Lịch thi đấu giải vô địch Lân sư rồng quốc gia năm 2022

Trường Cầm

Thứ tư, 25/05/2022 18:34 (GMT+7)

17 câu lạc bộ lân sư rồng trong cả nước sẽ tham dự giải vô địch năm 2022 tại Hải Phòng từ ngày 27 đến 29/5.

Giải vô địch Lân sư rồng quốc gia do Tổng cục Thể dục thể thao phối hợp Sở Văn hóa và Thể thao tổ chức. Giải đấu năm nay sẽ được tổ chức tại Vườn hoa Tố Hữu – Hải Phòng từ ngày 27 đến 29/5.

Lịch thi đấu giải vô địch Lân sư rồng quốc gia năm 2022 - Ảnh 1

 

Giải vô địch Lân sư rồng quốc gia do Tổng cục Thể dục thể thao phối hợp Sở Văn hóa và Thể thao tổ chức. Giải đấu năm nay sẽ được tổ chức tại Vườn hoa Tố Hữu – Hải Phòng từ ngày 27 đến 29/5.

Đây là lần thứ 2 giải Lân sư rồng toàn quốc được tổ chức. Giải lần đầu tổ chức vào năm 2020 với mục tiêu thúc đẩy phong trào tập luyện môn lân sư rồng và gìn giữ truyền thống, văn hóa dân tộc.

Tham dự giải năm nay có 190 vận động viên đến từ 17 câu lạc bộ Lân sư rồng thuộc 11 tỉnh, thành phố trên cả nước. Trong đó các tỉnh: Tây Ninh, An Giang, Tiền Giang và các thành phố: Hải Phòng, Cần Thơ, Hà Nội và Thành phố Hồ Chí Minh, mỗi địa phương có 2 câu lạc bộ đăng ký tham dự tại giải đấu lần này. 

Năm nay các câu lạc bộ sẽ tham gia tranh tài tại 3 nội dung là Mai hoa thung, Múa rồng và Múa lân địa bửu.

Thời gian Nội dung Thực hiện
27/05
8h-9h Đón tiếp các đoàn, tiếp tục bổ sung hoàn chỉnh hồ sơ, đăng ký thi đấu. Ban tổ chức và ban trọng tài
9h-10h
Họp chuyên môn, bốc thăm xếp lịch thi đấu. Ban trọng tài
Kiểm lục Mai hoa thung nam Ban trọng tài
10h-11h30
Thi đấu Mai hoa thung nữ Ban trọng tài
Leo cột cá nhân, đồng đội Ban trọng tài
13h-14h30 Tiếp tục thi đấu và kết thúc Leo cộ cá nhân và đồng đội. Ban trọng tài
14h30-18h
Lễ khai mạc giải vô địch các CLB LSR quốc gia năm 2022 Ban tổ chức
Thi đấu và kết thúc Mai hoa thung nam Ban trọng tài
28/05
8h-11h30 Thi đấu kết thúc Nhảy bụt Ban trọng tài
13h30-14h Kiểm lục Địa bửu Ban trọng tài
14h-18h Thi đấu, kết thúc môn Địa bửu Ban trọng tài
29/05
8h-11h Thi đấu và kết thúc môn múa Rồng Ban trọng tài
14h-15h Công diễn báo cáo Ban tổ chức
15h-16h Tổng kết, trao thưởng và bế mạc Ban tổ chứ
TIN LIÊN QUAN

ĐT Việt Nam có thể tái ngộ Thái Lan tại giải Futsal châu Á 2022

ĐT Futsal Việt Nam không chung nhóm hạt giống với ĐT Futsal Thái Lan tại giải Futsal châu Á 2022, dự kiến tổ chức vào tháng 9 năm nay.

Loh Kean Yew cảm ơn sự ủng hộ từ CĐV Việt Nam

Cầu lông 25/05/2022

Loh Kean Yew đã không quên gửi lời cảm ơn đến NHM, đặc biệt là các CĐV Việt Nam, vì đã ủng hộ anh tại SEA Games vừa qua.

Cầu thủ U23 Việt Nam hào hứng với đồ ăn tại UAE

U23 Việt Nam 25/05/2022

Khách sạn nơi đội đóng quân của U23 Việt Nam tại UAE có bếp trưởng là người Việt Nam nên cũng rất thuận tiện trong việc tổ chức bữa ăn đủ dinh dưỡng và hợp khẩu vị các cầu thủ.

Lịch thi đấu VCK U23 châu Á 2022, lịch trực tiếp U23 Việt Nam

U23 Việt Nam 13/06/2022

Lịch thi đấu vòng chung kết U23 Châu Á 2022 mới nhất hôm nay. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp U23 Việt Nam tại VCK U23 Châu Á nhanh nhất

Lộ diện hai ngoại binh mới của bóng chuyền Việt Nam: Bất ngờ CLB đích đến

Một phụ công và một đối chuyền Thái Lan sẽ thi đấu tại giải bóng chuyền VĐQG Việt Nam.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 7/7

Cầu lông 8 giờ trước

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 7/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Bị loại sớm khỏi giải cầu lông Malaysia Masters, Christie đổ tại trọng tài

Cầu lông 9 giờ trước

Jonatan Christie vừa bị loại ngay vòng đầu tiên của Malaysia Masters 2022. Sau trận, anh nhấn mạnh rằng trọng tài chính là lý do khiến anh phải gác vợt sớm.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/7: Vòng 2 Malaysia Masters 2022

Cầu lông 9 giờ trước

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 2 giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Malaysia Masters ngày 6/7

Cầu lông 16 giờ trước

Kết quả giải cầu lông Malaysia Masters ngày 6/7. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Masters nhanh và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 6/7

Cầu lông 1 ngày trước

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 6/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/7: Vòng 1 Malaysia Masters 2022

Cầu lông 1 ngày trước

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Danh sách các đại kiện tướng cờ vua Việt Nam

Có tổng cộng 13 đại kiện tướng (GM) cờ vua người Việt Nam được chính thức công nhận tính tới tháng 7/2022.

Đinh Lập Nhân giành ngôi Á quân Candidates 2022

Kỳ thủ người Trung Quốc Đinh Lập Nhân (Ding Liren) thắng đối thủ trực tiếp Hikaru Nakamura (Mỹ) để giành ngôi Á quân Candidates 2022.

Lê Tuấn Minh trở thành Đại kiện tướng thứ 13 của Việt Nam

Kỳ thủ Lê Tuấn Minh giành đủ chuẩn Đại kiện tướng tại giải World Open 2022, hiện đang diễn ra ở Philadelphia, Mỹ.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7

Cầu lông 2 ngày trước

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Malaysia U19
15:00
Singapore U19
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Schalke 04 (Youth)
16:30
Sportfreunde Lotte
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
India (nữ) U17
16:00
Faroe Islands (nữ) U16
Iceland (nữ) U16
16:00
Finland (nữ)U16
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Trung Quốc
Vòng 9
Shanghai Shenhua
16:30
Hebei FC
Beijing Guoan
16:30
Meizhou Hakka
Henan Songshan Longmen
18:30
Guangzhou City
Cangzhou Mighty Lions
18:30
Shenzhen FC
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Myanmar Professional League
Vòng 2
YANGON UNITED
15:30
Yadanabon FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Guangxi Baoyun FC
15:00
Suzhou Dongwu
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Laos (nữ)
15:00
Timor Leste (nữ)
Cambodia (nữ)
18:00
Vietnam (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
Cambodia Cup
Next Step FC
15:30
Siem Reap
Banteay Meanchey
15:30
Soltilo Angkor
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Bangladesh Premier League
Vòng 19
Chittagong Abahani
17:00
Bashundhara Kings
Mohammedan Dhaka
17:00
Uttar Baridhara SC
Bangladesh Police Club
17:00
Rahmatganj MFS
Abahani Limited
17:00
Swadhinata KS
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Quanzhou Yaxin
18:30
Jinan XingZhou
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSIS Semarang
16:00
Arema Malang
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Malaysia President Cup
Kuching FA U21
15:15
UiTM U21
Sabah U21
15:15
Sarawak U21
Pulau Pinang U21
15:45
Kelantan United U21
Melaka U21
15:45
Selangor U21
Terengganu FC III U21
15:45
Johor Darul Tazim III U21
Negeri Sembilan NAZA U21
15:45
Petaling Jaya City FC U21
Kuala Lumpur FA U21
15:45
Pahang U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá