Đặng Thị Huyền giành thêm huy chương Bạc cho Jiu Jitsu Việt Nam

Xuất trận ở nội dung Newaza 48kg nữ U21, Đặng Thị Huyền lại một lần nữa giành huy chương khi vượt qua 6 đối thủ để ghi thêm thành tích cho đội tuyển Jiu Jitsu Việt Nam.

"Thợ săn huy chương" Đặng Thị Huyền đã gặt hái một mùa thi đấu quá thành công khi tiếp tục giành thêm một chiếc huy chương Bạc cho Jiu Jitsu Việt Nam tại giải Vô địch Jiu Jitsu Thế giới 2021 ở nội dung Newaza 48kg nữ U21 trong ngày hôm nay 8/11.

Với phong độ thi đấu xuất sắc, Đặng Thị Huyền lần lượt vượt qua đối thủ người Nga Veronika Pokrovskaia và người đồng đội Hoàng Thị Hoài để bước vào trận chung kết với nữ võ sĩ người Pháp Kim Alves.

Đặng Thị Huyền giành thêm huy chương Bạc cho Jiu Jitsu Việt Nam - Ảnh 1
Đặng Thị Huyền giành thêm huy chương Bạc cho Jiu Jitsu Việt Nam (Ảnh IJJF)

Đáng tiếc là Huyền không gặp may trong trận đấu này: mặc dù đã kéo đối thủ xuống sàn từ rất sớm và giành được điểm kiểm soát từ bên trên, Huyền lại bị Kim Alves kéo tay, xoay chuyển tình thế rất khéo léo để khóa Huyền vào thế bẻ tay armbar. 

Kết quả là Đặng Thị Huyền phải chấm dứt cuộc so tài ở giây thứ 40 của trận chung kết.

Dẫu sao, tính đến thời điểm hiện tại, thành tích của Đặng Thị Huyền đã quá ấn tượng: 1 chiếc HCV ở nội dung Fighting hạng cân 48kg U21, 1 chiếc HCB ở nội dung Show (biểu diễn có kịch bản) đôi nam nữ U21, 1 chiếc HCB ở nội dung Newaza 48kg nữ U21 và một chiếc HCĐ ở nội dung Duo (biểu diễn đối chiến) đôi nam nữ U21. 

Đặng Thị Huyền giành thêm huy chương Bạc cho Jiu Jitsu Việt Nam - Ảnh 2
Đặng Thị Huyền bị khóa armbar trong trận chung kết với Kim Alves (Ảnh IJJF)

Cùng thi đấu với Huyền ở hạng cân 48kg nữ là vận động viên Hoàng Thị Hoài. Thua Huyền ở trận Bán kết, Hoài tiếp tục vượt qua nữ võ sĩ UAE Hind Alhammadi để giành chiếc HCĐ chung cuộc.

Ngày hôm nay Lục Lệ Giang cũng xuất quân ở nội dung Newaza hạng 45kg nữ U21. Chiến thắng đối thủ người Thái Lan, tuy nhiên Giang lại để thua 2 võ sĩ đến từ UAE và Colombia, đó đó em không có duyên với huy chương ở hạng cân này.

Đặng Thị Huyền giành thêm huy chương Bạc cho Jiu Jitsu Việt Nam - Ảnh 3
Jiu Jitsu Việt Nam có thêm 2 chiếc huy chương, một bạc và một Đồng (Ảnh IJJF)

Như vậy là hiện tại Việt Nam đang có 1 chiếc HCV ở nội dung Fighting hạng cân 48kg U21, 1 chiếc HCB ở nội dung Show (biểu diễn có kịch bản) đôi nam nữ U21, 1 chiếc HCB ở nội dung Newaza 48kg nữ U21, 1 chiếc HCĐ Newaza 48kg nữ U21 và 1 chiếc HCĐ ở nội dung Duo (biểu diễn đối chiến) đôi nam nữ U21. 

TIN LIÊN QUAN

HCV Jiu Jitsu Thế giới Đặng Thị Huyền: Sẽ còn phải hoàn thiện mình nhiều hơn nữa!

Đặng Thị Huyền, "công thần" của đội tuyển Jiu Jitsu Việt Nam, sẽ tiếp tục nỗ lực chuẩn bị cho màn thi đấu Newaza trong 2 ngày tới.

Đặng Thị Huyền: 3 ngày thi đấu, 3 màu huy chương cho Đội tuyển Jiu Jitsu Việt Nam

Tính đến thời điểm hiện tại, sau 4 ngày thi đấu, thì cả 3 chiếc huy chương của Đội tuyển Jiu Jitsu Việt Nam tại giải Vô địch Jiu Jitsu Thế giới 2021 đều có sự góp mặt của nữ võ sĩ trẻ Đặng Thị Huyền.

Chuyên gia nói gì về chiến thắng của nhà vô địch tuyệt đối hạng siêu trung Canelo Alvarez

Boxing 07/11/2021

Canelo Alvarez nhận được rất nhiều lời khen ngợi từ cộng đồng võ thuật thế giới sau chiến thắng lịch sử trước Caleb Plant.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Anthony Joshua trước trận gặp Usyk: Nếu trở lại quá khứ, tôi sẽ chăm chỉ hơn

Boxing 1 giờ trước

Trước thềm trận so găng kinh điển với Usyk, Anthony Joshua đã trải lòng về khoảng thời gian tròn 10 năm trước, khi anh lần đầu bước ra thế giới cùng tấm HCV Olympic London.

Cựu võ sĩ UFC Rory MacDonald giải nghệ ở tuổi 33

MMA 16 giờ trước

Rory MacDonald, võ sĩ từng tranh tài ở đấu trường UFC đã thông báo giải nghệ ở tuổi 33. Anh đưa ra quyết định sau trận thua KO trong khuôn khổ giải võ tổng hợp PFL.

Võ sĩ MMA dính đòn cực mạnh, gãy mũi kinh hoàng tại UFC San Diego

UFC 1 ngày trước

Cựu vô địch UFC hạng gà (Bantamweight) Dominick Cruz đã bị gãy mũi sau khi dính cú đá của Marlon Vera trong trận so tài tại sự kiện UFC San Diego.

Kết quả UFC on ESPN: Vera hạ KO Cruz ở hiệp 4

UFC 2 ngày trước

Kết quả UFC on ESPN: Vera vs Cruz. Ở trận đấu tâm điểm của sự kiện, võ sĩ Marlon Vera đã thể hiện phong độ bằng việc hạ gục nhà cựu vô địch UFC Dominick Cruz bằng một cú đá cao.

Jiri Prochazka tái đấu Glover Teixeira ở UFC 282

UFC 2 ngày trước

Không lâu sau khi giành đai vô địch hạng cân Light Heavyweight từ tay Glover Teixeira, Jiri Prochazka sẽ tiến hành tái đấu với đối thủ cũ đúng như cam kết trước đó.

Những võ sĩ giúp Boxing TPHCM càn quét Đại hội TDTT toàn quốc 2018 giờ ở đâu, làm gì?

Boxing 3 ngày trước

4 năm đã trôi qua kể từ thời điểm đội Boxing TP Hồ Chí Minh giành 3 HCV ở Đại hội TDTT toàn quốc 2018. Những con người từng giúp Boxing TP Hồ Chí Minh trở thành một thế lực năm xưa, nay mỗi người một phương.

Trần Văn Thảo thi đấu ở Đại hội TDTT toàn quốc sau khi tranh đai Boxing nhà nghề?

Boxing 4 ngày trước

Theo nguồn tin của Thethao.vn, võ sĩ Trần Văn Thảo nhiều khả năng sẽ tiếp tục trở lại thi đấu Boxing thành tích cao sau trận tranh đai IBA thế giới. Giải đấu anh đang hướng tới là môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc 2022.

Usyk tập bơi 5 tiếng mỗi ngày trước trận tái đấu Joshua

Boxing 5 ngày trước

Nhằm chuẩn bị cho ngày thượng đài tái ngộ Anthony Joshua, võ sĩ Oleksandr Usyk đang thực hiện những bài tập với cường độ lớn. Anh tập 3 buổi mỗi ngày, trong đó dành 5 tiếng đồng hồ để bơi.

Môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc diễn ra ở Bắc Ninh

Boxing 5 ngày trước

Theo nguồn tin từ Thethao.vn, môn Boxing tại Đại hội Thể dục Thể thao toàn quốc 2022 sẽ diễn ra tại Nhà thi đấu tỉnh Bắc Ninh. Đây cũng là nơi từng diễn ra môn Boxing tại SEA Games 31.

Sao UFC sa thải quản lý lâu năm, thay bằng bạn gái

UFC 5 ngày trước

Ít ngày trước khi bước vào thi đấu ở sự kiện UFC 278, võ sĩ đang lên của UFC là Paulo Costa đã có một quyết định bất ngờ. Anh sa thải vị quản lý lâu năm và thay vào đó bằng cô bạn gái có chuyên môn làm người mẫu.

Cúp C1 châu Âu
Playoff
FC Copenhagen
02:00
Trabzonspor
Glasgow Rangers
02:00
PSV Eindhoven
Bodo Glimt
02:00
Dinamo Zagreb
Trung Quốc
Vòng 13
Shanghai Port
18:30
Shenzhen FC
Shenzhen FC
19:00
Shanghai Port
Hạng nhất Anh
Vòng 4
Coventry City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Hull City
Birmingham City
01:45
Watford
Norwich City
01:45
Huddersfield Town
Swansea City
01:45
Millwall
Bristol City
01:45
Luton Town
Preston North End
01:45
Rotherham United
Queens Park Rangers (QPR)
02:00
Blackpool
VĐQG Mexico
Vòng 9
Atlas
07:00
FC Juarez
Mazatlan FC
08:00
Queretaro FC
Puebla
09:05
Necaxa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 31
Yokohama FC
17:00
Thespa Kusatsu
VĐQG Argentina
Vòng 14
Central Cordoba SDE
02:30
Colon de Santa Fe
Sarmiento Junin
02:30
Godoy Cruz Antonio Tomba
San Lorenzo
05:00
CA Platense
Independiente
07:30
CA Huracan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 33
FC Anyang
17:00
Bucheon FC 1995
Busan I Park
17:00
Seoul E-Land FC
Hạng 4 Anh
Vòng 4
Mansfield Town
01:45
AFC Wimbledon
Crewe Alexandra
01:45
Sutton United
Doncaster Rovers
01:45
Stockport County
Colchester United
01:45
Bradford City
Barrow
01:45
Walsall
Hartlepool United
01:45
Tranmere Rovers
Swindon Town
01:45
Leyton Orient
Stevenage Borough
01:45
Rochdale
Newport County
01:45
Salford City
Grimsby Town
01:45
Carlisle United
Crawley Town
01:45
Northampton Town
Gillingham
01:45
Harrogate Town
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Mineros de Zacatecas
05:05
Atletico La Paz
Cancun FC
07:05
Alebrijes de Oaxaca
Monterrey B
09:05
Venados FC
Hạng 2 Romania
Vòng 2
Dinamo Bucuresti
22:00
FC Otelul Galati
Malaysia
Vòng 15
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Strumska Slava
22:00
FK Levski Krumovgrad
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Singida United
18:00
Tanzania Prisons
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Dodoma Jiji FC
22:59
Mbeya City
England Conference North Division
Vòng 3
Banbury United
01:45
Boston United
Southport FC
01:45
Darlington
Buxton FC
01:45
Leamington
Spennymoor Town
01:45
Alfreton Town
Chester FC
01:45
Hereford United
Chorley FC
01:45
Blyth Spartans
Farsley Celtic
01:45
AFC Fylde
Gloucester City
01:45
Peterborough Sports
Kettering Town
01:45
AFC Telford United
Kidderminster Harriers
01:45
Curzon Ashton FC
Kings Lynn
01:45
Brackley Town
Scarborough
01:45
Bradford Park Avenue
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Brightlingsea Regent
01:45
Canvey Island
Folkestone
01:45
Hastings United
Haringey Borough
01:45
Herne Bay
Hornchurch
01:45
Enfield Town
Horsham
01:45
Corinthian Casuals
lewes
01:45
Carshalton Athletic FC
Potters Bar Town
01:45
Bishop's Stortford
Bowers Pitsea
01:45
Margate
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Atletico Huila
05:00
Boyaca Chico
Real Cartagena
07:15
Real Santander
England Conference
Vòng 3
Chesterfield
01:45
Wrexham
Eastleigh
01:45
Dagenham Redbridge
Halifax Town
01:45
Southend United
Gateshead
01:45
Notts County
Maidenhead United
01:45
Altrincham
Maidstone United
01:45
Dorking
Oldham Athletic
01:45
Wealdstone FC
Boreham Wood
01:45
Aldershot Town
Woking
01:45
Scunthorpe United
Bromley
01:45
Torquay United
Yeovil Town
01:45
Barnet
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
CD El Nacional
05:00
CD Puerto Quito
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Colchester United U21
17:00
Sheffield Wed U21
Cardiff City U21
18:00
Peterborough U21
Bristol City U21
19:00
Hull City U21
Ipswich U21
19:00
Wigan U21
Millwall U21
20:00
Barnsley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Norrkoping IFK U21
19:00
Athletic FC United U21
Landskrona BoIS U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
22:00
Mjallby AIF U21
HackenU21
22:00
Elfsborg U21
Varbergs BoIS U21
22:00
Skowad U21
Jonkopings Sodra U21
00:00
Utsiktens BK U21
Mexico U20
Vòng 9
Atlas U20
21:00
FC Juarez U20
Puebla U20
21:00
Necaxa U20
Mazatlan U20
22:00
Queretaro U20
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Bergdalens IK (nữ)
00:00
Ulricehamns IFK (nữ)
Ope IF (nữ)
00:00
Sundsvalls DFF (nữ)
Orebro Soder (nữ)
00:00
Ravasens IK Karlskoga (nữ)
Rimbo (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Qviding Fif (nữ)
00:30
Alingsas (nữ)
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
16:30
Apia L Tigers (nữ)
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 5
Sonderjyske
23:30
Helsingor
Hvidovre IF
23:30
Fremad Amager
Herfolge Boldklub Koge
00:00
Nykobing FC
Vendsyssel
00:00
Hobro
Qatar
Vòng 3
Al-Arabi SC
21:25
Al Markhiya
Al Duhail
23:35
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Tallinna FC Olympic
00:00
JK Saare Latte
Tallinna Wolves
00:30
Maksatransport)
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 3
Portimonense U23
22:59
Estoril U23
Farense U23
22:59
Benfica U23
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Rosenborg U19
Chile Cup
Vòng 4
Santiago Morning
02:00
Cobreloa
Audax Italiano
05:00
Univ Catolica
Universidad de Concepcion
07:30
CD Magallanes
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
MP MIKELI
22:30
KTP Kotka
Belgian Cup
Vòng 3
FCV Dender EH
01:00
RFC Wetteren
Brazil Serie B
Vòng 25
Londrina PR
06:30
Bahia
Slovakia Cup
Vòng 2
OFK Tovarniky
22:00
TJ Spartak Myjava
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 4
FK Rudar Pljevlja
22:59
FK Buducnost Podgorica
OFK Petrovac
00:00
Decic Tuzi
Jedinstvo Bijelo Polje
01:00
Jezero Plav
Arsenal Tivat
01:00
Mornar
FK Sutjeska Niksic
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 8
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
Mamelodi Sundowns
00:30
AmaZulu
Bắc Anh
Vòng 2
Belper Town
01:45
FC United of Manchester
Gainsborough Trinity
01:45
Hyde F.C.
Marine
01:45
Lancaster City
Morpeth Town
01:45
Guiseley
Nantwich Town
01:45
Warrington Rylands
Radcliffe Borough
01:45
Matlock Town
Stalybridge Celtic
01:45
Warrington Town AFC
Ashton United
01:45
South Shields
Whitby Town
01:45
Liversedge
Atherton Collieries
01:45
Stafford Rangers
Bamber Bridge
01:45
Marske United
Lithuania cup
Quarterfinals
FK Zalgiris Vilnius
22:59
FK Riteriai
Lietava Jonava
22:59
Hegelmann Litauen
Germany Regionalliga
Vòng 4
Eintracht Norderstedt
23:30
Hamburger SV (Youth)
Turkmenistan
Vòng 4
Energetik Mary
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Sagadam FK
FC Altyn Asyr
20:00
Kopetdag Asgabat
Nebitchi
20:00
FC MERW
Hạng 2 Jordan
Vòng
Al-Tora
21:00
Al-Baq's
Al Hashemeya
21:00
Sama Al Sarhan
Al-Ahly
21:00
Kufer Soom
Hạng 3 Anh
Vòng 4
Bolton Wanderers
01:45
Morecambe
Milton Keynes Dons
01:45
Port Vale
Oxford United
01:45
Lincoln City
Charlton Athletic
01:45
Plymouth Argyle
Portsmouth
01:45
Cambridge United
Shrewsbury Town
01:45
Derby County
Forest Green Rovers
01:45
Accrington Stanley
Peterborough United
01:45
Sheffield Wednesday
Barnsley
01:45
Bristol Rovers
Burton Albion
01:45
Ipswich Town
Exeter City
01:45
Wycombe Wanderers
Fleetwood Town
01:45
Cheltenham Town
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Bei Li Gong
Zibo Cuju F.C.
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Komeetat
Chile Primera B
Vòng 19
Santiago Wanderers
05:00
Deportes Temuco
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Sectzya Nes Ziona
00:30
Hapoel Tel Aviv
Ashdod MS
00:30
Hapoel Jerusalem
Hạng 4 Nauy
Vòng
Pors Grenland
22:59
Start Kristiansand B
Nordstrand
00:00
Grorud B
Raufoss IL B
01:00
Kongsvinger IL B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Colombia (nữ) U20
06:00
New Zealand (nữ) U20
Mexico (nữ) U20
06:00
Germany (nữ) U20
Australia (nữ) U20
09:00
Spain (nữ) U20
Brasil (nữ) U20
09:00
Costa Rica (nữ) U20
England Southern League Central Division
Vòng 3
Tamworth
01:45
Rushall Olympic
Rushden Diamonds
01:45
Hitchin Town
Basford Utd
01:45
Nuneaton Borough
Bromsgrove Sporting FC
01:45
Alvechurch
Hednesford Town
01:45
Stourbridge
Mickleover Sports
01:45
Coalville
Needham Market
01:45
St Ives Town
Royston Town
01:45
Leiston FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
Osters IF
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Trelleborgs FF
VĐQG Uruguay
Vòng 6
CS Cerrito
22:59
Cerro Largo
Centro Atletico Fenix
01:30
CA River Plate
Vô địch nữ Iceland
Vòng 13
UMF Selfoss (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Czech Republic U19 League
Vòng 3
Tescoma Zlin U19
18:30
Slavia Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 29
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Club Atletico Guemes
England Southern Premier League
Vòng 3
Dorchester Town
01:45
Plymouth Parkway
Hanwell Town
01:45
Chesham United
Hayes Yeading United
01:45
Hendon
Merthyr Town
01:45
Tiverton Town
Metropolitan Police
01:45
Beaconsfield SYCOB
North Leigh
01:45
Winchester City
Salisbury FC
01:45
Hartley Wintney
Weston Super Mare
01:45
Yate Town
BRA SPC
Vòng 1
Noroeste
02:00
Botafogo B SP
Uzbek League
Vòng 16
Kuruvchi Kokand Qoqon
21:00
Navbahor Namangan
Lokomotiv Tashkent
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Guilsfield
21:00
Racine town
Trefelin
21:00
Tufts Vail
Caersws
21:00
Will Holly town
Llandudno
21:00
Caernarfon
England Conference South Division
Vòng 3
Hampton Richmond Borough
01:45
Bath City
Slough Town
01:45
Chelmsford City
St Albans City
01:45
Hungerford Town
Welling United
01:45
Cheshunt
Chippenham Town
01:45
Oxford City
Weymouth
01:45
Worthing
Concord Rangers
01:45
Dulwich Hamlet
Braintree Town
01:45
Hemel Hempstead Town
Dartford
01:45
Havant Waterlooville
Dover Athletic
01:45
Tonbridge Angels
Eastbourne Borough
01:45
Ebbsfleet United
Farnborough Town
01:45
Taunton Town
Cúp Quốc Gia Séc
Vòng 1
Uhersky Brod
22:00
Vyskov
Hranice KUNZ
22:00
MFK Karvina
Aritma Praha
22:59
FK Olympie Brezova
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
15:45
Canberra Olympic U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Colchester United U23
17:00
Sheffield Wed U23
Cardiff City U23
18:00
Peterborough United U23
Bristol City U23
19:00
Hull City U23
Ipswich U23
19:00
Wigan U23
Millwall U23
20:00
Barnsley U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Los Angeles FC
09:30
DC United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá