Lê Quang Liêm thắng nhà vô địch World Cup 2021

Kỳ thủ số 1 Việt Nam vượt qua Jan-Krzysztof Duda với tỷ số 2,5 – 0,5 tại FTX Crypto Cup.

Đây là trận thắng đầu tiên của Quang Liêm tại FTX Crypto Cup sau 2 trận đầu toàn thua. Điều này giúp anh có 3 điểm đầu tiên, xếp ở vị trí thứ 6 giải đấu sau 3 vòng.

Jan-Krzysztof Duda là nhà vô địch World Cup 2021. Ngoài ra, tay cờ người Ba Lan cũng chính là người vô địch Oslo Esports Cup diễn ra hồi tháng tư, trong khi Liêm chỉ giành ngôi Á quân. Tại giải đó, Liêm cũng thắng Duda nhưng là sau 6 ván cờ nhanh (tie break), qua đó chỉ giành được 2 điểm.

Lê Quang Liêm thắng nhà vô địch World Cup 2021 - Ảnh 1
Lê Quang Liêm thắng nhà vô địch World Cup 2021 - Ảnh chụp màn hình

Kỳ thủ số một Việt Nam thắng hai ván đầu, rồi hoà ván thứ ba để giành ba điểm đầu tiên sau ba vòng. Ở ván đầu tiên, Quang Liêm cầm quân trắng và thiệt một tốt ở trung cuộc, nhưng sau đó bẫy hậu đối thủ thành công và chuyển hoá ưu thế thành thắng lợi đầu tiên tại Miami.

Giành chiến thắng ấn tượng dù mất ưu thế lớn ở ván 1, ván 2 Liêm thi đấu chắc chắn trước Duda. Đối thủ của anh rơi vào tâm lý chơi tất tay nên thí mã và nhưng không thể giành lợi thế, đành chấp nhận thua cuộc. Ván 3, Liêm chủ động hòa dù cầm quân trắng để giành 3 điểm đầu tiên.

Ở vòng 4, Quang Liêm gặp kỳ thủ số một Magnus Carlsen ở vòng bốn, diễn ra từ 23h thứ năm 18/8, giờ Hà Nội. Tại  Oslo Esports Cup, Quang Liêm thắng người vừa từ chức vua cờ với tỷ số 2,5 – 1,5.

Hiện tại, Carlsen và thần đồng Ấn Độ Rameshbabu Praggnanandhaa đang dẫn đầu FTX Crypto Cup với 9 điểm sau 3 trận toàn thắng. Trong khi đó, Duda vô địch Oslo Esports Cup mà chỉ có 13 điểm sau 7 ván.

TIN LIÊN QUAN

Lê Quang Liêm trở lại thứ hạng cao nhất lịch sử

Lê Quang Liêm leo lên hạng 21 thế giới trên bảng xếp hạng FIDE sau khi giành chức vô địch Biel Grandmaster 2022.

Lê Quang Liêm dự giải ‘Siêu cờ’ FTX Crypto Cup tại Miami

Kỳ thủ số 1 Việt Nam Lê Quang Liêm là một trong những người được mời dự giải FTX Crypto Cup thuộc hệ thống Champions Chess Tour.

Lê Quang Liêm ‘rơi điểm’ trước cựu số 2 thế giới tại FTX Crypto Cup

Kỳ thủ số 1 Việt Nam Lê Quang Liêm để thua 1,5 - 2,5 trước Levon Aronian ở trận ra quân tại FTX Crypto Cup 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vụ Joseph Schooling sử dụng cần sa tại SEA Games 31: Người thứ ba xuất hiện

Ngày 29/9, vận động viên bơi lội thứ ba của Singapore thừa nhận sử dụng cần sa tại SEA Games 31, sau Joseph Schooling và Amanda Lim.

Kiếm thủ Vũ Thành An bị tố hành hung đồng đội Nguyễn Văn Quyết

Kiếm thủ hàng đầu Việt Nam, Vũ Thành An bị tố hành hung đồng đội Nguyễn Văn Quyết trong buổi tập của đội đấu kiếm Hà Nội.

Eliud Kipchoge phá kỷ lục thế giới của chính mình tại Berlin Marathon 2022

Điền kinh 4 ngày trước

Huyền thoại marathon Eliud Kipchoge đã phá sâu kỷ lục thế giới nội dung 42km tiêu chuẩn do chính anh lập ra tại giải Berlin Marathon 2022. Kipchoge về nhất với thành tích 2 giờ 1 phút 09 giây, nhanh hơn kỷ lục cũ 30 giây.

Nguyễn Thị Oanh vô địch trong lần đầu tham dự 1 giải marathon chính thức

Điền kinh 4 ngày trước

Tại giải Techcombank Hanoi Marathon 2022 mới đây, cô gái vàng của điền kinh Việt Nam - Nguyễn Thị Oanh đã xuất sắc về nhất ngay trong lần đầu thử sức ở nội dung này.

Lê Quang Liêm dừng bước ở bán kết Generation Cup 2022

Lê Quang Liêm để thua thần đồng Ấn Độ Arjun Erigaisi sau 2 ván cờ chớp và chấp nhận đứng thứ ba tại giải Generation Cup thuộc hệ thống Champions Chess Tour 2022.

Lê Quang Liêm vượt qua Hans Niemann ở tứ kết Generation Cup 2022

Quang Liêm có trận thắng nhanh nhất ở tứ kết Generation Cup 2022 khi vượt qua Hans Niemann với tỷ số 2,5 - 1,5.

Tuyển thể dục dụng cụ Việt Nam lỡ sang Pháp dự giải vô địch thế giới

Sau khi chuẩn bị đầy đủ để lên đường sang Pháp dự giải vô địch thế giới, các thành viên đội tuyển thể dục dụng cụ Việt Nam đã phải... ở nhà vì trục trặc trong thủ tục cấp visa.

Tiền thưởng tại cúp Chiến thắng 2022 là bao nhiều?

Tiền thưởng tại cúp Chiến thắng 2022 là bao nhiều? Thethao.vn cung cấp thông tin về tổng giá trị giải thưởng của Cúp Chiến thắng lần 6 - năm 2022

Gala trao giải Cúp Chiến thắng 2022 diễn ra khi nào, trực tiếp trên kênh gì?

Cúp Chiến thắng 2022 đã trở lại sau 2 năm tạm hoãn vì dịch COVID-19. Thethao.vn gửi tới các bạn thời gian diễn ra và kênh phát sóng Gala trao giải Cúp Chiến thắng.

Lê Quang Liêm lọt vào tứ kết Generation Cup 2022, tái ngộ Hans Niemann

Quang Liêm giành kết quả vừa đủ ở ngày thi đấu thứ tư để lọt vào tứ kết Generation Cup trong khuôn khổ Champions Chess Tour 2022.

Giao hữu quốc tế
Kenya Police FC
20:10
Bidco United
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Indonesia Super League
Vòng 11
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Nur Batken
20:15
FC Ilbirs
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Israel B League
Vòng 4
Sport Club Dimona
20:30
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 1
Macva Sabac
21:00
Crvena Zvezda
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Brazil Serie D
AA Esmac
19:55
Parauapebas/PA
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
20:45
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Norway Youth Cup
Valerenga U19
21:30
Stromsgodset U19
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti
Argentina Reserve League
Vòng
River Plate R
20:00
Argentinos Jrs Reserves
Nueva Chicago Reserves
20:00
Ferro Carril Oeste Reserves
Atletico Tucuman Reserve
21:00
CA Patronato Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Tristan Suarez Reserves
Colon Reserves
21:00
Estudiantes LP Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Tigre Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá