Floyd Mayweather và Julio Cesar Chavez Sr hẹn ngày thượng đài trong năm 2022

Thành Dương

Thành Dương

BTV võ thuật

Thứ tư, 17/11/2021 05:56 (GMT+7)

Hai huyền thoại Boxing Floyd Mayweather và Julio Cesar Chavez Sr đã hẹn ngày so găng trong một trận đấu biểu diễn vào năm 2022 tới.

Ngược lại dòng lịch sử, người chú kiêm huấn huyện viên của tay đấm Mayweather là Roger Mayweather đã thi đấu với huyền thoại vĩ đại người Mexico Chavez Sr hai lần trong thời kỳ hoàng kim của làng Quyền Anh những năm 1980. Trong cả 2 trận đấu Roger đều đã thất bại trước Chavez Sr, trong đó có một trận ông bị Chavez hạ knock-out ngay ở hiệp 2 năm 1985.

Floyd Mayweather và Julio Cesar Chavez Sr hẹn ngày thượng đài trong năm 2022 - Ảnh 2
Floyd Mayweather tập luyện cùng người chú quá cố Roger Mayweather (Ảnh Getty Images)

Roger Mayweather từng là nhà vô địch thế giới ở hai hạng cân và được biết đến là người chú kiêm huấn luyện viên của huyền thoại Floyd Mayweather. Ông Roger mất trong tháng 3/2020 ở độ tuổi 58 do vấn đề về sức khỏe trong nhiều năm trước đó.

Floyd Mayweather sẽ cố gắng lấy lại danh dự gia đình của mình bằng việc đánh bại võ sĩ người Mexico, cả hai đồng ý bằng miệng sẽ thi đấu một trận trong 5 hiệp vào nửa cuối năm 2022. Trước đó vài ngày, hai huyền thoại làng Quyền Anh đã chụp hình ngồi cạnh nhau tại hội nghị WBC ở Mexico City cuối tuần trước. 

Floyd Mayweather và Julio Cesar Chavez Sr hẹn ngày thượng đài trong năm 2022 - Ảnh 1
Hai huyền thoại làng Quyền Anh đã chụp hình ngồi cạnh nhau tại hội nghị WBC (Ảnh Getty Images)

Jimmy Lennon Jr, phát thanh viên nổi tiếng thế giới đã nói trong một cuộc họp báo tại khách sạn Intercontinental Presidente: "Họ quay sang nhau và nói, chúng ta hãy thi đấu một trận biểu diễn. Chavez và Floyd ở đây để thông báo rằng cặp đôi này sẽ so găng ở Mexico hoặc ở Texas, nơi nhiều khán giả Mexico sẽ xem."

Cha của cựu võ sĩ quyền anh Omar Chavez và võ sĩ Julio Cesar Chavez Jr – Ông Chavez Sr cho biết: "Nếu anh chàng đó có hứng thú, hãy nói với cậu ấy một cách vui vẻ, tôi sẽ thi đấu với cậu ấy trong 4  hoặc 5 hiệp. Hãy nói với Floyd điều đó, chúng tôi đã sẵn sàng."

Huyền thoại Chavez Sr tuyên bố rằng cả hai đã đồng ý bằng miệng với nhau rằng sẽ tổ chức thi đấu tuy nhiên vẫn chưa có xác nhận từ phía Mayweather.

Floyd Mayweather đã không thi đấu chuyên nghiệp kể từ khi đánh bại ngôi sao UFC Conor McGregor trong "Trận đấu tỷ đô" vào tháng 8/2017. Sau chiến thắng này, Mayweather đã nâng thành thích của mình lên 50-0, bất bại trong 50 trận đấu với 27 lần knock-out đối thủ - một thành tích rất đáng nể.

Tới tháng 6/2021, huyền thoại Floyd Mayweather mới trở lại thượng đài để so găng với một Youtuber kiêm võ sĩ nổi tiếng Logan Paul. Sau khi trận đấu kết thúc, nhiều thông tin cho biết với mỗi cú đấm mà Mayweather tung ra, anh đã kiếm cho mình khoảng 1,5 triệu USD mà gần như không đổ giọt mồ hôi nào, một con số mà không mấy võ sĩ có thể kiếm được.

TIN LIÊN QUAN

Huyền thoại nhạc Pop Usher 'so găng' với Floyd Mayweather

Boxing 20/08/2021

Huyền thoại nhạc Pop Usher được cho là đang tập quyền anh với Floyd Mayweather trong một khu tập luyện ở Las Vegas, Mỹ.

Mayweather ủng hộ Kyrie Irving nói không với vaccine

NBA 27/10/2021

Trong một video mới đây, tay đấm siêu sao Floyd Mayweather đã thể hiện sự ủng hộ đối với Kyrie Irving.

Floyd Mayweather đứng thứ 6 trong danh sách các VĐV kiếm tiền nhiều nhất mọi thời đại

Boxing 06/11/2021

Không có quá nhiều vận động viên đặc biệt là các võ sĩ kiếm được nhiều tiền từ sự nghiệp của mình như tay đấm lừng danh thế giới Floyd "Money" Mayweather.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thu Nhi: Không vấn đề gì, đủ giấy tờ Nhi mới dám đánh cho tỉnh khác chứ!

Sau khi tranh chấp giữa 2 bên đơn vị chủ quản được giải quyết, nhà vô địch thế giới WBO Nguyễn Thị Thu Nhi cho biết cô vẫn thi đấu tại giải vô địch Boxing toàn quốc 2021.

Võ sĩ Thu Nhi không được tham gia giải boxing quốc gia 2021?

Do có sự tranh chấp giữa 2 bên đơn vị chủ quản nên nhà vô địch thế giới WBO - Nguyễn Thị Thu Nhi không được thi đấu tại giải vô địch Boxing toàn quốc 2021.

Jake Paul từ chối xét nghiệm chất cấm trước thềm trận đấu với Tommy Fury?

Jake Paul bị cáo buộc rằng anh đã từ chối xét nghiệm chất cấm trước khi bước vào trận đấu với Tommy Fury.

Chưa so găng với Jake Paul, Tommy Fury và bố mình đã tính kèo đấu với Logan Paul

Ngôi sao của chương trình "Love Island", Tommy Fury sẽ thượng đài cùng Jake Paul trong tháng 12 ở Florida. Trận đấu chưa diễn ra nhưng Tommy và bố mình đã tính đến trận đấu tiếp theo với Logan Paul.

Đạt Nguyễn: Luis Palomino run như cầy sấy khi nghe tin tái đấu

Mới gần đây, trên trang cá nhân của mình, tay đấm gốc Việt – Đạt Nguyễn cho biết mọi chuyện với Luis Palomino vẫn chưa kết thúc, sẽ sớm có một trận tái đấu.

Canelo Alvarez và Ilunga Makabu chạm mặt nhau tại buổi face-off tranh đai WBC

Nhà vô địch tuyệt đối hạng siêu trung Canelo Alvarez và nhà vô địch WBC hạng cruiserweight Ilunga Makabu gặp mặt nhau tại buổi Face-off tranh đai WBC.

WBC cho phép Canelo Alvarez thách đấu nhà vô địch hạng cruiserweight Ilunga Makabu

Canelo Álvarez giờ đã có thể lên hạng cân để chiến đấu với nhà vô địch cruiserweight Ilunga Junior Makabu.

Nhà vô địch WBC Trần Văn Thảo: Sẽ thay đổi lớn trong ngày thượng đài

Trước trận đấu với nhà vô địch WBA Thái Lan vào ngày 19/12 tới, võ sĩ Trần Văn Thảo khẳng định mình sẽ có thay đổi lớn trong ngày thượng đài.

Đạt Nguyễn vs Luis Palomino: Đối thủ không những phạm luật mà còn dùng doping?

Trận tranh đai lightweight BKFC giữa Đạt Nguyễn và Luis Palomino đã kết thúc tuy nhiên Đạt Nguyễn tố đối thủ Palomino húc đầu phạm luật và nghi ngờ tay đấm này sử dụng doping trước trận đấu.

Sắp diễn ra trận tái đấu giữa Anthony Joshua và Oleksandr Usyk, cựu vô địch người Anh có thể phục thù?

Trận tái đấu giữa Anthony Joshua và Oleksandr Usyk đang được chuẩn bị. Cả hai võ sĩ sẽ cùng bước lên đài vào cuối tháng 4 năm sau.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 15
Real Madrid
03:00
Sevilla
Osasuna
03:00
Elche
Vòng 14
Napoli
02:45
Lazio
Vòng 15
Marseille
02:45
Troyes
Giao hữu quốc tế
Club Infantil Oriental
02:30
Arijon
Kimberley Mar del Plata
02:30
Argentinos Del Sud
Giao Hữu ĐTQG
Netherlands (nữ) U19
20:00
England (nữ) U19
Portugal (nữ) U23
22:00
Italy (nữ) U23
Gibraltar(w)
00:00
Liechtenstein (nữ)
Hà Lan (nữ)
01:40
Japan (nữ)
Vòng 20
Derby County
02:45
Queens Park Rangers (QPR)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting CP
01:00
CD Tondela
FC Porto
03:30
Vitoria Guimaraes
Estoril
03:15
Santa Clara
Hà Lan
Vòng 14
Vitesse Arnhem
02:00
AZ Alkmaar
VĐQG Thụy Điển
Vòng 29
Elfsborg
01:00
AIK Solna
Mjallby AIF
01:00
Orebro
IK Sirius FK
01:00
Hacken
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 14
Goztepe
00:00
Fenerbahce
VĐQG Mexico
Vòng
Tigres UANL
07:00
Santos Laguna
Club Leon
09:05
Puebla
Nga
Vòng 16
FC Ufa
21:00
Spartak Moscow
Arsenal Tula
22:59
Lokomotiv Moscow
VĐQG Slovakia
Vòng 16
Slovan Bratislava
00:00
SKF Sered
VĐQG Bỉ
Vòng 16
Royal Antwerp
03:00
Oostende
Serie B Italia
Vòng 14
Como
02:30
Parma
Ternana
02:30
Crotone
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Eibar
03:00
Girona
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 12
Academica Coimbra
02:30
SC Covilha
Estrela da Amadora
01:00
SL Benfica B
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 17
Emmen
02:00
Almere City FC
VĐQG Slovenia
Vòng 18
NK Mura 05
02:15
Maribor
VĐQG Romania
Vòng 17
CS Universitatea Craiova
01:30
FC Steaua Bucuresti
Gaz Metan Medias
22:30
Farul Constanta
CFR Cluj
01:30
Academica Clinceni
VĐQG Brazil
Vòng 36
Atletico Mineiro
02:00
Fluminense RJ
Corinthians Paulista (SP)
02:00
Atletico Paranaense
Internacional RS
05:00
Santos
Atletico Clube Goianiense
05:00
Bahia
Đan Mạch
Vòng 17
Vejle
01:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 33
Colo Colo
04:00
Union Espanola
Curico Unido
04:00
Palestino
Univ Catolica
04:00
Huachipato
Union La Calera
04:00
Deportes La Serena
VĐQG Bulgaria
Vòng 16
Ludogorets Razgrad
22:15
CSKA Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
03:00
River Plate
Defensa Y Justicia
05:15
Colon de Santa Fe
Argentinos juniors
05:15
Gimnasia La Plata
Boca Juniors
07:30
Newells Old Boys
Union Santa Fe
03:00
Atletico Tucuman
Racing Club
05:15
Lanus
Central Cordoba SDE
07:30
Arsenal de Sarandi
CA Platense
07:30
CA Huracan
Hạng 3 Đức
Vòng 17
Te Cu Kukuh Atta Seip
01:00
Zwickau
VĐQG Venezuela
Vòng 8
Deportivo La Guaira
02:00
Deportivo Lara
Deportivo Tachira
02:00
Caracas FC
Monagas SC
07:00
Estudiantes Merida FC
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 14
Tuzlaspor
00:00
Erzurum BB
Hạng 2 Serbia
Vòng 20
Mladost Novi Sad
19:00
IMT Novi Beograd
Indonesia Super League
Vòng
Pusamania Borneo FC
20:45
Persija Jakarta
Bahraini King’s Cup
Quarterfinals
Al-Ahli(BHR)
22:15
Al-Najma
Al-Hadd
00:30
Al Khaldiya
Serbia
Vòng 18
Novi Pazar
21:00
Proleter
Vojvodina Novi Sad
22:59
Mladost Lucani
Hạng 2 Hungary
Vòng 18
Kecskemeti TE
02:00
Szombathelyi Haladas
Hạng nhất Mỹ
Vòng
Tampa Bay Rowdies
06:30
Orange County Blues FC
VĐQG Iran
Vòng 7
Peykan
18:30
Gol Gohar FC
Sepahan
19:30
Nassaji Mazandaran
Mes Rafsanjan
19:30
Persepolis Pakdasht
Sanat-Naft
19:30
Esteghlal Tehran
Persepolis
21:30
Naft Masjed Soleyman FC
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 11
Birmingham City U23
02:00
Fulham U23
Manchester City U23
02:00
Leeds United U23
Reading U23
02:00
Middlesbrough U23
Sunderland U23
02:00
Nottingham Forest U23
Wolves U23
02:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 5
Leones
01:30
Real Cartagena
Union Magdalena
03:30
Fortaleza F.C
Bogota FC
07:40
Llaneros FC
Bogota FC
07:40
Llaneros FC
Burundi League
Vòng 12
Bujumbura City
20:00
BS Dynamic
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
America de Cali
06:00
Millonarios
Alianza Petrolera
08:05
Deportes Tolima
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 6
UAI Urquiza
03:00
Canuelas FC
Deportivo Armenio
03:00
Villa San Carlos
Chile Primera D
Vòng
Iberia Los Angeles
04:00
AC Colina
Colchagua CD
04:00
Deportes Recoleta
D. Concepcion
04:00
Deportes Valdivia
Israel C League
Vòng
SC Ramla
01:00
Maccabi Lroni Kiryat Malakhi
England FA Vase
Vòng 2
Bradford Park Avenue
02:45
Marine
Israel B League
Vòng 12
Maccabi Kabilio Jaffa
00:00
SC Maccabi Ashdod
Cyprus 1 Division
Vòng 11
Anorthosis Famagusta FC
22:45
Apollon Limassol FC
APOEL Nicosia
01:00
Omonia Nicosia FC
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
FC Nordsjaelland Reserve
19:00
Brondby Reserve
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
Oman Club
19:35
Al-Seeb
Alrstak
19:40
Al-Msnaa
Al-Msnaa
19:45
Oman Club
Al-Seeb
19:45
Alrstak
Al-Nasr(OMA)
21:20
Dhufar
Armenia Division 2
Vòng 4
Pyunik B
17:00
Alashkert B Martuni
Uganda Division 2
Vòng
Proline FC
19:00
Kataka FC
Primera Division de Ecuador
Vòng 15
Macara
07:00
Barcelona SC(ECU)
Universidad Catolica
07:00
9 de Octubre
Scotland FA Cup
Vòng 3
Brechin City
02:45
Darvel FC
Georgia Primera Division
Vòng 35
Samgurali Tskh
16:30
Dinamo Batumi
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Saburtalo Tbilisi
Azerbaijan Premier League
Vòng 12
FK Gilan Gabala
19:00
Qarabag
Brazil Serie B
Vòng 38
Goias
02:00
Brusque FC
Avai FC SC
02:00
Sampaio Correa
Londrina PR
02:00
Vasco da Gama
Vitoria BA
02:00
Vila Nova
Botafogo RJ
02:00
Guarani SP
Remo Belem (PA)
02:00
Confianca SE
Operario Ferroviario PR
02:00
CRB AL
Centro Sportivo Alagoano
02:00
Brasil de Pelotas
Nữ Trung Quốc
Vòng
Sichuan (nữ)
14:30
Beijing Beikong (nữ)
Shandong Ticai (nữ)
14:30
HeNan Huishang (nữ)
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al Kholood
19:15
Al-Jabalain
Bisha FC
19:35
Al-Shoalah
AL-jeel
21:30
Al-Kawkab
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Mictlan
02:00
Deportivo Mixco
Montenegro Division 2
Vòng 18
FK Mladost DG
19:00
FK Berane
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 6
JS Bordj Menaiel
21:00
Hamra Annaba
WA Boufarik
21:00
RC Kouba
USMM Hadjout
21:00
El Bayadh
ASM Oran
21:00
MCB Oued Sly
CRB Temouchent
21:00
ES Ben Aknoun
SKAF Khemis Melina
21:00
CRB Ain Ouessara
US Chaouia
21:00
CA Batna
NRB Teleghma
21:00
MC El Eulma
CA Bordj Bou Arreridj
21:00
IRB Ouargla
JSM Bejaia
21:00
Hanshely
USM Annaba
21:00
AS Ain Mlila
USM EL HARRACH
21:00
JSM Tiaret
JSM Skikda
21:00
IRB Lakhdaria
GC Mascara
21:00
MC Saida
MO Constantine
21:00
MO Bejaia
USM Bel Abbes
21:00
SC Ain Defla
Israel Leumit League
Vòng 12
Kafr Qasim
00:00
Hapoel Afula
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Umm Al Fahm
00:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Italy C1
Vòng 16
Albinoleffe
20:30
Piacenza
Juve Stabia
03:00
Taranto Sport
Germany Regionalliga
Vòng 18
Hamburger SV (Youth)
20:00
Holstein Kiel II
Bolivia Primera Division
Vòng 27
Royal Pari FC
02:00
Real Potosi
Jorge Wilstermann
04:15
Bolivar
Hạng 2 Bỉ
Vòng 13
Jeunesse Molenbeek
02:00
KMSK Deinze
Turkmenistan
Vòng 9
HTTU Asgabat
17:00
Energetik Mary
Kopetdag Asgabat
17:00
FC MERW
Sagadam FK
17:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng
Sporting Cristal
03:00
Alianza Lima
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 3
Bei Li Gong
14:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Guizhou Hengfeng F.C.
18:35
Kunshan FC
Ukraina
Vòng 16
PFC Oleksandria
00:30
Zorya
Mexico Liga TDP
Vòng
Oceania FC
01:10
Escorpiones FC II
Malta First Division League
Vòng 8
Pieta Hotspurs
22:59
Senglea Athletic
Rabat Ajax
03:00
San Gwann
U19 Hungary
Vòng
Ujpesti TE U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Bolivia Nacional B
Vòng
Universitario de Sucre
02:00
Garcia Agreda
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Arminia Ludwigshafen
01:00
TSG Pfeddersheim
Brazil Copa Fares Lopes
Caucaia CE
01:00
Icasa CE
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Northern Ireland (nữ)
02:00
North Macedonia (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
15:15
AS Abadi
Persis Solo FC
18:15
PSCS Cilacap
PSPS Pekanbaru
20:30
BaBel United
England Southern League Central Division
Vòng 13
Redditch United
02:45
Banbury United
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Cerro Largo
02:30
Torque
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng
Sportivo Dock Sud
03:00
Berazategui
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Northeast United
21:00
Chennai Titans
Israel Premier League
Vòng 10
Hapoel Haifa
01:15
Maccabi Tel Aviv
Hapoel Tel Aviv
01:45
Maccabi Haifa
Argentine Division 2
Vòng
Almirante Brown
06:00
Independiente Rivadavia
Ferrol Carril Oeste
07:10
San Martin Tucuman
VĐQG Paraguay
Vòng 17
Cerro Porteno
05:00
12 de Octubre
Guairena
05:00
Guarani CA
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 11
Estoril U23
18:00
Sporting Lisbon Sad U23
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng
Centro Espanol
03:00
Defensores de Cambaceres
Sportivo Barracas
03:00
Puerto Nuevo
Cúp Quốc Gia Syria
match
AI Nabk
18:00
Al-Horiyah
Hutteen FC
18:00
Al-Mohafza
Al-Shorta Damascus
18:00
Shorta Hama
Brazil national youth (U20) Football Championship
Barra Mansa/RJ U20
01:00
Queimados U20
Perolas Negras Youth
01:10
Serrano RJ U20
Brazil Copa Gaucho
Gloria RS
01:30
Tres Passos RS
Brazil Serie D
Nova Venecia FC
01:00
Aster Brasil FC
Sport Lagoa Seca
02:00
Auto Esporte Clube PB
Uberaba MG
02:00
Boston
Caravaggio FC
02:00
Blumenau EC
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
07:00
Real Esteli
VĐQG Costa Rica
Vòng 22
Sporting San Jose
04:00
Herediano
Cartagines Deportiva SA
04:00
Jicaral
Guadalupe FC
04:00
Santos De Guapiles
AD Guanacasteca
04:00
Deportivo Saprissa
Deportivo Saprissa
05:00
AD San Carlos
Brazil L
Vòng
Olaria
01:00
Perolas Negras
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 6
Zhejiang Yiteng FC
13:00
Quanzhou Yaxin
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
13:00
Yunnan Kunlu
Shaanxi Beyond
13:30
Hubei Chufengheli FC
Wuxi Wugou
13:30
Dantong Tengyue
Kosovo Superliga
Vòng 16
KF Drita Gjilan
19:00
KF Dukagjini
Hạng 2 Ukraina
Vòng 20
FK Avanhard Kramatorsk
18:15
Alians Lypova Dolyna
Obolon Kiev
22:30
Metalist Kharkiv
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Brazil Campeonato Gaucho 2
Vòng
Uniao Frederiquense RS
01:30
Guarany de Bage
U21 Bỉ
Vòng 12
Westerlo U21
00:30
Lierse U21
RWD Molenbeek U21
00:30
Excelsior Virton U21
KV Oostende U21
00:30
AS Eupen U21
Lommel SK U21
00:30
RS Waasland Beveren U21
Kortrijk U21
00:30
Seraing U21
St. Gilloise U21
00:30
Deinze U21
Beerschot Wilrijk U21
00:30
Excelsior Mouscron U21
Racing Genk U21
01:30
Zulte-Waregem U21
KAA GentU21
01:30
Club Brugge U21
Standard Liege U21
01:30
St.-Truidense U21
Cercle Brugge U21
02:00
Royal Antwerp FC U21
Oud Heverlee Leuven U21
02:00
Anderlecht U21
KV Mechelen U21
02:00
Royal Charleroi U21
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
FC Kansas City
03:00
Real Salt Lake
Philadelphia Union
05:30
Nashville

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá