Oleksandr Usyk chẳng hề sợ hãi trước lời đe dọa của Anthony Joshua

Thành Dương

Thứ ba, 02/11/2021 06:29 (GMT+7)

Nhà vô địch quyền Anh thế giới Oleksandr Usyk tỏ ra khá điềm tĩnh trước lời đe dọa của cựu thù Anthony Joshua.

Cựu vô địch quyền Anh thế giới Anthony Joshua thề rằng sẽ thi đấu không khoan nhượng trong trận tái đấu với Oleksandr Usyk dự kiến diễn ra vào đầu năm 2022. Tay đấm người Anh này khẳng định sẽ giành lại những gì đã mất trong trận tái đấu.

Joshua hiện đang đi khắp nơi để tìm một huấn luyện viên mới cho trận tái đấu này. Đồng thời Joshua tuyên bố sẽ thi đấu bạo lực hơn lần đầu đụng độ. 

Oleksandr Usyk chẳng hề sợ hãi trước lời đe dọa của Anthony Joshua  - Ảnh 1
Anthony Joshua thua đau vì dùng sai chiến thuật (Ảnh Getty)

Đáng tiếc là những tuyên bố trên chẳng khiến Usyk lo sợ. 

“Tôi không rõ ai sẽ là huấn luyện viên của Joshua trong trận tái đấu”, Usyk nói trên DAZ News.

“Tôi thấy Joshua đang tìm kiếm huấn luyện viên mới cho trận đấu sắp tới. Mà huấn luyện viên đó là ai thì tôi cũng chẳng quan tâm đâu”.

“Mục tiêu của tôi là chuẩn bị tốt nhất có thể. Luyện tập chăm chỉ để tăng khả năng chiến thắng. Không quan trọng đối thủ là ai. Joshua bảo sẽ thi đấu hung bạo hơn và nguy hiểm hơn trong trận tái đấu, điều đó cũng tốt thôi. Tôi cũng muốn thấy được bộ mặt khác của Joshua trong sàn đấu."

"Chắc chắn đây sẽ là một trận quyết chiến hấp dẫn”. 

Oleksandr Usyk chẳng hề sợ hãi trước lời đe dọa của Anthony Joshua  - Ảnh 2
Oleksandr Usyk chẳng hề sợ hãi trước lời đe dọa của Anthony Joshua (Ảnh Getty)

Thất bại của Anthony Joshua thực sự đã khiến nhiều người hâm mộ cảm thấy sốc. Chưa kể đến việc Joshua thực ra không có một màn thể hiện quá tệ hại so với phong độ thực tế: nhà cựu vô địch đã thi đấu rất bình tĩnh chứ không lao vào vội vàng và mắc sai lầm như lần để thua Andy Ruiz.

Nhiều người nghi ngờ Anthony Joshua đã không còn là chính mình. Một số khác thì nói rằng đội ngũ huấn luyện viên đã đưa sai chiến thuật khiến anh mất toàn bộ danh hiệu vô địch thế giới. 

TIN LIÊN QUAN

Anthony Joshua quyết tâm phục thù Oleksandr Usyk trong năm 2022

Boxing 27/10/2021

Tay đấm người Anh – Anthony Joshua khẳng định sẽ khiến Oleksandr Usyk thua đau đớn trong trận tái đấu.

Anthony Joshua tuyên chiến với Deontay Wilder

Boxing 29/10/2021

Anthony Joshua hứa hẹn sẽ so găng với Deontay Wilder sau khi tái đấu thành công trước Oleksandr Usyk.

Tyson Fury lại đề nghị giúp Anthony Joshua chuẩn bị tái đấu với Oleksandr Usyk

Boxing 31/10/2021

Để có thể tranh đai với Fury vào năm tới, Joshua bắt buộc phải có được chiến thắng trước Usyk, và tay đấm người Anh Tyson Fury luôn sẵn sàng giúp Joshua tập luyện để chuẩn bị đấu với Usyk.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thu Nhi thua trắng ở vòng 1 giải Boxing thế giới

Được đánh giá là một trong những ứng cử viên giành huy chương vàng, nhưng võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi đã sớm dừng bước ngay vòng 1 giải Boxing nữ vô địch thế giới.

Thu Nhi đấu võ sĩ Tây Ban Nha ở vòng 1 giải Boxing vô địch thế giới

Trong buổi tối 10/5 theo giờ Việt Nam, võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi sẽ bước vào hành trình ở giải Boxing nữ vô địch thế giới. Đối thủ của cô là Marta Lopez, tay đấm đến từ Tây Ban Nha.

Canelo hẹn sớm tái đấu Bivol sau trận tranh đai WBA Super

Không lâu sau khi nhận thất bại trước Dmitry Bivol ở trận tranh đai WBA Super hạng cân light heavyweight, võ sĩ Canelo Alvarez đã gửi lời thách đấu đến đối thủ người Nga.

Kết quả tranh đai Boxing Alvarez vs Bivol: Võ sĩ Nga đánh bại Canelo

Kết quả trận đấu Boxing Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol, tranh đai WBA Super hạng light heavyweight. Được đánh giá cao hơn đối thủ người Nga, nhưng kết thúc 12 hiệp đấu, Canelo Alvarez lại là võ sĩ phải nhận thất bại bằng tính điểm.

Lịch thi đấu, fight card, dự đoán kết quả Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol

Lịch thi đấu trận tranh đai vô địch Boxing nhà nghề giữa Canelo Alvarez và Dmitry Bivol. Thethao.vn cập nhật fight card, dự đoán kết quả trận đấu Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol hôm nay nhanh nhất.

Boxer Việt kiều Tim Phạm thượng đài đấu võ sĩ Đức trong đêm 7/5

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, võ sĩ Việt kiều Tim Phạm sẽ thượng đài thi đấu trận Boxing nhà nghề thứ 10 trong sự nghiệp vào đêm 7/5 tại thành phố Landau của Đức.

Võ sĩ Philippines bị tước đai vô địch Boxing WBO thế giới

John Riel Casimero, võ sĩ người Philippines vừa bị Tổ chức Boxing Thế giới (WBO) chính thức tước đai vô địch hạng cân bantamweight.

Katie Taylor giành chiến thắng trong trận boxing nữ lớn nhất lịch sử

Võ sĩ người Ireland, Katie Taylor bảo vệ thành công cả 4 đai vô địch hạng nhẹ trước Amanda Serrano bằng split-decision ở trận đấu được đánh giá là lớn nhất từ trước tới nay.

Tyson Fury: Sẽ không bao giờ có trận đấu với Usyk

Fury khẳng định anh đã giải nghệ và sẽ không có trận đấu này với Oleksandr Usyk trong tương lai.

Nhà vô địch WBA Asia Lê Hữu Toàn đạp xe xuyên Việt gây quỹ xây trường vùng cao

Không lâu sau khi giành đai vô địch WBA Asia, võ sĩ Lê Hữu Toàn cho biết anh sẽ thực hiện một chuyến đạp xe xuyên Việt như một phần của hoạt động thiện nguyện gây quỹ xây trường vùng Tây Bắc.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Ethiopia Premier League
Vòng
Defence Force FC
17:00
Fasil Kenema
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
Australia Northern NSW Premier League
Vòng
Toronto Awaba
16:00
New Lambton FC
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Gaokaerlishibang U19
16:00
Denizlispor U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
St George City FA
16:00
Dulwich Hill SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Caboolture FC
16:30
Moreton Bay United
Broadbeach United
16:30
Western Pride
Canterbury Bankstown FC
16:30
Lindfield FC
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Redlands United FC
16:45
Sunshine Coast FC
Waverley Old Boys
17:10
Wollongong Wolves
Emerald FC
17:30
Sorrento F.C.
Nepal C Division
Vòng
Khalibari Youth FC
17:15
Mahabir Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá