Lịch thi đấu Boxing - Quyền Anh 2022 hôm nay mới nhất

Thanh Anh

Chủ nhật, 12/12/2021 15:00 (GMT+7)

Theo dõi Thethao.vn trên

Lịch thi đấu Boxing Quyền Anh 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp Quyền Anh hạng nặng thế giới năm 2022 mới nhất.

Năm 2022 là một năm đầy hứa hẹn cho rất nhiều cuộc so tài đỉnh cao của làng Quyền Anh thế giới, đặc biệt là khi các nhà vô địch lâu năm lần lượt bị những tay đấm trẻ tuổi đầy tài năng đánh bại.

>>> XEM THÊM: Trực tiếp Boxing

Lịch thi đấu Quyền Anh năm 2022 

NGÀY TRẬN ĐẤU TRANH ĐAI
09/04 Gennady Golovkin vs Ryota Murata WBA Regular, IBF Middleweight
10/04 Ryan Garcia vs Emmanuel Tagoe  
17/04 Errol Spence Jr vs Yordenis Ugas WBA Super, WBC và IBF Welterweight
24/04 Tyson Fury vs Dillian Whyte WBC Heavyweight
01/05 Katie Taylor vs Amanda Serrano  
01/05 Oscar Valdez vs Shakur Stevenson WBC, WBO Featherweight
08/05 Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol WBA Light Heavyweight
15/05 Jermell Charlo vs Brian Castano WBA (Super), WBC, IBF Light Middleweight
22/05 David Benavidez vs David Lemieux WBC Interim Super Middleweight
29/05 Gervonta Davis vs Rolando Romero WBA Regular Lightweight
06/06 Georges Kambosos Jr vs Devin Haney WBA Super, WBC, IBF, WBO Lightweight
19/06 Jermall Charlo vs Maciej Sulecki Tranh đai WBC Middleweight
19/06 Artur Beterbiev vs Joe Smith Jr WBC, IBF, WBO Light Heavyweight
09/07 Mark Magsayo vs Rey Vargas WBC Featherweight
09/07 Derek Chisora vs Kubrat Pulev  
15/07 Erick Rosa vs Carlos Ortega WBA Regular Strawweight
16/07 Ryan Garcia vs Javier Fortuna  
30/07 Danny Garcia vs Jose Benavidez Jr  
06/08 Jake Paul vs Tommy Fury  
06/08 Amanda Serrano vs Brenda Carabajal WBC, WBO Featherweight
13/08 Oscar Rivas vs Lukasz Rozanski WBC Bridgerweight
13/08 Teofimo Lopez vs Pedro Campa  
20/08 Oleksandr Usyk vs Anthony Joshua WBA, WBO, IBF Heavyweight
04/09 Andy Ruiz Jr vs Luis Ortiz  
17/09 Canelo Alvarez vs Gennadiy Golovkin WBC, WBA, WBO, IBF Super Middleweight

 

Các hạng cân trong Boxing 

TÊN HẠNG CÂN
CÂN NẶNG (KG)
NAM NỮ TNIÊN
Hạng siêu nặng (Super heavyweight) 91+
Hạng nặng (Heavyweight) 81–91 81+ 80+
Hạng dưới nặng(Light heavyweight) 75–81 75–81 75–80
Hạng trung (Middleweight) 69–75 69–75 70–75
Hạng dưới trung (Light Middleweight) 66–70
Hạng bán trung (Welterweight) 64–69 64–69 63–66
Hạng dưới bán trung (Light welterweight) 60–64 60–64 60–63
Hạng nhẹ (Lightweight) 56–60 57–60 57–60
Hạng lông (Featherweight) 54–57 54–57
Hạng gà (Bantamweight) 52–56 51–54 52–54
Hạng dưới gà (Light bantamweight) 50–52
Hạng ruồi (Flyweight) 49–52 48–51 48–50
Hạng dưới ruồi (Light flyweight) 46–49 45-48 46-48
Hạng nguyên tử (Pinweight) 44–46

* Lịch thi đấu boxing 2022 có thể thay đổi do tình hình dịch COVID-19. Để không bỏ lỡ những trận đấu quan trọng, kính mời quý độc giả chú ý theo dõi những cập nhật mới nhất tại thethao.vn

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu UFC 2022 hôm nay mới nhất

UFC 24/11/2021

Lịch thi đấu UFC 2022 hôm nay và ngày mai mới nhất. Cập nhật lịch trực tiếp, Danh sách võ sĩ tham gia các sự kiện UFC trong năm 2022 được Thethao.vn cập nhật mới nhất hôm nay.

Link xem trực tiếp ONE Championship hôm nay mới nhất 2022

Trực tiếp ONE Championship hôm nay 2022. Xem trực tuyến giải MMA lớn nhất Châu Á. Thethao.vn cập nhật link trực tiếp ONE Championship mới nhanh, chính xác nhất.

Link xem trực tiếp UFC hôm nay mới nhất 2022

UFC 11/05/2022

Trực tiếp UFC hôm nay 2022. Xem trực tuyến giải MMA lớn nhất thế giới. Thethao.vn cập nhật nhanh, chính xác link trực tiếp UFC mới nhất.

Lịch thi đấu ONE Championship 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu ONE Championship 2022 hôm nay. Cập nhật nhanh nhất, chi tiết đầy đủ các sự kiện ONE Championship nổi bật trong năm 2022 chính xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Anthony Joshua trước trận gặp Usyk: Nếu trở lại quá khứ, tôi sẽ chăm chỉ hơn

Trước thềm trận so găng kinh điển với Usyk, Anthony Joshua đã trải lòng về khoảng thời gian tròn 10 năm trước, khi anh lần đầu bước ra thế giới cùng tấm HCV Olympic London.

Những võ sĩ giúp Boxing TPHCM càn quét Đại hội TDTT toàn quốc 2018 giờ ở đâu, làm gì?

4 năm đã trôi qua kể từ thời điểm đội Boxing TP Hồ Chí Minh giành 3 HCV ở Đại hội TDTT toàn quốc 2018. Những con người từng giúp Boxing TP Hồ Chí Minh trở thành một thế lực năm xưa, nay mỗi người một phương.

Trần Văn Thảo thi đấu ở Đại hội TDTT toàn quốc sau khi tranh đai Boxing nhà nghề?

Theo nguồn tin của Thethao.vn, võ sĩ Trần Văn Thảo nhiều khả năng sẽ tiếp tục trở lại thi đấu Boxing thành tích cao sau trận tranh đai IBA thế giới. Giải đấu anh đang hướng tới là môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc 2022.

Usyk tập bơi 5 tiếng mỗi ngày trước trận tái đấu Joshua

Nhằm chuẩn bị cho ngày thượng đài tái ngộ Anthony Joshua, võ sĩ Oleksandr Usyk đang thực hiện những bài tập với cường độ lớn. Anh tập 3 buổi mỗi ngày, trong đó dành 5 tiếng đồng hồ để bơi.

Môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc diễn ra ở Bắc Ninh

Theo nguồn tin từ Thethao.vn, môn Boxing tại Đại hội Thể dục Thể thao toàn quốc 2022 sẽ diễn ra tại Nhà thi đấu tỉnh Bắc Ninh. Đây cũng là nơi từng diễn ra môn Boxing tại SEA Games 31.

CLB Trigger tổ chức sự kiện Boxing chuyên nghiệp tại Hà Nội vào tháng 8

Chia sẻ trên mạng xã hội, câu lạc bộ Trigger Boxing cho biết họ sẽ tổ chức một sự kiện Boxing chuyên nghiệp vào giữa tháng 8 tại thủ đô Hà Nội, với 9 cặp đấu diễn ra.

Saenchai nối gót Buakaw, gia nhập giải Boxing tay trần BKFC

Trang chủ của giải vô địch Boxing tay trần (BKFC) thông báo họ đã có chữ ký của 'Vua Muay' Suphachai Saenchai Saepong.

Jake Paul lại phải hoãn thượng đài vì Hasim Rahman Jr thừa cân

Kế hoạch hướng đến võ đài Boxing chuyên nghiệp của YouTuber Jake Paul tiếp tục phải hoãn lại, khi đối thủ của anh là Hasim Rahman Jr không đủ điều kiện thi đấu.

‘Hulk’ của Iran chạy thục mạng ở trận ra mắt boxing chuyên nghiệp

Võ sĩ được mệnh danh là ‘Hulk của Iran’ Sajad Gharibi bị đánh bại chóng vánh chỉ sau 1 hiệp đấu đấu boxing.

Đinh Hồng Quân bảo vệ thành công đai Boxing IBF

Ở trận đấu diễn ra buổi tối 30/7, võ sĩ Đinh Hồng Quân đã đánh bại đối thủ Jules Victoriano bằng tính điểm sau 12 hiệp đấu, qua đó bảo vệ thành công đai vô địch Boxing nhà nghề IBF châu Á.

Cúp C1 châu Âu
Playoff
FC Copenhagen
02:00
Trabzonspor
Glasgow Rangers
02:00
PSV Eindhoven
Bodo Glimt
02:00
Dinamo Zagreb
Trung Quốc
Vòng 13
Shanghai Port
18:30
Shenzhen FC
Shenzhen FC
19:00
Shanghai Port
Hạng nhất Anh
Vòng 4
Coventry City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Hull City
Birmingham City
01:45
Watford
Norwich City
01:45
Huddersfield Town
Swansea City
01:45
Millwall
Bristol City
01:45
Luton Town
Preston North End
01:45
Rotherham United
Queens Park Rangers (QPR)
02:00
Blackpool
VĐQG Mexico
Vòng 9
Atlas
07:00
FC Juarez
Mazatlan FC
08:00
Queretaro FC
Puebla
09:05
Necaxa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 31
Yokohama FC
17:00
Thespa Kusatsu
VĐQG Argentina
Vòng 14
Central Cordoba SDE
02:30
Colon de Santa Fe
Sarmiento Junin
02:30
Godoy Cruz Antonio Tomba
San Lorenzo
05:00
CA Platense
Independiente
07:30
CA Huracan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 33
FC Anyang
17:00
Bucheon FC 1995
Busan I Park
17:00
Seoul E-Land FC
Hạng 4 Anh
Vòng 4
Mansfield Town
01:45
AFC Wimbledon
Crewe Alexandra
01:45
Sutton United
Doncaster Rovers
01:45
Stockport County
Colchester United
01:45
Bradford City
Barrow
01:45
Walsall
Hartlepool United
01:45
Tranmere Rovers
Swindon Town
01:45
Leyton Orient
Stevenage Borough
01:45
Rochdale
Newport County
01:45
Salford City
Grimsby Town
01:45
Carlisle United
Crawley Town
01:45
Northampton Town
Gillingham
01:45
Harrogate Town
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Mineros de Zacatecas
05:05
Atletico La Paz
Cancun FC
07:05
Alebrijes de Oaxaca
Monterrey B
09:05
Venados FC
Hạng 2 Romania
Vòng 2
Dinamo Bucuresti
22:00
FC Otelul Galati
Malaysia
Vòng 15
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Strumska Slava
22:00
FK Levski Krumovgrad
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Singida United
18:00
Tanzania Prisons
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Dodoma Jiji FC
22:59
Mbeya City
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
England Conference North Division
Vòng 3
Banbury United
01:45
Boston United
Southport FC
01:45
Darlington
Buxton FC
01:45
Leamington
Spennymoor Town
01:45
Alfreton Town
Chester FC
01:45
Hereford United
Chorley FC
01:45
Blyth Spartans
Farsley Celtic
01:45
AFC Fylde
Gloucester City
01:45
Peterborough Sports
Kettering Town
01:45
AFC Telford United
Kidderminster Harriers
01:45
Curzon Ashton FC
Kings Lynn
01:45
Brackley Town
Scarborough
01:45
Bradford Park Avenue
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Brightlingsea Regent
01:45
Canvey Island
Folkestone
01:45
Hastings United
Haringey Borough
01:45
Herne Bay
Hornchurch
01:45
Enfield Town
Horsham
01:45
Corinthian Casuals
lewes
01:45
Carshalton Athletic FC
Potters Bar Town
01:45
Bishop's Stortford
Bowers Pitsea
01:45
Margate
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Atletico Huila
05:00
Boyaca Chico
Real Cartagena
07:15
Real Santander
England Conference
Vòng 3
Chesterfield
01:45
Wrexham
Eastleigh
01:45
Dagenham Redbridge
Halifax Town
01:45
Southend United
Gateshead
01:45
Notts County
Maidenhead United
01:45
Altrincham
Maidstone United
01:45
Dorking
Oldham Athletic
01:45
Wealdstone FC
Boreham Wood
01:45
Aldershot Town
Woking
01:45
Scunthorpe United
Bromley
01:45
Torquay United
Yeovil Town
01:45
Barnet
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
CD El Nacional
05:00
CD Puerto Quito
SC Imbabura
05:00
Sociedad Deportivo Quito
Libertad FC
05:00
Guayaquil SC
Manta FC
05:00
CD Independiente Juniors
Chacaritas SC
05:00
Olmedo Riobamba
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Colchester United U21
17:00
Sheffield Wed U21
Cardiff City U21
18:00
Peterborough U21
Bristol City U21
19:00
Hull City U21
Ipswich U21
19:00
Wigan U21
Millwall U21
20:00
Barnsley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Norrkoping IFK U21
19:00
Athletic FC United U21
Landskrona BoIS U21
21:00
Helsingborg U21
Kalmar U21
22:00
Osters U21
Trelleborg U21
22:00
Mjallby AIF U21
HackenU21
22:00
Elfsborg U21
Varbergs BoIS U21
22:00
Skowad U21
Norrby IF(U21)
22:00
Orgryte U21
Jonkopings Sodra U21
00:00
Utsiktens BK U21
Mexico U20
Vòng 9
Atlas U20
21:00
FC Juarez U20
Puebla U20
21:00
Necaxa U20
Mazatlan U20
22:00
Queretaro U20
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Bergdalens IK (nữ)
00:00
Ulricehamns IFK (nữ)
Ope IF (nữ)
00:00
Sundsvalls DFF (nữ)
Orebro Soder (nữ)
00:00
Ravasens IK Karlskoga (nữ)
Rimbo (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Qviding Fif (nữ)
00:30
Alingsas (nữ)
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
16:30
Apia L Tigers (nữ)
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 5
Sonderjyske
23:30
Helsingor
Hvidovre IF
23:30
Fremad Amager
Herfolge Boldklub Koge
00:00
Nykobing FC
Vendsyssel
00:00
Hobro
Qatar
Vòng 3
Al-Arabi SC
21:25
Al Markhiya
Al Duhail
23:35
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Tallinna FC Olympic
00:00
JK Saare Latte
Tallinna Wolves
00:30
Maksatransport)
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 3
Portimonense U23
22:59
Estoril U23
Farense U23
22:59
Benfica U23
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Rosenborg U19
Chile Cup
Vòng 4
Santiago Morning
02:00
Cobreloa
Audax Italiano
05:00
Univ Catolica
Universidad de Concepcion
07:30
CD Magallanes
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
MP MIKELI
22:30
KTP Kotka
Belgian Cup
Vòng 3
FCV Dender EH
01:00
RFC Wetteren
Brazil Serie B
Vòng 25
Londrina PR
06:30
Bahia
Slovakia Cup
Vòng 2
OFK Tovarniky
22:00
TJ Spartak Myjava
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 4
FK Rudar Pljevlja
22:59
FK Buducnost Podgorica
OFK Petrovac
00:00
Decic Tuzi
Jedinstvo Bijelo Polje
01:00
Jezero Plav
Arsenal Tivat
01:00
Mornar
FK Sutjeska Niksic
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 8
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
Mamelodi Sundowns
00:30
AmaZulu
Bắc Anh
Vòng 2
Belper Town
01:45
FC United of Manchester
Gainsborough Trinity
01:45
Hyde F.C.
Marine
01:45
Lancaster City
Morpeth Town
01:45
Guiseley
Nantwich Town
01:45
Warrington Rylands
Radcliffe Borough
01:45
Matlock Town
Stalybridge Celtic
01:45
Warrington Town AFC
Ashton United
01:45
South Shields
Whitby Town
01:45
Liversedge
Atherton Collieries
01:45
Stafford Rangers
Bamber Bridge
01:45
Marske United
Montenegro Division 2
Vòng 1
FK Berane
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Celik Niksic
KOM Podgorica
22:00
Bokelj Kotor
Otrant
22:00
FK Podgorica
Lithuania cup
Quarterfinals
FK Zalgiris Vilnius
22:59
FK Riteriai
Lietava Jonava
22:59
Hegelmann Litauen
Germany Regionalliga
Vòng 4
Eintracht Norderstedt
23:30
Hamburger SV (Youth)
Turkmenistan
Vòng 4
Energetik Mary
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Sagadam FK
FC Altyn Asyr
20:00
Kopetdag Asgabat
Nebitchi
20:00
FC MERW
Hạng 2 Jordan
Vòng
Al-Tora
21:00
Al-Baq's
Al Hashemeya
21:00
Sama Al Sarhan
Al-Ahly
21:00
Kufer Soom
Hạng 3 Anh
Vòng 4
Bolton Wanderers
01:45
Morecambe
Milton Keynes Dons
01:45
Port Vale
Oxford United
01:45
Lincoln City
Charlton Athletic
01:45
Plymouth Argyle
Portsmouth
01:45
Cambridge United
Shrewsbury Town
01:45
Derby County
Forest Green Rovers
01:45
Accrington Stanley
Peterborough United
01:45
Sheffield Wednesday
Barnsley
01:45
Bristol Rovers
Burton Albion
01:45
Ipswich Town
Exeter City
01:45
Wycombe Wanderers
Fleetwood Town
01:45
Cheltenham Town
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Bei Li Gong
Zibo Cuju F.C.
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Komeetat
Chile Primera B
Vòng 19
Santiago Wanderers
05:00
Deportes Temuco
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Sectzya Nes Ziona
00:30
Hapoel Tel Aviv
Ashdod MS
00:30
Hapoel Jerusalem
Hạng 4 Nauy
Vòng
Pors Grenland
22:59
Start Kristiansand B
Nordstrand
00:00
Grorud B
Raufoss IL B
01:00
Kongsvinger IL B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Colombia (nữ) U20
06:00
New Zealand (nữ) U20
Mexico (nữ) U20
06:00
Germany (nữ) U20
Australia (nữ) U20
09:00
Spain (nữ) U20
Brasil (nữ) U20
09:00
Costa Rica (nữ) U20
England Southern League Central Division
Vòng 3
Tamworth
01:45
Rushall Olympic
Rushden Diamonds
01:45
Hitchin Town
Basford Utd
01:45
Nuneaton Borough
Bromsgrove Sporting FC
01:45
Alvechurch
Hednesford Town
01:45
Stourbridge
Mickleover Sports
01:45
Coalville
Needham Market
01:45
St Ives Town
Royston Town
01:45
Leiston FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
Osters IF
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Trelleborgs FF
VĐQG Uruguay
Vòng 6
CS Cerrito
22:59
Cerro Largo
Centro Atletico Fenix
01:30
CA River Plate
Vô địch nữ Iceland
Vòng 13
UMF Selfoss (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Czech Republic U19 League
Vòng 3
Tescoma Zlin U19
18:30
Slavia Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 29
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Club Atletico Guemes
England Southern Premier League
Vòng 3
Dorchester Town
01:45
Plymouth Parkway
Hanwell Town
01:45
Chesham United
Hayes Yeading United
01:45
Hendon
Merthyr Town
01:45
Tiverton Town
Metropolitan Police
01:45
Beaconsfield SYCOB
North Leigh
01:45
Winchester City
Salisbury FC
01:45
Hartley Wintney
Weston Super Mare
01:45
Yate Town
BRA SPC
Vòng 1
Noroeste
02:00
Botafogo B SP
Uzbek League
Vòng 16
Kuruvchi Kokand Qoqon
21:00
Navbahor Namangan
Lokomotiv Tashkent
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Guilsfield
21:00
Racine town
Trefelin
21:00
Tufts Vail
Caersws
21:00
Will Holly town
Llandudno
21:00
Caernarfon
England Conference South Division
Vòng 3
Hampton Richmond Borough
01:45
Bath City
Slough Town
01:45
Chelmsford City
St Albans City
01:45
Hungerford Town
Welling United
01:45
Cheshunt
Chippenham Town
01:45
Oxford City
Weymouth
01:45
Worthing
Concord Rangers
01:45
Dulwich Hamlet
Braintree Town
01:45
Hemel Hempstead Town
Dartford
01:45
Havant Waterlooville
Dover Athletic
01:45
Tonbridge Angels
Eastbourne Borough
01:45
Ebbsfleet United
Farnborough Town
01:45
Taunton Town
Cúp Quốc Gia Séc
Vòng 1
Uhersky Brod
22:00
Vyskov
Hranice KUNZ
22:00
MFK Karvina
Aritma Praha
22:59
FK Olympie Brezova
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
15:45
Canberra Olympic U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Colchester United U23
17:00
Sheffield Wed U23
Cardiff City U23
18:00
Peterborough United U23
Bristol City U23
19:00
Hull City U23
Ipswich U23
19:00
Wigan U23
Millwall U23
20:00
Barnsley U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Los Angeles FC
09:30
DC United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá