Giải Vô địch Quốc gia Jiu Jitsu năm 2021 chính thức tổ chức từ ngày 24 đến 31/12

Thành Dương

Thứ hai, 06/12/2021 19:45 (GMT+7)

Liên đoàn Jiu Jitsu Việt Nam ban hành điều lệ thi đấu, Giải Vô địch Quốc gia Jiu Jitsu năm 2021 chính thức tổ chức từ ngày 24 đến 31/12

Để chuẩn bị cho công tác tổ chức giải Vô địch Quốc gia Jiu Jitsu năm 2021, Liên đoàn Jiu Jitsu đã ban hành điều lệ thi đấu vào đầu tháng 12 vừa rồi. 

Giải vô địch Jiu Jitsu toàn quốc sẽ được diễn ra từ ngày 24 đến ngày 31 tháng 12 năm 2021. Địa điểm thi đấu là Trường Đại học TDTT Bắc Ninh, phường Trang Hạ, thành phố Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh.

Theo điều lệ, giải đấu năm nay được tổ chức trên tinh thần hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thể thao theo gương Bác Hồ vĩ đại”, thu hút đông đảo quần chúng nhân dân tham gia tập luyện nhằm phát triển phong trào tập luyện bộ môn Jiu Jitsu tại Việt Nam.

Giải Vô địch Quốc gia Jiu Jitsu năm 2021 chính thức tổ chức từ ngày 24 đến 31/12 - Ảnh 2
Đội tuyển Jiu Jitsu quốc gia Việt Nam (Ảnh Facebook)

Bên cạnh đó, giải đấu cũng là cơ hội để các vận động viên tranh tài, cọ xát, vừa là dịp để rà soát lực lượng nhằm tuyển chọn ra các vận động viên xuất sắc vào đội tuyển quốc gia chuẩn bị cho SEA Games 31, ASIAD 19 năm 2022.

Hơn nữa, Giải vô địch Quốc gia còn là dịp để đánh giá công tác huấn luyện, trình độ chỉ đạo, tổ chức, điều hành thi đấu của cán bộ, trọng tài, huấn luyện viên.

Giải Vô địch Quốc gia Jiu Jitsu năm 2021 chính thức tổ chức từ ngày 24 đến 31/12 - Ảnh 3
Giải Vô địch Quốc gia năm nay là cơ hội để các vận động viên cọ xát để chuẩn bị cho SEA Games 31 (Ảnh Facebook)

Ở giải đấu năm nay, ngoài việc các vận động viên phải đảm bảo lý lịch và các tiêu chuẩn thi đấu ra, điều lệ còn quy định các võ sĩ phải thực hiện đầy đủ các biện pháp phòng chống dịch theo tinh thần Nghị quyết 128 của Chính phủ và các quy định của tỉnh Bắc Ninh về phòng chống dịch Covid 19.

Năm nay, các vận động viên sẽ thi đấu ở 4 nội dung: Newaza Gi (14 hạng cân), Newaza NoGi (14 hạng cân), Fighting (7 hạng cân) và Duo Show (bao gồm Đôi nam, đôi nữ và đôi nam nữ).

TIN LIÊN QUAN

Thi đấu xuất thần, Dương Thị Thanh Minh giành HCB cho Jiu Jitsu Việt Nam

Dương Thị Thanh Minh đã có một ngày thi đấu với phong độ rất tốt để đem lại chiếc huy chương Bạc cho đội tuyển Jiu Jitsu Việt Nam.

Phùng Thị Huệ mang về chiếc HCV cho đội tuyển Jiu Jitsu Việt Nam trong ngày thi đấu cuối cùng

Việt Nam có thể tự hào khi chúng ta đã có nhà vô địch thế giới đầu tiên ở bộ môn Jiu Jitsu - Phùng Thị Huệ.

Chồng Hà Hồ 'lên vạch' đầu tiên: Ai rồi cũng phải học Jiu Jitsu thôi!

Nam diễn viên người Thụy Điển gốc Việt - Kim Lý mừng rỡ khi được lên đai trắng 1 đẳng ở môn Brazilian Jiu-Jitsu (BJJ).

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Adesanya bảo vệ đai UFC thành công, giúp Drake thoát danh 'thánh nhọ'

UFC 43 phút trước

Là người bước vào lồng bát giác cuối cùng ở sự kiện UFC 276, võ sĩ Israel Adesanya đã đánh bại đối thủ Jared Cannonier để bảo vệ thành công đai UFC hạng Middleweight.

Volkanovski đánh bại Holloway lần thứ 3, bảo vệ thành công đai UFC

UFC 56 phút trước

Ở trận đấu trong khuôn khổ sự kiện UFC 276, võ sĩ Alexander Volkanovski đã đánh bại Max Holloway bằng tính điểm, qua đó bảo vệ thành công đai vô địch UFC hạng cân Featherweight.

TRỰC TIẾP UFC 276: Adesanya vs Cannonier

UFC 1 ngày trước

Xem trực tiếp UFC 276: Adesanya vs Cannonier. Thethao.vn cung cấp kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA UFC 276: Adesanya vs Cannonier hôm nay nhanh nhất.

Khabib nói trận thắng McGregor là khoảnh khắc lớn nhất trong đời

UFC 1 ngày trước

Vào thời khắc được vinh danh trong Sảnh danh vọng UFC, võ sĩ Khabib Nurmagomedov đã chia sẻ về trận đấu lớn nhất trong cuộc đời mình. Đó là chiến thắng trước Conor McGregor vào 4 năm trước.

'Thánh nhọ' Drake bỏ 1 triệu USD đặt cược Adesanya thắng Cannonier ở UFC 276

UFC 1 ngày trước

Chưa đầy 1 ngày trước khi trận đấu giữa Israel Adesanya và Jared Cannonier trong khuôn khổ UFC 276 diễn ra, siêu sao ca nhạc Drake đã bỏ 1 triệu USD đặt cược cho The Last Stylebender.

Trần Quang Lộc chạm trán võ sĩ Uganda ở vòng loại Lion Championship

MMA 2 ngày trước

'Quái vật da nâu' Trần Quang Lộc, một trong những võ sĩ thi đấu võ tổng hợp MMA đầu tiên của Việt Nam sẽ đấu vòng loại Lion Championship trước một đấu thủ ngoại quốc.

4 võ sĩ nước ngoài dự vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam

MMA 2 ngày trước

Theo lịch thi đấu vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam, có 4 võ sĩ ngoại quốc đăng ký thi đấu. Họ sẽ tanh tài vào ngày 9 và 10/7 tới tại TP Hồ Chí Minh.

Lịch thi đấu giải vô địch Kickboxing trẻ toàn quốc 2022

Lịch thi đấu giải vô địch Kickboxing trẻ toàn quốc 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải vô địch trẻ toàn quốc môn Kickboxing năm 2022 hôm nay mới nhất.

Israel Adesanya tuyên bố thưởng 3 triệu USD nếu bị phát hiện dùng doping

UFC 2 ngày trước

Trước cáo buộc sử dụng doping, Israel Adesanya cho biết anh sẵn sàng treo thưởng 3 triệu USD cho bất kỳ ai chứng minh được nhà vô địch UFC có sử dụng trong khi thi đấu.

Liên đoàn Boxing châu Á gửi lời chúc mừng sinh nhật Chủ tịch VBF

Boxing 3 ngày trước

Trong buổi chiều 30/6, Fanpage của Liên đoàn Boxing châu Á (ASBC) đã gửi lời chúc mừng sinh nhật đến ông Trần Minh Tiến, Chủ tịch Liên đoàn Quyền Anh Việt Nam (VBF).

Giao hữu quốc tế
Israel U20
22:00
Srbija C.Gora U20
Radomlje
22:30
Slask Wroclaw
Bulgaria U20
22:59
North Macedonia U20
FC Krasnodar
22:59
FK Forte Taganrog
Universitaea Cluj
23:00
NK Aluminij
Zenit St. Petersburg
00:00
Crvena Zvezda
Real Potosi
02:00
Aurora
Giao Hữu ĐTQG
Colombia U17
07:00
Bolivia U17
VĐQG Thụy Điển
Vòng 12
Hacken
22:30
Elfsborg
IFK Norrkoping FK
22:30
IK Sirius FK
Na Uy
Vòng 12
Sarpsborg 08
22:59
Sandefjord
Kristiansund BK
22:59
Lillestrom
Ham-Kam
22:59
Molde
Aalesund FK
22:59
Stromsgodset
Viking
01:00
Rosenborg
VĐQG Mexico
Vòng 1
Pumas U.N.A.M.
00:00
Club Tijuana
Atletico San Luis
05:00
Club Leon
Santos Laguna
07:05
Monterrey
VĐQG Brazil
Vòng 15
Atletico Clube Goianiense
02:00
Sao Paulo
Coritiba PR
04:00
Fortaleza
America MG
04:00
Goias
VĐQG Chile
Vòng 16
Deportes La Serena
02:00
O.Higgins
Palestino
03:00
Union Espanola
Nublense
03:00
Audax Italiano
Universidad de Chile
03:00
Union La Calera
Deportes La Serena
03:00
O.Higgins
Cobresal
03:00
CSD Antofagasta
Everton CD
03:00
Colo Colo
Univ Catolica
03:00
Coquimbo Unido
Univ Catolica
04:30
Coquimbo Unido
Cobresal
07:00
CSD Antofagasta
VĐQG Argentina
Vòng 6
Union Santa Fe
22:59
Lanus
Barracas Central
01:00
San Lorenzo
Sarmiento Junin
04:00
Racing Club
CA Huracan
07:00
River Plate
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Portuguesa FC
03:00
Deportivo Tachira
Deportivo La Guaira
04:00
Carabobo FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Iceland
Vòng 10
Throttur Reykjavik
22:59
Volsungur husavik
Canadian Premier League
Vòng 7
Forge FC
03:00
Atletico Ottawa
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Loudoun United
06:30
Tulsa Roughneck
Europe BSWCP
Division A
Portugal Beach Soccer
01:00
Switzerland Beach Soccer
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Ismaily
22:59
Ghazl El Mahallah
Future PA
22:59
Enppi
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
02:00
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
02:00
Cortulua
Envigado FC
02:00
America de Cali
La Equidad
02:00
Independiente Santa Fe
Deportes Tolima
02:00
Dep.Independiente Medellin
Millonarios
02:00
Deportivo Pasto
Deportivo Cali
02:00
Jaguares de Cordoba
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 4
Villa San Carlos
01:00
Ituzaingo
UAI Urquiza
01:30
CA Fenix Pilar
USA Women
Vòng 7
San Diego Wave (nữ)
04:00
Washington Spirit (nữ)
Orlando Pride (nữ)
07:00
Racing Louisville (nữ)
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
02:00
Independiente de Cauquenes
CD Provincial Ranco
02:30
Colchagua CD
Osorno
02:30
CD Rancagua Sur
Lota Schwager
02:30
Linares Unido
Nigerian Premier League
Vòng 36
MFM FC
22:00
Niger Tornadoes FC
Rivers United
22:05
Kano Pillars
Lithuania II Lyga
Vòng
FK Transinvest
22:30
Vilnius FK Zalgiris C
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Cameroon (nữ)
00:00
Zambia (nữ)
Tunisia (nữ)
03:00
Togo(w)
USA USL League Two
Vòng
Lionsbridge FC
06:00
Virginia Beach City
Chicago City SC
06:00
Springfield ASC
AHFC Royals
07:00
Barrasso valley
Peoria
07:00
Thunder Bay cold
Golden State Force
08:00
Project 51O
VĐQG Belarus
Vòng 13
FC Gomel
00:00
Neman Grodno
Brazil Serie B
Vòng 16
Vasco da Gama
02:00
Sport Club Recife PE
Bahia
02:00
Gremio (RS)
Giải trẻ Peru
Vòng
Sport Chavelines Juniors Reserves
22:59
Atletico Grau Reserves
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
22:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
00:30
AL Najaf
Hạng 2 Estonia
Vòng 19
Tallinna FC Levadia B
22:59
Viimsi MRJK
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Nacional Potosi
02:00
Aurora
Club Guabira
04:15
Always Ready
Bolivar
06:30
Blooming
Mali Premiere Division
Vòng
Stade Malien de Bamako
22:59
USC Kita
Ecuador Cup
CD La Union Pujili
03:00
Independiente Jose Teran
Olmedo Riobamba
06:00
Mushuc Runa
European Women
Vòng bảng
France (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
Norway (nữ) U19
01:00
Sweden (nữ) U19
Germany (nữ) U19
01:00
England (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 19
Carlos Manucci
00:00
Sporting Cristal
Sport Huancayo
03:00
FC Carlos Stein
Sport Boys
03:00
Sport Huancayo
Univ.Cesar Vallejo
03:00
Universitario De Deportes
Cusco FC
03:00
Sporting Cristal
AD Tarma
03:00
Alianza Lima
Academia Deportiva Cantolao
03:00
Cienciano
Alianza Atletico Sullana
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:00
Alianza Atletico Sullana
Alianza Lima
03:00
Sport Boys
Deportivo Municipal
03:00
AD Tarma
Atletico Grau
03:00
UTC Cajamarca
Universitario De Deportes
08:00
UTC Cajamarca
Norway 2.Liga
Vòng 13
Kvik Halden
22:59
Odd Grenland 2
BRA D4
CEO Varzeagrandense
22:00
Ceilandia DF
Amazonas FC
02:00
Trem-AP
Costa Rica MS
02:30
Ipora EC
Icasa CE
03:00
Crato CE
Humaita AC
05:00
Rio Branco AC
Canadian Premier Soccer League
Vòng 6
Italia Shooters
01:00
SC Scarborough Ontario
Brantford Galaxy SC
03:00
Toronto Falcons
FC Vorkuta
05:00
Serbian White Eagles
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
KuPS (Youth)
22:30
KaPa
GrIFK Kauniainen
22:30
Vantaa
Brazil Youth
Vòng bảng
Corinthians Paulista (Youth)
02:00
Fluminense RJ (Youth)
Peru B League
Vòng
Molinos El Pirata
03:00
Juan Aurich
Deportivo Llacuabamba
03:00
Union Huaral
CD Alfonso Ugarte de Puno
03:00
Comerciantes Unidos
Cusco FC
03:00
Deportivo Union Comercio
Sport Chavelines Juniors
03:30
Alianza Universidad
Los Chankas
03:30
CD Coopsol
Chile Primera B
Vòng 18
Santiago Morning
23:30
Barnechea
Puerto Montt
23:30
CD Magallanes
Argentine Torneo A
Vòng
Defensores Pronunciamiento
01:00
Sarmiento Resistencia
Liniers Bahia Blanca
01:00
Deportivo Camioneros
Sportivo Penarol
01:00
Villa Mitre
Union Sunchales
01:00
Sportivo Belgrano
Club Circulo Deportivo
01:00
Estudiantes de San Luis
Ferro Carril Oeste Gral Pico
01:30
Club Cipolletti
CDA Monte Miaz
02:00
Olimpo Bahia Blanca
G.San Martin Formosa
02:00
Douglas Haig
Gimnasia yTiro
02:00
Racing de Cordoba
Sportivo Las Parejas
02:30
Juventud U.Gualeguaychu
Central Norte Salta
03:00
Defensores Belgrano (VR)
Belarus Pershaya Liga
Vòng 10
Shakhter Soligorsk II
22:30
Lokomotiv Gomel
Hạng 2 Venezuela
Vòng
Atletico El Vigia
03:00
Titanes FC
Academia Rey
03:00
Deportivo Rayo Zuliano
Fundacion AIFI
04:00
Libertador FC
VĐQG Uruguay
Vòng 4
Boston River
02:00
Defensor Sporting Montevideo
CA Penarol
03:00
Rentistas
Danubio FC
03:00
Plaza Colonia
Nacional Montevideo
03:00
CS Cerrito
CA River Plate
03:00
Defensor Sporting Montevideo
Centro Atletico Fenix
03:00
Wanderers FC
Liverpool URU
03:00
Albion FC
Deportivo Maldonado
03:00
Torque
CA Penarol
04:00
Centro Atletico Fenix
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Leandro N Alem
01:30
Victoriano Arenas
Real Pilar
01:30
Puerto Nuevo
San Martin Burzaco
01:30
Deportivo Laferrere
Sportivo Italiano
01:30
Claypole
Ferrocarril Midland
05:00
Liniers
Argentine Division 2
Vòng 22
Gimnasia Mendoza
00:45
Independiente Rivadavia
San Telmo
01:00
Ferrol Carril Oeste
Guillermo Brown
01:00
Defensores de Belgrano
San Martin San Juan
01:30
Sacachispas
Flandria
01:30
Deportivo Moron
Santa Marina Tandil
02:00
Tristan Suarez
Chaco For Ever
02:00
Atletico Mitre de Santiago del Estero
Club Atletico Guemes
02:00
Deportivo Maipu
Atletico Atlanta
03:00
Instituto
Atletico Rafaela
04:30
San Martin Tucuman
VĐQG Paraguay
Vòng 22
12 de Octubre
03:00
General Caballero
Guarani CA
05:15
Olimpia Asuncion
Gambia GFA League
Vòng
Banjul United
23:10
Steve Biko
Real Banjul
01:00
Falcons FC
Jamaica Premier League
Vòng
Cavalier FC
03:00
Waterhouse FC
Dunbeholden FC
05:30
Harbour View FC
Latvia 2 LIga
Vòng
Babites SK
22:59
FK Beitar
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Macae
00:45
Friburguense RJ
Egypt League Cup
Bán kết
Kokakola Cairo
02:30
Enppi
Botola Pro 1
Vòng 30
RCOZ Oued Zem
00:00
DHJ Difaa Hassani Jadidi
SCCM Chabab Mohamedia
00:00
MCO Mouloudia Oujda
Iceland
Vòng 11
Keflavik
02:15
Fram Reykjavik
BRA SPC
Vòng 1
Portuguesa Desportos
02:00
Ah so Santa SP
Brasileiro, Serie C
Vòng 13
Mirassol
02:00
Uniclinic Atletico Cearense CE
Remo Belem (PA)
03:00
SC Paysandu Para
Campinense
04:00
Botafogo SP
Ypiranga(RS)
05:00
Sao Jose PoA RS
BSWCP
Spain Beach Soccer (nữ)
23:45
Portugal Beach (nữ)
Cameroon Elite One
Vòng
Coton Sport
00:00
Eding Sport FC
Panthere Sportive du Nde
00:30
Yafoot FC
Baltic Cup
U17 Matches
Paraguay U17
04:00
Dominican Republic U17
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
EC Vitoria U23
01:00
Parana PR/U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
New York City FC
04:00
Atlanta United
Columbus Crew
06:30
Philadelphia Union
New England Revolution
06:30
FC Cincinnati
Minnesota United FC
07:00
Real Salt Lake
FC Kansas City
07:00
New York Red Bulls
Houston Dynamo
07:30
Charlotte FC
Nashville
07:30
Portland Timbers
San Jose Earthquakes
08:00
Chicago Fire

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá