Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nam vương Quyền Anh Việt Nam

Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử về tay đấm đẳng cấp nhất Quyền Anh Việt Nam Trương Đình Hoàng.

Mấy năm gần đây, cái tên Trương Đình Hoàng nổi lên như một hiện tượng trong làng Quyền Anh Việt Nam. Khắp các mặt trận báo chí đều hết lời ca ngợi nam vương Trương Đình Hoàng, vậy anh là ai?

Trương Đình Hoàng là một vận động viên Quyền Anh người Việt Nam sinh năm 1990. Anh lớn lên ở xã Ea Phê, huyện Krông Pắk, tỉnh Đắk Lắk với bố mẹ đều là nông dân bình thường. Nhưng một tố chất võ thuật đặc biệt đã sớm nảy sinh trong người của cậu bé Trương Đình Hoàng.

Từ nhỏ, anh đã bộc lộ phẩm chất khỏe mạnh, nhanh nhẹn và thích các hoạt động thể dục thể thao. Vì vậy, năm 2002, bố anh quyết định cho anh theo học võ cổ truyền ở câu lạc bộ xã. Tuy nhiên, theo đuổi võ cổ truyền được một thời gian, cậu bé Trương Đình Hoàng lại bén duyên với Wushu.

Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nam vương Quyền Anh Trương Đình Hoàng - Ảnh 1
Trước khi đến với Quyền Anh, Trương Đình Hoàng là một vận đông viên Wushu (Ảnh Facebook)

Sau khi tốt nghiệp và lên học ở thành phố Buôn Mê Thuột, Hoàng theo đuổi Wushu và được tuyển chọn vào đội ngũ vận động viên của Trung tâm Huấn luyện thể thao Đắk Lắk. Suốt nhiều năm tháng tập luyện và tham gia không ít các giải đấu, nhưng tiếc thay Trương Đình Hoàng lại không đem về được mấy thành tích.

Không nản lòng, Trương Đình Hoàng khăn gói về quê và tìm cho mình một con đường khác.

Biết đến bộ môn Boxing đã lâu, nhưng Trương Đình Hoàng chưa bao giờ dám thử sức ở môn võ này, phần vì tính khắc nghiệt của nó, phần vì anh đã quá quen thuộc với các động tác Tán thủ, võ cổ truyền. Nhưng một động lực nào đó đã khiến Hoàng quyết định dấn thân, anh rũ bỏ tất cả để tìm hiểu và tập luyện Quyền Anh.

Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nam vương Quyền Anh Trương Đình Hoàng - Ảnh 2
Trương Đình Hoàng quyết định từ bỏ tất cả để đến với Quyền Anh (Ảnh Facebook)

Năm 2006, Hoàng dự thi vào đội tuyển Quyền Anh tỉnh Đắk Lắk và trúng tuyển ngay lần thi đầu tiên. Kể từ đó, sự nghiệp võ thuật của Trương Đình Hoàng bắt đầu có những thay đổi to lớn, nếu không muốn nói là các bước ngoặt vĩ đại.

Năm 18 tuổi, Trương Đình Hoàng trở thành vận động viên chính thức của đội tuyển Boxing Việt Nam. Tài năng trẻ liên tục làm mưa làm gió ở các giải tỉnh và giải toàn quốc. Đến nay, Trương Đình Hoàng đã có hơn 13 năm vô địch quốc gia và chưa có dấu hiệu xuống phong độ.

Ở các giải đấu trong nước, không ít lần các võ sĩ chủ động xin bỏ cuộc khi bốc thăm trúng cái tên Trương Đình Hoàng. Và cũng không ít lần huấn luyện viên của đối thủ phải lắc đầu khi nhìn Trương Đình Hoàng tung ra những cú đấm móc uy lực. Đặc biệt tại giải vô địch toàn quốc năm 2019, võ sĩ người Đắk Lắk chỉ cần mất 43 giây để hạ gục đối thủ và giành tấm Huy chương Vàng ở hạng cân 75kg.

Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nam vương Quyền Anh Trương Đình Hoàng - Ảnh 3
Trương Đình Hoàng có thành tích 13 năm vô địch toàn quốc (Ảnh Facebook)

Không chỉ thống trị ở các giải Quyền Anh trong nước, Trương Đình Hoàng còn là cái tên khiến các võ sĩ nước bạn trong khu vực Đông Nam Á phải dè chừng. Năm 2015, vốn đã là một gương mặt có tiếng trên các mặt báo, Trương Đình Hoàng một lần nữa tạo tiếng vang lớn khi anh giành được tấm Huy chương Vàng SEA Games 28. Đây là một trong những bước ngoặt lớn nhất sự nghiệp Quyền Anh của Trương Đình Hoàng.

Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nam vương Quyền Anh Trương Đình Hoàng - Ảnh 4
Trương Đình Hoàng tạo tiếng vang lớn giành được Huy chương Vàng SEA Games 28 (Ảnh Facebook)

Chưa dừng lại ở Quyền Anh nghiệp dư, tay đấm người Đắk Lắk còn dấn thân vào đấu trường Quyền Anh chuyên nghiệp. Tháng 5 năm 2019, Hoàng có trận đấu chuyên nghiệp đầu tiên với đối thủ người Thái Lan Arthit Bunphloeng ở hạng siêu trung 76kg giải WBA châu Á. 

Mặc dù đứng trước một võ sĩ có kinh nghiệm thi đấu chuyên nghiệp, nhưng Trương Đình Hoàng vẫn chứng tỏ cho đối thủ thấy sức mạnh của một võ sĩ vô địch SEA Games như thế nào. Chỉ trong vòng 1 hiệp đấu, Hoàng đã knockout thành công Arthit Bunphloeng và giành chiến thắng.

Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nam vương Quyền Anh Trương Đình Hoàng - Ảnh 5
Trương Đình Hoàng knockout Arthit Bunphloeng trong vòng chưa đầy 1 hiệp đấu (Ảnh Facebook)

Tiếp đó, ở trận đấu chuyên nghiệp lần thứ 2 vào tháng 10/2019, Trương Đình Hoàng ghi danh vào lịch sử Quyền Anh Việt Nam khi đánh bại đương kim vô địch WBC Đông Á người Hàn Quốc Lee Gyu Hyun sau 10 hiệp đấu.

Thừa thắng xông lên, Trương Đình Hoàng tiếp tục tạo nên lịch sử cho Quyền Anh Việt Nam khi chiến thắng tay đấm người Thái Lan Yuttana Wongda ở trận tranh đai WBC Châu Á diễn ra tại Philippines. Với chiến thắng này, Trương Đình Hoàng trở thành người đầu tiên trong lịch sử Quyền Anh Việt Nam giữ hai đai vô địch WBC Châu Á và WBC Đông Á.

Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nam vương Quyền Anh Trương Đình Hoàng - Ảnh 6
Hiện tại Trương Đình Hoàng là nhà vô địch WBC Đông Á và WBC Châu Á (Ảnh Facebook)

Hiện tại, đứng trước thềm SEA Games 31 sắp diễn ra, Trương Đình Hoàng dự định sẽ viết thêm một trang vàng nữa vào sự nghiệp Quyền Anh của mình. Ngày 31/12/2021 vừa qua, Trương Đình Hoàng đã được triệu tập vào đội tuyển Quyền Anh Quốc gia để tập huấn chuẩn bị cho một mùa SEA Games đầy hứa hẹn.

TIN LIÊN QUAN

Trương Đình Hoàng: Đừng so sánh võ sĩ ở hai môn khác nhau

Boxing 22/07/2021

Trương Đình Hoàng và Nguyễn Trần Duy Nhất đang là hai võ sĩ trẻ được biết đến nhiều nhất trong giới võ thuật, bởi vậy đã có khá nhiều người hâm mộ đã đặt ra câu hỏi ai giỏi hơn ai?

Trương Đình Hoàng nói gì về chiến thắng lịch sử của Nguyễn Thị Thu Nhi?

Boxing 23/10/2021

Gửi lời chúc mừng cho nhà tân vô địch WBO Thế giới Nguyễn Thị Thu Nhi, Trương Đình Hoàng cho biết anh thấy rất vui mừng khi lứa võ sĩ đàn em thi đấu tốt và mang thành tích về cho Boxing nước nhà.

Danh sách đội tuyển Boxing Quốc gia 2022: Trương Đình Hoàng chiến cái SEA Games cuối?

Nhằm chuẩn bị cho SEA Games 31 sắp tới diễn ra tại Việt Nam, 3 HLV và 17 VĐV Boxing nam đã được tham gia tập huấn tại Trung tâm HLTTQG Thành phố Hồ Chí Minh.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trương Đình Hoàng thắng KO chóng vánh ở tâm điểm sự kiện Lead The Beginning

Trong trận đấu tâm điểm sự kiện Boxing nhà nghề Lead: The Beginning, võ sĩ Trương Đình Hoàng đã giành chiến thắng KO trước đối thủ Robert Kopa ở hiệp thi đấu thứ 3.

Lead The Beginning: Võ Hồng Đạt thắng TKO hiệp 1 sau 4 lần đấm gục đối thủ

Trong trận đấu kéo dài 8 hiệp của sự kiện Boxing nhà nghề Lead: The Beginning, võ sĩ Võ Hồng Đạt đã kết thúc đối thủ ngay hiệp đầu tiên với 4 lần đấm khiến đối thủ gục xuống đài.

Lead The Beginning: Boxer Trịnh Thế Long hạ KO đối thủ ngay hiệp 2

Trong trận đấu kéo dài 8 hiệp của sự kiện Boxing nhà nghề Lead: The Beginning, võ sĩ Trịnh Thế Long đã kéo dài chuỗi trận toàn thắng bằng một cú KO ngay hiệp thứ 2.

Mưa lớn trước sự kiện Boxing Lead The Beginning, BTC 'chống lụt' như thế nào?

Ít giờ trước khi sự kiện Boxing Lead The Beginning chính thức bắt đầu, mưa lớn đã xảy ra trên địa bàn quận 7 (TP Hồ Chí Minh) khiến nhiều nơi bị ngập lụt. Điều đó khiến Ban tổ chức phải tiến hành nhiều biện pháp ứng phó với tình hình thực tế.

Đinh Hồng Quân chuẩn bị thượng đài đấu võ sĩ 30 trận toàn thắng

Theo thông tin Thethao.vn ghi nhận, nhà vô địch IBF châu Á hạng cân Lightweight chuẩn bị thượng đài trong thời gian tới. Đối thủ của anh là Esquiva Falcao, võ sĩ người Brazil.

TRỰC TIẾP BOXING Lead The Beginning: Trương Đình Hoàng, Lê Hữu Toàn góp mặt

Trực tiếp sự kiện Boxing nhà nghề Lead The Beginning. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp Lead The Beginning, sự kiện có võ sĩ Trương Đình Hoàng góp mặt.

Trần Văn Thảo đặt mục tiêu thách đấu 'quái vật Nhật Bản' sau đai IBA thế giới

Phát biểu tại buổi họp báo sau trận đấu tranh đai vô địch Boxing nhà nghề IBA thế giới, võ sĩ Trần Văn Thảo khẳng định mục tiêu của anh trong tương lai là thách đấu Naoya Inoue, võ sĩ bất bại người Nhật Bản.

Trần Văn Thảo: Tôi đã tập cú hạ KO Laurio cả ngàn lần

Chia sẻ tại buổi họp báo sau trận đấu tranh đai vô địch Boxing nhà nghề IBA thế giới, võ sĩ Trần Văn Thảo cho biết anh đã tập cú đấm hạ KO đối thủ Andrew Laurio cả ngàn lần.

Boxing Lead The Beginning có 1 cặp đấu thay đổi giờ chót

Theo thông tin được Thethao.vn ghi nhận, sự kiện Boxing chuyên nghiệp Lead The Beginning có 1 cặp đấu giữa các võ sĩ nữ phải thay đổi trước khi sự kiện diễn ra.

Sự kiện Boxing Lead The Beginning cháy vé trước trận đấu

2 ngày trước khi sự kiện Boxing nhà nghề Lead The Beginning chính thức diễn ra, ban tổ chức cho biết họ đã bán hết vé dành cho khán giả đến theo dõi sự kiện.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Manchester City
20:00
Manchester United
Leeds United
22:30
Aston Villa
La Liga
Vòng 7
RCD Espanyol
19:00
Valencia
Celta Vigo
21:15
Betis
Girona
23:30
Sociedad
Real Madrid
02:00
Osasuna
Serie A
Vòng 8
Lazio
17:30
Spezia
Sassuolo
20:00
Salernitana
Lecce
20:00
Cremonese
Sampdoria
20:00
Monza
Atalanta
22:59
Fiorentina
Juventus
01:45
Bologna
Bundesliga
Vòng 8
Hertha Berlin
20:30
TSG Hoffenheim
Schalke 04
22:30
Augsburg
Ligue 1
Vòng 9
Lorient
18:00
Lille
AJ Auxerre
20:00
Stade Brestois
Toulouse
20:00
Montpellier
Ajaccio
20:00
Clermont
Troyes
20:00
Reims
Monaco
22:05
Nantes
Lens
01:45
Lyon
Hàn Quốc
Vòng 1
Jeju United
12:00
Gangwon FC
Suwon City
14:30
Gimcheon Sangmu
Seongnam FC
12:00
Suwon Samsung Bluewings
Hạng nhất Anh
Vòng 12
Stoke City
18:00
Watford
VĐQG Mexico
Vòng 17
Toluca
00:00
Queretaro FC
Santos Laguna
06:05
Mazatlan FC
Club Leon
08:00
Club Tijuana
Hà Lan
Vòng 8
Fortuna Sittard
17:15
Volendam
NEC Nijmegen
19:30
Feyenoord
Excelsior SBV
19:30
FC Utrecht
RKC Waalwijk
21:45
Sparta Rotterdam
Emmen
01:00
SC Heerenveen
Giao hữu quốc tế
Yeoju Sejong
13:00
Jungnang Chorus Mustang FC
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Rio Ave
21:30
Santa Clara
Pacos de Ferreira
00:00
FC Arouca
FC Famalicao
02:30
Boavista FC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
Varbergs BoIS FC
20:00
Hacken
GIF Sundsvall
20:00
IFK Norrkoping FK
Kalmar
22:30
Helsingborg
IK Sirius FK
22:30
AIK Solna
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 9
Vaduz
19:15
Stade Ouchy
Bellinzona
21:30
Schaffhausen
Thụy Sĩ
Vòng 9
FC Sion
19:15
Winterthur
Lugano
21:30
Servette
Luzern
21:30
Young Boys
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Alanyaspor
18:30
Giresunspor
Sivasspor
18:30
Hatayspor
Konyaspor
21:00
Umraniyespor
Besiktas JK
00:00
Fenerbahce
Hạng nhất Việt Nam
Vòng 17
Đắk Lắk
15:30
Đồng Tâm Long An
Phù Đổng
16:00
Quảng Nam FC
Công An Nhân Dân
16:30
Cần Thơ
Bà Rịa Vũng Tàu
18:00
Bình Phước
Phố Hiến
18:00
Khatoco Khanh Hoa
Ba Lan
Vòng 11
Miedz Legnica
17:30
Stal Mielec
Jagiellonia Bialystok
20:00
Korona Kielce
Widzew lodz
22:30
Rakow Czestochowa
Na Uy
Vòng 24
Sandefjord
22:00
Sarpsborg 08
Haugesund
22:00
Odd Grenland
Aalesund FK
22:00
Viking
Ham-Kam
22:00
Jerv
Kristiansund BK
00:00
Rosenborg
Nga
Vòng 11
Fakel
18:00
Torpedo moskva
Zenit St. Petersburg
20:30
Rostov FK
Terek Grozny
22:59
Dynamo Moscow
FK Nizhny Novgorod
22:59
Spartak Moscow
VĐQG Slovakia
Vòng 12
Slovan Bratislava
22:30
Sport Podbrezova
Zlate Moravce
22:59
Spartak Trnava
VĐQG Bỉ
Vòng 10
Anderlecht
18:30
Charleroi
KAA Gent
21:00
Cercle Brugge
Kortrijk
23:30
Royal Antwerp
Sint-Truidense
02:00
KAS Eupen
VĐQG Croatia
Vòng 11
Rijeka
20:00
Hajduk Split
HNK Sibenik
22:30
HNK Gorica
Serie B Italia
Vòng 7
Benevento
21:15
Ascoli
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Alaves
21:15
Ponferradina
Leganes
21:15
Albacete
Real Oviedo
23:30
FC Cartagena
Granada CF
23:30
SD Huesca
Ibiza Eivissa
02:00
CD Lugo
Hạng 2 Đức
Vòng 10
Kaiserslautern
18:30
Eintracht Braunschweig
Karlsruher SC
18:30
Nurnberg
Magdeburg
18:30
Jahn Regensburg
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 39
Zweigen Kanazawa FC
12:00
Fagiano Okayama
Mito Hollyhock
12:00
JEF United Ichihara Chiba
Renofa Yamaguchi
12:00
Grulla Morioka
Vegalta Sendai
12:00
Tokyo Verdy
VĐQG Slovenia
Vòng 11
ND Gorica
20:00
Maribor
NK Publikum Celje
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 12
Hermannstadt
17:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Farul Constanta
22:30
UTA Arad
FC Steaua Bucuresti
01:30
Arges
Đan Mạch
Vòng 11
Silkeborg
19:00
AC Horsens
Midtjylland
19:00
Viborg
Brondby IF
21:00
Lyngby
FC Copenhagen
22:59
Aarhus AGF
VĐQG Chile
Vòng 26
Nublense
22:00
O.Higgins
Colo Colo
01:00
Univ Catolica
Cobresal
03:00
Union Espanola
Union La Calera
03:00
Coquimbo Unido
Nublense
03:00
O.Higgins
Universidad de Chile
03:00
Audax Italiano
Palestino
03:00
Everton CD
Colo Colo
03:00
Univ Catolica
Curico Unido
03:00
Deportes La Serena
Cobresal
04:00
Union Espanola
VĐQG Argentina
Vòng 22
Talleres Cordoba
01:30
Lanus
Patronato Parana
01:30
Atletico Tucuman
Boca Juniors
04:00
Velez Sarsfield
Argentinos juniors
06:30
River Plate
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Ruch Chorzow
17:40
Sandecja Nowy Sacz
Puszcza Niepolomice
20:00
Arka Gdynia
LKS Nieciecza
22:59
Podbeskidzie Bielsko-Biala
Hạng 2 Nga
Vòng 11
Torpedo Miass
16:00
Chelyabinsk
Sibir-M Novosibirsk
17:00
FK Orenburg-2
Amkar Perm
17:00
Nosta Novotroitsk
Balashikha
17:00
Dinamo Vladivostok
Strogino Moscow
17:00
Metallurg Lipetsk
Khimik Dzerzhinsk
18:00
Torpedo Moskau II
Zenit Penza
18:00
Sokol
Irtysh 1946 Omsk
18:00
Dinamo Barnaul
Zvezda Sint Petersburg
18:30
Zorkyi Krasnogorsk
Saturn Moscow
19:00
SKA Khabarovsk II
Salyut-Energia Belgorod
19:00
FK Kaluga
Baltika-BFU Kaliningrad
19:00
FK Leningradets
Elektron VN
19:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Dinamo Moscow B
19:00
Dynamo Vologda
FK Ryazan
20:00
Dinamo Briansk
Peresvet Podolsk
20:00
Rodina Moskva II
Dinamo Saint Petersburg
20:00
Zenit-2 St.Petersburg
FK Spartak Tambov
20:00
Arsenal Tula II
FC Murom
21:00
Spartak Kostroma
FK Chayka K-SR
21:00
Spartak Nalchik
FK Znamya Noginsk
22:00
Khimki (R)
VĐQG UAE
Vòng 4
Al-Dhafra
20:15
Al Ahli(UAE)
Al Bataeh
20:15
Al Wehda(UAE)
Al Ain
22:59
Ittihad Kalba
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 42
Daejeon Citizen
11:30
Gwangju Football Club
Gyeongnam FC
14:00
Jeonnam Dragons
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Viktoria koln
18:00
Oldenburg
SV Wehen Wiesbaden
19:00
Rot-Weiss Essen
VĐQG Venezuela
Vòng 1
Portuguesa FC
04:00
Academia Puerto Cabello
Deportivo Lara
06:15
Deportivo Tachira
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Bandirmaspor
17:30
Samsunspor
Manisa BB Spor
17:30
Adanaspor
Boluspor
20:00
Tuzlaspor
Altinordu
22:59
Keciorengucu
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
Karlstad BK
18:00
Tegs SK
Vasalunds IF
21:00
Pitea IF
Falkenberg
21:00
Qviding FIF
Hạng 2 Romania
Vòng 8
FC Timisoara
15:00
Concordia Chiajna
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
15:00
Metaloglobus
FC Brasov
15:00
CSM Slatina
FC Otelul Galati
15:00
Luceafarul Oradea
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 13
Polonia Warszawa
22:59
GKS Jastrzebie
KP Calisia Kalisz
00:00
Hutnik Krakow
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
Indjija
20:00
Jedinstvo UB
FK Loznica
20:00
FK Zeleznicar Pancevo
Macva Sabac
22:00
Zlatibor Cajetina
Metalac Gornji Milanovac
22:00
FK Trajal Krusevac
FK Rad Beograd
22:00
IMT Novi Beograd
FK Rad Beograd
22:00
IMT Novi Beograd
FK Radnicki Novi Belgrad
22:00
FK Graficar Beograd
FK Radnicki Sremska Mitrovica
22:00
Proleter
FK Vrsac
22:00
Sevojno Uzice
FK Loznica
22:00
FK Zeleznicar Pancevo
Metalac Gornji Milanovac
22:59
FK Trajal Krusevac
Hạng 2 Slovenia
Vòng 10
ND Beltinci
18:00
NK Aluminij
NK Rudar Velenje
20:30
Triglav Gorenjska
Jadran Dekani
20:30
NK Rogaska
Bistrica
20:30
NK Brinje Grosuplje
Ethiopia Premier League
Vòng
Wolaita Dicha
17:00
Ethiopia Bunna
Albania Division 2
Vòng
Tomori berat
17:30
KS Dinamo Tirana
Burreli
20:00
KF Oriku
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
Ringkobing
19:00
B 1913 Odense
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Mtibwa Sugar
20:00
Mbeya City
Simba Sports Club
22:59
Dodoma Jiji FC
Indonesia Super League
Vòng 11
Persib Bandung
16:00
Persija Jakarta
PSIS Semarang
20:30
Bhayangkara Surabaya United
Kazakhstan Premier League
Vòng 21
Tobol Kostanai
16:00
FC Shakhtyor Karagandy
Kyzylzhar Petropavlovsk
16:00
FC Kairat Almaty
Akzhayik Oral
18:00
FK Aktobe Lento
FK Arys
19:00
Lokomotiv Astana
Canadian Premier League
Vòng 10
Cavalry FC
02:30
Valour
Latvia Division 2
Vòng 20
Tukums-2000 II
17:00
Saldus SS/Leevon
JDFS Alberts
21:00
Jelgava
Croatia 2.HNL
Vòng 8
NK Solin
20:30
Rudes
Myanmar Professional League
Vòng 14
YANGON UNITED
16:00
Laconi Lian
Serbia
Vòng 13
FK Spartak Zlatibor Voda
20:00
Radnicki 1923 Kragujevac
Mladost Novi Sad
22:00
Crvena Zvezda
Partizan Belgrade
00:00
Vojvodina Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 9
Bekescsaba
20:00
MTE Mosonmagyarovar
Dorogi FC
20:00
Kozarmisleny SE
Gyirmot SE
20:00
Nyiregyhaza
Szentlorinc SE
20:00
Diosgyor VTK
Kazincbarcika
22:00
Gyori ETO
MTK Hungaria
22:00
Csakvari TK
Pecsi MFC
22:00
Szombathelyi Haladas
Szegedi AK
22:00
Dafuji cloth MTE
Duna-Tisza
22:00
SOROKSAR
FC Ajka
22:00
Bodajk FC Siofok
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Los Angeles Galaxy II
07:00
Sacramento Republic FC
Monterey Bay FC
09:00
Tampa Bay Rowdies
VĐQG Iran
Vòng 7
Persepolis Pakdasht
20:30
Sepahan
Persepolis
22:00
Tractor S.C.
Sanat-Naft
22:30
Mes Rafsanjan
Norway Division 1 Women
Vòng
Grand Bodo (nữ)
18:00
Amazon Grimstad (nữ)
Ovrevoll Hosle(nữ)
21:00
Fortuna Alesund (nữ)
Klepp (nữ)
22:00
Honefoss (nữ)
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng 5
Musspor
18:30
Nigde Belediyespor
Karaman Belediyesi Spor
18:30
Eskisehirspor
Ofspor
18:30
Kahramanmarasspor
Aksarayspor
18:30
Bergama Belediyespor
Arguvan
18:30
Efeler 09
Fatsa Belediyespor
18:30
Cankaya FK
Artvin Hopaspor
18:30
Siirt Il Ozle Idaresi Spor
Elazigspor
18:30
Catalca Spor
Gumushanespor
18:30
Eynesil
76 Igdir Belediye spor
18:30
Elazig Belediyespor
Karaman Belediyespor
19:00
Kestel
Turk Metal Kirikkale
19:00
Ayvalikgucu Belediyespor
Nevsehirspor Genclik
19:00
Agri 1970 Spor
Anadolu Selcukluspor
19:00
Yomraspor
Kepez Belediyespor
19:00
Halide Edip Adivarspor
Yeni Altindag BS
19:00
Karsiyaka
Kutahyaspor
19:30
Yeni Orduspor
Sile Yildizspor
19:30
Kelkit Belediye Hurriyet
Tepecik Bld
19:30
Sapanca Genclikspor
Kusadasispor
19:30
Ergene Velimese
Akhisar Bld.Geng
19:30
Osmaniyespor
Yldrm Belediyesispor
19:30
Erbaaspor S
Dai Lin Jissbon
19:30
Yeni Amasya Spor
EdirnesporGenclik
19:30
Celspor
Bayrampasa
19:30
Bulvarspor
Orduspor
22:59
Darica Genclerbirligi
Slovakia 2. Liga
Vòng 11
STK Samorin
15:30
MSK Zilina B
Dolny Kubin
20:00
FC Artmedia Petrzalka
Burundi League
Vòng 8
Aigle Noir
20:00
Fc Tigre Noir
Kayanza Utd
20:00
Le Messager Ngozi
Olympique Star
20:00
Rukinzo FC
Bumamuru
20:00
Magara Young Boys
BS Dynamic
20:00
Bujumbura City
Musongati FC
20:00
Romania Inter Star
Botola 2
Vòng 4
Wydad Fes
22:59
ASS Association Sportive de Sa
RCOZ Oued Zem
22:59
Chabab Atlas Khenifra
Wydad Temara
22:59
Stade Marocain du Rabat
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 2
Al-Faisaly Harmah Youth
19:35
Al-Hilal (Youth)
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Deportivo Pereira
02:00
Deportivo Pasto
Atletico Junior Barranquilla
04:05
Deportivo Cali
America de Cali
06:10
Atletico Nacional Medellin
Independiente Santa Fe
08:15
Envigado FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 31
Chacaritas SC
03:00
CD Puerto Quito
Phần Lan
Vòng 3
Ilves Tampere
19:00
IFK Mariehamn
FC Haka
20:00
SJK Seinajoen
KuPs
20:00
Honka Espoo
AC Oulu
20:00
Lahti
Vaasa VPS
20:00
HIFK
HJK Helsinki
22:30
Inter Turku
Aruba Division Di Honor
Vòng
SV Atletico Santa Fe
05:00
SV Estrella
Albania Super league
Vòng 6
Partizani Tirana
00:00
KF Tirana
Hạng 2 Áo
Vòng 10
FAC Team Fur Wien
15:30
FC Blau Weiss Linz
VĐQG Đan Mạch nữ
Vòng 7
Thisted FC (nữ)
17:00
Kolding BK (nữ)
HB Koge (nữ)
21:00
Sundby BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
21:45
Brondby IF (nữ)
Malta Premier League
Vòng 5
Birkirkara FC
20:00
Valletta FC
Gzira United
21:00
Pieta Hotspurs
Balzan FC
22:15
Hibernians FC
Vô địch Mexico nữ
Vòng 15
Puebla (nữ)
00:00
Santos Laguna (nữ)
Club Necaxa (nữ)
04:00
Atlas (nữ)
Pachuca (nữ)
07:00
Juarez FC (nữ)
Mazatlan FC (nữ)
08:00
Saint Louis Athletica (nữ)
Chivas Guadalajara (nữ)
09:00
Club America (nữ)
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
AE Kifisias
Ionikos Ionia
20:00
Diagoras Vrachneikon
Vyron Kavala
20:00
Panahaiki-2005
Almyros Gaziou
20:00
Elassona FC
Nafpaktiakos
20:00
AEL Larisa
PAOK Kristonis FC
20:00
Panthrakikos
Mexico U20
Vòng 17
Leon U20
21:00
Club Tijuana U20
Toluca U20
21:00
Queretaro U20
Santos Laguna U20
22:59
Mazatlan U20
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Deportivo Merlo
00:05
Colegiales
Deportivo Armenio
00:05
Los Andes
CA San Miguel
00:05
Ituzaingo
Villa San Carlos
00:05
Uhl Que Sa
Defensores Unidos
01:30
Argentino de Quilmes
Latvian Higher League
Vòng 21
BFC Daugavpils
22:00
FK Valmiera
USA Women
Vòng 10
Chicago Red Stars (nữ)
05:00
Angel City FC (nữ)
VĐQG Oman
Vòng 5
Oman Club
20:10
Sur Club
Alrstak
20:15
Al Oruba Sur
Al-Nahda Muscat
22:30
Al-Suwaiq
United Arab Emirates U21
Vòng
Wasl Dubai U21
20:15
Al-Nasr(KSA) U21
Hạng 3 Bồ Đào Nha
S. Joao Ver
17:00
Esp. Lagos
Recreativa de Lamelas
17:00
Camacha
Gondomar
18:00
Penafiel
UD Santarem
20:00
CD Mafra
GD Braganca
21:00
Olimpico Montijo
Vitoria Setubal
21:00
Vilar de Perdizes
Olhanense SC
21:00
Monte Trigo
Vasco Gama VF do Campo
21:00
Imortal
Merelinense
21:00
Rabo Peixe
Silves
21:00
Courense
Oriental Dragon
21:00
CF Canelas 2010
Moura
21:00
Dumiense