Đề xuất trao Huân chương lao động hạng Ba cho ĐT nữ quốc gia và U23 Việt Nam

Hữu Vượng

Thứ sáu, 27/05/2022 19:44 (GMT+7)

Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ đã ký quyết định trao tặng 305 bằng khen cho các vận động viên xuất sắc tại SEA Games 31, đồng thời để xuất trao Huân chương lao động hạng Nhì, hạng Ba cho các tập thể và cá nhân xuất sắc.

Cụ thể, Phó Thủ tướng Thường trực Phạm Bình Minh vừa ký Quyết định số 651/QĐ-TTg ngày 27/5/2022 tặng Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho 305 cá nhân là các vận động viên có thành tích thi đấu xuất sắc, giành Huy chương Vàng tại Đại hội Thể thao Đông Nam Á lần thứ 31 (SEA Games 31) tổ chức tại Việt Nam năm 2022.

Đề xuất trao Huân chương lao động hạng Nhì cho 4 VĐV xuất sắc tại SEA Games 31 - Ảnh 1
VĐV Nguyễn Huy Hoàng giành 5 tấm HCV ở SEA Games 31

Đồng thời, Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ Phạm Bình Minh đã ký Tờ trình số 476/TTr-TTg ngày 27/5/2022 trình Chủ tịch nước tặng: Huân chương Lao động hạng Nhì cho 4 cá nhân; Huân chương Lao động hạng Ba cho 2 tập thể và 19 cá nhân đã có thành tích thi đấu xuất sắc, giành Huy chương Vàng tại Đại hội Thể thao Đông Nam Á lần thứ 31 (SEA Games 31) tổ chức tại Việt Nam năm 2022.

Đề xuất trao Huân chương lao động hạng Nhì cho 4 VĐV xuất sắc tại SEA Games 31 - Ảnh 2
VĐV Nguyễn Thị Oanh (HCV) thống trị ở nội dung cự ly dài môn điền kinh SEA Games 31

4 cá nhân được Phó Thủ tướng Thường trực Chính phủ trình Chủ tịch nước tặng Huân chương lao động hạng Nhì gồm: Vận động viên Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội, 5 huy chương vàng, phá 1 kỷ lục tại SEA Games 31), Vận động viên Trần Hưng Nguyên (bơi lội, 4 huy chương vàng, phá 1 kỷ lục tại SEA Games 31), Vận động viên Nguyễn Thị Hương (Canoeing, 5 huy chương vàng tại SEA Games 31) và Vận động viên Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 3 huy chương vàng, phá 1 kỷ lục tại SEA Games 31).

2 tập thể và 19 cá nhân được trình Chủ tịch nước tặng Huân chương Lao động hạng Ba gồm đội U23 Việt Nam, đội tuyển bóng đá nữ Việt Nam và các vận động viên như Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan, Đinh Phương Thành, Trương Thị Phương…

Trong số 21 tập thể, cá nhân được đề nghị trao tặng Huân chương Lao động hạng Ba có thành viên các đội điền kinh (giành 22 HCV), đội vật (17 HCV), đội bơi (11 HCV)... Dự kiến, vào đầu tháng 6, lãnh đạo Chính phủ sẽ gặp mặt để tiến hành tuyên dương, khen thưởng thành tích xuất sắc của Đoàn TTVN tại SEA Games 31.

TIN LIÊN QUAN

Võ thuật mang về gần một nửa số HCV cho đoàn Việt Nam ở SEA Games 31

Tại SEA Games 31, các môn võ đã đóng góp 85/205 huy chương vàng cho đoàn thể thao Việt Nam, qua đó củng cố vị trí nhất toàn đoàn của nước chủ nhà.

Liên đoàn Boxing Việt Nam chi 460 triệu đồng thưởng VĐV giành huy chương SEA Games 31

Với cam kết thưởng cho các VĐV đạt thành tích cao ở SEA Games 31, Liên đoàn Boxing Việt Nam (VBF) đã chi ra 460 triệu đồng, một con số không hề nhỏ.

ĐKVĐ cầu lông thế giới Loh Kean Yew lý giải nguyên nhân thất bại tại SEA Games 31

Chia sẻ trước truyền thông Singapore, nhà ĐKVĐ cầu lông thế giới - Loh Kean Yew thừa nhận đã không đủ thể lực trong trận tranh HCV SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Cầu lông 3 giờ trước

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Cầu lông 3 giờ trước

Xem trận trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 là bao nhiêu?

Cầu lông 4 giờ trước

Tiền thưởng, điểm thưởng cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 là bao nhiêu? Cập nhật thông tin về tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 trên Thethao.vn.

5 tay vợt Nhật Bản dự Malaysia Mở rộng 2022 dính COVID-19

Cầu lông 5 giờ trước

Theo báo chí Malaysia, 5 tay vợt Nhật Bản đã bị phát hiện dương tính với COVID-19 sau khi nhập cảnh vào nước này dự giải Malaysia Mở rộng 2022.

TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 27/6: Chờ trận chung kết ‘kinh điển’

Billiard 7 giờ trước

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 27/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 7 có Frederic Caudron, Biron Uymaz thi đấu.

Lịch thi đấu PBA Championship 2022 ngày 27/6: Frederic Caudron thi đấu lúc mấy giờ?

Billiard 9 giờ trước

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu Billiard PBA Championship ngày 27/6. Hôm nay diễn ra các trận tứ kết giải nam và chung kêt giải nữ

Kết quả APlus Cup of Pool 2022 ngày 26/6: Hữu Bình, Trường An xuống nhánh thua

Billiard 17 giờ trước

Các trận đấu thuộc vòng bảng APlus Cup of Pool 2022 không có nhiều kết quả bất ngờ khi các tay cơ được đánh giá cao đều giành chiến thắng.

KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 26/6: Sruong Pheavy vô địch, Caudron vào bán kết

Billiard 17 giờ trước

Sruong Pheavy đánh bại Lee Mi Rae để vô địch LPBA Championship 2022/23 chặng 1, trong khi Caudron, Zapata lọt vào vòng bán kết giải nam.

Sruong Pheavy đánh bại Lee Mi Rae, vô địch PBA Championship 2022 chặng 1

Billiard 17 giờ trước

Tay cơ người Campuchia thể hiện phong độ xuất sắc để đánh bại Lee Mi Rae trong trận chung kết PBA Championship 2022/23 chặng 1.

Tay vợt số 3 thế giới Antonsen tiếp tục phải bỏ giải

Cầu lông 1 ngày trước

Đơn nam số 3 thế giới, Anders Antonsen lại không góp mặt ở một giải cầu lông quốc tế. Lần này là tại Malaysia Mở rộng.

AFC Cup
Vòng bảng
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Universitaea Cluj
18:00
Vojvodina Novi Sad
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Bhutan Thimphu League
Vòng
Tensung FC
17:00
BFF Academy U19
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Dalkurd FF U21
17:15
Degerfors IF U21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Langsning SC
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
18:00
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá