Quang Liêm vượt qua kỳ thủ số 1 CH Séc, lọt vào bán kết Charity Cup 2022

Hữu Vượng

Thứ năm, 24/03/2022 09:00 (GMT+7)

Lê Quang Liêm mất tới 4 ván để đánh bại David Navara ở tứ kết Charity Cup 2022, qua đó giành vé vào chơi ở trận bán kết.

David Navara là đối thủ đã thua Quang Liêm ở vòng bảng dù được cầm quân trắng. Lần tái đấu này, kỳ thủ người CH Séc là hạt giống số 8 của vòng tứ kết, trong khi Quang Liêm là hạt giống số 1.

Từ tứ kết, cuộc đối đầu diễn ra theo thể thức 4 ván cờ nhanh (15+10). Nếu hòa, các kỳ thủ sẽ tiếp tục thi đấu 1 ván Armageddon cờ chớp (5+3, nếu hòa thì quân đen coi như thắng trận). Tuy nhiên, không cặp tứ kết nào phải dùng tới loạt đấu phụ.

Quang Liêm vượt qua kỳ thủ số 1 CH Séc, lọt vào bán kết Charity Cup 2022 - Ảnh 1
8 kỳ thủ lọt vào tứ kết Charity Cup 2022

Quang Liêm gành chiến thắng với tổng tỷ số 2 1/2 - 1 1/2 sau 4 ván thi đấu. Anh thắng ở ván 1 khi được cầm quân trắng, nhưng bất ngờ ngã ngựa ở ván 2. Kỳ thủ số 1 Việt Nam tiếp tục thắng ở ván 3 và cầm hòa đối thủ ở ván 4, qua đó giành vé vào chơi ở trận bán kết.

Các trận tứ kết khác chỉ kết thúc sau 3 ván với tỷ số 2 1/2 – 1/2. Chiến thắng thuộc về các tay cờ được đánh giá mạnh hơn như Ding Liren (Đinh Lập Nhân), Magnus Carlsen và Jan-Krzysztof Duda.

Quang Liêm vượt qua kỳ thủ số 1 CH Séc, lọt vào bán kết Charity Cup 2022 - Ảnh 2
Kết quả các cặp tứ kết Charity Cup 2022

Ở bán kết, Lê Quang Liêm sẽ gặp lại đối thủ Jan-Krzysztof Duda của Ba Lan. Đây là nhà vô địch World Cup 2021 nhưng đã thua Quang Liêm ở vòng bảng. Trận đấu này sẽ diễn ra rạng sáng ngày 25/3.

Charity Cup 2022 sẽ diễn ra từ ngày 19-26/3 với tổng giải thưởng lên tới 150.000 USD. Sau vòng bảng, sẽ có 8 kỳ thủ bước vào tứ kết và từ đó tìm ra nhà vô địch. Đây là giải đấu đặc biệt được tổ chức trong năm 2022 nhưng vẫn thuộc hệ thống thi đấu cờ Meltwater Champions Chess Tour.

TIN LIÊN QUAN

Lê Quang Liêm xuất thần khi dẫn đầu Charity Cup 2022, bỏ xa vua cờ Carlsen

Quang Liêm giành 20/24 điểm số tối đa sau 2 ngày thi đấu của Charity Cup 2022, dẫn đầu vòng bảng và bỏ cách vua cờ Carlsen 4 điểm.

Quang Liêm cầm chắc vé vào tứ kết Charity Cup sau chiến thắng trước nhà vô địch World Cup

Lê Quang Liêm tiếp tục thể hiện phong độ chói sáng ở ngày thi đấu thứ 3 Charity Cup 2022, trong đó có chiến thắng trước đương kim vô địch World Cup cờ vua, Jan Krzysztof Duda.

Lê Quang Liêm hòa vua cờ Carlsen, dẫn đầu vòng bảng Charity Cup 2022

Kỳ thủ số 1 Việt Nam Lê Quang Liêm hòa vua cờ Magnus Carlsen và kết thúc vòng bảng Charity Cup 2022 ở vị trí dẫn đầu với 32 điểm.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp Billiard World Cup 3-Cushion Ho Chi Minh City 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Billiard 1 giờ trước

Xem trực tiếp Billiard World Cup 3-Cushion Ho Chi Minh City 2022 ở đâu, trên kênh nào? Cập nhật ltd, kết quả các cặp đấu loại hấp dẫn tại giải billiard carom 3 băng đang diễn ra hấp dẫn tại TP.Hồ Chí Minh.

Lịch thi đấu World Cup 3-Cushion Ho Chi Minh City 2022 ngày 26/5: Căng thẳng vòng loại cuối cùng

Billiard 2 giờ trước

Lịch thi đấu World Cup 3-Cushion Ho Chi Minh City 2022 ngày 26/5. Cập nhật ltd, kết quả các cặp đấu loại hấp dẫn tại giải billiard carom 3 băng đang diễn ra hấp dẫn tại TP.Hồ Chí Minh.

Ngôi sao cầu lông Indonesia quấy rối tình nguyện viên của SEA Games 31

Cầu lông 6 giờ trước

Tay vợt Yeremia Erich Yochce Yacob Rambitan của ĐT cầu lông Indonesia đang bị báo chí nước nhà chỉ trích tơi bời vì có những lời lẽ thiếu tôn trọng các tình nguyện viên Việt Nam. Thậm chí Bola còn cho rằng đây là những lời nói "quấy rối tình dục".

Giải cầu lông Indonesia Masters cháy vé

Cầu lông 18 giờ trước

Giải cầu lông Indonesia Masters là sự kiện đáng chú ý nhất của cầu lông thế giới sẽ diễn ra trong tháng 6/2022. Và nó gây chú ý đến nỗi BTC đã bán sạch vé dù 10 ngày nữa giải đấu mới khai mạc.

Giải cầu lông Malaysia Mở rộng super 750 trở lại sau 2 năm

Cầu lông 18 giờ trước

Giải Malaysia Mở rộng Super 750 thuộc hệ thống thi đấu của Liên đoàn cầu lông thế giới sẽ trở lại sau hai năm gián đoạn vì đại dịch.

Trực tiếp: Vòng 3 World Cup 3-Cushion Ho Chi Minh City 2022 lượt trận 14h00 ngày 25/05/2022

Billiard 21 giờ trước

Lượt trận 14h00 trưa nay (25/05) chúng ta sẽ gặp tay cơ khá nổi tiếng của giới Billiards 3C Việt Nam, đó là cơ thủ Mã Xuân Cường.

Trực tiếp: Vòng 3 World Cup 3-Cushion Ho Chi Minh City 2022 lượt trận 11h00 ngày 25/05/2022

Billiard 1 ngày trước

Vào lúc 11h00 trưa nay (25/05) có trận nội chiến thú vị giữa hai tay cơ VN là Trương Quang Hào và Thón Viết Hoàng Minh.

Loh Kean Yew cảm ơn sự ủng hộ từ CĐV Việt Nam

Cầu lông 1 ngày trước

Loh Kean Yew đã không quên gửi lời cảm ơn đến NHM, đặc biệt là các CĐV Việt Nam, vì đã ủng hộ anh tại SEA Games vừa qua.

Lee Chong Wei tin Lee Zii Jia sẽ sớm trở thành số một thế giới

Cầu lông 1 ngày trước

Huyền thoại Lee Chong Wei tin rằng Lee Zii Jia đang trên hành trình đường trở thành tay vợt giỏi nhất thế giới.

Trực tiếp: Vòng 2 World Cup 3-Cushion Ho Chi Minh City 2022 lượt trận 15h30

Billiard 1 ngày trước

Để thua ở trận đầu nên trận tiếp theo mang tính quyết định đi tiếp hay dừng lại của các cơ thủ Việt Nam như cơ thủ Nguyễn Như Lê, Cao Phan Triết Luận, Bao Phương Vinh.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Giao hữu quốc tế
Czarni Sosnowiec (nữ)
22:30
WKS Slask Wroclaw (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Qatar U23
22:59
Jordan U23
Iraq U23
23:30
Iran U23
Hà Lan
Vòng
Vitesse Arnhem
01:00
AZ Alkmaar
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng
Schaffhausen
22:59
Luzern
Copa Libertadores
Vòng bảng
Atletico Paranaense
05:00
Caracas FC
Libertad
05:00
The Strongest
Boca Juniors
07:00
Deportivo Cali
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Always Ready
Na Uy
Vòng 8
Rosenborg
22:59
Haugesund
Sarpsborg 08
01:00
Molde
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Pachuca
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Chung kết
Odense BK
20:00
Midtjylland
Serie B Italia
Vòng
Monza
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
AJ Auxerre
00:00
Saint Etienne
VĐQG Slovenia
Vòng
Tabor Sezana
22:30
Triglav Gorenjska
Hạng nhất Ba Lan
Vòng
Korona Kielce
22:59
Odra Opole
Arka Gdynia
01:45
Chrobry Glogow
Hạng 2 Nga
Vòng 22
Chernomorets Novorossiysk
22:00
Druzhba Maykop
VĐQG UAE
Vòng 26
Banni Yas
21:15
Ittihad Kalba
Khor Fakkan
21:15
Al Ahli(UAE)
Emirates Club
00:00
Ajman
Al Ain
00:00
Al-Sharjah
VĐQG Venezuela
Vòng 14
CD Hermanos Colmenares
04:15
Zulia FC
Deportivo Lara
06:30
Carabobo FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 9
Angelholms FF
18:00
Lindome GIF
Umea FC
19:30
Taby
Vasalunds IF
20:00
Tegs SK
Gefle IF
21:00
Pitea IF
Atvidabergs
21:00
IK Oddevold
GAIS
21:00
Oskarshamns AIK
Falkenberg
22:00
BK Olympic
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
ASA Aarhus
18:00
Ringkobing
AaB 2
18:00
Kjellerup
Kazakhstan Premier League
Vòng 13
Akzhayik Oral
17:00
FK Kaspyi Aktau
Maktaaral
17:00
FK Arys
Rwanda
Vòng
Etoile de LEst
21:00
Gorilla FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 4
Grindavik (nữ)
21:00
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Cúp Mỹ
Vòng 5
LA Galaxy
09:30
Los Angeles FC
Sacramento Republic FC
09:30
San Jose Earthquakes
Colombia Copa Premier
Vòng 4
Tigres Zipaquira
03:00
Fortaleza F.C
Boyaca Chico
06:00
Real Cartagena
Albania Super league
Vòng 36
Egnatia
22:00
KS Dinamo Tirana
KF Laci
22:00
Partizani Tirana
KF Tirana
22:00
KS Perparimi Kukesi
Skenderbeu Korca
22:00
Teuta Durres
Kastrioti Kruje
22:00
Vllaznia Shkoder
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
Fram Reykjavik
21:00
Leiknir Reykjavik
KA Akureyri
22:59
Reynir Sandgerdi
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Vikingur Reykjavik
Breidablik
02:45
Valur Reykjavik
United Arab Emirates U21
Vòng
Al-Jazira(UAE) U21
21:15
Wasl Dubai U21
Al-Nasr(KSA) U21
21:15
Al Wahda Abu Dhabi U21
Al Orooba U21
21:15
Al-Dhafra U21
Cúp Nữ Thụy Điển
Chung kết
FC Rosengard (nữ)
22:59
BK Hacken (nữ)
Nigerian Premier League
Vòng 23
Kano Pillars
22:00
Katsina United
Copa Sudamericana
Group
Racing Club
05:15
CA River Plate
FBC Melgar
05:15
Cuiaba
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Union Santa Fe
Oriente Petrolero
07:30
Fluminense RJ
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
C.S.D. Comunicaciones
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Chicago Dutch Lions
06:00
Chicago Fire Premier
West Chester United
06:30
FC Lehigh Valley United
Louisiana Parish AC
07:00
Little Rock Street
New Mexico U23
07:00
Colorado ISA
Kaw Valley
07:00
Wichita
Barrasso valley
07:30
AC Houston Sur
Park City Red Wolves
08:30
Ogden City SC
Luxembourg National Division
Vòng
Mamer
00:30
Hostert
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng 20
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
VĐQG Belarus
Vòng 10
FC Minsk
22:00
Arsenal Dzyarzhynsk
Georgia Primera Division
Vòng 16
Torpedo Kutaisi
00:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 9
IFK Ostersund
16:00
IFK Lulea
Sund IF
18:00
Storfors AIK
Kiruna FF
18:00
Umea FC Academy
Hittarps IK
18:00
Husqvarna
Hoganas BK
18:00
Landvetter IS
BK Astrio
19:00
Savedalens IF
IFK Berga
19:00
Nosaby IF
Eskilsminne IF
19:00
Vastra Frolunda
FC Rosengard
19:00
Osterlen FF
Varbergs GIF FK
19:00
Tolo IF
Bodens BK
19:00
Friska Viljor FC
Karlbergs BK
19:00
Nykopings BIS
IK Sleipner
19:00
Smedby AIS
Assyriska
19:00
Enskede IK
Ariana
19:00
Rappe GOIF
Sandviks IK
20:00
IF Algarna
Mjolby AI FF
20:00
Sifhalla
Kungsangens IF
20:00
Hudiksvalls ABK
Nordvarmland FF
20:00
IK Gauthiod
Kvarnsvedens IK
20:00
Jarfalla
IFK Uppsala
20:00
FC Gute
Gottne IF
21:00
Ytterhogdal IK
Vanersborg FK
21:00
Yxhults IK
Ragsveds IF
21:00
Forsbacka IK
Jordan
Vòng 3
Al Wihdat Amman
02:30
Al Aqaba SC
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Chung kết
Hammarby
20:00
Malmo FF
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Poxyt
17:00
HIFK
KuPs
19:00
Ekenas IF Fotboll
KJP
20:00
SalPa
QLD Division 1
Vòng 9
SWQ Thunder
17:00
Ipswich knights SC
Georgia Division
Vòng 14
Gareji Sagarejo
18:00
FC Shevardeni
Merani Martvili
18:00
WIT Georgia Tbilisi
Spaeri FC
18:00
FC Shukura Kobuleti
Baia Zugdidi
18:00
Samtredia
Dutch Cup(W)
ADO Den Haag (nữ)
19:30
FC Twente Enschede (nữ)
PSV Eindhoven (nữ)
19:30
Ajax Amsterdam (nữ)
Tunisia
Vòng 5
Olympique de Beja
22:00
ES Hamam-Sousse
Club Africain
22:00
US Ben Guerdane
Etoile Metlaoui
22:00
Esperance Sportive Zarzis
U.S.Monastir
22:00
Esperance Sportive de Tunis
Brazil Serie B
Vòng 9
Vasco da Gama
05:00
Brusque FC
Ituano SP
07:30
Nautico (PE)
Algeria U20 Youth League
Vòng
Olympique Medea U21
22:45
US Biskra U21
NA Hussein Dey U21
22:45
RC Arba U21
RC Relizane U21
22:45
CR Belouizdad U21
Paradou AC U21
22:45
USM Alger U21
CS Constantine U21
22:45
HB Chelghoum Laid U21
NC Magra U21
22:45
MC Oran U21
Italia Primavera
Vòng
Napoli U20
19:30
Genoa U20
Cúp Quốc Gia Serbia
Chung kết
Partizan Belgrade
22:59
Crvena Zvezda
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 12
Vikingur Gotu
21:00
AB Argir
Hạng 2 Đan Mạch
Vòng 7
Middelfart G og
18:00
Brabrand
B93 Copenhagen
18:00
Naestved
HIK Hellerup
18:00
AB Copenhagen
Skive IK
19:00
FA 2000
Thisted FC
19:00
Hillerod Fodbold
Hạng 4 Hàn Quốc
Vòng 14
Pocheon FC
12:00
Siheung City
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
22:00
Rapid Wien
Moldova Divizia Nationala
Vòng
CF Sparta Selemet
22:59
Zimbru Chisinau
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 10
FK G'ijduvon
20:00
Yangiyer
Turon Nukus
21:00
Shurtan Guzor
WK League
Vòng 11
Suwon FMC (nữ)
14:00
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
Changnyeong (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Gyeongju FC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Quarterfinals
Denmark U17
21:30
Srbija C.Gora U17
spain U17
00:00
Portugal U17
Norway 2.Liga
Vòng 8
Valerenga B
22:00
Tromsdalen
Hạng nhất Hungary nữ
Vòng
Ferencvarosi TC (nữ)
22:59
Gyori Dozsa (nữ)
San Marino
Vòng
SP La Fiorita
01:45
Tre Penne
Hạng nhất Na Uy
Vòng 8
Skeid Oslo
22:00
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
KFUM Oslo
Mjondalen IF
22:59
Ranheim IL
Bryne
22:59
Stabaek
Stjordals Blink
22:59
Sogndal
Kongsvinger
22:59
Brann
Asane Fotball
22:59
Grorud
Start Kristiansand
22:59
Raufoss
Angola Girabola League
Vòng 30
Kabuscorp do Palanca
21:00
Progresso
CRD Libolo
21:00
Bravos do Maquis
Progresso da Lunda Sul
21:00
Sporting Cabinda
Interclube Luanda
21:00
Petro Atletico de Luanda
Cuando Cubango
21:00
Sporting de Benguela
Primeiro de Agosto
21:00
Sagrada Esperanca
Recreativo Caala
21:30
Academica Do Lobito
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Gold Coast Knights U23
16:30
Brisbane City U23
Austrian Frauen Bundesliga
Vòng 18
St. Polten (nữ)
18:00
Neulengbach (nữ)
SKV Altenmarkt (nữ)
19:00
First Vienna (nữ)
Bergheim/Hof (nữ)
19:00
Austria Wien (nữ)
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
19:00
Sudburgenland (nữ)
Wacker Innsbruck (nữ)
19:00
Vorderland (nữ)
Hạng 4 Nauy
Vòng
Uraedd FK
19:00
Vindbjart
Lillestrom B
21:00
Harstad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
RSV Eintracht
18:30
Greifswalder FC
TUS Mechtersheim
20:00
Eintracht Trier
FC Karbach
20:30
Hertha Wiesbach
Belgian First Amateur Division
Vòng
Eendracht Aalst
00:30
KFC Mandel United
Tubize
01:00
Lyra-Lierse Berlaar
Nepal C Division
Vòng
Sports Academy Sangha
10:45
Manohara United Club
Denmark Division 3
Vòng
Dalum
18:00
Naesby
Karlslunde IF
18:00
Vanlose
IF Lyseng
18:15
VSK Arhus
Young Boys FD
19:00
KFUM Roskilde
BK Frem
19:00
Roskilde
Herlev IF
19:00
B 73 Slagelse
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Chung kết
Kayserispor
00:45
Sivasspor
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Bolivia Soccer
23:30
Peru Beach Soccer
Argentina Islands Beach Soccer
01:00
Chile Beach Soccer
Brazil Beach Soccer
02:30
Uruguay Beach Soccer
Paraguay Beach Soccer
04:00
Ecuador Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Mohammedan Dhaka
16:00
Bashundhara Kings
Kosovo Cup
KF Llapi
01:00
KF Drita Gjilan
VĐQG Ai Cập
Vòng 15
EL Masry
23:30
NBE SC
Pyramids FC
02:00
Kokakola Cairo
Holland Ligue 3
Vòng 32
HHC Hardenberg
19:30
ASWH
Noordwijk
19:30
TEC
Kozakken Boys
20:00
Quick Boys
Spakenburg
20:00
Scheveningen
Holland Derde Divisie
Vòng
Hollandia
19:00
GVV Unitas
HSC 21 Brein
19:30
UNA
RKSV Groene Ster
00:00
Blauw Geel
Croatia Cup
Chung kết
Hajduk Split
00:00
Rijeka
Cameroon Elite two
Vòng
AS Fap
21:30
Unisport Bafang

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá