Danh sách VĐV Muay Thái tập huấn đội tuyển 2022

Thành Dương

Thứ tư, 05/01/2022 18:27 (GMT+7)

Những gương mặt tiềm năng của đội tuyển Muay Việt Nam để chuẩn bị cho kì SEA Games 31 đã lộ diện thông qua danh sách tập tập huấn.

Theo quyết định được Tổng cục Thể dục thể thao ban hành, đội tuyển Muay Quốc gia sẽ tập trung tại các Trung tâm Huấn luyện Thể thao Quốc gia ở Hà Nội và TP. Hồ Chí Minh. 

Danh sách VĐV Muay Thái tập huấn đội tuyển 2022 - Ảnh 2
SEA Games 31 sẽ diễn ra từ 12 đến ngày 23 tháng 5 năm 2022 (Ảnh tapchilaoviet)

Tại Trung tâm huấn luyện quốc gia TP. Hồ Chí Minh, 14 vận động viên cùng 3 huấn luyện viên bắt đầu tập trung từ ngày 1 tháng 1 tới ngày 31 tháng 5. Có khá nhiều cái tên quen thuộc của làng Muay Việt nằm trong danh sách này như: Nguyễn Trần Duy Nhất, Huỳnh Hà Hữu Hiếu, Trương Cao Minh Phát, Huỳnh Hoàng Phi…

Về phía ban huấn luyện chúng ta có ông Giáp Trung Thang làm HLV trưởng và ông Trần Đăng Thái làm HLV thể lực.  Sau đây là danh sách các VĐV tham dự tập huấn tại Trung tâm huấn luyện quốc gia TP. Hồ Chí Minh:

STT Họ và tên Đơn vị Chức vụ
1 Giáp Trung Thang TP.HCM HLV trưởng
2 Trương Ngọc Hiếu Bình Dương Huấn luyện viên
3 Trần Đăng Thái TT HLQGHCM HLV thể lực
4 Huỳnh Hà Hữu Hiếu TP.HCM Vận động viên
5 Nguyễn Trần Duy Nhất TP.HCM Vận động viên
6 Nguyễn Thanh Tùng TP.HCM Vận động viên
7 Lê Công Nghị TP.HCM Vận động viên
8 Phạm Thị Diễm Trang TP.HCM Vận động viên
9 Huỳnh Hoàng Phi Bình Dương Vận động viên
10 Trương Cao Minh Phát Bình Dương Vận động viên
11 Trương Quốc Hùng Bình Dương Vận động viên
12 Phạm Thị Bích Liễu Bình Dương Vận động viên
13 Nguyễn Châu Đạt Khánh Hòa Vận động viên
14 Nguyễn Văn Chiến Bình Phước Vận động viên
15 Trần Minh Cảnh Bình Phước Vận động viên
16 Thạch Sa Pa BR-VT Vận động viên
17 Trần Quốc Tuấn Quân khu 9 Vận động viên
Danh sách VĐV Muay Thái tập huấn đội tuyển 2022 - Ảnh 1
Nhiều cái tên quen thuộc của làng Muay Việt nằm trong danh sách tập huấn 2022 (Ảnh Facebook)

Còn tại Trung tâm huấn luyện quốc gia Hà Nội, ngoài những cái tên như những cái tên như Bùi Yến Ly, Nguyễn Doãn Long, Bàng Thị Mai hay Hàn Thị Thúy thì danh sách lần này có sự xuất hiện của nhiều VĐV trẻ như Hoàng Văn Thể, Nguyễn Hoàng Minh, Ngô Khánh Linh, Đinh Thị Hoa và Nguyễn Xuân Tùng đều sinh năm 2004.

Sau đây là danh sách các VĐV tham dự tập huấn tại Trung tâm huấn luyện quốc gia Hà Nội:

STT Họ và tên Đơn vị Chức vụ
1 Dương Ngọc Hải Hà Nội HLV trưởng
2 Nguyễn Huy Thịnh Hà Nội Huấn luyện viên
3 Triệu Thị Phương Thủy Hà Nội Vận động viên
4 Bùi Yến Ly Hà Nội Vận động viên
5 Nguyễn Thị Phương Hậu Thanh Hóa Vận động viên
6 Hàn Thị Thúy Thanh Hóa Vận động viên
7 Đào Đại Hải CAND Vận động viên
8 Nguyễn Xuân Tùng CAND Vận động viên
9 Bàng Thị Mai Thái Nguyên Vận động viên
10 Ngô Khánh Linh Thái Nguyên Vận động viên
11 Nguyễn Doãn Long Hà Nội Vận động viên
12 Nguyễn Đức Tâm Hà Nội Vận động viên
13 Đinh Thị Hoa Hà Nội Vận động viên
14 Nguyễn Hoàng Minh Hà Nội Vận động viên
15 Hoàng Văn Chính Hà Nội Vận động viên
16 Lê Đức Hoàn Thanh Hóa Vận động viên
17 Hoàng Văn Thế Hà Giang Vận động viên

Đại hội lần này, bộ môn Muay Thái sẽ diễn ra trong vòng 6 ngày từ 17/5 đến 22/5/2022 tại Nhà thi đấu Vĩnh Phúc với 11 bộ huy chương bao gồm 5 hạng cân Nam và 6 hạng cân Nữ. 

TIN LIÊN QUAN

Vô địch Muay Thai Quốc Gia 2021: Những tín hiệu đáng mừng

Giải Vô địch Muay Thai Quốc gia năm 2021 đã có những tín hiệu mới tích cực hơn so với tình cảnh có phần nhàm chán và thiếu lửa của kỳ Vô địch 2020 năm ngoái.

Mắc kẹt tại đất tổ Muay Thái, Nguyễn Trần Duy Nhất đi đâu, làm gì?

Trong những ngày mắc kẹt ở Thái Lan chưa được trở về Việt Nam do nghi nhiễm COVID-19, Nguyễn Trần Duy Nhất đã cất công đi khám phá phòng tập Muay ở Thái Lan.

Lược sử bộ môn Muay Thái SEA Games 31

Muay Thái là nội dung được săn đón nhất nhì tại đấu trường SEA Games, không chỉ bởi vì tính hấp dẫn trong những đòn đánh tưởng chừng bạo lực, nó còn được quy định bởi những luật lệ mang đậm tính thể thao.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Sự kiện 3 môn võ Boxing, Kickboxing, Muay Thái tổ chức ở TPHCM ngày 28/5

Boxing 9 giờ trước

Vào ngày 28/5, câu lạc bộ SSC sẽ tổ chức sự kiện võ thuật Interclub với 12 trận đấu thuộc 3 môn Boxing, Kickboxing và Muay Thái.

Link xem trực tiếp UFC hôm nay mới nhất 2022

UFC 11/05/2022

Trực tiếp UFC hôm nay 2022. Xem trực tuyến giải MMA lớn nhất thế giới. Thethao.vn cập nhật nhanh, chính xác link trực tiếp UFC mới nhất.

Thu Nhi thua trắng ở vòng 1 giải Boxing thế giới

Boxing 11/05/2022

Được đánh giá là một trong những ứng cử viên giành huy chương vàng, nhưng võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi đã sớm dừng bước ngay vòng 1 giải Boxing nữ vô địch thế giới.

Thu Nhi đấu võ sĩ Tây Ban Nha ở vòng 1 giải Boxing vô địch thế giới

Boxing 10/05/2022

Trong buổi tối 10/5 theo giờ Việt Nam, võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi sẽ bước vào hành trình ở giải Boxing nữ vô địch thế giới. Đối thủ của cô là Marta Lopez, tay đấm đến từ Tây Ban Nha.

Canelo hẹn sớm tái đấu Bivol sau trận tranh đai WBA Super

Boxing 09/05/2022

Không lâu sau khi nhận thất bại trước Dmitry Bivol ở trận tranh đai WBA Super hạng cân light heavyweight, võ sĩ Canelo Alvarez đã gửi lời thách đấu đến đối thủ người Nga.

Kết quả tranh đai Boxing Alvarez vs Bivol: Võ sĩ Nga đánh bại Canelo

Boxing 08/05/2022

Kết quả trận đấu Boxing Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol, tranh đai WBA Super hạng light heavyweight. Được đánh giá cao hơn đối thủ người Nga, nhưng kết thúc 12 hiệp đấu, Canelo Alvarez lại là võ sĩ phải nhận thất bại bằng tính điểm.

Lịch thi đấu, fight card, dự đoán kết quả Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol

Boxing 08/05/2022

Lịch thi đấu trận tranh đai vô địch Boxing nhà nghề giữa Canelo Alvarez và Dmitry Bivol. Thethao.vn cập nhật fight card, dự đoán kết quả trận đấu Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol hôm nay nhanh nhất.

Boxer Việt kiều Tim Phạm thượng đài đấu võ sĩ Đức trong đêm 7/5

Boxing 07/05/2022

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, võ sĩ Việt kiều Tim Phạm sẽ thượng đài thi đấu trận Boxing nhà nghề thứ 10 trong sự nghiệp vào đêm 7/5 tại thành phố Landau của Đức.

Charles Oliveira bị tước đai vô địch trước thềm UFC 274

UFC 07/05/2022

Ngay sau nghi thức kiểm tra cân nặng, võ sĩ Charles Oliveira đã bị UFC thông báo tước đai vô địch hạng lightweight do vi phạm quy định, vượt quá mức cân cho phép.

Lịch thi đấu, fight card UFC 274: Oliveira vs Gaethje

UFC 07/05/2022

Lịch thi đấu UFC 274. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu, fight card sự kiện tranh đai võ tổng hợp MMA UFC 274: Oliveira vs Gaethje hôm nay nhanh nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Tanzania Ligue 1
Vòng
Ruvu Shooting
20:00
Azam
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
CA River Plate Reserves
20:00
Rentistas Reserves
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 30
AmaZulu
20:00
Lamontville Golden Arrows
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Iran Div 2
Vòng
Shohada Babolsar
20:00
Niroye Zamini
Estonia U19 League
Vòng
Tartu JK Tammeka U19
21:30
Tartu FC Helios/Jogeva Noorus 96 U19
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
Renaissance Ngoumou
20:00
Dragon Club Yaounde
Young Sports
20:00
Fauve Azur Elite
Stade Renard de Melong
20:00
Colombe du Dja et Lobo
PWD de Bamenda
20:00
OFTA of Kribi
Argentina Reserve League
Vòng
Lujan Reserves
20:00
Deportivo Liniers Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá