Thủ tướng Chính phủ tặng bằng khen cho 305 VĐV giành HCV tại SEA Games 31

Minh Phước

Thứ sáu, 27/05/2022 22:25 (GMT+7)

305 VĐV của Đoàn thể thao Việt Nam đạt thành tích thi đấu xuất sắc và giành HCV ở SEA Games 31 vừa qua sẽ nhận được Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ.

Trong ngày hôm nay (27/5), Phó Thủ tướng Thường trực Phạm Bình Minh vừa ký Quyết định số 651/QĐ-TTg phê duyệt việc tặng bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho 305 tuyển thủ có thành tích xuất sắc ở kỳ Đại hội thể thao Đông Nam Á lần thứ 31.

Trong danh sách VĐV được nhận bằng khen có những gương mặt tiêu biểu như Dương Thúy Vi (Wushu), Vũ Thành An (đấu kiếm), cặp vợ chồng kỳ thủ Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Phạm Lê Thảo Nguyên (cờ vua) hay các ĐT bóng đá nam và nữ Việt Nam. 

TRỰC TIẾP SEA Games 31 ngày 13/5: Vũ Thành An giành HCV kiếm chém nam - Ảnh 20
Vũ Thành An là 1 trong số 305 VĐV có vinh dự được nhận bằng khen của Thủ tướng.

Đoàn Thể thao Việt Nam tham dự SEA Games 31 với 1.341 thành viên, trong đó có 951 vận động viên. Trưởng đoàn là ông Trần Đức Phấn - Phó Tổng Cục trưởng Tổng cục TDTT. Hai Phó Trưởng đoàn là ông Hoàng Quốc Vinh và ông Ngô Ích Quân.

Bên cạnh đó, Phó Thủ tướng Phạm Bình Minh cũng ký Tờ trình số 476/TTr-TTg trình Chủ tịch nước để xét tặng Huân chương lao động cho các cá nhân kiệt xuất. Cụ thể: Huân chương Lao động hạng Nhì cho 4 cá nhân; Huân chương Lao động hạng Ba cho 2 tập thể và 19 cá nhân đã có thành tích thi đấu xuất sắc, giành Huy chương Vàng tại Đại hội Thể thao Đông Nam Á lần thứ 31 (SEA Games 31) tổ chức tại Việt Nam năm 2022.

Nguyễn Thị Oanh giành hat-trick HCV điền kinh, phá kỷ lục SEA Games - Ảnh 1
Nguyễn Thị Oanh nhiều khả năng sẽ được xét tặng Huân chương lao động hạng nhì.

4 cá nhân được Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ trình Chủ tịch nước tặng Huân chương lao động hạng Nhì gồm: Nguyễn Huy Hoàng, Trần Hưng Nguyên (Bơi lội), Nguyễn Thị Hương (Canoeing) và Nguyễn Thị Oanh (điền kinh).

2 tập thể và 19 cá nhân được trình Chủ tịch nước tặng Huân chương Lao động hạng Ba gồm đội U23 Việt Nam, đội tuyển bóng đá nữ Việt Nam và các vận động viên như Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan, Đinh Phương Thành, Trương Thị Phương…

Trong số 21 tập thể, cá nhân được đề nghị trao tặng Huân chương Lao động hạng Ba có thành viên các đội điền kinh (giành 22 HCV), đội vật (17 HCV), đội bơi (11 HCV)... Dự kiến, vào đầu tháng 6, lãnh đạo Chính phủ sẽ gặp mặt để tiến hành tuyên dương, khen thưởng thành tích xuất sắc của Đoàn TTVN tại SEA Games 31.

TIN LIÊN QUAN

Vợ chồng Thảo Nguyên, Trường Sơn nhận thưởng lớn sau SEA Games 31

Chính quyền thành phố Cần Thơ tặng thưởng lớn dành cho các vận động viên đạt thành tích cao ở SEA Games 31, trong đó có vợ chồng VĐV cờ vua Thảo Nguyên, Trường Sơn.

Hà Nội chi gần 15 tỷ đồng thưởng VĐV giành huy chương tại SEA Games 31

Các VĐV của Hà Nội đạt thành tích cao tại SEA Games 31 vừa qua nhận được số tiền thưởng không hề nhỏ ở buổi lễ vinh danh mừng công trong sáng 27/5.

Đề xuất trao Huân chương lao động hạng Ba cho ĐT nữ quốc gia và U23 Việt Nam

Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ đã ký quyết định trao tặng 305 bằng khen cho các vận động viên xuất sắc tại SEA Games 31, đồng thời để xuất trao Huân chương lao động hạng Nhì, hạng Ba cho các tập thể và cá nhân xuất sắc.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tay vợt số 3 thế giới Antonsen tiếp tục phải bỏ giải

Cầu lông 10 giờ trước

Đơn nam số 3 thế giới, Anders Antonsen lại không góp mặt ở một giải cầu lông quốc tế. Lần này là tại Malaysia Mở rộng.

TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 26/6: Lee Mi Rae đánh chung kết

Billiard 13 giờ trước

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 26/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 6 có Lee Mi Rae, Frederic Caudron thi đấu.

Lịch thi đấu PBA Championship 2022 ngày 26/6: Lee Mi Rae đánh chung kết lúc mấy giờ?

Billiard 13 giờ trước

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu Billiard PBA Championship ngày 26/6. Hôm nay diễn ra các trận tứ kết giải nam và chung kêt giải nữ

Kết quả APlus Cup of Pool 2022 ngày 25/6: Chí Dũng, Quốc Hoàng, Thành Kiên thắng trận

Billiard 23 giờ trước

Các trận đấu thuộc vòng bảng APlus Cup of Pool 2022 không có nhiều kết quả bất ngờ khi các tay cơ được đánh giá cao đều giành chiến thắng.

Kết quả PBA Championship 2022 ngày 25/6: Lee Mi Rae vào chung kết

Billiard 23 giờ trước

Tất cả các tay vợt ưa thích của làng Billiards Việt Nam Nguyễn Huỳnh Phương Linh, Mã Minh Cẩm bị loại ở vòng 16 giải nam, trong khi Lee Mi Rae và Sroung Pheavy vào chung kết giải nữ.

Nguyễn Huỳnh Phương Linh, Mã Minh Cẩm dừng bước ở vòng 16 PBA Championship 2022

Billiard 1 ngày trước

Hai tay cơ người Việt Nam không thể lọt vào tứ kết khi để thua cùng tỷ số 0-3 trước các đối thủ đến từ Tây Ban Nha tại PBA Championship 2022.

KẾT QUẢ Billiards Mã Minh Cẩm vs David Zapata, 12h30 ngày 25/6

Billiard 1 ngày trước

Thethao.vn TRỰC TIẾP trận Mã Minh Cẩm vs David Zapata, thuộc vòng 16 PBA Championship 2022 ngày 24/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022.

KẾT QUẢ Billiards Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs David Martinez, 12h30 ngày 25/6

Billiard 1 ngày trước

Thethao.vn TRỰC TIẾP trận Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs David Martinez, thuộc vòng 16 PBA Championship 2022 ngày 25/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022.

KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 25/6: Minh Cẩm, Phương Linh cùng thi đấu

Billiard 1 ngày trước

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 25/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 5 có Phương Linh, Minh Cẩm, thi đấu.

Katie Ledecky lập kỳ tích ở giải Vô địch bơi thế giới

Katie Ledecky trở thành vận động viên đầu tiên 5 lần liên tiếp vô địch một nội dung ở bơi thế giới.

Giao hữu quốc tế
Baltika Kaliningrad
22:00
Yenisey Krasnoyarsk
KF Ballkani
22:59
KF Drita Gjilan
FK Makedonija Gjorce Petrov
22:59
KF Llapi
FC Koper
22:59
Vojvodina Novi Sad
Dinamo Zagreb
23:00
FK Shkendija 79
Radnik Surdulica
23:30
FK Sutjeska Niksic
NK Publikum Celje
23:30
Borac Banja Luka
Accra Hearts of Oak
00:00
Bechem United
Portugal women's Championship
Vòng
CA Ouriense (nữ)
22:59
Benfica (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Italy (nữ) U17
23:30
Chile (nữ) U17
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
GIF Sundsvall
22:30
Djurgardens
Na Uy
Vòng 11
Stromsgodset
22:59
Lillestrom
Bodo Glimt
22:59
Aalesund FK
Ham-Kam
22:59
Sarpsborg 08
Sandefjord
22:59
Tromso IL
Valerenga
01:00
Odd Grenland
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Brazil
Vòng 14
Avai FC SC
02:00
Palmeiras
Botafogo RJ
02:00
Fluminense RJ
Sao Paulo
04:00
Juventude
Ceara
04:00
Atletico Clube Goianiense
Goias
04:00
Cuiaba
VĐQG Argentina
Vòng 5
San Lorenzo
22:59
Club Atletico Tigre
CA Platense
01:30
Sarmiento Junin
Racing Club
04:00
Aldosivi Mar del Plata
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Deportivo La Guaira
04:00
Carabobo FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Tegs SK
22:00
Sollentuna United
Kazakhstan Premier League
Vòng 15
FK Aktobe Lento
22:00
Lokomotiv Astana
Maktaaral
22:00
FK Atyrau
Canadian Premier League
Vòng 6
York 9 FC
22:59
Valour
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Colorado Pride (nữ)
22:59
Colorado Rapids (nữ)
New York Athletic Club (nữ)
02:30
North Jersey Alliance (nữ)
Milwaukee Torrent (nữ)
03:00
Chicago Dutch Lions (nữ)
Downtown United SC (nữ)
03:30
Brooklyn City (nữ)
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
Egyptian Scores Cup
Quarter Final
EL Ahly
02:30
Pyramids FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
KA Akureyri
22:59
Fram Reykjavik
Hafnarfjordur
02:15
IR Reykjavik
KFR Aegir
02:15
Fylkir
UMF Njardvik
02:45
KR Reykjavik
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 3
Uhl Que Sa
01:30
Deportivo Merlo
Argentino de Quilmes
01:30
Colegiales
Los Andes
02:00
Villa San Carlos
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Spartaks Jurmala
22:59
Rigas Futbola skola
Riga FC
00:00
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Union Companias
22:59
Quintero Unido
Colchagua CD
02:30
Lota Schwager
Nigerian Premier League
Vòng 35
Sunshine Stars FC
22:00
MFM FC
Enyimba
22:00
Heartland FC
Gombe United
22:00
Wikki Tourist
Kano Pillars
22:00
Enugu Rangers International
Katsina United
22:00
Remo Stars
Nasarawa United
22:00
Rivers United
Shooting Stars SC
22:00
Abia Warriors
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Spain U18
22:59
Algeria U18
USA National Premier Soccer League
Vòng
Akron
02:30
Erie Commodores
Northern Virginia United
03:00
Virginia Beach City
Pittsburgh Hotspurs
04:00
FC Buffalo
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
USA USL League Two
Vòng
Charlotte Independence 2
01:00
Wake FC
Charlotte Independ B
01:00
Wake FC
Blackstones
03:00
AC Connecticut
San Francisco Glens SC
03:00
Hippocampus of southern California
Oly Town FC
04:00
OVF Alliance
PDX FC
04:00
Ballard Football Club
Kalamazoo
04:00
AFC Ann Arbor
Project 51O
05:00
Marin FC Legends
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Dinamo Brest
22:00
Dinamo Minsk
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 14
Assyriska
22:00
IFK Lidingo FK
Rappe GOIF
22:00
Asarums IF FK
Kvarnsvedens IK
22:59
Kungsangens IF
USL W-League Women
Vòng
Minnesota Aurora FC (nữ)
00:00
St. Louis Lions(w)
Chile Cup
Vòng 3
CSD Antofagasta
23:30
Deportes Limache
Palestino
02:00
Cobreloa
Coquimbo Unido
04:30
Melipilla
Huachipato
04:30
Puerto Montt
Union La Calera
07:00
Santiago Morning
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Guatemala U20
03:00
Canada U20
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Tunisia
Vòng 10
Sifakesi
22:59
U.S.Monastir
Esperance Sportive de Tunis
22:59
US Ben Guerdane
ES du Sahel
22:59
Club Africain
Giải trẻ Peru
Vòng
Sporting Cristal Reserves
22:00
Academia Deportiva Cantolao Reserves
Cusco FC Reserves
22:00
Deportivo Binacional Reserves
Santos FC Reserves
22:59
Cienciano Reserves
Sport Boys Reserves
22:59
Universitario de Deportes Reserves
Union Huaral Reserves
22:59
Alianza Universidad Reserves
Sport Chavelines Juniors Reserves
23:25
Cesar Vallejo Reserves
U16 Tây Á
Vòng bảng
Syria U16
22:00
Kuwait U16
Lebanon U16
01:00
Palestine U16
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Nacional Potosi
02:00
Aurora
Club Guabira
04:15
Always Ready
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
VĐQG Peru
Vòng 18
Academia Deportiva Cantolao
22:59
AD Tarma
FC Carlos Stein
01:00
Cienciano
Univ.Cesar Vallejo
01:15
EM Deportivo Binacional
Sport Huancayo
03:30
Universitario De Deportes
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Norway 2.Liga
Vòng 12
Asker
22:00
Hodd
BRA D4
Moto Club Sao Luis MA
03:00
Pacajus
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Canadian Premier Soccer League
Vòng 5
Italia Shooters
01:00
FC Vorkuta
Toronto Falcons
03:00
Serbian White Eagles
Brantford Galaxy SC
05:00
SC Scarborough Ontario
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
01:00
America MG Youth
Santos (Youth)
02:00
RB Bragantino Youth
Peru B League
Vòng
CD Alfonso Ugarte de Puno
03:00
Alianza Universidad
Cusco FC
03:00
Comerciantes Unidos
Sport Chavelines Juniors
03:00
Juan Aurich
Molinos El Pirata
03:00
Union Huaral
Los Chankas
03:30
Santos FC Lima
Argentine Torneo A
Vòng
Olimpo Bahia Blanca
00:30
Sol de Mayo
Club Ciudad de Bolivar
01:00
Sportivo Penarol
Gimnasia C. Uruguay
01:00
Gimnasia yTiro
Sansinena
01:00
Huracan Las Heras
Deportivo Camioneros
01:30
Club Circulo Deportivo
Boca Unidos
01:30
Sportivo Las Parejas
Club Sportivo Estudiantes
02:00
CDA Monte Miaz
Estudiantes de San Luis
02:00
CDA Monte Miaz
Club Cipolletti
02:00
CA Juventud Unida San Luis
Juventud Antoniana
02:30
Crucero del Norte
Villa Mitre
03:30
Ferro Carril Oeste Gral Pico
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Plaza Colonia
01:00
CS Cerrito
Cerro Largo
03:00
Nacional Montevideo
Defensor Sporting Montevideo
03:00
Danubio FC
Plaza Colonia
03:00
CA River Plate
Albion FC
03:00
Deportivo Maldonado
Torque
03:00
Liverpool URU
Boston River
03:00
CS Cerrito
Rentistas
03:00
Centro Atletico Fenix
Wanderers FC
03:00
CA Penarol
CA Penarol
04:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Claypole
01:30
Leandro N Alem
Club Lujan
01:30
San Martin Burzaco
Excursionistas
01:30
Central Cordoba De Rosario
Deportivo Laferrere
01:30
Real Pilar
Argentino de Merlo
01:30
Berazategui
CA Atlas
01:30
Sportivo Italiano
Columbia U19 League
Vòng
Total Soccer U19
22:00
Leones U19
Barranquilla FC U19
22:15
Atletico Zamba U19
Argentine Division 2
Vòng 21
Deportivo Madryn
01:00
Almirante Brown
Almagro
01:00
Deportivo Riestra
Deportivo Maipu
01:30
All Boys
Atletico Mitre de Santiago del Estero
02:00
San Martin San Juan
Estudiantes Rio Cuarto
02:00
Villa Dalmine
Agropecuario de Carlos Casares
02:00
Santa Marina Tandil
Independiente Rivadavia
02:30
San Telmo
Tristan Suarez
04:00
Atletico Rafaela
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Racing d'Abidjan
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
AF Amadou Diallo Djekanou
22:30
ES Bafing
ASEC MIMOSAS
01:00
Sporting Gagnoa
Maldives Premier League
Vòng
Maziya SRC
22:59
Super United Sports
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Olimpia Asuncion
03:30
12 de Octubre
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
22:59
Gambia Ports Authority
Real Banjul
01:00
Steve Biko
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Friburguense RJ
00:45
Olaria
Lithuania - 1.Division
Vòng 17
Kauno Zalgiris
00:00
Banga Gargzdai
Botola Pro 1
Vòng 28
Union Touarga Sport Rabat
00:00
MCO Mouloudia Oujda
RCOZ Oued Zem
00:00
Renaissance Sportive de Berkane
Maghreb Fez
02:30
OCK Olympique de Khouribga
SCCM Chabab Mohamedia
02:30
FAR Forces Armee Royales
Puerto Rico League
Vòng
Baymon FC
05:15
Metropolitan FA
Uzbek League
Vòng 3
OTMK Olmaliq
22:00
Nasaf Qarshi
VĐQG Costa Rica
Vòng
Cartagines Deportiva SA
00:00
Alajuelense
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Uniclinic Atletico Cearense CE
01:00
Ypiranga(RS)
Sao Jose PoA RS
02:00
Campinense
Ferroviario CE
03:00
Floresta CE
Volta Redonda
04:00
Aparecidense GO
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Misr Elmaqasah
00:00
EL Masry
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Hạng 2 Uruguay
Vòng
Racing Club Montevideo
22:30
Villa Espanola
CA Atenas
01:00
Cerro Montevideo
Rampla Juniors FC
01:00
Miramar Misiones FC
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Los Angeles FC
02:00
New York Red Bulls
Philadelphia Union
05:00
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá