Đội tuyển Việt Nam đến UAE dự giải vô địch Muay thế giới

Hải Sơn

Chủ nhật, 29/05/2022 08:00 (GMT+7)

Không lâu sau khi SEA Games 31 khép lại, một số thành viên của đội tuyển Muay Việt Nam đã lên đường sang Abu Dhabi thuộc Các tiểu vương quốc Arab thống nhất (UAE) để tham dự giải vô địch Muay thế giới 2022.

Diễn ra từ ngày 27/5 đến 5/6 tại Abu Dhabi, UAE, giải vô địch Muay thế giới 2022 quy tụ gần 500 võ sĩ đến từ hơn 70 quốc gia và vùng lãnh thổ. Với truyền thống tham dự và giành thành tích cao tại giải đấu này, đoàn Việt Nam tiếp tục cử vận động viên đến UAE tham dự dù mới hoàn thành chiến dịch SEA Games 31 vừa qua.

Đội tuyển Việt Nam đến UAE dự giải vô địch Muay thế giới - Ảnh 1
Giải vô địch Muay thế giới 2022 diễn ra ở UAE - Ảnh IFMA

Tại SEA Games 31, đội tuyển Muay Việt Nam giành 4 HCV, 6 HCB và 1 HCĐ. Thành tích này giúp Muay Việt Nam cùng Thái Lan là 2 đoàn hiếm hoi giành huy chương ở toàn bộ 11 nội dung đăng ký thi đấu. Tuy nhiên, Việt Nam đứng trên Thái Lan nhờ nhiều hơn 1 HCV, qua đó lần đầu tiên đứng vị trí nhất toàn đoàn ở 1 kỳ SEA Games.

Những võ sĩ mang về HCV cho đội tuyển Muay Việt Nam ở SEA Games 31 là Nguyễn Trần Duy Nhất (hạng cân 60kg nam), Bùi Yến Ly (hạng cân 54kg nữ), Bàng Thị Mai (hạng cân 60kg nữ) và Nguyễn Thị Phương Hậu (hạng cân 63,5kg). Trong số những VĐV kể trên thì ngoài Phương Hậu, cả Duy Nhất, Yến Ly và Bàng Thị Mai đều từng giành chức vô địch ở giải vô địch Muay thế giới.

Đội tuyển Việt Nam đến UAE dự giải vô địch Muay thế giới - Ảnh 2
Giải vô địch Muay thế giới 2022 có gần 500 VĐV tham dự - Ảnh IFMA

Tại giải vô địch Muay thế giới tổ chức vào năm 2021, đội tuyển Việt Nam giành được 3 HCV, 4 HCB và 3 HCĐ. Nguyễn Trần Duy Nhất, Huỳnh Hà Hữu Hiếu và Bàng Thị Mai là những võ sĩ mang về HCV cho đoàn Việt Nam ở giải đấu diễn ra hồi năm ngoái. Trong đó, Huỳnh Hà Hữu Hiếu gây ấn tượng khi bảo vệ thành công HCV hạng cân 45kg nữ lứa tuổi U23, còn Duy Nhất giành 1 HCV, 1 HCB và 1 HCĐ.

Sau giải vô địch Muay thế giới 2022 và SEA Games 31, các võ sĩ Muay Việt Nam còn một đấu trường quan trọng khác trong năm nay là Đại hội thể dục thể thao toàn quốc. Đây là giải đấu quy tụ những VĐV xuất sắc nhất của các địa phương về tham dự. Giải dự kiến diễn ra vào cuối năm với Quảng Ninh là tỉnh đăng cai tổ chức.

TIN LIÊN QUAN

Philippines khiếu nại, Nguyễn Doãn Long mất HCV Muay SEA Games 31

Đội tuyển Muay Việt Nam đã mất 1 HCV ở SEA Games 31 sau khi võ sĩ Nguyễn Doãn Long bị xử thua ở trận chung kết. Thay vì giành HCV, anh chỉ nhận HCB, nhường ngôi vô địch cho võ sĩ Philippines Phillip Delarmino Deploma.

Sự kiện 3 môn võ Boxing, Kickboxing, Muay Thái tổ chức ở TPHCM ngày 28/5

Boxing 24/05/2022

Vào ngày 28/5, câu lạc bộ SSC sẽ tổ chức sự kiện võ thuật Interclub với 12 trận đấu thuộc 3 môn Boxing, Kickboxing và Muay Thái.

Võ sĩ Việt Nam thượng đài đấu Muay ngay trên đất Thái Lan

Đặng Y Bon, nhà đương kim vô địch Muay Việt Nam chuẩn bị thượng đài thi đấu ngay trên đất Thái Lan. Đây là một phần trong chương trình tập luyện của Y Bon với mục tiêu hướng lên thi đấu Muay chuyên nghiệp.

TRỰC TIẾP võ thuật SSC Interclub 2022 Boxing - Kickboxing - Muay hôm nay

Boxing 28/05/2022

Link xem trực tiếp sự kiện SSC Interclub 2022. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp sự kiện3 môn võ Boxing, Kickboxing, Muay Thái của câu lạc bộ SSC hôm nay nhanh nhất.

Nhà vô địch Việt Nam đánh bại võ sĩ Thái Lan ngay trên 'đất tổ' Muay

Ở lần thượng đài trên đất Thái Lan đêm 28/5, võ sĩ Việt Nam Đặng Y Bon đã giành chiến thắng ấn tượng trước đấu thủ của nước chủ nhà là Naewna Por Prasit.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Duy Nhất nói gì sau trận đấu Bokator với võ sĩ Campuchia?

Kết thúc trận đấu Bokator (võ cổ truyền Campuchia) với võ sĩ Khun Bora tại quê hương của môn võ này, 'độc cô cầu bại' Nguyễn Trần Duy Nhất đã dành những lời tốt đẹp nhất tới đối thủ.

Kết quả UFC on ESPN 38: Gamrot thắng Tsarukyan bằng tính điểm

UFC 21 giờ trước

Ở trận đấu đáng chú ý nhất trong khuôn khổ sự kiện võ tổng hợp MMA UFC on ESPN 38, võ sĩ Mateusz Gamrot đã giành chiến thắng sát nút trước đối thủ Arman Tsarukyan.

Nguyễn Trần Duy Nhất thua võ sĩ Campuchia ở giải Bokator

Trong ngày đến Campuchia du đấu võ thuật Bokator (võ cổ truyền Campuchia), độc cô cầu bại Muay Nguyễn Trần Duy Nhất đã để thua trước đối thủ nước chủ nhà là Khun Bora.

Trực tiếp UFC on ESPN: Tsarukyan vs Gamrot

UFC 1 ngày trước

Trực tiếp UFC on ESPN: Tsarukyan vs Gamrot. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA UFC on ESPN: Tsarukyan vs Gamrot hôm nay nhanh nhất.

Nhận định, dự đoán kết quả UFC on ESPN: Tsarukyan vs Gamrot

UFC 1 ngày trước

Nhận định kết quả võ tổng hợp MMA của UFC. Thethao.vn dự đoán kết quả trận đấu sự kiện UFC on ESPN: Tsarukyan vs Gamrot hôm nay chính xác nhất.

Lịch thi đấu UFC on ESPN: Tsarukyan vs Gamrot

UFC 1 ngày trước

Lịch thi đấu UFC. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA UFC on ESPN: Tsarukyan vs Gamrot hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu giải vô địch Muay trẻ toàn quốc 2022

Lịch thi đấu giải vô địch Muay trẻ toàn quốc 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải vô địch Muay trẻ toàn quốc 2022 hôm nay nhanh nhất.

Conor McGregor đồng ý tái đấu Floyd Mayweather với phần thưởng tỷ đô

Boxing 2 ngày trước

Trên trang cá nhân của mình, Conor McGregor đã đăng tải bài viết ngầm xác nhận sẽ có trận tái đấu Floyd Mayweather trong năm 2022.

Taekwondo Việt Nam giành 6 HCĐ ở giải vô địch châu Á

Tham dự 9 nội dung quyền thuật ở Giải vô địch quyền Taekwondo châu Á, các thành viên đội tuyển Taekwondo Việt Nam đã xuất sắc giành được 6 HCĐ.

Việt Nam giành 4 HCV trong ngày khai mạc giải Jujitsu Bãi biển thế giới

Trong ngày thi đấu đầu tiên của giải vô địch Jujitsu Bãi biển thế giới 2022, đội tuyển Việt Nam đã xuất sắc giành được 4 HCV, 1 HCB và 11 HCĐ.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá