
Criacao Shinjuku
Kochi United
13:00
Maruyasu Industries
Hạng 4 Hàn Quốc
Vòng 19
Pocheon FC
15:00
Ulsan Citizens
Dangjin Citizen
17:00
Gangneung City
Hwaseong FC
17:00
Busan Transportation Corporation
Hạng 2 Estonia
Vòng 19
Tallinna FC Levadia B
22:59
Viimsi MRJK
Singapore National Football League
Vòng
Mattar Sailors FC
16:00
Katong FC
Racing Club Warwick FC
18:30
Yishun Sentek Mariners
Bolivia Primera Division
Vòng 3
Independiente Petrolero
06:30
Blooming
Oriente Petrolero
06:30
The Strongest
Nacional Potosi
02:00
Aurora
Club Guabira
04:15
Always Ready
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
CD La Union Pujili
03:00
Independiente Jose Teran
Olmedo Riobamba
06:00
Mushuc Runa
European Women
Vòng bảng
France (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
Norway (nữ) U19
01:00
Sweden (nữ) U19
Germany (nữ) U19
01:00
England (nữ) U19
Trinidad & Tobago
Vòng
National Defense Forces
06:00
Real West Fort
VĐQG Peru
Vòng 19
EM Deportivo Binacional
06:00
FC Carlos Stein
Carlos Manucci
00:00
Sporting Cristal
Sport Huancayo
03:00
FC Carlos Stein
Sport Boys
03:00
Sport Huancayo
Univ.Cesar Vallejo
03:00
Universitario De Deportes
Cusco FC
03:00
Sporting Cristal
AD Tarma
03:00
Alianza Lima
Academia Deportiva Cantolao
03:00
Cienciano
Alianza Atletico Sullana
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:00
Alianza Atletico Sullana
Alianza Lima
03:00
Sport Boys
Deportivo Municipal
03:00
AD Tarma
Atletico Grau
03:00
UTC Cajamarca
Universitario De Deportes
08:00
UTC Cajamarca
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Guangxi Baoyun FC
15:00
Nantong Zhiyun
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Suzhou Dongwu
Hong Kong Division Three League Cup
Sun Pegasus
14:30
Fukien AC
Tuen Mun FC
14:30
Lung Moon FC
Wing Go FC
16:30
Sài Gòn
City FC
16:30
Ornament FC
Norway 2.Liga
Vòng 13
Sotra
17:45
Orn-Horten
Vard Haugesund
19:00
Ullern FC
Staal Jorpeland
20:00
Moss
Egersunds IK
21:00
Strommen
Kvik Halden
22:59
Odd Grenland 2
BRA D4
CS Esportivo AL
05:00
Lagarto
Amazonas FC
02:00
Trem-AP
Costa Rica MS
02:30
Ipora EC
Icasa CE
03:00
Crato CE
Humaita AC
05:00
Rio Branco AC
Canadian Premier Soccer League
Vòng 6
Italia Shooters
01:00
SC Scarborough Ontario
Brantford Galaxy SC
03:00
Toronto Falcons
FC Vorkuta
05:00
Serbian White Eagles
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 10
LaPa
20:00
PK Keski Uusimaa
KuPS (Youth)
22:30
KaPa
GrIFK Kauniainen
22:30
Vantaa
Australia Queensland Woman Cup
Sunshine Coast Wanderers (nữ)
13:00
Gold Coast city (nữ)
Brazil Youth
Vòng bảng
Corinthians Paulista (Youth)
02:00
Fluminense RJ (Youth)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane Roar (Youth)
14:15
Capalaba Bulldogs
Sunshine Coast Wanderers FC
15:15
Queensland Lions SC
Brisbane Olympic United FC
15:15
Moreton Bay United
Peru B League
Vòng
Molinos El Pirata
03:00
Juan Aurich
Deportivo Llacuabamba
03:00
Union Huaral
CD Alfonso Ugarte de Puno
03:00
Comerciantes Unidos
Cusco FC
03:00
Deportivo Union Comercio
Sport Chavelines Juniors
03:30
Alianza Universidad
Los Chankas
03:30
CD Coopsol
Chile Primera B
Vòng 18
Santiago Morning
23:30
Barnechea
Puerto Montt
23:30
CD Magallanes
Hạng nhất Na Uy
Vòng 12
KFUM Oslo
20:00
Sogndal
Skeid Oslo
20:00
Grorud
Mjondalen IF
20:00
Stabaek
Argentine Torneo A
Vòng
CA Juventud Unida San Luis
21:00
Desamparados
Defensores Pronunciamiento
01:00
Sarmiento Resistencia
Liniers Bahia Blanca
01:00
Deportivo Camioneros
Sportivo Penarol
01:00
Villa Mitre
Union Sunchales
01:00
Sportivo Belgrano
Club Circulo Deportivo
01:00
Estudiantes de San Luis
Ferro Carril Oeste Gral Pico
01:30
Club Cipolletti
CDA Monte Miaz
02:00
Olimpo Bahia Blanca
G.San Martin Formosa
02:00
Douglas Haig
Gimnasia yTiro
02:00
Racing de Cordoba
Sportivo Las Parejas
02:30
Juventud U.Gualeguaychu
Central Norte Salta
03:00
Defensores Belgrano (VR)
Australia NPL Queensland U23