Tuyển Boxing Hà Nội và CAND đấu tập trước giải trẻ toàn quốc

Để chuẩn bị cho Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022, hai đội tuyển Boxing của Hà Nội và Công an nhân dân đã tiến hành đấu tập nhằm cọ xát, nâng cao trình độ cho các võ sĩ.

Vào đầu tháng 7 tới, Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 sẽ diễn ra trong vòng 15 ngày tại Nhà thi đấu Buôn Mê Thuột, tỉnh Đắk Lắk. Đây là giải đấu quan trọng cho các võ sĩ Boxing trẻ tại Việt Nam tranh tài, đặc biệt trong bối cảnh mỗi năm chỉ có 1-2 sân chơi cho các vận động viên theo đuổi môn võ này.

Tuyển Boxing Hà Nội và CAND đấu tập trước giải trẻ toàn quốc - Ảnh 1
Tuyển Boxing Hà Nội và CAND đấu tập trước giải trẻ toàn quốc

Nhằm chuẩn bị cho các võ sĩ trẻ quen với cảm giác thi đấu, cũng như tạo điều kiện cho các em cọ xát, trong thời gian qua 2 đội tuyển Boxing Hà Nội và Công an nhân dân đã tiến hành đấu tập. Các võ sĩ của 2 đội được thi đấu chéo với nhau, qua đó từng bước làm quen với điều kiện thực chiến khi thi đấu.

Một chi tiết đáng chú ý là tất cả các trận đấu tập giữa 2 đội Boxing Hà Nội và CAND đều được chấm điểm, ghi lại kết quả bởi các huấn luyện viên. Việc này giúp các HLV đánh giá chính xác khả năng của học trò, qua đó xác định lộ trình phát triển thuận lợi hơn cho các em trong tương lai.

Tuyển Boxing Hà Nội và CAND đấu tập trước giải trẻ toàn quốc - Ảnh 2
Các trận đấu được lên danh sách và ghi lại kết quả

Vốn là những đơn vị có truyền thống nhiều năm phát triển môn Boxing, cả đội nam Hà Nội và CAND đều trải qua không ít khó khăn suốt thời gian qua. Đội nam Hà Nội chỉ mới trở lại ở Giải vô địch Boxing Các đội mạnh toàn quốc 2022, trong khi CAND mới phát triển trở lại các môn thể thao thành tích cao.

Kết thúc buổi đấu tập, các đội Boxing Hà Nội và CAND trở lại tập luyện chuẩn bị cho Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022. Giải đấu năm nay bao gồm 3 lứa tuổi tham dự: 13-14, 15-16 và 17-18. Lịch thi đấu của giải được lùi lại khoảng 10 ngày so với dự kiến ban đầu để tạo điều kiện cho các em học tập, thi tốt nghiệp trước ngày thi đấu.

TIN LIÊN QUAN

Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 chốt thời điểm tổ chức

Boxing 21/06/2022

Theo thông báo từ Liên đoàn Boxing Việt Nam (VBF), giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 đã được điều chỉnh thời gian diễn ra để phù hợp với bối cảnh hiện tại.

Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 diễn ra trùng ngày với giải Kickboxing

Boxing 22/06/2022

Theo thông báo từ các đơn vị tổ chức, 2 ngày cuối cùng của Giải vô địch Kickboxing trẻ toàn quốc 2022 cũng là 2 ngày đầu tiên bắt đầu Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022.

'Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 sẽ có ít VĐV tham dự do trùng Kickboxing'

Boxing 22/06/2022

Chia sẻ cùng Thethao.vn, một HLV kiêm nhiệm huấn luyện 2 môn Boxing và Kickboxing ở địa phương cho biết Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 nhiều khả năng sẽ có ít võ sĩ tham dự hơn các năm trước do trùng với giải Kickboxing.

Võ sĩ Boxing Trần Văn An trở lại thi đấu

Boxing 29/06/2022

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, đội Boxing Hà Nội chuẩn bị đón nhận một gương mặt mới mà cũ. Đó là võ sĩ Trần Văn An, người từng giành được nhiều danh hiệu ở các giải trong nước, bao gồm chức vô địch quốc gia 2019.

Lê Thị Bằng trở lại tập luyện, thi đấu Boxing trong năm 2022?

Boxing 30/06/2022

Bên cạnh sự trở lại của võ sĩ Trần Văn An (Hà Nội), Boxing Việt Nam có thể chứng kiến một màn tái xuất ngoài mong đợi trong thời gian tới của nữ võ sĩ Lê Thị Bằng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

'Joshua nên giải nghệ nếu thua Usyk'

Trước thềm trận đại chiến giữa Anthony Joshua và Oleksandr Usyk, nhà cựu vô địch Boxing nhà nghề Carl Froch nói AJ không có nhiều cửa thắng. Trong trường hợp nhận thất bại ê chề, anh nên giải nghệ.

Mike Tyson phải ngồi xe lăn ở tuổi 56

Những hình ảnh mới nhất về Mike Tyson cho thấy 'võ sĩ thép' đã phải ngồi xe lăn lên máy bay vì gặp vấn đề sức khỏe. Điều này xảy ra chỉ ít ngày sau khi Mike nói anh cảm thấy mình sẽ không sống lâu.

Xem trực tiếp Boxing nhà nghề Usyk vs Joshua II ở đâu, kênh nào?

Link xem trực tiếp Boxing nhà nghề Usyk vs Joshua II. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện Boxing, quyền Anh nhà nghề Oleksandr Usyk vs Anthony Joshua II mới nhất.

Nhận định, dự đoán kết quả Boxing nhà nghề Usyk vs Joshua II

Nhận định kết quả Boxing nhà nghề, quyền Anh nhà nghề. Thethao.vn cập nhật nhận định, dự đoán kết quả sự kiện Boxing, quyền Anh nhà nghề Oleksandr Usyk vs Anthony Joshua II mới nhất.

Lịch thi đấu, fight card Boxing nhà nghề Usyk vs Joshua II

Lịch thi đấu Boxing hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu, fight card sự kiện Boxing, quyền Anh nhà nghề Oleksandr Usyk vs Anthony Joshua II mới nhất.

Anthony Joshua trước trận gặp Usyk: Nếu trở lại quá khứ, tôi sẽ chăm chỉ hơn

Trước thềm trận so găng kinh điển với Usyk, Anthony Joshua đã trải lòng về khoảng thời gian tròn 10 năm trước, khi anh lần đầu bước ra thế giới cùng tấm HCV Olympic London.

Những võ sĩ giúp Boxing TPHCM càn quét Đại hội TDTT toàn quốc 2018 giờ ở đâu, làm gì?

4 năm đã trôi qua kể từ thời điểm đội Boxing TP Hồ Chí Minh giành 3 HCV ở Đại hội TDTT toàn quốc 2018. Những con người từng giúp Boxing TP Hồ Chí Minh trở thành một thế lực năm xưa, nay mỗi người một phương.

Trần Văn Thảo thi đấu ở Đại hội TDTT toàn quốc sau khi tranh đai Boxing nhà nghề?

Theo nguồn tin của Thethao.vn, võ sĩ Trần Văn Thảo nhiều khả năng sẽ tiếp tục trở lại thi đấu Boxing thành tích cao sau trận tranh đai IBA thế giới. Giải đấu anh đang hướng tới là môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc 2022.

Usyk tập bơi 5 tiếng mỗi ngày trước trận tái đấu Joshua

Nhằm chuẩn bị cho ngày thượng đài tái ngộ Anthony Joshua, võ sĩ Oleksandr Usyk đang thực hiện những bài tập với cường độ lớn. Anh tập 3 buổi mỗi ngày, trong đó dành 5 tiếng đồng hồ để bơi.

Môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc diễn ra ở Bắc Ninh

Theo nguồn tin từ Thethao.vn, môn Boxing tại Đại hội Thể dục Thể thao toàn quốc 2022 sẽ diễn ra tại Nhà thi đấu tỉnh Bắc Ninh. Đây cũng là nơi từng diễn ra môn Boxing tại SEA Games 31.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
20:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
20:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
20:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá