Kết quả đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 chặng cuối: Igor Frolov giành Áo vàng chung cuộc

Hữu Vượng

Thứ bảy, 30/04/2022 13:00 (GMT+7)

Thethao.vn cung cấp Kết quả đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay. Giải đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 đang diễn ra vô cùng kịch tính và hấp dẫn.

Giải đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 được tổ chức hàng năm nhằm tôn vinh ngày giải phóng miền Nam 30/4. Năm nay, giải có sự hiện diện của nhiều ngoại binh vô cùng chất lượng như Igor Frolov (Nga), Erdenebat Bilguunjargal (Mông Cổ) là những cái tên tạo được nhiều ấn tượng ở các giải đấu hấp dẫn nhất thế giới.

Sau những vòng đấu đầu tiên, danh hiệu áo vàng, áo xanh liên tục đổi chủ. Các cá nhân xuất sắc nhất và các đoàn đua xuất sắc nhất luôn tạo được khoảng cách nhất định với các đội đua khác. Tuy nhiên, không phải là không có bất ngờ nào diễn ra.

Kết quả đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay  - Ảnh 1
Kết quả đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay 

Tổng cộng có 14 câu lạc bộ trên cả nước tham gia cuộc đua lần này. Đài truyền hình Thành phố Hồ Chí Minh cho biết việc tổ chức này nhầm phục vụ cho các vận động viên chuẩn bị Đại hội Thể thao Đông Nam Á 2021 diễn ra ở Việt Nam sau cuộc đua này.

Trong 14 đội thi, Vinama Thành phố Hồ Chí Minh (VIN) được đánh giá rất cao, sau đó là đến các đoàn như Thành phố Hồ Chí Minh New Group (HCM), Tập đoàn Lộc Trời An Giang (TLT) và Gạo Hạt Ngọc Trời An Giang (GNT), cũng như là Dược Domesco Đồng Tháp (DDT). Còn lại, các đoàn đua khác gồm nhiều tay đua trẻ.

Kết quả đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay

Chặng
Kết quả từng chặng
Nhất Nhì Ba
1 Igor Frolov (VIN) Loïc Desriac (DDT) Quàng Văn Cường (TLT)
2 Erdenebat Bilguunjargal (KEN) Võ Thanh An (CVL) Ngô Văn Phương (GNT)
3 Roman Maikin (TLT) Trần Tuấn Kiệt (DPG) Lê Nguyệt Minh (HCM)
4 Nguyễn Tấn Hoài (TLT) Huỳnh Thanh Tùng (QK7) Trần Tuấn Kiệt (DPG)
5 Roman Maikin (TLT) Quàng Văn Cường (TLT) Erdenebat Bilguunjargal (KEN)
6 Quàng Văn Cường (TLT) Trần Tuấn Kiệt (DPG) Loïc Desriac (DDT)
7 Trần Tuấn Kiệt (DPG) Lê Nguyệt Minh (HCM) Quàng Văn Cường (TLT)
8 Trần Tuấn Kiệt (DPG) Quàng Văn Cường (TLT) Nguyễn Tấn Hoài (TLT)
 
9 Nguyễn Tấn Hoài (TLT) Erdenebat Bilguunjargal (KEN) Nguyễn Dương Hồ Vũ (VIN)
10 Nguyễn Tấn Hoài (TLT) Huỳnh Thanh Tùng (QK7) Erdenebat Bilguunjargal (KEN)
11 Lê Nguyệt Minh (HCM) Trần Tuấn Kiệt (DPG) Nguyễn Tấn Hoài (TLT)
12 Igor Frolov (VIN) Konstantin Nekrasov (HCM) Nguyễn Hướng (GSB)
13 Nguyễn Tấn Hoài (TLT) Huỳnh Thanh Tùng (QK7) Lê Nguyệt Minh (HCM)
14 Trần Tuấn Kiệt (DPG) Erdenebat Bilguunjargal (KEN) Nguyễn Dương Hồ Vũ (VIN)
 
15 Lê Nguyệt Minh (HCM) Nguyễn Văn Bình (HCM) Nguyễn Dương Hồ Vũ (VIN)
16 Lường Văn Sinh (HAN) Nguyễn Huỳnh Lân (QDI) Phước Minh Hòa (KEN)
17 Erdenebat Bilguunjargal (KEN) Nguyễn Tấn Hoài (TLT) Quàng Văn Cường (TLT)
18 Hà Văn Sơn (QK7) Hồ Ngọc Chánh (GNT) Lường Văn Sinh (HAN)
19 Đội TLT Đội DDT Đội VIN
 
20 Igor Frolov (VIN) Konstantin Nekrasov (HCM) Roman Maikin (TLT)
21 Trần Tuấn Kiệt (DPG) Lê Nguyệt Minh (HCM) Nguyễn Tấn Hoài (TLT)
22 Nguyễn Văn Bình (HCM) Nguyễn Tấn Hoài (TLT) Nguyễn Dương Hồ Vũ (VIN)
23 Lê Nguyệt Minh (HCM) Nguyễn Tấn Hoài (TLT) .Quàng Văn Cường (TLT)

Kết quả chung cuộc Cúp truyền hình HTV 2022

Áo vàng chung cuộc: Igor Frolov (VIN)

Áo xanh (VĐV xuất sắc): Nguyễn Tấn Hoài (TLT)

Áo chấm đỏ (Vua leo núi): Igor Frolov (VIN)

Áo trắng (VĐV trẻ xuất sắc): Phạm Lê Xuân Lộc (QK7)

Đội vô địch: Vinama Thành phố Hồ Chí Minh (VIN)

Kết quả chi tiết chặng 22 (29/4)

Kết quả đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay  - Ảnh 5

Kết quả chi tiết chặng 21 (28/4)

Kết quả đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay  - Ảnh 4

Kết quả chi tiết chặng 19 (ngày 25/4)

Kết quả đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay  - Ảnh 3

Kết quả chi tiết chặng 18 (ngày 24/4)

Kết quả đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay  - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

Đua xe mô phỏng E-Racing trở thành nội dung thi đấu tại SEA EC 2021

Ngày 18/12, Hội Thể thao điện tử giải trí Việt Nam (VIRESA) thông báo bộ môn đua xe mô phỏng E-Racing chính thức được đưa vào giải đấu Thể thao điện tử khu vực Đông Nam Á 2021 (SEA eSports Championship 2021; gọi tắt là SEA EC 2021).

Đường đua xe đạp địa hình tại SEA Games 31 đã hoàn thiện 90%

Dự án nâng cấp, sửa chữa đường đua xe đạp địa hình ở Hòa Bình - địa phương đăng cai môn xe đạp của SEA Games 31- đến nay đã thi công được trên 90% và dự kiến sẽ hoàn thành xong vào cuối tháng 3.

Link xem trực tiếp đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay

Đua xe 24/04/2022

Link xem trực tiếp đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022. Thethao.vn cập nhật liên tục link tường thuật trực tiếp giải đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 nhanh chóng chính xác nhất

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 hôm nay

Link xem trực tiếp đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022. Thethao.vn cập nhật liên tục link tường thuật trực tiếp giải đua xe đạp Cúp Truyền hình HTV 2022 nhanh chóng chính xác nhất

Tay đua dẫn đầu F1 2022 Charles Leclerc bị cướp đồng hồ trị giá 250 nghìn bảng

Charles Leclerc - tay đua đang dẫn đầu bảng xếp hạng giải Đua xe công thức 1 thế giới (Formula 1) 2022 mới đây bị cướp chiếc đồng hồ trị giá gần 250 nghìn bảng Anh.

Lewis Hamilton gặp vấn đề tâm lý, CĐV dự đoán giải nghệ cuối mùa

Lewis Hamilton đang khiến NHM lo sợ rằng tay đua người Anh sẽ giải nghệ ở cuối mùa giải F1 2022 sau khi thừa nhận mình đang gặp khó khăn về mặt "tinh thần và cảm xúc".

Nữ cua-rơ Nguyễn Thị Thật giành chức vô địch xe đạp đường trường châu Á 2022

Cua-rơ đường trường nữ số 1 Việt Nam, Nguyễn Thị Thật đã xuất sắc vượt qua hàng loạt các đối thủ mạnh để cùng đồng đội đoạt tấm HCV nội dung đồng hàng nữ ở giải vô địch Xe đạp đường trường châu Á 2022.

Saudi Arabian GP 2022 suýt bị hoãn vì khủng bố tấn công

Saudi Arabian Grand Prix 2022 đã bị rung chuyển bởi một vụ tấn công của khủng bố khiến một kho dầu phát nổ chỉ cách trường đua Jeddah chưa đến 20m.

Nguyễn Thị Thật cùng xe đạp nữ Việt Nam đã tới Tajikistan dự giải Vô địch châu Á 2022

Ngày 22/3, đoàn VĐV, HLV đội tuyển xe đạp đường trường nữ Việt Nam đã lên đường đến Tajikistan tham dự Giải vô địch Xe đạp đường trường châu Á 2022. Giải bắt đầu khởi tranh từ ngày 25/3.

Lewis Hamilton chính thức trở lại đội Mercedes cho mùa giải F1 2022

Lewis Hamilton sẽ trở lại với F1 2022. Đội đua Mercedes đập tan mọi tin đồn về việc tay đua người Anh giải nghệ chỉ bằng 1 dòng trạng thái xác nhận đơn giản trên Twitter.

Tương lai Hamilton vẫn bất định trước thềm F1 2022 vì bê bối ở Abu Dhabi GP

Lewis Hamilton vẫn chưa quyết định có giải nghệ hay không khi anh đang chờ kết quả điều tra của Liên đoàn Ô tô Quốc tế (FIA) ở chặng đua tai tiếng F1 Abu Dhabi GP 2021.

Phân biệt các dòng xe điện của Vinfast

Với các mẫu xe tương ứng với từng phân khúc, VinFast thực sự đang đưa ra rất nhiều lựa chọn cho người dùng. Mỗi dòng xe điện có gì khác biệt, hãy cùng tìm hiểu!

Verstappen về nhất chặng Abu Dhabi, lên ngôi vô địch F1 2021

Tay đua của đội Red Bull là Max Verstappen đã lật đổ sự thống trị của Lewis Hamilton bằng chức vô địch Abu Dhabi GP, qua đó trở thành nhà vô địch chung cuộc của mùa giải F1 2021.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Kyrgyzstan U16
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
Rotor Volgograd B
20:00
Mashuk-KMV
FK Makhachkala
20:30
Spartak Nalchik
FK Forte Taganrog
20:30
FK Chayka K-SR
FK Kuban Kholding
21:00
Anzhi Makhachkala
SKA Rostov
21:00
FK Biolog
Stavropolye-2009
22:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Ethiopia Premier League
Vòng
Jimma Aba Jifar
20:00
Kedus Giorgis
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Tanzania Ligue 1
Vòng
Tanzania Prisons
20:00
Kagera Sugar
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bodrumspor
20:00
Sivas Dort Eylul Belediyespor
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 3
Norrkoping IFK U21
20:00
GIF Sundsvall U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:30
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:30
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:30
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:30
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:30
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:30
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:30
Qashqai Shiraz
Saipa
22:30
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:30
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Georgia Division
Vòng 12
Merani Martvili
20:00
FC Merani Tbilisi
Baia Zugdidi
20:00
FC Shevardeni
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Paraguay Women League
Vòng
Sportivo Limpeno (nữ)
21:00
Nacional-Humaita (nữ)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Lula FC
21:20
Medellin City FC
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
21:00
Stromsgodset B
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:30
San Pedro FC
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bulgaria U19
CSKA 1948 Sofia U19
21:30
Cherno More U19
Hạng nhất Nga
Vòng 37
Spartak Moscow II
20:00
KAMAZ Naberezhnye Chelny
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Uzbek League
Vòng 9
OTMK Olmaliq
21:00
Kuruvchi Bunyodkor
Olympic FK Tashkent
21:00
Lokomotiv Tashkent
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Comunicaciones(nữ)
21:10
Rosario Central (nữ)
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá