Lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 31

Việt Bình

Chủ nhật, 24/04/2022 06:33 (GMT+7)

Xem lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 31. Lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 2022 mới nhất hôm nay.

Giải điền kinh Tiền SEA Games 31 với mục tiêu vận hành thử các hạng mục phục vụ Đại hội thể thao Đông Nam Á lần này sẽ diễn ra vào ngày 25/4 đến ngày 26/4 tới. Tại giải thi đấu lần này, Liên đoàn Điền kinh Việt Nam dự kiến tổ chức 13 môn thi đấu với một số nội dung chủ lực. Địa điểm diễn ra các nội dung sẽ là Sân vận động Mỹ Đình, Hà Nội - nơi diễn ra các nội dung của môn Điền kinh tại SEA Games 31.

Giải điền kinh Tiền SEA Games 31 sẽ không có các VĐV của các đoàn quốc tế như các mùa giải trước mà chỉ có các đoàn VĐV trong nước cùng một số VĐV của đội tuyển quốc gia tham dự.  Với 13 nội dung bao gồm 100m, 400m, 800m, 5000m, 4x100m tiếp sức, nhảy xa, đẩy tạ, ném đĩa, 100m, 400m, 800m, 5000m, giải sẽ diễn ra trong 2 ngày từ 25/4 đến ngày 26/4 tới.

Lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 31 - Ảnh 1
Giải điền kinh Tiền SEA Games 31 sẽ diễn ra trong 2 ngày 25 và 26/4

Điền kinh là một trong số những môn thi đấu chủ lực của đoàn thể thao Việt Nam khi chúng ta đặt mục tiêu giành 15-17 Huy chương vàng. Đây cũng là một trong những kho vàng của Việt Nam tại kỳ Đại hội thể thao lớn nhất khu vực.

Xem thêm: Tin tức SEA Games

Lịch điền kinh SEA Games 31 tại Việt Nam

Hiện tại, các VĐV của bộ môn điền kinh đang tích cực tập luyện để sẵn sàng chuẩn bị cho ngày tranh tài. Giải điền kinh Tiền SEA Games sẽ là giải đấu cuối cùng các VĐV cùng BHL rà soát và kiểm tra trước ngày thi đấu chính thức. 

Môn điền kinh tại SEA Games 31 có 47 nội dung được diễn ra tại Sân vận động Mỹ Đình. Thời gian chính xác được BTC đại hội quyết định từ  ngày 14/5 đến ngày 19/5/2022. Đoàn Việt Nam có 66 VĐV và 22 thành viên BHL tham dự ngày hội thể thao khu vực.

Lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 31

Thời gian Nội dung Giới tính Số lượng Vòng thi
25/4/2022        
16h00 400m Nam 8 Chung kết
16h15 400m Nữ 8 Chung kết
16h30 100m Nam 18 Loại
16h45 100m Nữ 17 Loại
17h00 800m Nam 13 Loại
17h10 Đẩy tạ Nam 6 Chung kết
17h20 5000m Nữ 11 Chung kết
17h50 100m Nam 100m Chung kết
18h00 100m Nữ 100m Chung kết
26/4/2022        
9h15 Nhảy xa Nam 5 Chung kết
9h30 5000m Nam 11 Chung kết
9h45 Ném đĩa Nam 5 Chung kết
9h55 800m Nữ 8 Chung kết
10h05 800m Nam 8 Chung kết
10h30 TS 4x100m Nam 4 Chung kết
TIN LIÊN QUAN

Những thành tích đáng nể tại giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong

Điền kinh 30/03/2022

Giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong trở thành giải điền kinh hàng đầu Việt Nam trong số các giải chạy bộ trên dải đất hình chữ S với vô vàn kỷ lục.

Trước SEA Games 31 có những giải điền kinh nào tại Việt Nam?

Điền kinh 31/03/2022

Từ thời điểm này tới SEA Games 31 chỉ còn hơn 1 tháng để các đội tuyển tập luyện và chuẩn bị cho giải đấu quan trọng nhất trong năm.

Lịch thi đấu điền kinh Cúp tốc độ Thống nhất TP.HCM năm 2022

Điền kinh 05/04/2022

Giải điền kinh Cúp Tốc độ Thống nhất năm 2022 chính thức diễn ra từ ngày 7/4 đến ngày 9/4 tại TP.HCM là giải đấu quan trọng trước thềm SEA Games 31.

Tú Chinh không tham dự Cúp Tốc độ Thống Nhất

Điền kinh 06/04/2022

Chia sẻ cùng Thethao.vn, HLV điền kinh Nguyễn Thị Thanh Hương xác nhận vận động viên Lê Tú Chinh sẽ không tham dự Cúp Tốc độ Thống Nhất 2022.

Cô gái vàng Nguyễn Thị Huyền khởi động SEA Games bằng chức vô địch Cúp tốc độ TPHCM 2022

Điền kinh 10/04/2022

VĐV được coi là cô gái vàng của điền kinh Việt Nam - Nguyễn Thị Huyền đã có màn khởi động không thể tốt hơn tại Cúp điền kinh tốc độ Thống nhất 2022 để chuẩn bị cho SEA Games 31.

VĐV tuyển điền kinh quốc gia càn quét giải chạy VnExpress Marathon Imperial Huế

Điền kinh 11/04/2022

Giải chạy bộ diễn ra tại thành phố Huế ngày hôm qua (10/4) đã chứng kiến những chân chạy là thành viên đội tuyển điền kinh quốc gia tỏa sáng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Ngần Ngọc Nghĩa là ai? Chân dung ‘ông vua tốc độ’ Việt Nam

Ngần Ngọc Nghĩa là ai? Cùng Thethao.vn tìm hiểu về người được mệnh danh là 'ông vua tốc độ' Việt Nam vừa phá kỷ lục quốc gia cự ly 200m ở SEA Games 31.

Quách Công Lịch bất ngờ bỏ nội dung 400m tại giải Điền kinh Tiền SEA Games 31

Tại giải Điền kinh Tiền SEA Games để kiểm tra lần cuối trước khi bước vào những ngày tranh tài tại Đại hội thể thao khu vực, sao điền kinh Quách Công Lịch bất ngờ bỏ nội dung 400m.

VĐV tuyển điền kinh quốc gia càn quét giải chạy VnExpress Marathon Imperial Huế

Giải chạy bộ diễn ra tại thành phố Huế ngày hôm qua (10/4) đã chứng kiến những chân chạy là thành viên đội tuyển điền kinh quốc gia tỏa sáng.

Cô gái vàng Nguyễn Thị Huyền khởi động SEA Games bằng chức vô địch Cúp tốc độ TPHCM 2022

VĐV được coi là cô gái vàng của điền kinh Việt Nam - Nguyễn Thị Huyền đã có màn khởi động không thể tốt hơn tại Cúp điền kinh tốc độ Thống nhất 2022 để chuẩn bị cho SEA Games 31.

Tú Chinh không tham dự Cúp Tốc độ Thống Nhất

Chia sẻ cùng Thethao.vn, HLV điền kinh Nguyễn Thị Thanh Hương xác nhận vận động viên Lê Tú Chinh sẽ không tham dự Cúp Tốc độ Thống Nhất 2022.

Lịch thi đấu điền kinh Cúp tốc độ Thống nhất TP.HCM năm 2022

Giải điền kinh Cúp Tốc độ Thống nhất năm 2022 chính thức diễn ra từ ngày 7/4 đến ngày 9/4 tại TP.HCM là giải đấu quan trọng trước thềm SEA Games 31.

Trước SEA Games 31 có những giải điền kinh nào tại Việt Nam?

Từ thời điểm này tới SEA Games 31 chỉ còn hơn 1 tháng để các đội tuyển tập luyện và chuẩn bị cho giải đấu quan trọng nhất trong năm.

Những thành tích đáng nể tại giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong

Giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong trở thành giải điền kinh hàng đầu Việt Nam trong số các giải chạy bộ trên dải đất hình chữ S với vô vàn kỷ lục.

Lâm Túc Ngân Iron Man là ai? Chân dung ‘Nữ hoàng’ triathlon mới của Việt Nam

Cái tên Lâm Túc Ngân nổi lên từ các cuộc thi triathlon cách đây vài năm nhưng thời điểm này, cô gái gốc Hoa mới chính thức được nhiều người biết đến nhờ vào thành tích giành vé tham dự Ironman World Championship.

Cập nhật kết quả giải Tiền Phong Marathon 2022

Giải chạy bộ được chờ đợi nhất trong năm Tien Phong Marathon 2022 đã được điễn ra hôm nay (27/3) trùng với ngày Thể thao Việt Nam.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá