ĐT cờ vua nữ Việt Nam thắng trận thứ 3 tại Olympiad 2022

Gặp đối thủ Chile không quá mạnh, ĐT cờ vua nữ Việt Nam dễ dàng giành chiến thắng với tỷ số 3-1.

Lần này, ĐT cờ vua nữ Việt Nam ra quân với đội hình gồm Kim Phụng, Bảo Trâm, Thùy Dương và Thiện Ngân. Vận động viên kỳ cựu Mai Hưng được cho nghỉ sau khi thi đấu 3 vòng liên tiếp.

ĐT cờ vua nữ Việt Nam thắng trận thứ 3 tại Olympiad 2022 - Ảnh 1
Nữ kỳ thủ trẻ Thiên Ngân tại Olympiad 2022 - Ảnh FIDE

Chỉ phải gặp các đối thủ không quá mạnh đến từ Chile, ĐT cờ vua nữ Việt Nam thắng khá áp đảo khi Kim Phụng, Bảo Trâm, Thùy Dương đều giành trọn chiến thắng ở bàn 1, bàn 2 và bàn 3. Chỉ có Thiện Ngân là mắc sai lầm, dẫn tới việc để thua ở bàn 4 một cách khá đáng tiếc.

Như vậy là sau 4 vòng đấu, ĐT cờ vua nữ Việt Nam đã thắng 3 trận, thua 1 và có 10 điểm hệ số (thắng 3 trận 3-1 và thua 1 trận 1-3). Ở vòng 5, ĐT cờ vua nữ Việt Nam sẽ gặp Uzbekistan, đội cũng có 3 trận thắng nhưng đang có 12 điểm hệ số (thắng 2 trận 4-0, 1 trận 3-1 và thua 1 trận 1-3). Lực lượng của Uzbekistan được đánh giá ngang bằng Việt Nam, với kỳ thủ dẫn đầu Yakubbaeva Nilufar đạt elo 2.299.

Ở khía cạnh cá nhân, Kim Phụng đã có 2,5 điểm sau 4 trận đấu, đã bị trừ 1,9 điểm elo kể từ khi dự giải. Bảo Trâm bị trừ 7 điểm, còn Mai Hưng bị trừ 10,2 điểm. Chỉ có kỳ thủ trẻ Bạch Ngọc Thùy Dương là thi đấu tốt. Thùy Dương giành 3,5 điểm trên 3 điểm tối đa, được cộng thêm 11,6 elo kể từ khi dự giải. Còn Thiên Ngân thắng thắng 1 và thua 1, hiện đang bị trừ 6,4 điểm elo.

Kim Phụng hiện là nữ tuyển thủ có hệ số elo cao thứ hai Việt Nam với 2.333 và từng vô địch châu Á năm 2017. Người có elo cao nhất là Phạm Lê Thảo Nguyên (2.369) không dự giải. Bảo Trâm và Mai Hưng cũng là những tuyển thủ kỳ cựu, còn Bạch Ngọc Thùy Dương và Nguyễn Thiên Ngân là những kỳ thủ trẻ có tiềm năng.

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 1/8: Vòng bán kết Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Cầu lông 01/08/2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 1/8. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng bán kết nội dung đồng đội Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

Lê Quang Liêm trở lại thứ hạng cao nhất lịch sử

Lê Quang Liêm leo lên hạng 21 thế giới trên bảng xếp hạng FIDE sau khi giành chức vô địch Biel Grandmaster 2022.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 1/8

Cầu lông 02/08/2022

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 1/8. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kento Momota thừa nhận 'từng thi đấu rất tệ'

Cầu lông 2 giờ trước

Đơn nam Nhật Bản, Kento Momota, vừa thể hiện quyết tâm rất lớn để chấm dứt chuỗi trận kém cỏi khi anh trở về Nhật Bản tham dự Giải vô địch thế giới 2022.

ĐT cầu lông Trung Quốc hạ mục tiêu 4 HCV tại Giải vô địch thế giới

Cầu lông 2 giờ trước

Vào đầu tuần sau, Giải vô địch cầu lông thế giới 2022 sẽ chính thức khởi tranh tại Tokyo, Nhật Bản. Đây là giải đấu quan trọng nhất trong năm và đội Trung Quốc cũng hạ quyết tâm, đặt chỉ tiêu lớn nhất từ trước tới nay.

Đại hội thể thao toàn quốc 2022 khởi tranh vào tháng 12 với 900 bộ huy chương

Đại hội thể thao toàn quốc lần thứ 9 đã ấn định thời gian tranh tài vào tháng 12/2022. Năm nay, Đại hội có 43 bộ môn với 900 nội dung thi đấu.

Army Games 2022: Link xem trực tiếp đội tuyển xe tăng Việt Nam thi đấu hôm nay 18/6

Xem trực tiếp Army Games 2022 ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp đội tuyển xe tăng Việt Nam thi đấu tại Army Games 2022 hôm nay chính xác nhất.

Lê Quang Liêm thắng nhà vô địch World Cup 2021

Kỳ thủ số 1 Việt Nam vượt qua Jan-Krzysztof Duda với tỷ số 2,5 – 0,5 tại FTX Crypto Cup.

Thùy Linh lên đường sang Nhật Bản, sẵn sàng dự giải Cầu lông vô địch thế giới 2022

Cầu lông 11 giờ trước

Mọi công đoạn chuẩn bị đã hoàn tất, hôm qua trên trang cá nhân, Thùy Linh thông báo cô sẽ lên đường đến Nhật Bản để tham dự giải Cầu lông vô địch thế giới 2022, sự kiện diễn ra từ 21/8 ở Tokyo.

Trở lại sau chấn thương, Antonsen không dám mơ cao tại giải Vô địch thế giới

Cầu lông 11 giờ trước

Tay vợt số 3 thế giới Anders Antonsen thừa nhận với thể trạng hiện tại, anh khó mà mơ mộng tại giải Vô địch thế giới 2022 sẽ diễn ra vào tuần sau.

Lee Chong Wei chỉ ra 3 cái tên đủ sức cản Axelsen tại Giải cầu lông vô địch thế giới

Cầu lông 1 ngày trước

Cựu tay vợt huyền thoại người Malaysia, Lee Chong Wei đã được giới truyền thông nước nhà phỏng vấn. Tại đây, anh cho biết quan điểm của mình về cuộc đua vô địch nội dung đơn nam ở Giải vô địch cầu lông thế giới 2022 sắp tới.

Viktor Axelsen thay HLV trước giải Vô địch cầu lông thế giới

Cầu lông 1 ngày trước

Tay vợt số 1 thế giới Viktor Axelsen sẽ có một huấn luyện viên mới khi anh xuất hiện tại Giải vô địch cầu lông thế giới 2022, sự kiện diễn ra trong tuần sau.

Lê Quang Liêm ‘rơi điểm’ trước cựu số 2 thế giới tại FTX Crypto Cup

Kỳ thủ số 1 Việt Nam Lê Quang Liêm để thua 1,5 - 2,5 trước Levon Aronian ở trận ra quân tại FTX Crypto Cup 2022.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Nangkiew Irat
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
WAUS WD1
Vòng
Murdoch University Melville FC (nữ)
18:30
Fremantle City FC (nữ)
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Changnyeong (nữ)
17:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
17:00
Gyeongju FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
17:00
Boeun Sangmu (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Maldives Cup
Maziya SRC
18:00
Club Green Streets
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá