VĐV tuyển điền kinh quốc gia càn quét giải chạy VnExpress Marathon Imperial Huế

Giải chạy bộ diễn ra tại thành phố Huế ngày hôm qua (10/4) đã chứng kiến những chân chạy là thành viên đội tuyển điền kinh quốc gia tỏa sáng.

Giải chạy bộ VnExpress Marathon Imperial Huế chứng kiến nhiều VĐV là thành viên đội tuyển quốc gia tham dự đã diễn ra thành công ngày 10/4. Tại giải đấu này những VĐV đang tập trung đội tuyển quốc gia như Nguyễn Văn Lai, Phạm Thị Huệ, Đoàn Thu Hằng hay Nguyễn Trung Cường đều trở thành những cái tên đáng chú ý tại các nội dung họ tham dự.

Kết thúc cuộc đua, hầu hết những thành viên thuộc thành phần đội tuyển đều giành được các vị trí số 1 tị nội dung thi đấu. Đáng chú ý thành tích của Phạm Thị Huệ hay Nguyễn Văn Lai và Nguyễn Trung Cường tại giải đấu trên đất Huế giúp họ tư tin hơn trước SEA Games 31 sắp tới.

Nguyễn Văn Lai

Nguyễn Văn Lai tham dự giải đấu trên đất Huế với nội dung bán Marathon (21,0975km). Người đàn ông có biệt danh"ông hoàng cự ly trung bình dài của điền kinh Việt Nam" từng giành giành 4 Huy chương vàng SEA Games ở hai cự ly sở trường 5.000m và 10.000m. Anh từng thiết lập 2 kỷ lục quốc gia 5000m với thông số thành tích 14:04.82 và 10.000m với thông số thành tích 29:44.82.

Trong các giải đấu phong trào và đặc biệt tại giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong, Nguyễn Văn Lai trở thành tượng đài tại nội dung bán marathon với 4 lần lên ngôi liên tiếp. Kết thúc cuộc đua, Nguyễn Văn Lai Vô địch nội dung 21,0975km với thông số thành tích vượt trội.

VĐV tuyển điền kinh quốc gia càn quét giải chạy VnExpress Marathon Imperial Huế - Ảnh 1
Nguyễn Văn Lai về nhất nội dung bán marathon (ảnh: VnExpress Marathon Imperial Huế)

Phạm Thị Huệ

Cô gái từng giành Huy chương vàng nội dung 10.000m nữ tại SEA Games 30 năm nay trở thành 1 trong 2 VĐV của đội tuyển tham dự cự ly Marathon Đại hội Thể thao Đông Nam Á cùng với Hoàng Thị Ngọc Hoa. Phạm Thị Huệ đến với giải đấu ngoài mục tiêu vô địch thì đây được coi là giải cọ xát quan trọng trước kỳ Đại hội.

Ngày hôm qua, trên đất Huế, Phạm Thị Huệ đã xuất sắc giành ngôi vô địch nội dung nữ Marathon với thông số thành tích 2:50:33. Đáng chú ý thành tích này của Huệ vượt trội so với thông số 2:55:52 tại cuộc tuyển chọn VĐV điền kinh trước SEA Games trong khuôn khổ giải chạy VPBank Hanoi Marathon 2021 vừa qua.

VĐV tuyển điền kinh quốc gia càn quét giải chạy VnExpress Marathon Imperial Huế - Ảnh 4
Phạm Thị Huệ nhất cự ly marathon (ảnh: VnExpress Marathon Imperial Huế)

Bùi Thế Anh

VĐV tuyển điền kinh quốc gia càn quét giải chạy VnExpress Marathon Imperial Huế - Ảnh 6
Bùi Thế Anh vô địch nội dung bán Marathon (ảnh: VnExpress Marathon Imperial Huế)

Bùi Thế Anh trong suốt cuộc đua đều không nằm trong Top dẫn đầu, tuy nhiên chàng trai trẻ đã có cú bứt tốc thần kỳ để về nhất nội dung nam bán Marathon với thông số thành tích 2:54:32.

Đoàn Thu Hằng

Đoàn Thu Hằng là thành viên đội tuyển điền kinh trẻ quốc gia đến tham dự giải đấu trên đất Huế với mục tiêu giành ngôi vô địch nội dung bán Marathon. Thông số thành tích của cô gái trẻ tại giải đấu được coi là ổn định với thời gian 1:26:01.

Lê Thị Bích

Tham dự cuộc đua, cô gái trẻ Lê Thị Bích thuộc đội tuyển điền kinh trẻ quốc gia đã lên ngoi vô địch nội dung nữ 5km với thông số thành tích ấn tượng 19:30.

Nguyễn Trung Cường

Sau quãng thời gian tập huấn cùng đội tuyển điền kinh quốc gia tại Đà Lạt, chàng trai trẻ Hà Tĩnh tham dự nội dung 10km tại giải đấu trên đất Huế. Xuất sắc giành giải nhất nội dung nam với thông số thành tích 32:47, Trung Cường cho thấy sự xuất sắc của mình tại nội dung sở trường.

VĐV tuyển điền kinh quốc gia càn quét giải chạy VnExpress Marathon Imperial Huế - Ảnh 5
Nguyễn Trung Cường về nhất cự ly 10km nam (ảnh: VnExpress Marathon Imperial Huế)
TIN LIÊN QUAN

Cập nhật kết quả giải Tiền Phong Marathon 2022

Điền kinh 27/03/2022

Giải chạy bộ được chờ đợi nhất trong năm Tien Phong Marathon 2022 đã được điễn ra hôm nay (27/3) trùng với ngày Thể thao Việt Nam.

Lâm Túc Ngân Iron Man là ai? Chân dung ‘Nữ hoàng’ triathlon mới của Việt Nam

Điền kinh 27/03/2022

Cái tên Lâm Túc Ngân nổi lên từ các cuộc thi triathlon cách đây vài năm nhưng thời điểm này, cô gái gốc Hoa mới chính thức được nhiều người biết đến nhờ vào thành tích giành vé tham dự Ironman World Championship.

Những thành tích đáng nể tại giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong

Điền kinh 30/03/2022

Giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong trở thành giải điền kinh hàng đầu Việt Nam trong số các giải chạy bộ trên dải đất hình chữ S với vô vàn kỷ lục.

Trước SEA Games 31 có những giải điền kinh nào tại Việt Nam?

Điền kinh 31/03/2022

Từ thời điểm này tới SEA Games 31 chỉ còn hơn 1 tháng để các đội tuyển tập luyện và chuẩn bị cho giải đấu quan trọng nhất trong năm.

Lịch thi đấu điền kinh Cúp tốc độ Thống nhất TP.HCM năm 2022

Điền kinh 05/04/2022

Giải điền kinh Cúp Tốc độ Thống nhất năm 2022 chính thức diễn ra từ ngày 7/4 đến ngày 9/4 tại TP.HCM là giải đấu quan trọng trước thềm SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Eliud Kipchoge phá kỷ lục thế giới của chính mình tại Berlin Marathon 2022

Huyền thoại marathon Eliud Kipchoge đã phá sâu kỷ lục thế giới nội dung 42km tiêu chuẩn do chính anh lập ra tại giải Berlin Marathon 2022. Kipchoge về nhất với thành tích 2 giờ 1 phút 09 giây, nhanh hơn kỷ lục cũ 30 giây.

Nguyễn Thị Oanh vô địch trong lần đầu tham dự 1 giải marathon chính thức

Tại giải Techcombank Hanoi Marathon 2022 mới đây, cô gái vàng của điền kinh Việt Nam - Nguyễn Thị Oanh đã xuất sắc về nhất ngay trong lần đầu thử sức ở nội dung này.

VĐV Aleksandr Sorokin chạy gần 320km trong 1 ngày, tự phá kỷ lục thế giới của bản thân

Tại giải chạy 24 giờ vô địch châu Âu vừa qua, VĐV chạy cự ly siêu việt Aleksandr Sorokin đã thiết lập kỷ lục thế giới mới khi đạt thành tích 319,6km.

VĐV Olympic người Bahamas bị bắn chết khi can ngăn ẩu đả

Vận động viên môn chạy nước rút từng tham dự Olympic, Shavez Hart đã bị bắt chết trong khi ngăn cản một vụ ẩu đả. Vụ việc xảy ra hôm thứ Bảy vừa qua bên ngoài một hộp đêm tại Bahamas.

ĐT điền kinh Việt Nam tập huấn ở Thái Lan

Trong lúc chờ các giải đấu diễn ra, ĐT điền kinh Việt Nam sẽ tập huấn nửa tháng ở Thái Lan nhằm duy trì thể lực và phong độ.

VĐV Thanh Vũ vô địch giải 3 môn phối hợp khắc nghiệt nhất hành tinh

"Cô gái thép" Thanh Vũ đã trở thành nhà vô địch thế giới tại SwissUltra 2022 - giải 3 môn phối hợp cự ly siêu dài khắc nghiệt nhất hành tinh.

Letsile Tebogo, người được mệnh danh là ‘Usain Bolt mới’ là ai?

Chân chạy 19 tuổi Letsile Tebogo phá kỷ lục U20 thế giới và được so sánh với huyền thoại sống ở nội dung chạy nước rút Usain Bolt.

Việt Nam có HCV đầu tiên tại Đại hội thể thao sinh viên Đông Nam Á 2022

Đoàn thể thao Việt Nam đã có tấm HCV đầu tiên tại Đại hội thể thao sinh viên Đông Nam Á 2022 nhờ màn trình diễn ấn tượng của Bùi Thị Ngân.

Quách Thị Lan về áp chót nội dung 400m vượt rào tại giải điền kinh thế giới

Quách Thị Lan không đạt được thành tích tốt ở nội dung 400m vượt rào tại Giải vô địch điền kinh thế giới 2022. ‘Nữ hoàng tốc độ’ của Việt Nam chỉ về đích ở vị trí áp chót.

Nhật Bản đánh bại Singapore, đăng cai Giải vô địch điền kinh thế giới 2025

Nhật Bản đã đánh bại Singapore để trở thành quốc gia đăng cai sự kiện điền kinh lớn nhất năm 2025: Giải vô địch điền kinh thế giới.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
Myanmar Professional League
Vòng 14
Mawyawadi
16:00
Chinland
VĐQG Iran
Vòng 8
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Nassaji Mazandaran
21:30
Zob Ahan
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
Vô địch quốc gia nữ Việt Nam
Vòng
Ho Chi Minh City B (nữ)
15:30
Than KSVN (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Deccan Rovers FC
15:30
Rebels FC
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
India Mizoram Premier League
Vòng
Chhinga Veng FC
16:30
Aizawl FC
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Kolos Kovalivka U21
16:00
Inhulets Petrove U21
Veres Rivne U21
20:00
Metalist Kharkiv U21
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
18:30
PSKC Cimahi
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor
India Mumbai Elite League
Vòng
Young Physiques Union
16:15
Manipur Police SC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá