Vợ chồng Thảo Nguyên, Trường Sơn nhận thưởng lớn sau SEA Games 31

Hữu Vượng

Thứ sáu, 27/05/2022 15:06 (GMT+7)

Chính quyền thành phố Cần Thơ tặng thưởng lớn dành cho các vận động viên đạt thành tích cao ở SEA Games 31, trong đó có vợ chồng VĐV cờ vua Thảo Nguyên, Trường Sơn.

Cụ thể, Sở Văn hóa – Thể thao và Du lịch Cần Thơ đã quyết định thưởng mỗi tấm HCV được thưởng 22,5 triệu đồng, HCB là 12,5 triệu đồng còn HCĐ là 10 triệu đồng. Tuy nhiên, UBND thành phố Cần Thơ đã thưởng nóng riêng thêm cho VĐV giành HCV là 111 triệu đồng; HCB là 56 triệu đồng và HCĐ là 25 triệu đồng.

Vợ chồng Thảo Nguyên, Trường Sơn nhận thưởng lớn sau SEA Games 31 - Ảnh 1
Trường Sơn giành 2 HCV cá nhân ở SEA Games 31

Tại SEA Games 31, Nguyễn Ngọc Trường Sơn giành 2 tấm HCV môn cờ vua, nội dung cờ tiêu chuẩn cá nhân và cờ nhanh cá nhân. Trong khi đó, Phạm Lê Thảo Nguyên giành HCV cờ nhanh cá nhân và cờ chớp cá nhân. Như vậy, vợ chồng cặp vận động viên này nhận hơn 150 triệu mỗi người. Phạm Lê Thảo Nguyên còn giành 1 HCB (cờ nhanh đồng đội nữ) và 1 HCĐ (cờ chớp đồng đội nữ) và nhận thưởng xứng đáng.

Vợ chồng Thảo Nguyên, Trường Sơn nhận thưởng lớn sau SEA Games 31 - Ảnh 2
Nữ kỳ thủ Phạm Lê Thảo Nguyên - Ảnh: FBNV

Đây mới chỉ là những phần thưởng tới từ thành phố Cần Thơ. Thảo Nguyên và Trường Sơn cùng các VĐV khác sẽ còn nhận thưởng từ Tổng cục thể dục thể thao, đơn vị chủ quản và các nhà tại trợ khác.

Ngoài Trường Sơn và Thảo Nguyên, Thể thao Cần Thơ còn đóng góp 2 tấm HCV khác tại SEA Games 31. Võ sĩ Đỗ Thanh Nhân giành HCV karate hạng 84kg và Nguyễn Thị Kim Cương giành HCV đồng đội xe đạp nữ.

Chủ tịch UBND TP. Cần Thơ Trần Việt Trường cho biết; Thành tích đạt 11 huy chương là đặc biệt xuất sắc từ trước tới nay của thể thao Cần Thơ tại đấu trường SEA Games. Đây là phần thưởng cao quý, xứng đáng cho sự phấn đấu không biết mệt mỏi của các VĐV, HLV trong suốt quá trình tập luyện và thi đấu”.

TIN LIÊN QUAN

Võ thuật mang về gần một nửa số HCV cho đoàn Việt Nam ở SEA Games 31

Tại SEA Games 31, các môn võ đã đóng góp 85/205 huy chương vàng cho đoàn thể thao Việt Nam, qua đó củng cố vị trí nhất toàn đoàn của nước chủ nhà.

Liên đoàn Boxing Việt Nam chi 460 triệu đồng thưởng VĐV giành huy chương SEA Games 31

Với cam kết thưởng cho các VĐV đạt thành tích cao ở SEA Games 31, Liên đoàn Boxing Việt Nam (VBF) đã chi ra 460 triệu đồng, một con số không hề nhỏ.

ĐKVĐ cầu lông thế giới Loh Kean Yew lý giải nguyên nhân thất bại tại SEA Games 31

Chia sẻ trước truyền thông Singapore, nhà ĐKVĐ cầu lông thế giới - Loh Kean Yew thừa nhận đã không đủ thể lực trong trận tranh HCV SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách các đại kiện tướng cờ vua Việt Nam

Có tổng cộng 13 đại kiện tướng (GM) cờ vua người Việt Nam được chính thức công nhận tính tới tháng 7/2022.

Đinh Lập Nhân giành ngôi Á quân Candidates 2022

Kỳ thủ người Trung Quốc Đinh Lập Nhân (Ding Liren) thắng đối thủ trực tiếp Hikaru Nakamura (Mỹ) để giành ngôi Á quân Candidates 2022.

Lê Tuấn Minh trở thành Đại kiện tướng thứ 13 của Việt Nam

Kỳ thủ Lê Tuấn Minh giành đủ chuẩn Đại kiện tướng tại giải World Open 2022, hiện đang diễn ra ở Philadelphia, Mỹ.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7

Cầu lông 8 giờ trước

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7: Vòng loại Malaysia Masters 2022

Cầu lông 9 giờ trước

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng loại giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Cầu lông 1 ngày trước

Xem trận trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Masters 2022 là bao nhiêu?

Cầu lông 1 ngày trước

Tiền thưởng, điểm thưởng cầu lông Malaysia Masters 2022 là bao nhiêu? Cập nhật thông tin về tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Masters 2022 trên Thethao.vn.

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất

Cầu lông 1 ngày trước

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Malaysia Masters 2022 nhanh và chính xác nhất.

Ginting vui sướng vì Axelsen không dự giải cầu lông Malaysia Masters

Cầu lông 1 ngày trước

Lee Zii Jia đã xác nhận rút lui khỏi Malaysia Masters 2022, ông vua cầu lông thế giới Viktor Axelsen cũng gần như chắc chắn sẽ không xuất hiện. Đây có thể là một cơ hội tuyệt vời cho Ginting.

Ian Nepomniachtchi giành vé dự trận tranh vua cờ 2023 cùng Magnus Carlsen

Kỳ thủ người Nga Ian Nepomniachtchi hòa Richard Rapport để chắc chắn giành ngôi đầu giải Candidates 2022, qua đó lần thứ hai thách thức vua cờ Magnus Carlsen.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Cambodia U19
15:00
Malaysia U19
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Hàn Quốc
Vòng 20
Gimcheon Sangmu
17:00
Jeju United
Seongnam FC
17:00
Pohang Steelers
Ulsan Hyundai FC
17:30
Gangwon FC
Giao hữu quốc tế
Volgar-Gazprom Astrachan
15:00
Yenisey Krasnoyarsk
Slovan Duslo Sala
15:00
Raca Bratislava
Sportakademklub Moscow
15:00
Spartak Moscow Youth
Ural Sverdlovsk Oblast
16:00
FC Ufa
Brondby IF
17:30
Lyngby
Annecy
18:00
Servette
Macclesfield Town
18:00
Crewe Alexandra
Varda SE
18:00
Alki Larnaka FC
NK Publikum Celje
18:00
Sarajevo
Warta Poznan
18:00
Aalborg
Bolton Wanderers
18:00
Stockport County
Fortuna Koln
18:00
Ahrweiler BC
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
UEFA Europa Conference
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Gwangju Football Club
17:00
Bucheon FC 1995
Daejeon Citizen
17:30
Ansan Greeners FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Brisbane City (nữ)
16:30
Peninsula Power (nữ)
Brisbane Olympic (nữ)
16:30
Queensland Lions(w)
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
NSW Premier League
Vòng 18
Sutherland Sharks
16:30
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
Belarus Reserve League
Vòng
Dnepr Mogilev Reserves
16:00
FC Minsk Reserves
Torpedo Zhodino Reserves
17:00
FC Slutsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Australia Victorian Women's Cup
Heidelberg United (nữ)
16:30
South Melbourne (nữ)
QLD Division 1
Vòng 16
Sunshine Coast FC
16:30
Western Pride
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
VĐQG Đài Loan nữ
Vòng 14
Taichung Blue Whale (nữ)
16:00
Inter Taoyuan FC (nữ)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Malaysia Liga M3
Vòng
KSR Sains
15:45
Manjung City FC
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Shenyang City Public
18:30
Heilongjiang Lava Spring
WBCUP
Latvia (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Latvia (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane Roar (Youth)
16:30
Capalaba Bulldogs
Sunshine Coast Wanderers FC
16:30
Queensland Lions SC
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Timor Leste (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Laos (nữ)
18:00
Cambodia (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Albany Creek
16:30
Souths United
Brisbane Wolves
16:30
Holland Park Hawks FC
Taringa Rovers
16:30
Grange Thistle SC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Australia Tasmania Super League Women
Olympia FC Warriors (nữ)
15:00
Taroona (nữ)
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
Australia FFV State Knockout Cup
Bán kết
Oakleigh Cannons
16:30
Avondale FC
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 17
Hamilton Olympic
15:15
Valentine

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá