Bàng Thị Mai dừng bước ở bán kết giải vô địch Muay thế giới

Hải Sơn

Thứ năm, 02/06/2022 16:51 (GMT+7)

Tại Giải vô địch Muay thế giới IFMA 2022, nhà đương kim vô địch SEA Games 31 Bàng Thị Mai đã dừng bước ở vòng bán kết giải đấu.

Là đương kim vô địch ở hạng cân 60kg nữ lứa tuổi U23 tại Giải vô địch Muay thế giới IFMA 2022, Bàng Thị Mai được đánh giá là ứng cử viên số 1 cho tấm huy chương vàng. Bản thân võ sĩ Việt Nam cũng đang có phong độ rất cao khi vừa giành HCV ở SEA Games 31 trên sân nhà.

Bàng Thị Mai dừng bước ở giải vô địch Muay thế giới - Ảnh 1
Bàng Thị Mai dừng bước ở giải vô địch Muay thế giới - Ảnh IFMA

Chỉ ít ngày sau khi SEA Games 31 khép lại, võ sĩ Bàng Thị Mai tiếp tục lên đường sang UAE dự Giải vô địch Muay thế giới IFMA 2022. Sau khi giành chiến thắng ở trận đầu tiên, cô bước vào thi đấu vòng bán kết gặp đối thủ Fatemeh Hoseinikahaki, võ sĩ đến từ Iran.

1 năm trước, Bàng Thị Mai đã đánh bại chính Fatemeh Hoseinikahaki để sau đó giành HCV Giải vô địch Muay thế giới IFMA 2021. Tuy nhiên ở giải đấu lần này, thế trận và kết cục đã đổi chiều. Là người chủ động hơn trong phần lớn thời gian thi đấu, Fatemeh đã khiến Mai gặp rất nhiều khó khăn.

Bị đánh giá thấp hơn Bàng Thị Mai, nhưng Fatemeh đã khiến võ sĩ Việt Nam bất ngờ khi liên tục chủ động ra đòn và dồn ép đối thủ vào võ đài. Hiệp 1 khép lại với chiến thắng thuộc về Fatemeh, khi cả 3 giám định đều chấm điểm cho cô giành phần thắng với tỷ số 10-9.

Bước sang hiệp đấu thứ 2, Bàng Thị Mai cố gắng lấy lại thế trận nhưng Fatemeh vẫn là người chủ động hơn. Võ sĩ người Iran chỉ còn nhỉnh hơn Mai một chút, nhưng chừng đó là đủ để cô được 2/3 giám định chấm điểm thắng, qua đó gần như chắc chắn chiến thắng trước khi bước vào hiệp đấu cuối cùng.

Bàng Thị Mai vùng lên ở hiệp đấu cuối để ghi điểm, nhưng điều đó không còn quá nhiều ý nghĩa nữa khi trận đấu đã gần như an bài. Việc cô thắng 10-9 ở hiệp cuối chỉ làm cách biệt trận đấu được rút ngắn lại với tỷ số 29-28 nghiêng về Fatemeh, qua đó để võ sĩ Iran giành vé vào chung kết giải.

Ở các trận đấu còn lại, Tạ Thị Kim Yến thất thủ ở hạng cân 45kg nữ lứa tuổi U23. Cô để thua đối thủ Thái Lan là Aphichaya Lekmat. Trong khi đó, Nguyễn Thị Hương cũng dừng bước ở hạng cân 63,5kg nữ lứa tuổi U23 khi thua Miryam Chalghomi, võ sĩ nước chủ nhà UAE.

Với thất bại của 3 võ sĩ nữ, đội tuyển Muay Việt Nam chỉ còn 1 đại diện tại Giải vô địch Muay thế giới IFMA 2022. Đó là Trịnh Hữu Minh, người đấu trận bán kết hạng cân 45kg nam lứa tuổi U23 trong ngày 2/6.

TIN LIÊN QUAN

Nhà vô địch Việt Nam đánh bại võ sĩ Thái Lan ngay trên 'đất tổ' Muay

Ở lần thượng đài trên đất Thái Lan đêm 28/5, võ sĩ Việt Nam Đặng Y Bon đã giành chiến thắng ấn tượng trước đấu thủ của nước chủ nhà là Naewna Por Prasit.

Đội tuyển Việt Nam đến UAE dự giải vô địch Muay thế giới

Không lâu sau khi SEA Games 31 khép lại, một số thành viên của đội tuyển Muay Việt Nam đã lên đường sang Abu Dhabi thuộc Các tiểu vương quốc Arab thống nhất (UAE) để tham dự giải vô địch Muay thế giới 2022.

Chuyện chưa kể đằng sau tấm HCB Muay SEA Games 31 của Trương Cao Minh Phát

Giành ngôi Á quân ở kỳ SEA Games diễn ra trên sân nhà, nhưng trong lòng võ sĩ Muay Trương Cao Minh Phát vẫn cảm thấy không vui. Đằng sau tấm HCB anh giành được là nỗi niềm day dứt về nguyện ước chưa thể hoàn thành với những người thân yêu.

Bàng Thị Mai tham dự giải vô địch Muay thế giới sau khi giành HCV SEA Games

Không lâu sau khi SEA Games 31 khép lại, võ sĩ Bàng Thị Mai tiếp tục lên đường sang UAE dự Giải vô địch Muay thế giới IFMA 2022 để bảo vệ chức vô địch cô từng giành được hồi năm ngoái.

Nhà vô địch SEA Games thắng trận mở màn Giải vô địch Muay thế giới

Ở ngày thi đấu thứ hai tại Giải vô địch Muay thế giới IFMA 2022, nhà đương kim vô địch SEA Games 31 Bàng Thị Mai chính thức bước vào hành trình bảo vệ danh hiệu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Nguyễn Trần Duy Nhất lên đường đến Mỹ dự World Games

Trong đêm 5/7 rạng sáng 6/7, võ sĩ Nguyễn Trần Duy Nhất đã lên đường sang Mỹ dự Đại hội thể thao thế giới (World Games). Đây là giải đấu quan trọng tiếp theo mà anh góp mặt sau SEA Games 31.

Giải vô địch các lứa tuổi Taekwondo quốc gia 2022 diễn ra từ ngày 7/7

Sau 2 năm gián đoạn, Giải vô địch các lứa tuổi Taekwondo quốc gia sẽ trở lại vào năm 2022. Giải diễn ra trong vòng 8 ngày, từ ngày mùng 7 đến 14/7 tại Nhà thi đấu Quân khu 7, Thành phố Hồ Chí Minh.

Xem UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev ở đâu, trên kênh nào?

UFC 6 giờ trước

Xem UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev ở đâu, trên kênh nào? Thethao.vn cung cấp thông tin chính xác kênh xem trực tiếp sự kiện MMA võ tổng hợp UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev.

Nhận định, dự đoán kết quả UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev

UFC 9 giờ trước

Nhận định kết quả võ tổng hợp MMA của UFC. Thethao.vn dự đoán kết quả trận đấu sự kiện UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev hôm nay chính xác nhất.

Lịch thi đấu UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev

UFC 22 giờ trước

Lịch thi đấu UFC hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA UFC on ESPN: Dos Anjos vs Fiziev mới nhất.

Thánh Muay Buakaw trở lại thi đấu

Vào ngày 6/7, huyền thoại Muay Thái Lan Buakaw Banchamek sẽ tái xuất sàn đấu chuyên nghiệp. Đối thủ của anh là Dmitry Varats, trong một sự kiện chuyên nghiệp diễn ra ở Campuchia.

Max Holloway phải nhập viện sau trận tranh đai UFC

UFC 1 ngày trước

Sau khi sự kiện UFC 276 kết thúc, ít ai biết võ sĩ Max Holloway đã phải nhập viện khẩn cấp vì đa chấn thương trong cuộc đối đầu với Alexander Volkanovski.

Adesanya bảo vệ đai UFC thành công, giúp Drake thoát danh 'thánh nhọ'

UFC 2 ngày trước

Là người bước vào lồng bát giác cuối cùng ở sự kiện UFC 276, võ sĩ Israel Adesanya đã đánh bại đối thủ Jared Cannonier để bảo vệ thành công đai UFC hạng Middleweight.

Volkanovski đánh bại Holloway lần thứ 3, bảo vệ thành công đai UFC

UFC 2 ngày trước

Ở trận đấu trong khuôn khổ sự kiện UFC 276, võ sĩ Alexander Volkanovski đã đánh bại Max Holloway bằng tính điểm, qua đó bảo vệ thành công đai vô địch UFC hạng cân Featherweight.

TRỰC TIẾP UFC 276: Adesanya vs Cannonier

UFC 3 ngày trước

Xem trực tiếp UFC 276: Adesanya vs Cannonier. Thethao.vn cung cấp kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA UFC 276: Adesanya vs Cannonier hôm nay nhanh nhất.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
EC Futgol U20
20:30
Cruzeiro (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá