Nữ VĐV bơi nghệ thuật bị đuối nước tại chung kết thế giới

Văn Đạt

Thứ năm, 23/06/2022 11:43 (GMT+7)

Nữ vận động viên Anita Alvarez của đội tuyển Mỹ đã bị ngất xỉu khi đang thực hiện phần thi tại giải vô địch thế giới FINA 2022.

Vào rạng sáng nay (23/6, giờ Việt Nam), đội tuyển Mỹ đã bước vào tranh tài tại giải vô địch thế giới FINA 2022. Đáng chú ý, trong phần thi này, nữ VĐV Anita Alvarez đã gặp một sự cố nghiêm trọng.

Nữ VĐV bơi nghệ thuật bị đuối nước tại chung kết thế giới - Ảnh 1
Anita Alvarez ngất khi thực hiện bài thi tại FINA 2022 - Ảnh: Marca

Cụ thể, khi vừa hoàn thành phần thi của mình, Anita Alvarez đã bị ngất và chìm tự do mà không có bất kỳ phản ứng gì. Ngay sau khi cảm thấy điều bất thường, HLV Andrea Fuentes đã ngay lập tức nhảy xuống hồ bơi và kịp thời đưa nữ VĐV này lên khỏi mặt nước. Đội ngũ y tế sau đó đã được điều động để sơ cứu cho Anita Alvarez. 

Chia sẻ trước truyền thông về sự cố hy hữu này, HLV Andrea Fuentes đã cho hay: “Tôi cảm thấy thực sự sợ hãi. Tôi đã lặn xuống để cứu học trò của mình vì những nhân viên cứu hộ không cảm nhận được điều đó. Khi đưa Alvarez lên bờ, tôi thấy cô ấy không còn thở, hàm của cô ấy cứng lại. Tuy nhiên mọi chuyện hiện tại đã ổn, cô ấy đang ở trạng thái tốt nhất”.

Nữ VĐV bơi nghệ thuật bị đuối nước tại chung kết thế giới - Ảnh 2
Anita Alvarez có tiền sử bị ngất - Ảnh: Marca

Được biết, Anita Alvarez có tiền sự bị ngất. Trong quá khứ, nữ VĐV này cũng từng bị ngất khi tham dự vòng loại Olympic Tokyo 2020 tại Barcelona. Mẹ của Alvarez cũng cho hay, nữ VĐV từng ngất ngay cả khi không thi đấu. 

Đội bơi nghệ thuật Mỹ xác nhận, Anita Alvarez đã ổn và sẽ được nghỉ ngơi trong ngày hôm nay. Nữ VĐV mang hai dòng máu Mỹ và Mexico sẽ trở lại ở nội dung đồng đội vào ngày mai (24/6).

TIN LIÊN QUAN

Lukaku vui mừng, bật khóc nức nở khi biết tin được 'giải thoát' khỏi Chelsea

Romelu Lukaku đã vui mừng đến bật khóc khi biết tin Inter Milan đạt thỏa thuận mượn anh từ Chelsea. Tiền đạo người Bỉ từng hồ hởi trở lại Stamford Bridge vào mùa hè năm ngoái, nhưng anh nhanh chóng hối hận chỉ sau vài tháng.

Becamex Bình Dương sửa phòng thay đồ chờ ngày V.League 2022 trở lại

V League 6 ngày trước

Đội bóng miền Nam Becamex Bình Dương tiến hành những sửa chữa nhỏ bên trong sân vận động Gò Đậu để chuẩn bị cho vòng 5 V.League 2022.

VFF lên kế hoạch gia hạn 1 năm với HLV Mai Đức Chung

Bóng đá nữ 6 ngày trước

Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) đang muốn gia hạn hợp đồng thêm 1 năm với ông Mai Đức Chung, HLV trưởng ĐT nữ Việt Nam.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Nữ VĐV đuối nước người Mỹ bị cấm tham gia chung kết bơi nghệ thuật thế giới

BTC Giải vô địch bơi lội thế giới Budapest 2022 quyết định không cho phép Anita Alvarez, nữ VĐV bơi nghệ thuật người Mỹ tranh tài ở chung kết đồng đội vì lo ngại sức khỏe của cô.

Bóng ném bãi biển nữ Việt Nam vô địch châu Á, giành suất dự 2 giải thế giới

Giải bóng ném bãi biển nữ châu Á vừa kết thúc tại Thái Lan với chức vô địch thuộc về ĐT nữ Việt Nam. Thành tích này giúp họ giành vé dự giải Vô địch thế giới ở Hy Lạp lẫn Đại hội Thể thao Thế giới tại Mỹ trong năm 2022.

Hoãn tổ chức ASIAD 2022

Trong ngày 6/5, Ủy ban Olympic châu Á thông báo kỳ Á vận hội (ASIAD) lần thứ 19, dự kiến diễn ra từ ngày 10 đến 25/9/2022 tại thành phố Hàng Châu, Trung Quốc sẽ chính thức bị hoãn.

ĐT bóng ném bãi biển nữ Việt Nam thắng trận ra quân tại giải vô địch châu Á

ĐT bóng ném nữ Việt Nam đã có chiến thắng 2-0 trước Ấn Độ trong trận ra quân giải vô địch bóng ném bãi biển nữ châu Á 2022. Giải đấu này đồng thời là vòng loại tranh vé dự giải vô địch thế giới.

ĐT Bóng ném bãi biển nữ Việt Nam tranh suất dự giải thế giới sau khi bị loại khỏi SEA Games 31

Đội tuyển bóng ném bãi biển nữ Việt Nam sẽ tranh tài tại giải vô địch châu Á 2022 vào cuối tháng 4. Đây cũng là giải đấu để tìm ra 2 đại diện châu Á cho giải vô địch thế giới.

Thạch Kim Tuấn xác nhận không dự SEA Games 31

Chia sẻ cùng Thethao.vn, đô cử Thạch Kim Tuấn xác nhận anh sẽ không tham dự SEA Games 31 cùng đội tuyển cử tạ Việt Nam.

Giải bơi - lặn vô địch quốc gia bể 25m tổ chức trong tuần đầu tháng 3

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, Giải bơi - lặn vô địch quốc gia bể 25m sẽ tổ chức từ ngày mùng 1 đến 6/3 tại Trung tâm Thể thao tỉnh Thừa Thiên Huế.

Đội tuyển bơi Việt Nam hành quân tập huấn vào ngày 29 Tết

Dự kiến vào ngày 31/1 (tức 29 Tết), các thành viên đội tuyển bơi Việt Nam đang có mặt tại Đà Nẵng sẽ đáp chuyến bay vào TP Hồ Chí Minh để chuẩn bị cho đợt tập huấn mới.

Huy Hoàng, Duy Khoa hội quân cùng đội tuyển bơi Việt Nam ở Cần Thơ

Huy Hoàng cùng đội tuyển bơi Việt Nam đang tích cực tập luyện tại Cần Thơ để hướng tới mục tiêu giành vàng tại SEA Games 31 diễn ra vào tháng 5 được tổ chức trên sân nhà.

Kình ngư Huy Hoàng đứng đầu danh sách VĐV tiêu biểu toàn quốc 2021

Tổng cục Thể dục Thể thao đã công bố kết quả bầu chọn VĐV, HLV tiêu biểu toàn quốc 2021. Ở hạng mục các VĐV tiêu biểu, kình ngư Nguyễn Huy Hoàng đã giành chiến thắng với điểm số áp đảo.

Giao hữu quốc tế
Club Brugge
20:30
Lierse
Cherno More Varna
21:00
FC Sozopol
MSK Puchov
21:00
Trinec
Spartak Moscow
21:00
Baltika Kaliningrad
CSKA 1948 Sofia
21:00
Academy Pandev
Dynamo Dresden
21:00
Heidenheimer
Sport Podbrezova
21:10
KFC Komarno
Queen's Park
21:30
NK Lokomotiva Zagreb
Urozhay Krasnodar
22:00
Druzhba Maykop
Slavoj Trebisov
22:00
Tatran Presov
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
Botev Vratsa
22:00
Spartak Pleven
GKS Jastrzebie
22:00
Ruch Chorzow
FC Steaua Bucuresti
22:00
FC Sfintul Gheorghe
Banik Ostrava
22:00
Tescoma Zlin
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Farul Constanta
22:00
CS Mioveni
Lisen
22:00
Slovan Bratislava B
GKS Tychy
22:00
Garbarnia Krakow
Stade Ouchy
22:00
Servette
Pardubice
22:00
Marila Pribram
Dafuji cloth MTE
22:00
Dukla Banska Bystrica
Gornik Leczna
22:00
Puszcza Niepolomice
Mezokovesd Zsory
22:00
MTK Hungaria
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
Vasas
22:00
Michalovce
Rapid Wien
22:00
Lafnitz
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Chernomorets Novorossiysk
22:30
FK Chayka K-SR
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
TSV Aubstadt
22:59
Eintracht Bamberg
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
Maribor
22:59
Partizani Tirana
FK Shkupi
22:59
Gjilani
FC Monheim
23:30
VfL Bochum
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Mladost Novi Sad
23:30
FK Sutjeska Niksic
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Poland (nữ)
20:30
Iceland (nữ)
Finland U17
21:30
Latvia U17
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Kazakhstan Premier League
Vòng 12
Ordabasy
21:00
FK Aksu
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 8
Halmstads U21
22:00
Trelleborg U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
22:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Torpedo Kutaisi
20:30
Dila Gori
FC Gagra
21:00
FC Saburtalo Tbilisi
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Al Qasim Sport Club
21:00
Naft Alwasat
Al Sinaah
21:00
Al Quwa Al Jawiya
Al Talaba
21:00
Baghdad
Al Diwaniya
21:00
Al Shorta
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Jerv
22:59
Odd Grenland
Sotra
22:59
Haugesund
Viking
22:59
Kristiansund BK
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Brazil national youth (U20) Football Championship
Andraus Brasil U20
20:30
Rio Branco FC U20
Estonia Champions League
Vòng 18
Tartu JK Maag Tammeka
21:30
Trans Narva
FC Flora Tallinn
22:00
Vaprus Parnu
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Termez Surkhon
21:00
Neftchi Fargona
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Argentina Reserve League
Vòng
Deportivo Camioneros Reserves
20:20
CSD Flandria Reserves
Temperley Reserves
21:00
Defensores de Belgrano Reserves
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá