Giải Điền kinh TPHCM mở rộng 2022 có bao nhiêu nội dung?

Văn Đạt

Thứ hai, 13/06/2022 15:27 (GMT+7)

Giải Điền kinh TP. Hồ Chí Minh mở rộng 2022 sẽ diễn ra từ ngày 17 đến hết ngày 21/6 với sự tham gia của nhiều tuyển thủ quốc gia.

Giải điền kinh TP. Hồ Chí Minh mở rộng 2022 lần thứ 29 do Sở Văn hóa và Thể thao TPHCM phối hợp với Liên đoàn Điền kinh TPHCM tổ chức nhằm hướng đến Đại hội Thể dục Thể thao TPHCM lần thứ IX năm 2022. Giải đấu năm nay sẽ diễn ra từ 17 đến hết ngày 21/6.

Nguyễn Thị Oanh mang về HCV điền kinh đầu tiên cho Việt Nam tại SEA Games 31 - Ảnh 2
Giải Điền kinh TPHCM mở rộng 2022 có 40 nội dung thi đấu

Theo những thông tin từ BTC, Giải Điền kinh TPHCM mở rộng 2022 sẽ bao gồm 40 nội dung tranh tài hấp dẫn:

Nam (16 nội dung): 100m, 200m, 400m, 110m rào, 400m rào, 800m, 1.500m, 5.000m, 10.000m, 3.000m chướng ngại vật, nhảy cao, nhảy xa, nhảy ba bước, đẩy tạ, ném đĩa, ném lao.

Nữ (15 nội dung): 100m, 200m, 400m, 100m rào, 400m rào, 800m, 1.500m, 5.000m, 10.000m, nhảy cao, nhảy xa, nhảy ba bước, đẩy tạ, ném đĩa, ném lao.

Tiếp sức (9 nội dung): 4x100m nam, 4x100m nữ, 4x200m nam, 4x200m nữ, 4x400m nam, 4x400m nữ, 4x800m nam, 4x800m nữ, 4x100m hỗn hợp (nam - nữ).

Nội dung ném lao, ném đĩa.

Các VĐV sẽ tham gia tranh tài ở hai địa điểm thi đấu là Trung tâm thể dục thể thao Thống Nhất và Trung tâm Văn hóa Thể thao Quận 8. Giải đấu lần này dự kiến sẽ quy tụ những tuyển thủ quốc gia vừa tranh tài tại SEA Games 31 như: Nguyễn Thị Huyền, Trần Đình Sơn, Nguyễn Thị Ngọc,...

Nguyễn Thị Huyền bỏ xa Quách Thị Lan, giành HCV 400m nữ tại SEA Games 31 - Ảnh 1
VĐV Nguyễn Thị Huyền (836) sẽ góp mặt tại giải đấu lần này

Theo kế hoạch các nội dung trọng điểm của giải Điền kinh TP. Hồ Chí Minh mở rộng 2022 sẽ diễn ra trong ngày 17 và 18/6 tại sân Thống Nhất. Riêng nội dung ném lao và ném đĩa sẽ được tổ chức vào những ngày sau tại Trung tâm Văn hóa Thể thao Quận 8.

Giải đấu lần này cũng được xem là cơ hội để các VĐV sớm lấy lại cảm giác thi đấu. Sau khi giải TPHCM mở rộng 2022 khép lại, các VĐV sẽ trở lại tập luyện tại các trung tâm để hướng tới Đại hội TDTT toàn quốc vào tháng 11 tới ở Quảng Ninh.

TIN LIÊN QUAN

Bảng xếp hạng huy chương điền kinh SEA Games 31: Việt Nam nhất toàn đoàn

Môn điền kinh của SEA Games 31 đã chính thức khép lại và ĐT Điền kinh Việt Nam sở hữu vị trí nhất toàn đoàn. Đây là kỳ SEA Games thứ 3 liên tiếp điền kinh Việt Nam có được vị trí số 1 khu vực.

Nguyễn Thị Tâm mong các môn võ được quan tâm như bóng đá, bơi, điền kinh?

Boxing 28/05/2022

Mới đây, võ sĩ Boxing Nguyễn Thị Tâm đã chia sẻ một trạng thái trên Facebook. Ở đó, tay đấm vừa bảo vệ thành công HCV Boxing ở SEA Games 31 mong các môn võ thuật được quan tâm như bóng đá, bơi lội hay điền kinh.

Nhiều tuyển thủ Việt Nam dự giải điền kinh TP. Hồ Chí Minh mở rộng 2022

Điền kinh 09/06/2022

Giải điền kinh TP. Hồ Chí Minh mở rộng 2022 sẽ thu hút sự tham gia của nhiều tuyển thủ Việt Nam vừa tỏa sáng tại SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thần đồng điền kinh Thái Lan lập kỷ lục mới, chuẩn bị dự giải vô địch thế giới

Thần đồng điền kinh Thái Lan - Puripol Boonson tiếp tục cho thấy những màn trình diễn ấn tượng khi phá sâu kỷ lục của chính mình và chuẩn bị dự giải vô địch thế giới.

Lịch thi đấu giải Điền kinh TPHCM mở rộng 2022 hôm nay

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu giải Điền kinh TPHCM mở rộng 2022 hôm nay. Giải điền kinh mở rộng diễn ra từ ngày 16/6 đến 21/6.

Nhiều tuyển thủ Việt Nam dự giải điền kinh TP. Hồ Chí Minh mở rộng 2022

Giải điền kinh TP. Hồ Chí Minh mở rộng 2022 sẽ thu hút sự tham gia của nhiều tuyển thủ Việt Nam vừa tỏa sáng tại SEA Games 31.

Ngần Ngọc Nghĩa là ai? Chân dung ‘ông vua tốc độ’ Việt Nam

Ngần Ngọc Nghĩa là ai? Cùng Thethao.vn tìm hiểu về người được mệnh danh là 'ông vua tốc độ' Việt Nam vừa phá kỷ lục quốc gia cự ly 200m ở SEA Games 31.

Quách Công Lịch bất ngờ bỏ nội dung 400m tại giải Điền kinh Tiền SEA Games 31

Tại giải Điền kinh Tiền SEA Games để kiểm tra lần cuối trước khi bước vào những ngày tranh tài tại Đại hội thể thao khu vực, sao điền kinh Quách Công Lịch bất ngờ bỏ nội dung 400m.

Lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 31

Xem lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 31. Lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 2022 mới nhất hôm nay.

VĐV tuyển điền kinh quốc gia càn quét giải chạy VnExpress Marathon Imperial Huế

Giải chạy bộ diễn ra tại thành phố Huế ngày hôm qua (10/4) đã chứng kiến những chân chạy là thành viên đội tuyển điền kinh quốc gia tỏa sáng.

Cô gái vàng Nguyễn Thị Huyền khởi động SEA Games bằng chức vô địch Cúp tốc độ TPHCM 2022

VĐV được coi là cô gái vàng của điền kinh Việt Nam - Nguyễn Thị Huyền đã có màn khởi động không thể tốt hơn tại Cúp điền kinh tốc độ Thống nhất 2022 để chuẩn bị cho SEA Games 31.

Tú Chinh không tham dự Cúp Tốc độ Thống Nhất

Chia sẻ cùng Thethao.vn, HLV điền kinh Nguyễn Thị Thanh Hương xác nhận vận động viên Lê Tú Chinh sẽ không tham dự Cúp Tốc độ Thống Nhất 2022.

Lịch thi đấu điền kinh Cúp tốc độ Thống nhất TP.HCM năm 2022

Giải điền kinh Cúp Tốc độ Thống nhất năm 2022 chính thức diễn ra từ ngày 7/4 đến ngày 9/4 tại TP.HCM là giải đấu quan trọng trước thềm SEA Games 31.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Ethiopia Premier League
Vòng
Wolaita Dicha
14:00
Welkite Ketema
Canadian Premier League
Vòng 7
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
USA USL League Two
Vòng
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá