Liên đoàn Boxing TPHCM tổ chức lớp tập huấn HLV phong trào trong tháng 4

Hải Sơn

Thứ hai, 04/04/2022 16:31 (GMT+7)

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, Liên đoàn Boxing TPHCM sẽ tổ chức lớp tập huấn HLV Boxing phong trào lần thứ 3. Lớp tập huấn này được mở vào cuối tháng 4/2022.

Nhằm chuẩn hóa lực lượng HLV Boxing phong trào tại các phòng tập, cơ sở đào tạo võ thuật; đồng thời cập nhật luật thi đấu và kỹ năng huấn luyện chuyên môn, chế độ dinh dương; qua đó củng cố phong trào tập luyện và huấn luyện Boxing trên địa bàn thành phố, Liên đoàn Boxing TP Hồ Chí Minh sẽ tổ chức Lớp tập huấn HLV Boxing phong trào đợt 3.

Liên đoàn Boxing TPHCM tổ chức lớp tập huấn HLV phong trào trong tháng 4 - Ảnh 1

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, Lớp tập huấn HLV Boxing phong trào đợt 3 sẽ diễn ra trong vòng 4 ngày, từ ngày 21 đến ngày 24/4/2022. Địa điểm diễn ra lớp tập huấn là Nhà tập luyện Phú Thọ (219 Lý Thường Kiệt, Phường 15, Quận 11, TP Hồ Chí Minh). Dự kiến lớp sẽ nhận tối đa 80 học viên.

Tham dự Lớp tập huấn HLV Boxing phong trào đợt 3 là 6 giảng viên:

- Ông Nguyễn Thành Loan Mười, Phó Chánh Thanh tra Sở VHTT TPHCM

- Ông Ngô Cao Lẫm, Trưởng khoa sức khỏe TT Y tế dự phòng TPHCM

- Bà Bùi Thị Nhật Lệ, Trọng tài 1 sao Liên đoàn Boxing Quốc tế AIBA

- Bà Lê Thị Bằng, HLV Boxing chuyên nghiệp, cựu vô địch SEA Games 28, cựu Á quân Boxing châu Á 2017

- Ông Jilmor Malto (Dodong), HLV Boxing nhà nghề

- Ông Cổ Tấn Anh Linh, Phó Chủ tịch Liên đoàn Boxing TPHCM

Kết thúc khóa học, ngoài việc được cấp Giấy chứng nhận tham gia lớp tập huấn, các học viên còn được cấp thẻ HLV Boxing cơ bản.

Liên đoàn Boxing TP Hồ Chí Minh (HBF) được thành lập vào năm 2017. Từ đó đến nay, HBF luôn sát cánh cùng bộ môn Boxing và Sở Văn hóa – Thể thao TP Hồ Chí Minh, hỗ trợ lực lượng tập luyện bộ môn Boxing ngày càng phát triển và gặt hái nhiều thành công.

Để liên hệ đăng ký khóa học, các học viên vui lòng liên hệ với ông Bùi Cao Nhân - Trưởng bộ môn Boxing TPHCM, SĐT: 0938118994

TIN LIÊN QUAN

Trận thắng đai Boxing WBA Đông Á của Trương Đình Hoàng không được ghi nhận trên BoxRec?

Boxing 03/04/2022

BoxRec, trang thống kê hàng đầu về Boxing chuyên nghiệp và nghiệp dư không hề lưu trữ thành tích về trận thắng giành đai vô địch WBA Đông Á của võ sĩ Trương Đình Hoàng.

Vì sao Trương Đình Hoàng không thi đấu giải Boxing Thái Lan Mở rộng?

Boxing 03/04/2022

Trao đổi với thethao.vn, một nguồn tin thân cận với đội tuyển Boxing Việt nam xác nhận võ sĩ Trương Đình Hoàng sẽ không thạm dự giải Boxing Thái Lan Mở rộng như dự kiến ban đầu.

Thành Đạt, Đức Thọ nhận kết quả trái ngược ở ngày ra quân giải Boxing Thái Lan Mở rộng

Boxing 03/04/2022

Trong ngày thi đấu đầu tiên của giải Boxing Thái Lan Mở rộng 2022, đội tuyển Boxing Việt Nam có 2 võ sĩ thi đấu là Vũ Thành Đạt (63kg nam) và Trần Đức Thọ (69kg nam).

HLV Nguyễn Anh Dũng: Mong Boxing Việt Nam có thêm nhiều chiến thắng ở Thái Lan Mở rộng

Boxing 04/04/2022

Khép lại ngày đầu tiên của giải Thái Lan Mở rộng 2022, đội tuyển Boxing Việt Nam đã có chiến thắng đầu tay của võ sĩ Vũ Thành Đạt. HLV Nguyễn Anh Dũng mong đây sẽ là bước mở đầu cho những trận thắng tiếp theo.

Võ sĩ Việt Nam đánh bại đương kim Á quân SEA Games ở giải Boxing Thái Lan Mở rộng

Boxing 04/04/2022

Ở ngày thi đấu thứ 2 của giải Boxing Thái Lan Mở rộng 2022, võ sĩ Việt Nam Võ Thị Kim Ánh đã xuất sắc vượt qua Irish Magno, nhà đương kim Á quân SEA Games người Philippines.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thu Nhi thua trắng ở vòng 1 giải Boxing thế giới

Được đánh giá là một trong những ứng cử viên giành huy chương vàng, nhưng võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi đã sớm dừng bước ngay vòng 1 giải Boxing nữ vô địch thế giới.

Thu Nhi đấu võ sĩ Tây Ban Nha ở vòng 1 giải Boxing vô địch thế giới

Trong buổi tối 10/5 theo giờ Việt Nam, võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi sẽ bước vào hành trình ở giải Boxing nữ vô địch thế giới. Đối thủ của cô là Marta Lopez, tay đấm đến từ Tây Ban Nha.

Canelo hẹn sớm tái đấu Bivol sau trận tranh đai WBA Super

Không lâu sau khi nhận thất bại trước Dmitry Bivol ở trận tranh đai WBA Super hạng cân light heavyweight, võ sĩ Canelo Alvarez đã gửi lời thách đấu đến đối thủ người Nga.

Kết quả tranh đai Boxing Alvarez vs Bivol: Võ sĩ Nga đánh bại Canelo

Kết quả trận đấu Boxing Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol, tranh đai WBA Super hạng light heavyweight. Được đánh giá cao hơn đối thủ người Nga, nhưng kết thúc 12 hiệp đấu, Canelo Alvarez lại là võ sĩ phải nhận thất bại bằng tính điểm.

Lịch thi đấu, fight card, dự đoán kết quả Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol

Lịch thi đấu trận tranh đai vô địch Boxing nhà nghề giữa Canelo Alvarez và Dmitry Bivol. Thethao.vn cập nhật fight card, dự đoán kết quả trận đấu Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol hôm nay nhanh nhất.

Boxer Việt kiều Tim Phạm thượng đài đấu võ sĩ Đức trong đêm 7/5

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, võ sĩ Việt kiều Tim Phạm sẽ thượng đài thi đấu trận Boxing nhà nghề thứ 10 trong sự nghiệp vào đêm 7/5 tại thành phố Landau của Đức.

Võ sĩ Philippines bị tước đai vô địch Boxing WBO thế giới

John Riel Casimero, võ sĩ người Philippines vừa bị Tổ chức Boxing Thế giới (WBO) chính thức tước đai vô địch hạng cân bantamweight.

Katie Taylor giành chiến thắng trong trận boxing nữ lớn nhất lịch sử

Võ sĩ người Ireland, Katie Taylor bảo vệ thành công cả 4 đai vô địch hạng nhẹ trước Amanda Serrano bằng split-decision ở trận đấu được đánh giá là lớn nhất từ trước tới nay.

Tyson Fury: Sẽ không bao giờ có trận đấu với Usyk

Fury khẳng định anh đã giải nghệ và sẽ không có trận đấu này với Oleksandr Usyk trong tương lai.

Nhà vô địch WBA Asia Lê Hữu Toàn đạp xe xuyên Việt gây quỹ xây trường vùng cao

Không lâu sau khi giành đai vô địch WBA Asia, võ sĩ Lê Hữu Toàn cho biết anh sẽ thực hiện một chuyến đạp xe xuyên Việt như một phần của hoạt động thiện nguyện gây quỹ xây trường vùng Tây Bắc.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
21:00
Al Badari SC
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Estonia U19 League
Vòng
JK Laanemaa Hiiumaa U19
21:00
Ida-Virumaa FC Alliance U19
Tallinna JK Legion U19
21:00
JK Nomme United U19
FC Flora Tallinn U19
21:00
Tartu JK Tammeka U19
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
21:00
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
21:00
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
21:00
Neftchi Fargona
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves
Puerto Nuevo Reserves
20:30
Lujan Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Chacarita Juniors Reserves
Argentino Merlo Reserves
21:00
Berazategui Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá