Lịch thi đấu Boxing - Quyền Anh 2022 hôm nay mới nhất

Thanh Anh

Chủ nhật, 12/12/2021 15:00 (GMT+7)

Lịch thi đấu Boxing Quyền Anh 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp Quyền Anh hạng nặng thế giới năm 2022 mới nhất.

Năm 2022 là một năm đầy hứa hẹn cho rất nhiều cuộc so tài đỉnh cao của làng Quyền Anh thế giới, đặc biệt là khi các nhà vô địch lâu năm lần lượt bị những tay đấm trẻ tuổi đầy tài năng đánh bại.

>>> XEM THÊM: Trực tiếp Boxing

Lịch thi đấu Quyền Anh năm 2022 

Ngày Sự kiện/Trận đấu Kênh sóng
09/04 Gennady Golovkin vs. Ryota Murata
(tranh đai WBA Regular, IBF hạng trung)
DAZN
10/04 Ryan Garcia vs. Emmanuel Tagoe DAZN
17/04 Errol Spence Jr vs. Yordenis Ugas
(Tranh đai WBA Super, WBC và IBF hạng bán trung)
 
24/04 Tyson Fury vs. Dillian Whyte
(Tranh đai WBC hạng nặng)
 
01/05 Katie Taylor vs. Amanda Serrano
(Thống nhất các danh hiệu nữ hạng nhẹ)
DAZN
01/05 Oscar Valdez vs. Shakur Stevenson
(Tranh đai WBC, WBO hạng dưới nhẹ)
ESPN
08/05 Canelo Alvarez vs. Dmitry Bivol
(Tranh đai WBA hạng dưới nặng)
DAZN
15/05 Jermell Charlo vs. Brian Castano 2
(Thống nhất các danh hiệu hạng siêu bán trung)
Showtime
22/05 David Benavidez vs. David Lemieux
(Tranh đai WBC tạm thời hạng siêu trung)
Showtime
29/05 Gervonta Davis vs. Rolando Romero
(Tranh đai WBA Regular hạng nhẹ)
 
06/06 Georges Kambosos Jr vs. Devin Haney
(Tranh đai WBA Super, WBC, IBF và WBO hạng nhẹ)
 
19/06 Jermall Charlo vs. Maciej Sulecki
(Tranh đai WBC hạng trung)
 
19/06 Artur Beterbiev vs. Joe Smith Jr
(Tranh đai WBC, IBF, WBO hạng dưới nặng)
.

 

Các hạng cân trong Boxing 

TÊN HẠNG CÂN
CÂN NẶNG (KG)
NAM NỮ TNIÊN
Hạng siêu nặng (Super heavyweight) 91+
Hạng nặng (Heavyweight) 81–91 81+ 80+
Hạng dưới nặng(Light heavyweight) 75–81 75–81 75–80
Hạng trung (Middleweight) 69–75 69–75 70–75
Hạng dưới trung (Light Middleweight) 66–70
Hạng bán trung (Welterweight) 64–69 64–69 63–66
Hạng dưới bán trung (Light welterweight) 60–64 60–64 60–63
Hạng nhẹ (Lightweight) 56–60 57–60 57–60
Hạng lông (Featherweight) 54–57 54–57
Hạng gà (Bantamweight) 52–56 51–54 52–54
Hạng dưới gà (Light bantamweight) 50–52
Hạng ruồi (Flyweight) 49–52 48–51 48–50
Hạng dưới ruồi (Light flyweight) 46–49 45-48 46-48
Hạng nguyên tử (Pinweight) 44–46

* Lịch thi đấu boxing 2022 có thể thay đổi do tình hình dịch COVID-19. Để không bỏ lỡ những trận đấu quan trọng, kính mời quý độc giả chú ý theo dõi những cập nhật mới nhất tại thethao.vn

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu UFC 2022 hôm nay mới nhất

UFC 24/11/2021

Lịch thi đấu UFC 2022 hôm nay và ngày mai mới nhất. Cập nhật lịch trực tiếp, Danh sách võ sĩ tham gia các sự kiện UFC trong năm 2022 được Thethao.vn cập nhật mới nhất hôm nay.

Link xem trực tiếp ONE Championship hôm nay mới nhất 2022

Trực tiếp ONE Championship hôm nay 2022. Xem trực tuyến giải MMA lớn nhất Châu Á. Thethao.vn cập nhật link trực tiếp ONE Championship mới nhanh, chính xác nhất.

Link xem trực tiếp UFC hôm nay mới nhất 2022

UFC 11/05/2022

Trực tiếp UFC hôm nay 2022. Xem trực tuyến giải MMA lớn nhất thế giới. Thethao.vn cập nhật nhanh, chính xác link trực tiếp UFC mới nhất.

Lịch thi đấu ONE Championship 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu ONE Championship 2022 hôm nay. Cập nhật nhanh nhất, chi tiết đầy đủ các sự kiện ONE Championship nổi bật trong năm 2022 chính xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Conor McGregor đồng ý tái đấu Floyd Mayweather với phần thưởng tỷ đô

Trên trang cá nhân của mình, Conor McGregor đã đăng tải bài viết ngầm xác nhận sẽ có trận tái đấu Floyd Mayweather trong năm 2022.

Deontay Wilder dự đoán kết quả trận tái đấu Joshua - Usyk

Không lâu sau khi 2 võ sĩ Anthony Joshua và Oleksandr Usyk chốt được thời điểm diễn ra trận tái đấu, tay đấm Deontay Wilder đã lên tiếng nhận định về kết quả của cặp đấu này.

Mike Tyson nói gì về thói nghiện ngập cần sa, thuốc phiện?

Gần 20 năm đã trôi qua kể từ ngày thông báo giải nghệ, Võ sĩ thép Mike Tyson cho biết anh ước mình hút cần sa suốt sự nghiệp thi đấu, bởi điều đó dường như giúp Iron Mike chơi tốt hơn.

Liên đoàn Boxing - Kickboxing Đồng Nai chính thức thành lập

Với mục tiêu phát triển phong trào 2 môn võ thuật Boxing và Kickboxing trong tương lai tại địa phương, Liên đoàn Boxing - Kickboxing Đồng Nai đã chính thức được thành lập.

'Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 sẽ có ít VĐV tham dự do trùng Kickboxing'

Chia sẻ cùng Thethao.vn, một HLV kiêm nhiệm huấn luyện 2 môn Boxing và Kickboxing ở địa phương cho biết Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 nhiều khả năng sẽ có ít võ sĩ tham dự hơn các năm trước do trùng với giải Kickboxing.

Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 diễn ra trùng ngày với giải Kickboxing

Theo thông báo từ các đơn vị tổ chức, 2 ngày cuối cùng của Giải vô địch Kickboxing trẻ toàn quốc 2022 cũng là 2 ngày đầu tiên bắt đầu Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022.

Anthony Joshua mạnh miệng trước thềm tái đấu Oleksandr Usyk

Phát biểu trước thềm trận tái đấu Oleksandr Usyk, Anthony Joshua đã có những tuyển bố mạnh mẽ về việc sẽ giành chiến thắng trước đối thủ.

Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 chốt thời điểm tổ chức

Theo thông báo từ Liên đoàn Boxing Việt Nam (VBF), giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022 đã được điều chỉnh thời gian diễn ra để phù hợp với bối cảnh hiện tại.

Fury trở lại đấu 2 trận, chờ người thắng giữa Joshua và Usyk

Theo thông tin được ông bầu của Tyson Fury chia sẻ, 'Vua Digan' sẽ trở lại với 2 trận thượng đài trong khoảng thời gian tới. 1 trong 2 trận đó sẽ là cuộc đối đầu với người thắng giữa Anthony Joshua và Oleksandr Usyk.

Logan Paul tố cáo Mayweather nợ, quỵt tiền thượng đài thi đấu

Chia sẻ với truyền thông quốc tế, YouTuber Logan Paul cho biết 'độc cô cầu bại' Floyd Mayweather còn nợ anh tiền phí thượng đài ở trận đấu biểu diễn hồi tháng 6/2021.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
08:00
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
Houston Dynamo B
08:15
Tacoma Defiance
Portland Timbers Reserve
09:00
Colorado Rapids II
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá