Giải cúp vô địch các Câu lạc bộ JuJitsu dự định tổ chức đầu tháng 3/2022

Thành Dương

Thứ tư, 12/01/2022 18:05 (GMT+7)

Để chuẩn bị cho công tác rà soát lực lượng tham gia SEA Games 31, giải cúp vô địch các Câu lạc bộ JuJitsu dự định tổ chức đầu tháng 3/2022.

Để chuẩn bị cho công tác rà soát lực lượng tham gia SEA Games 31, giải cúp vô địch các Câu lạc bộ JuJitsu dự định tổ chức đầu tháng 3/2022.

Mới đây, Liên đoàn JuJitsu Việt Nam đã ban hành Điều lệ Giải vô địch các Câu lạc bộ JuJitsu quốc gia năm 2022. Năm nay, giải được tổ chức sớm hơn mọi năm nhằm chuẩn bị cho công tác rà soát lực lượng tham gia SEA Games 31 và Asiad 19 được diễn ra tốt nhất.

Giải cúp vô địch các Câu lạc bộ JuJitsu dự định tổ chức đầu tháng 3/2022 - Ảnh 1
Giải cúp vô địch các Câu lạc bộ JuJitsu dự định sẽ tổ chức đầu tháng 3/2022 (Ảnh Facebook)

Bên cạnh đó, thông qua giải đấu mở màn đầu năm này, các vận động viên JuJitsu trên toàn quốc cũng có cơ hội cọ sát, nâng cao năng lực chuyên môn để ghi danh vào đội tuyển Quốc gia.

Được biết, giải đấu sẽ được diễn ra tại Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Vĩnh Phúc từ ngày 1/3 đến ngày 10/3/2022. Đây là giải đấu nằm trong hệ thống thi đấu quốc gia nên việc tổ chức sẽ được đảm bảo quy mô, khoa học, an toàn và đúng Luật, đặc biệt là trong thời kỳ dịch bệnh Covid-19 trên cả nước đang tăng cao.

Giải cúp vô địch các Câu lạc bộ JuJitsu dự định tổ chức đầu tháng 3/2022 - Ảnh 2
Giải vô địch các Câu lạc bộ năm nay đặc biệt chú ý đến tình hình diễn biến của dịch Covid-19 (Ảnh Facebook)

Tại giải đấu năm nay, nội dung thi đấu bao gồm 5 hạng mục: Newaza Gi (15 hạng cân), Newaza NoGi (15 hạng cân, Fighting (11 hạng cân), Duo Show (3 cặp) và Duo Classic (3 cặp). Điều lệ cũng chỉ rõ giải JuJitsu năm nay sẽ sử dụng Luật thi đấu quốc tế JJIF do Tổng cục Thể dục thể thao ban hành năm 2018.

TIN LIÊN QUAN

Chồng Hà Hồ 'lên vạch' đầu tiên: Ai rồi cũng phải học Jiu Jitsu thôi!

Nam diễn viên người Thụy Điển gốc Việt - Kim Lý mừng rỡ khi được lên đai trắng 1 đẳng ở môn Brazilian Jiu-Jitsu (BJJ).

Giải Vô địch Quốc gia Jiu Jitsu năm 2021 chính thức tổ chức từ ngày 24 đến 31/12

Liên đoàn Jiu Jitsu Việt Nam ban hành điều lệ thi đấu, Giải Vô địch Quốc gia Jiu Jitsu năm 2021 chính thức tổ chức từ ngày 24 đến 31/12

Giải Vô địch Jujitsu Quốc gia 2021 cuối tháng 12 chuyển địa điểm sang Vĩnh Phúc

Giải đấu quan trọng nhất của Jujitsu Việt Nam - giải Vô địch Jujitsu Quốc gia 2021 khởi tranh cuối tháng này sẽ được chuyển địa điểm tổ chức sang Vĩnh Phúc.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tyson Fury xác nhận bảo vệ đai WBC trước Dillian Whyte vào tháng 3

Boxing 3 giờ trước

Sau 4 lần bị trì hoãn vì đàm phán không thành công, Dillian Whyte cuối cùng cũng có cơ hội để thách đấu Tyson Fury cho chiếc đai WBC hạng nặng.

5 võ sĩ mang tuổi Hổ trong làng võ Việt

Cùng nhau điểm mặt những cái tên nổi bật trong làng võ Việt mang tuổi Hổ.

Tyson Fury chê Anthony Joshua 'điên khùng' vì không nhường trận so găng với Oleksandr Usyk

Boxing 23 giờ trước

Tyson Fury lên tiếng chê Anthony Joshua không biết điều khi từ chối nhận 15 triệu bảng để nhường trận so găng với Oleksandr Usyk.

Heqin Lin, đối thủ tiếp theo của Bi Nguyễn là ai?

MMA 1 ngày trước

Vào ngày 11/2 tới, Bi Nguyễn sẽ trở lại sàn đấu và đối đầu với Heqin Lin - một nữ võ sĩ mạnh đến từ Trung Quốc tại sự kiện ONE: BAD BLOOD.

Trần Văn Thảo chính thức có mặt trong danh sách đội tuyển Boxing Việt Nam

Boxing 3 ngày trước

Nhà vô địch WBC Châu Á Trần Văn Thảo đã nhận được giấy gọi tập huấn, sẽ chính thức có mặt trong danh sách đội tuyển Boxing Việt Nam.

Bi Nguyễn trở lại tại ONE: BAD BLOOD vào ngày 11/2

ONE Championship 4 ngày trước

Sau khi phải dừng bước sớm tại vòng đấu loại của ONE Atomweight Grand Prix, nữ võ sĩ gốc Việt Bi Nguyễn sẽ trở lại sàn đấu ONE Championship vào ngày 11/2 tới.

Liên Hoan Võ thuật TP.HCM 2022 với những màn biểu diễn đầy màu sắc

Sự kiện Liên Hoan Võ thuật TP.HCM 2022 mở màn cho một năm mới đấy sôi động với loạt tiết mục võ thuật hấp dẫn.

10 bộ môn võ thuật biểu diễn tại Liên hoan Võ thuật TP.HCM 2022

Nằm trong chuỗi sự kiện các ngày Lễ lớn của TP.HCM, Liên hoan Võ thuật TP.HCM 2022 sẽ được tổ chức với nhiều màn biểu diễn võ thuật đặc sắc.

Kim Jae Woong 'khởi động nhẹ' với võ sĩ Trung Quốc trước khi thách đấu Thành Lê

Trong lúc chờ đợi một trận tranh đai với nhà vô địch Thành Lê, Kim Jae Woong - người mới đánh bại cựu vương Martin Nguyễn - sẽ đối đầu với võ sĩ Trung Quốc Tang Kai.

Lịch thi đấu Giải Vô địch các đội mạnh Vovinam Toàn quốc năm 2022

Lịch thi đấu Giải Vô địch các đội mạnh Vovinam Toàn quốc năm 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu Giải Vô địch các đội mạnh Vovinam Toàn quốc nhanh và chính xác nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Colombia
04:00
Peru
Venezuela
05:00
Bolivia
Vòng 12
Perth Glory
18:05
FC Macarthur
Vòng 29
Huddersfield Town
02:45
Stoke City
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 19
Yverdon
01:30
Stade Ouchy
Aarau
02:15
Neuchatel Xamax
Vòng 3
Puebla
10:00
Club Tijuana
Vòng 25
Sint-Truidense
02:45
Charleroi
VĐQG Croatia
Vòng 21
Istra 1961 Pula
00:00
HNK Gorica
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 25
Valladolid
03:00
Sporting Gijon
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 20
SC Farense
01:00
Estrela da Amadora
Clube Desportivo Trofense
03:15
SL Benfica B
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Caen
01:00
Chamois Niortais
Nimes
01:00
Valenciennes
USL Dunkerque
01:00
Paris FC
Ajaccio
01:00
AJ Auxerre
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 24
FC Oss
02:00
Den Bosch
VĐQG Romania
Vòng 23
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
01:00
CS Universitatea Craiova
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Villefranche
01:00
Sete FC
Boulogne
01:00
Red Star FC 93
Hạng 3 Đức
Vòng 24
Wurzburger Kickers
01:00
SC Freiburg (Youth)
Hạng 2 Scotland
Vòng 24
Greenock Morton
02:45
Raith Rovers
Hạng 2 Mexico
Vòng 5
Tlaxcala FC
06:00
Venados FC
Mineros de Zacatecas
08:00
Tepatitlan de Morelos
Indonesia Super League
Vòng 21
Persik Kediri
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Madura United
18:15
PSIS Semarang
Barito Putera
20:00
PSM Makassar
Arema Malang
20:45
Persipura Jayapura
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
Kiyovu FC
APR FC
20:00
Police(RWA)
Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense
21:30
Montalegre
Alverca
02:30
Sporting CP B
Botola 2
Vòng 17
Stade Marocain du Rabat
21:30
Kawkab de Marrakech
Renaissance Zmamra
21:30
Wydad Fes
Chabab Ben Guerir
21:30
UTS Union Touarga Sport Rabat
Olympique Dcheira
21:30
USM Oujda
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Club Necaxa (nữ)
01:00
Chivas Guadalajara (nữ)
Queretaro (nữ)
06:00
Unam Pumas (nữ)
Saint Louis Athletica (nữ)
06:00
Club America (nữ)
Tigres (nữ)
08:00
Atlas (nữ)
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 26
Newry City
02:45
Dundela
Israel C League
Vòng
Hapoel Kiryat Ono
16:00
Moadon Sport Roch Tel Aviv
Beitar Ramat Gan
16:30
Tzeirey Tira
Hapoel Qalansawe
16:45
Hapoel Ramat Israel
Hapoel Ironi Karmiel
16:45
Tzeirei Sakhnin
Maccabi Ironi Sderot
17:00
Beitar Ironi Maale Adumim
Hapoel Bnei Musmus
18:00
Tzeirey Um El Fahem
Hapoel Mahane Yehuda
18:30
Sporting Club Tel Aviv
Shimshon Bnei Tayibe
19:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Ghana Premier
Vòng 15
Aduana Stars
22:00
Bechem United
Israel B League
Vòng 21
Maccabi Tzur Shalom
17:00
Tzeirey Kafr Kana
Shimshon Tel Aviv
17:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
17:15
Bnei Eilat
Sport Club Dimona
17:15
Maccabi Yavne
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
17:45
Maccabi Tamra
Shimshon Kafr Qasim
17:45
Maccabi Kabilio Jaffa
Rubi Shapira
17:59
Hapoel Bnei Pardes
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
17:59
Hapoel Azor
Hapoel Bnei Lod
18:00
AS Nordia Jerusalem
Hapoel Kfar Shalem
18:00
MS Ironi Kuseife
Hapoel Kaukab
18:30
Hapoel Migdal HaEmek
Moadon Sport Tira
18:30
Hapoel Iksal
Azadegan League
Vòng 16
Baderan Tehran FC
16:30
Qashqai Shiraz
Esteghlal Mollasani
17:30
Shahrdari Hamedan
Kheybar Khorramabad
17:30
FC Vista Turbine
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Esteghlal Khozestan
Mashin Sazi
17:30
Arman Gohar Sirjan
Malavan
17:30
Shahin Bushehr
Mes Shahr-e Babak
17:30
Shahrdari Astara
Pars Jonoubi Jam
17:30
Mes krman
Saipa
17:30
Khouneh Be Khouneh
Cyprus 1 Division
Vòng 19
PAEEK
00:00
AEP Paphos
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Serverense
01:30
CD Binissalem
CD Buzanada
03:00
Marino
Australia W-League
Vòng 9
WS Wanderers (nữ)
15:45
Adelaide United (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 22
Afan Lido
02:30
Cambrian Clydach
Ammanford
02:30
Goytre Utd
Risca Utd
02:30
Llantwit Major
Airbus UK Broughton
02:30
Conwy Utd
Ruthin Town FC
02:30
Llandudno
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
Hạng 2 Síp
Vòng 18
Nea Salamis
22:00
Onisilos Sotiras
Finland Suomen Cup
Vòng 3
Inter Turku
19:00
HIFK
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Burnley U23
02:00
Sheffield Utd U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Sadd FC(SA)
19:40
Al-Rawdhah
Al-Zlfe
19:45
Arar FC
Al-Taqdom
19:50
Al Najma(KSA)
Al-Jndal
20:00
Al Qaisoma
Al-Ansar
20:10
Al-Rayyan
Al Dahab
20:10
Al Entesar
Afief
20:40
Al-Thuqbah
Israel Women First National
Vòng 15
AS Tel Aviv University (nữ)
15:00
Hapoel Raanana (nữ)
Estonia Winter Tournament
Vòng bảng
Tartu JK Maag Tammeka
23:30
Tallinna JK Legion
JK Tallinna Kalev II
01:30
Tallinna FC Ararat TTU
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Alger U21
16:00
ASO Chlef U21
Paradou AC U21
16:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Arba U21
16:00
RC Relizane U21
WA Tlemcen U21
21:00
MC Oran U21
ES Setif U21
21:00
US Biskra U21
Olympique Medea U21
21:00
USM Alger U21
NC Magra U21
21:00
CR Belouizdad U21
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Al Nasr Cairo
19:30
Olympic El Qanal
El Entag Al Harby
19:30
Telecom Egypt
El Sekka El Hadid
19:30
Bur Fouad
Italia Primavera
Vòng 15
Lecce U20
18:30
Sampdoria Youth
Cagliari U19
18:30
AS Roma U20
Fiorentina U20
20:30
Bologna U20
Sassuolo U20
22:30
Pescara U20
Israel Leumit League
Vòng 22
Hapoel Umm Al Fahm
20:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Raanana
20:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
20:00
Hapoel Akko
AS Ashdod
20:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Kfar Saba
20:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
00:00
Ironi Nir Ramat HaSharon
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Rishon Lezion
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Slovenia Indoor Soccer
23:30
Finland Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Italy Indoor Soccer
Ukraine Indoor Soccer
02:30
Portugal Indoor Soccer
Netherland Futsal
02:30
Serbia Indoor Soccer
Germany Regionalliga
Vòng 23
Germania Halberstadt
01:00
Berliner FC Dynamo
ZFC Meuselwitz
01:00
FSV luckenwalde
Hạng 2 Bỉ
Vòng 18
KVSK Lommel
02:00
Lierse
Belgium Women's Premier League
Vòng 16
Charleroi (nữ)
02:00
KAA Gent Ladies (nữ)
Anderlecht (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Racing Genk (nữ)
02:30
Oud Heverlee Leuven (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Bidda SC
22:00
Al Nasa(QAT)
Mexico Liga TDP
Vòng
CD Novillos Neza
00:00
CD Muxes
CD Halcones de Rayon
04:00
Club Carsaf
R-Reyes FC
05:00
Cuervos de Silver Soccer
Malta First Division League
Vòng 14
Mgarr United FC
22:59
Qrendi
Lija Athletic
03:00
Naxxar Lions
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Osdorf
01:30
SC Victoria Hamburg
Hamm United
01:30
HSV Barmbek Uhlenhorst
Cúp QG Pháp
1/8 Final
Nantes
03:00
Stade Brestois
Palestine
Vòng
Hilal AL Quds
20:00
Shbab Alkhaleel
Thagafi Tulkarem
20:00
Islami Kalkelea
Markz Balata
22:59
Al Birah
Liga de Elite
Vòng 3
Cheng Fung
20:00
CD Monte Carlo
Zambia Super League
Vòng
ZESCO United Ndola
18:00
Indeni FC
Forest Rangers
20:00
Power Dynamos
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Jamshedpur FC
21:00
FC Goa
Hạng nhì UAE
Vòng
Al Mooj
20:00
Baynounah SC
Al Ittifaq Dubai
23:30
Al-Hilal United FC
Welsh Premier League
Vòng 21
Bala Town F.C.
02:45
Newtown AFC
Caernarfon
02:45
The New Saints
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
Aberystwyth Town
03:00
Newi Cefn Druids
Egypt League Cup
Vòng bảng
Ghazl El Mahallah
19:30
Pharco
Enppi
19:30
Talaea EI-Gaish
Ceramica Cleopatra FC
22:00
Zamalek
Hạng nhất UAE
Vòng 17
Al Bataeh
20:10
Ahli Al-Fujirah
Al-Rams
20:10
Dabba Al-Fujairah
Al Taawon
20:10
Al-Hamriyah
City Club
20:15
Gulf Heroes FC
Hạng 2 Tây Ban Nha nữ
Vòng
Real Union de Tenerife B (nữ)
22:59
CD Achaman Santa Lucia (nữ)
Tanzania Cup
Azam
20:00
Transit Camp
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 25
Ballymena United
02:45
Cliftonville
Thái Lan x
Vòng 24
Khonkaen United
18:00
Suphanburi FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá