Trần Văn Thảo: Luôn sẵn sàng khi Boxing Việt Nam gọi tên đi đấu SEA Games

Thành Dương

Chủ nhật, 02/01/2022 11:13 (GMT+7)

Không những sẵn sàng cho trận đấu chiều nay, nhà vô địch WBC Trần Văn Thảo còn cho biết anh đã rất sẵn sàng khi boxing Việt Nam gọi tên đi đấu SEA Games.

Chiều nay 2/1, tại Trigger Boxing (502 Lũy Bán Bích, phường Hòa Thạnh, quận Tân Phú, Tp. HCM), Trần Văn Thảo sẽ bước lên đài thi đấu với nhà vô địch người Thái Lan Boonrueang Phayom. 

Trận đấu này đơn thuần chỉ là một trận đấu để tăng thứ hạng của Trần Văn Thảo trên đấu trường thế giới. Tuy vậy, trận đấu vẫn được người hâm mộ Boxing khắp cả nước đón chờ và cho rằng đây là một trong những trận đấu hấp dẫn nhất đầu năm 2022.

Trần Văn Thảo: Luôn sẵn sàng khi Boxing Việt Nam gọi tên đi đấu SEA Games - Ảnh 2
Chiều nay, Trần Văn Thảo sẽ bước lên đài thi đấu với nhà vô địch người Thái Lan Boonrueang Phayom

Khi được hỏi về những dự định sau trận đấu với đối thủ người Thái Lan, Trần Văn Thảo cho biết anh sẽ tiếp tục theo đuổi những dự định chưa đạt được, trở lại đấu trường nghiệp dư thi đấu, và luôn ở trạng thái sẵn sàng khi Boxing Việt Nam gọi tên.

"Thảo sẽ tiếp tục những thử thách, những dự định còn dang dở mà chưa đạt được trong những năm vừa rồi. Một lần nữa Thảo sẽ trở lại đấu trường nghiệp dư thi đấu, thảo sẽ tập trung hết mình, cố gắng hết sức và luôn luôn sẵn sàng cống hiến khi Boxing Việt Nam cần Thảo thi đấu tại SEA Games." Trần Văn Thảo chia sẻ.

Trần Văn Thảo: Luôn sẵn sàng khi Boxing Việt Nam gọi tên đi đấu SEA Games - Ảnh 1
Trần Văn Thảo: Luôn sẵn sàng khi Boxing Việt Nam gọi tên đi đấu SEA Games

Trần Văn Thảo đã rất sẵn sàng và nóng lòng được bước lên sàn đấu với tay đấm bất bại người Thái Lan. Trước một đối thủ mạnh như Phayom Boonrueang với 9 trận thắng knockout cả 9, Trần Văn Thảo cho biết anh sẽ thể hiện tốt nhất trong trận đấu, anh cũng tiết lộ chiến thuật giữ sức 4 hiệp đầu và sẽ hạ knockout đối thủ người Thái Lan trong 4 hiệp cuối.

>>> XEM NGAY: Lịch thi đấu SEA Games 2022

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp Boxing hạng Bantamweight hôm nay 2/1: Trần Văn Thảo vs. Boonrueang Phayom

Boxing 30/12/2021

Link xem trực tiếp Boxing hạng Bantamweight hôm nay 2/1: Trần Văn Thảo vs. Boonrueang Phayom. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp Boxing hạng Bantamweight hôm nay 2/1: Trần Văn Thảo vs. Boonrueang Phayom nhanh chóng và chính xác nhất.

Kết quả cân ký các võ sĩ fight card Trần Văn Thảo vs Phayom Boonrueang

Boxing 01/01/2022

Kết quả cân ký của toàn bộ các võ sĩ trong fight card Trần Văn Thảo và Phayom Boonrueang đã hoàn tất, sẵn sàng thi đấu chính thức vào ngày mai 2/1/2022.

Trần Văn Thảo dự kiến hạ knockout đối thủ Thái Lan trong 4 hiệp cuối

Boxing 01/01/2022

Nhà vô địch WBC châu Á Trần Văn Thảo đã rất sẵn sàng thượng đài với đối thủ người Thái Lan vào ngày mai 2/1. Anh dự kiến sẽ hạ knockout tay đấm Phayom Boonrueang trong 4 hiệp cuối.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Sự kiện 3 môn võ Boxing, Kickboxing, Muay Thái tổ chức ở TPHCM ngày 28/5

Vào ngày 28/5, câu lạc bộ SSC sẽ tổ chức sự kiện võ thuật Interclub với 12 trận đấu thuộc 3 môn Boxing, Kickboxing và Muay Thái.

Thu Nhi thua trắng ở vòng 1 giải Boxing thế giới

Được đánh giá là một trong những ứng cử viên giành huy chương vàng, nhưng võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi đã sớm dừng bước ngay vòng 1 giải Boxing nữ vô địch thế giới.

Thu Nhi đấu võ sĩ Tây Ban Nha ở vòng 1 giải Boxing vô địch thế giới

Trong buổi tối 10/5 theo giờ Việt Nam, võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi sẽ bước vào hành trình ở giải Boxing nữ vô địch thế giới. Đối thủ của cô là Marta Lopez, tay đấm đến từ Tây Ban Nha.

Canelo hẹn sớm tái đấu Bivol sau trận tranh đai WBA Super

Không lâu sau khi nhận thất bại trước Dmitry Bivol ở trận tranh đai WBA Super hạng cân light heavyweight, võ sĩ Canelo Alvarez đã gửi lời thách đấu đến đối thủ người Nga.

Kết quả tranh đai Boxing Alvarez vs Bivol: Võ sĩ Nga đánh bại Canelo

Kết quả trận đấu Boxing Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol, tranh đai WBA Super hạng light heavyweight. Được đánh giá cao hơn đối thủ người Nga, nhưng kết thúc 12 hiệp đấu, Canelo Alvarez lại là võ sĩ phải nhận thất bại bằng tính điểm.

Lịch thi đấu, fight card, dự đoán kết quả Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol

Lịch thi đấu trận tranh đai vô địch Boxing nhà nghề giữa Canelo Alvarez và Dmitry Bivol. Thethao.vn cập nhật fight card, dự đoán kết quả trận đấu Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol hôm nay nhanh nhất.

Boxer Việt kiều Tim Phạm thượng đài đấu võ sĩ Đức trong đêm 7/5

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, võ sĩ Việt kiều Tim Phạm sẽ thượng đài thi đấu trận Boxing nhà nghề thứ 10 trong sự nghiệp vào đêm 7/5 tại thành phố Landau của Đức.

Võ sĩ Philippines bị tước đai vô địch Boxing WBO thế giới

John Riel Casimero, võ sĩ người Philippines vừa bị Tổ chức Boxing Thế giới (WBO) chính thức tước đai vô địch hạng cân bantamweight.

Katie Taylor giành chiến thắng trong trận boxing nữ lớn nhất lịch sử

Võ sĩ người Ireland, Katie Taylor bảo vệ thành công cả 4 đai vô địch hạng nhẹ trước Amanda Serrano bằng split-decision ở trận đấu được đánh giá là lớn nhất từ trước tới nay.

Tyson Fury: Sẽ không bao giờ có trận đấu với Usyk

Fury khẳng định anh đã giải nghệ và sẽ không có trận đấu này với Oleksandr Usyk trong tương lai.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Giao Hữu ĐTQG
Iraq U23
23:30
Iran U23
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:59
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Poland Regional League
Vòng
KS Raszyn II
22:59
Przyszlosc Wlochy
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Portugal U23 Cup
Chung kết
Estoril U23
22:59
Braga U23
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Haka Juniors
23:30
Pirkkalan JK
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:30
FK Berane
OFK Titograd
22:30
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:30
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:30
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:30
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Colombia Regional League
Vòng
FC Leones Reserves
22:05
Atletico Nacional Medellin Reserves
Medellin City FC
22:05
Estudiantes de Medellin
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Burkina Faso Cup
AS Douanes Ouagadougou
22:59
Rahimo FC
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SpVgg Ansbach
23:30
SC Eltersdorf
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Columbia U19 League
Vòng
Atletico Zamba U19
22:10
Academia de Crespo U19
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Hạng 4 Áo
Vòng
SAK Klagenfurt
23:30
VST Volkermarkt
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
22:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Tallinna JK Legion
22:00
Levadia Tallinn
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Kuwait Emir Cup
Chung kết
Kazma
23:15
Al-Salmiyah
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
Avion Academy
22:00
New Star De Douala
UMS de Loum
22:00
Coton Sport
Tonnerre Yaounde
22:00
Canon Yaounde
Djiko FC de Bandjoun
22:00
Racing de Bafoussam
Union Douala
22:00
Panthere Sportive du Nde
Argentina Reserve League
Vòng
Excursionistas Reserves
22:00
Leandro N. Alem Reserves
Sportivo Italiano Reserves
22:00
San Martin Burzaco Reserves
Victoriano Arenas Reserves
22:59
Puerto Nuevo Reserves
Acassuso Reserves
22:59
JJ Urquiza Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá