Nguyễn Thị Tâm mong các môn võ được quan tâm như bóng đá, bơi, điền kinh?

Hải Sơn

Thứ bảy, 28/05/2022 06:00 (GMT+7)

Mới đây, võ sĩ Boxing Nguyễn Thị Tâm đã chia sẻ một trạng thái trên Facebook. Ở đó, tay đấm vừa bảo vệ thành công HCV Boxing ở SEA Games 31 mong các môn võ thuật được quan tâm như bóng đá, bơi lội hay điền kinh.

Vào ngày 27/5, những người làm thể thao Việt Nam vui mừng khi nhận thông tin 305 vận động viên có thành tích xuất sắc tại SEA Games 31 nhận bằng khen của Thủ tướng Chính phủ. Ngoài ra, 19 cá nhân và 2 tập thể được trình tặng Huân chương Lao động hạng Ba lên Chủ tịch nước.

Nguyễn Thị Tâm mong các môn võ được quan tâm như bóng đá, bơi, điền kinh? - Ảnh 2
Nguyễn Thị Tâm là võ sĩ Việt Nam đầu tiên bảo vệ thành công HCV Boxing SEA Games

Danh sách 19 cá nhân, 2 tập thể được trình tặng Huân chương Lao động hạng Ba bao gồm đội tuyển bóng đá nam, đội tuyển bóng đá nữ và vận động viên ở các bộ môn Bơi, Aerobic, Canoeing, Điền kinh, Khiêu vũ thể thao, Lặn, Rowing, Thể dục dụng cụ và Cử tạ.

Trong khi đội tuyển bóng đá nam và nữ Việt Nam bảo vệ thành công HCV SEA Games, thì VĐV ở các bộ môn nói trên đều giành được nhiều hơn 1 HCV tại giải hoặc phá kỷ lục SEA Games, cụ thể như sau:

- Vận động viên Lê Hoàng Phong, Đội tuyển Aerobic quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 03 Huy chương Vàng, lập 1 kỷ lục tại SEA Games 31.

- Vận động viên Trần Ngọc Thúy Vi, Đội tuyển Aerobic quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 02 Huy chương Vàng, lập 1 kỷ lục tại SEA Games 31.

- Vận động viên Hoàng Quý Phước, Đội tuyển Bơi quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 02 Huy chương Vàng, lập 1 kỷ lục tại SEA Games 31.

- Vận động viên Nguyễn Hữu Kim Sơn, Đội tuyển Bơi quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 02 Huy chương Vàng, lập 1 kỷ lục tại SEA Games 31.

- Vận động viên Phạm Thanh Bảo, Đội tuyển Bơi quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 02 Huy chương Vàng, lập 1 kỷ lục tại SEA Games 31.

- Vận động viên Trương Thị Phương, Đội tuyển Canoeing quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 03 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Lò Thị Hoàng, Đội tuyển Điền kinh quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 01 huy chương Vàng, lập 1 kỷ lục tại SEA Games 31.

- Vận động viên Nguyễn Thị Huyền, Đội tuyển Điền kinh quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 02 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Quách Thị Lan, Đội tuyển Điền kinh quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 02 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Nguyễn Văn Lai, Đội tuyển Điền kinh quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 02 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Đặng Thu Hương, Đội tuyển Khiêu vũ thể thao quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 03 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Nguyễn Đoàn Minh Trường, Đội tuyển Khiêu vũ thể thao quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 03 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Nguyễn Thành Lộc, Đội tuyển Lặn quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 03 Huy chương Vàng, lập 03 kỷ lục tại SEA Games 31.

- Vận động viên Đinh Thị Hảo, Đội tuyển Rowing quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 03 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Phạm Thị Huệ, Đội tuyển Rowing quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 03 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Phạm Thị Thảo, Đội tuyển Rowing quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 03 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Đinh Phương Thành, Đội tuyển Thể dục dụng cụ quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 03 Huy chương Vàng tại SEA Games 31.

- Vận động viên Lại Gia Thành, Đội tuyển Cử tạ quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 1 Huy chương Vàng, lập 1 kỷ lục tại SEA Games 31.

- Vận động viên Phạm Thị Hồng Thanh, Đội tuyển Cử tạ quốc gia đã có thành tích thi đấu đặc biệt xuất sắc, giành 1 Huy chương Vàng, lập 1 kỷ lục tại SEA Games 31.

Một điều đáng chú ý là trong danh sách 19 vận động viên kể trên, không có ai tham gia SEA Games 31 ở các môn võ thuật. Trong khi đó, tại SEA Games 31, các môn võ (12 môn) đã trở thành mỏ vàng thực sự của thể thao Việt Nam khi mang về 85/205 huy chương vàng, chiếm 42% số huy chương vàng của nước chủ nhà dù chỉ chiếm 1/3 chương trình thi đấu SEA Games.

Nguyễn Thị Tâm mong các môn võ được quan tâm như bóng đá, bơi, điền kinh? - Ảnh 1
Dòng trạng thái của Nguyễn Thị Tâm trong buổi đêm 27/5

Tuy nhiên, do đặc thù thi đấu, nhất là các nội dung đối kháng đấu theo hạng cân, nên các môn võ không thể có vận động viên giành nhiều hơn 1 HCV ở 1 kỳ SEA Games hay phá kỷ lục quốc gia, kỷ lục SEA Games như những môn thi đấu khác. Đó dường như là nguyên nhân khiến võ sĩ Nguyễn Thị Tâm chia sẻ tâm tư "Ước đến bao giờ các môn võ thuật được quan tâm..."

Các võ sĩ Việt Nam không chỉ góp công lớn vào vị trí nhất toàn đoàn của nước chủ nhà ở SEA Games 31, mà còn cho thấy 12 môn võ đúng là mỏ vàng thực sự. Ngoài Boxing (3 HCV) và Jujitsu (2 HCV) Việt Nam đứng nhì toàn đoàn, ở các môn võ còn lại, Việt Nam đều đứng nhất toàn đoàn với số huy chương cụ thể như sau:

Judo (9 HCV), Karate (7 HCV), Kickboxing (5 HCV), Kurash (7 HCV), Muay Thái (4 HCV), Pencak Silat (6 HCV), Taekwondo (9 HCV), Vovinam (6 HCV), Vật (17 HCV), Wushu (10 HCV)

Trong số các võ sĩ Việt Nam tham dự SEA Games 31, có không ít gương mặt đáng chú ý và giành nhiều thành tích đáng nể:

- Dương Thúy Vi: 2 HCV Wushu các nội dung Đao thuật và Thương thuật. Vi đã có 6 HCV qua 4 kỳ SEA Games.

- Châu Tuyết Vân: HCV Taekwondo nội dung Quyền biểu diễn. Đây là HCV thứ 5 liên tiếp của Châu Tuyết Vân cùng các đồng đội ở đội tuyển Taekwondo Việt Nam.

- Huỳnh Văn Tuấn, Nguyễn Thị Hằng Nga: Bảo vệ thành công HCV môn Kickboxing, qua đó giúp đội tuyển Kickboxing Việt Nam giữ nguyên vị trí nhất toàn đoàn từng giành được ở SEA Games 30.

- Bùi Yến Ly: Bảo vệ thành công HCV môn Muay nội dung đấu đối kháng, qua đó giúp đội tuyển Muay Việt Nam lần đầu đứng nhất toàn đoàn ở một kỳ SEA Games.

- Tô Thị Trang: HCV Kurash. Trang tập luyện tham dự SEA Games trong bối cảnh cha của cô đang lâm bệnh nặng. Ông qua đời đúng 1 ngày sau khi Trang giành HCV, cũng là tấm HCV đầu tiên của đoàn thể thao Việt Nam tại SEA Games 31.

- Phùng Thị Huệ, Đào Hồng Sơn: Là những võ sĩ Jujitsu đầu tiên của Việt Nam giành HCV ở một kỳ SEA Games.

- Nguyễn Thị Tâm: Bảo vệ thành công HCV Boxing hạng cân 52kg nữ. Tâm cũng là võ sĩ Boxing đầu tiên của Việt Nam làm được điều này ở các kỳ SEA Games.

- Trần Thị Linh: Giành HCV SEA Games môn Boxing hạng cân 60kg nữ. Trên hành trình đến chung kết, Linh đã đánh bại 2 nhà đương kim vô địch SEA Games. Đáng chú ý hơn, đây đều là 2 võ sĩ đẳng cấp thế giới: Sudaporn Seeondee (Thái Lan, HCĐ Olympic Tokyo, HCB ASIAD 2018) và Nesthy Petecio (Philippines, HCB Olympic Tokyo).

TIN LIÊN QUAN

Nguyễn Thị Tâm mang về HCV đầu tiên cho Boxing Việt Nam ở SEA Games 31

Ở hạng cân 51kg nữ, võ sĩ Nguyễn Thị Tâm đã xuất sắc bảo vệ thành công tấm HCV. Đây cũng là huy chương vàng đầu tiên đội tuyển Boxing Việt Nam có được tại SEA Games 31.

Trần Thị Linh giúp Boxing Việt Nam vượt chỉ tiêu HCV SEA Games

Là võ sĩ Việt Nam cuối cùng thi đấu trong ngày diễn ra các trận chung kết Boxing của SEA Games 31, Trần Thị Linh đã khép lại một ngày thành công của đội tuyển Boxing Việt Nam khi giành HCV thứ 3.

Tuyển thủ Boxing đấu chung kết SEA Games sau khi biết tin anh trai qua đời

Trịnh Thị Diễm Kiều, 1 trong 5 tuyển thủ Boxing Việt Nam thi đấu ở chung kết SEA Games 31 đã phải nhận tin dữ từ gia đình trước khi lên đài. Cô lập tức về nhà sau khi hoàn thành nghĩa vụ quốc gia.

Sự kiện 3 môn võ Boxing, Kickboxing, Muay Thái tổ chức ở TPHCM ngày 28/5

Boxing 24/05/2022

Vào ngày 28/5, câu lạc bộ SSC sẽ tổ chức sự kiện võ thuật Interclub với 12 trận đấu thuộc 3 môn Boxing, Kickboxing và Muay Thái.

Liên đoàn Boxing Việt Nam chi 460 triệu đồng thưởng VĐV giành huy chương SEA Games 31

Với cam kết thưởng cho các VĐV đạt thành tích cao ở SEA Games 31, Liên đoàn Boxing Việt Nam (VBF) đã chi ra 460 triệu đồng, một con số không hề nhỏ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Conor McGregor đồng ý tái đấu Floyd Mayweather với phần thưởng tỷ đô

Trên trang cá nhân của mình, Conor McGregor đã đăng tải bài viết ngầm xác nhận sẽ có trận tái đấu Floyd Mayweather trong năm 2022.

Deontay Wilder dự đoán kết quả trận tái đấu Joshua - Usyk

Không lâu sau khi 2 võ sĩ Anthony Joshua và Oleksandr Usyk chốt được thời điểm diễn ra trận tái đấu, tay đấm Deontay Wilder đã lên tiếng nhận định về kết quả của cặp đấu này.

Mike Tyson nói gì về thói nghiện ngập cần sa, thuốc phiện?

Gần 20 năm đã trôi qua kể từ ngày thông báo giải nghệ, Võ sĩ thép Mike Tyson cho biết anh ước mình hút cần sa suốt sự nghiệp thi đấu, bởi điều đó dường như giúp Iron Mike chơi tốt hơn.

Liên đoàn Boxing - Kickboxing Đồng Nai chính thức thành lập

Với mục tiêu phát triển phong trào 2 môn võ thuật Boxing và Kickboxing trong tương lai tại địa phương, Liên đoàn Boxing - Kickboxing Đồng Nai đã chính thức được thành lập.

'Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 sẽ có ít VĐV tham dự do trùng Kickboxing'

Chia sẻ cùng Thethao.vn, một HLV kiêm nhiệm huấn luyện 2 môn Boxing và Kickboxing ở địa phương cho biết Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 nhiều khả năng sẽ có ít võ sĩ tham dự hơn các năm trước do trùng với giải Kickboxing.

Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 diễn ra trùng ngày với giải Kickboxing

Theo thông báo từ các đơn vị tổ chức, 2 ngày cuối cùng của Giải vô địch Kickboxing trẻ toàn quốc 2022 cũng là 2 ngày đầu tiên bắt đầu Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022.

Anthony Joshua mạnh miệng trước thềm tái đấu Oleksandr Usyk

Phát biểu trước thềm trận tái đấu Oleksandr Usyk, Anthony Joshua đã có những tuyển bố mạnh mẽ về việc sẽ giành chiến thắng trước đối thủ.

Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 chốt thời điểm tổ chức

Theo thông báo từ Liên đoàn Boxing Việt Nam (VBF), giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 đã được điều chỉnh thời gian diễn ra để phù hợp với bối cảnh hiện tại.

Fury trở lại đấu 2 trận, chờ người thắng giữa Joshua và Usyk

Theo thông tin được ông bầu của Tyson Fury chia sẻ, 'Vua Digan' sẽ trở lại với 2 trận thượng đài trong khoảng thời gian tới. 1 trong 2 trận đó sẽ là cuộc đối đầu với người thắng giữa Anthony Joshua và Oleksandr Usyk.

Logan Paul tố cáo Mayweather nợ, quỵt tiền thượng đài thi đấu

Chia sẻ với truyền thông quốc tế, YouTuber Logan Paul cho biết 'độc cô cầu bại' Floyd Mayweather còn nợ anh tiền phí thượng đài ở trận đấu biểu diễn hồi tháng 6/2021.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
FK Makedonija Gjorce Petrov
22:59
KF Llapi
FC Koper
22:59
Vojvodina Novi Sad
Dinamo Zagreb
23:00
FK Shkendija 79
Radnik Surdulica
23:30
FK Sutjeska Niksic
NK Publikum Celje
00:00
Borac Banja Luka
Accra Hearts of Oak
00:00
Bechem United
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Portugal women's Championship
Vòng
CA Ouriense (nữ)
22:59
Benfica (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Italy (nữ) U17
23:30
Chile (nữ) U17
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
Na Uy
Vòng 11
Stromsgodset
22:59
Lillestrom
Bodo Glimt
22:59
Aalesund FK
Ham-Kam
22:59
Sarpsborg 08
Sandefjord
22:59
Tromso IL
Valerenga
01:00
Odd Grenland
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Brazil
Vòng 14
Avai FC SC
02:00
Palmeiras
Botafogo RJ
02:00
Fluminense RJ
Sao Paulo
04:00
Juventude
Ceara
04:00
Atletico Clube Goianiense
Goias
04:00
Cuiaba
VĐQG Argentina
Vòng 5
San Lorenzo
22:59
Club Atletico Tigre
CA Platense
01:30
Sarmiento Junin
Racing Club
04:00
Aldosivi Mar del Plata
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Deportivo La Guaira
04:00
Carabobo FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
Canadian Premier League
Vòng 6
York 9 FC
22:59
Valour
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Colorado Pride (nữ)
22:59
Colorado Rapids (nữ)
New York Athletic Club (nữ)
02:30
North Jersey Alliance (nữ)
Milwaukee Torrent (nữ)
03:00
Chicago Dutch Lions (nữ)
Downtown United SC (nữ)
03:30
Brooklyn City (nữ)
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
Paisley Athletic (nữ)
04:00
New Jersey Copa (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Egyptian Scores Cup
Quarter Final
EL Ahly
02:30
Pyramids FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
KA Akureyri
22:59
Fram Reykjavik
Hafnarfjordur
02:15
IR Reykjavik
KFR Aegir
02:15
Fylkir
UMF Njardvik
02:45
KR Reykjavik
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 3
Uhl Que Sa
01:30
Deportivo Merlo
Argentino de Quilmes
01:30
Colegiales
Los Andes
02:00
Villa San Carlos
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Spartaks Jurmala
22:59
Rigas Futbola skola
Riga FC
00:00
FK Valmiera
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Chile Primera D
Vòng
Deportes Union Companias
22:59
Quintero Unido
Colchagua CD
02:30
Lota Schwager
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Spain U18
22:59
Algeria U18
USA National Premier Soccer League
Vòng
Akron
02:30
Erie Commodores
Northern Virginia United
03:00
Virginia Beach City
Pittsburgh Hotspurs
04:00
FC Buffalo
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
USA USL League Two
Vòng
Charlotte Independence 2
01:00
Wake FC
Charlotte Independ B
01:00
Wake FC
Blackstones
03:00
AC Connecticut
San Francisco Glens SC
03:00
Hippocampus of southern California
Oly Town FC
04:00
OVF Alliance
PDX FC
04:00
Ballard Football Club
Kalamazoo
04:00
AFC Ann Arbor
Project 51O
05:00
Marin FC Legends
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
Miami AC
05:00
Caledonia SC
VĐQG Belarus
Vòng 12
Arsenal Dzyarzhynsk
00:00
Slavia Mozyr
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 14
Kvarnsvedens IK
22:59
Kungsangens IF
USL W-League Women
Vòng
Minnesota Aurora FC (nữ)
00:00
St. Louis Lions(w)
Chile Cup
Vòng 3
CSD Antofagasta
23:30
Deportes Limache
Palestino
02:00
Cobreloa
Coquimbo Unido
04:30
Melipilla
Huachipato
04:30
Puerto Montt
Union La Calera
07:00
Santiago Morning
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Guatemala U20
03:00
Canada U20
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Tunisia
Vòng 10
Sifakesi
22:59
U.S.Monastir
Esperance Sportive de Tunis
22:59
US Ben Guerdane
ES du Sahel
22:59
Club Africain
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Giải trẻ Peru
Vòng
Santos FC Reserves
22:59
Cienciano Reserves
Sport Boys Reserves
22:59
Universitario de Deportes Reserves
Union Huaral Reserves
22:59
Alianza Universidad Reserves
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
U16 Tây Á
Vòng bảng
Lebanon U16
01:00
Palestine U16
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Nacional Potosi
02:00
Aurora
Club Guabira
04:15
Always Ready
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Academia Deportiva Cantolao
22:59
AD Tarma
FC Carlos Stein
01:00
Cienciano
Univ.Cesar Vallejo
01:15
EM Deportivo Binacional
Sport Huancayo
03:30
Universitario De Deportes
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Moto Club Sao Luis MA
03:00
Pacajus
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Canadian Premier Soccer League
Vòng 5
Italia Shooters
01:00
FC Vorkuta
Toronto Falcons
03:00
Serbian White Eagles
Brantford Galaxy SC
05:00
SC Scarborough Ontario
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
01:00
America MG Youth
Santos (Youth)
02:00
RB Bragantino Youth
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Peru B League
Vòng
CD Alfonso Ugarte de Puno
03:00
Alianza Universidad
Cusco FC
03:00
Comerciantes Unidos
Sport Chavelines Juniors
03:00
Juan Aurich
Molinos El Pirata
03:00
Union Huaral
Los Chankas
03:30
Santos FC Lima
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Olimpo Bahia Blanca
00:30
Sol de Mayo
Club Ciudad de Bolivar
01:00
Sportivo Penarol
Gimnasia C. Uruguay
01:00
Gimnasia yTiro
Sansinena
01:00
Huracan Las Heras
Deportivo Camioneros
01:30
Club Circulo Deportivo
Boca Unidos
01:30
Sportivo Las Parejas
Club Sportivo Estudiantes
02:00
CDA Monte Miaz
Estudiantes de San Luis
02:00
CDA Monte Miaz
Club Cipolletti
02:00
CA Juventud Unida San Luis
Juventud Antoniana
02:30
Crucero del Norte
Villa Mitre
03:30
Ferro Carril Oeste Gral Pico
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Plaza Colonia
01:00
CS Cerrito
Cerro Largo
03:00
Nacional Montevideo
Defensor Sporting Montevideo
03:00
Danubio FC
Plaza Colonia
03:00
CA River Plate
Albion FC
03:00
Deportivo Maldonado
Torque
03:00
Liverpool URU
Boston River
03:00
CS Cerrito
Rentistas
03:00
Centro Atletico Fenix
Wanderers FC
03:00
CA Penarol
CA Penarol
04:00
Liverpool URU
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Claypole
01:30
Leandro N Alem
Club Lujan
01:30
San Martin Burzaco
Excursionistas
01:30
Central Cordoba De Rosario
Deportivo Laferrere
01:30
Real Pilar
Argentino de Merlo
01:30
Berazategui
CA Atlas
01:30
Sportivo Italiano
Argentine Division 2
Vòng 21
Deportivo Madryn
01:00
Almirante Brown
Almagro
01:00
Deportivo Riestra
Deportivo Maipu
01:30
All Boys
Atletico Mitre de Santiago del Estero
02:00
San Martin San Juan
Estudiantes Rio Cuarto
02:00
Villa Dalmine
Agropecuario de Carlos Casares
02:00
Santa Marina Tandil
Independiente Rivadavia
02:30
San Telmo
Tristan Suarez
04:00
Atletico Rafaela
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
Sporting Gagnoa
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Olimpia Asuncion
03:30
12 de Octubre
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
22:59
Gambia Ports Authority
Real Banjul
01:00
Steve Biko
Brazil national youth (U20) Football Championship
Operario AM U20
00:00
Comercial MS (Youth)
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Friburguense RJ
00:45
Olaria
Lithuania - 1.Division
Vòng 17
Kauno Zalgiris
00:00
Banga Gargzdai
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
Botola Pro 1
Vòng 28
Union Touarga Sport Rabat
00:00
MCO Mouloudia Oujda
RCOZ Oued Zem
00:00
Renaissance Sportive de Berkane
Maghreb Fez
02:30
OCK Olympique de Khouribga
SCCM Chabab Mohamedia
02:30
FAR Forces Armee Royales
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Puerto Rico League
Vòng
Baymon FC
05:15
Metropolitan FA
VĐQG Costa Rica
Vòng
Cartagines Deportiva SA
00:00
Alajuelense
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Uniclinic Atletico Cearense CE
01:00
Ypiranga(RS)
Sao Jose PoA RS
02:00
Campinense
Ferroviario CE
03:00
Floresta CE
Volta Redonda
04:00
Aparecidense GO
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Misr Elmaqasah
00:00
EL Masry
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Atenas
01:00
Cerro Montevideo
Rampla Juniors FC
01:00
Miramar Misiones FC
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Los Angeles FC
02:00
New York Red Bulls
Philadelphia Union
05:00
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất