Thuc Phuong Nguyen, tay vợt người Đức gốc Việt thi đấu ở Thomas Cup và Uber Cup 2021 là ai?

Hải Sơn

Thứ ba, 12/10/2021 18:04 (GMT+7)

Đội hình đội tuyển cầu lông Đức tham dự Uber Cup 2021 có một thành viên rất đặc biệt. Đó là Thuc Phuong Nguyen, tài năng trẻ 18 tuổi gốc Việt.

Thuc Phuong Nguyen sinh ngày 23/3/2003. Bố mẹ cô là người Việt Nam sang Đức định cư. Theo thông tin từ trang chủ Liên đoàn Cầu lông Thế giới (BWF), Thuc Phuong Nguyen mới 18 tuổi nhưng đã có 185 trận thi đấu chuyên nghiệp, thắng 138 trận. Có thể ví tay vợt người Đức gốc Việt là một VĐV toàn năng bởi cô có thể chơi tốt ở cả 3 nội dung đơn nữ, đôi nữ và đôi nam nữ.

Thứ hạng hiện tại của Thuc Phuong Nguyen trên bảng xếp hạng BWF là 308 đơn nữ, 298 đôi nữ và 385 đôi nam nữ. Giống như nhiều tay vợt khác, Thuc Phuong Nguyen không tham gia nhiều giải thi đấu trong năm 2021 bởi ảnh hưởng của dịch COVID-19. Trước khi đến Uber Cup, cô mới chỉ tranh tài ở nội dung đơn nữ và đôi nam nữ giải cầu lông Slovenia International.

Thuc Phuong Nguyen, tay vợt người Đức gốc Việt thi đấu ở Thomas Cup và Uber Cup 2021 là ai? - Ảnh 1
Thuc Phuong Nguyen là người có chiến thắng duy nhất ở ĐT Đức tại Uber Cup 2021.

Quãng thời gian thành công nhất trong sự nghiệp Thuc Phuong Nguyen là vào tháng 11/2020, khi cô giành 1 huy chương vàng (đôi nam nữ) và 1 huy chương bạc (đôi nữ) tại giải vô địch cầu lông trẻ châu Âu. Đây là giải đấu có rất nhiều tay vợt trẻ tài năng đến từ Đức, Nga và Đan Mạch, và Thuc Phuong Nguyen đã chứng tỏ khả năng của mình bằng việc lọt vào 2 nội dung chung kết.

Trước thềm Sudirman Cup 2021, Thuc Phuong Nguyen bất ngờ có tên trong danh sách đội hình đội tuyển Đức. Cô cũng là tuyển thủ trẻ nhất đội, nhưng không có cơ hội thi đấu trận nào ở giải đấu này. Đức bị loại sớm ở vòng bảng Sudirman Cup 2021 với thành tích 1 thắng, 2 thua. Tuy nhiên, đến Uber Cup 2021, Thuc Phuong Nguyen tiếp tục góp mặt và lần đầu có cơ hội ra sân thi đấu.

Vốn thường xuyên thi đấu ở các nội dung đánh đôi, Thuc Phuong Nguyen bất ngờ được đội tuyển Đức thi đấu trận đánh đơn thứ 3 ở lượt đầu vòng bảng Uber Cup 2021. Cô bất ngờ giành chiến thắng trước Ester Nurumi Tri Wardoyo, tay vợt trẻ người Indonesia xếp trên mình đến gần 200 bậc trên bảng xếp hạng BWF với tỷ số 2-1 (21-18, 17-21, 21-14). Đó cũng là trận thắng duy nhất của đội tuyển Đức tại Uber Cup tính đến thời điểm này.

Tại Uber Cup 2021, ngoài Thuc Phuong Nguyen còn có một tay vợt gốc Việt khác dự giải là Anne Trần. VĐV 26 tuổi thi đấu cho đội tuyển Pháp ở các trận đấu đôi nữ. Đội tuyển Pháp sẽ chạm trán Đức ngày hôm nay.

TIN LIÊN QUAN

Tiền thưởng giải cầu lông Uber Cup 2021 là bao nhiêu?

Cầu lông 09/10/2021

Tiền thưởng giải cầu lông Uber Cup 2021 là bao nhiêu? Tìm hiểu về thông tin tiền thưởng giải cầu lông Uber Cup 2021 trên Thethao.vn.

Tahiti cử học sinh cấp 2 tham dự Thomas Cup và Uber Cup 2021

Cầu lông 09/10/2021

Được đánh giá là một trong những đội tuyển quốc gia yếu nhất tại giải cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2021, Tahita đến tham dự giải với những tay vợt nằm ngoài top 1000 thế giới. Có nhiều người trong số họ mới chỉ là học sinh cấp 2, cấp 3.

Anne Trần, VĐV cầu lông người Pháp gốc Việt tham dự Thomas Cup và Uber Cup 2021 là ai?

Cầu lông 09/10/2021

Đội tuyển cầu lông Việt Nam không góp mặt ở Thomas Cup và Uber Cup 2021, nhưng có một cái tên Việt Nam tham dự giải đấu này. Đó là Anne Trần, tay vợt Pháp tham dự nội dung đôi nữ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bán kết cầu lông Quốc tế Ấn Độ: Pusarla Sindhu nhẹ nhàng vào chung kết

Sau lượt trận vòng bán kết giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ diễn ra vào ngày hôm nay 22/1, những cái tên góp mặt ở trận chung kết đã được xác định. Trong đó đáng chú ý nhất là hạt giống số 1 nội dung đơn nữ Pusarla Sindhu.

Link xem trực tiếp bán kết cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022: Nhật Nguyễn - Claerbout

Link xem trực tiếp bán kết cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 giữa Nhật Nguyễn và Claerbout. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 22/1: Bán kết giải Quốc tế Ấn Độ

Lịch thi đấu bán kết giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 giữa Nhật Nguyễn và Lucas Claerbout. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả tứ kết cầu lông Quốc tế Ấn Độ: Nhật Nguyễn băng băng về đích

Trong ngày diễn ra các trận đấu thuộc vòng tứ kết giải cầu lông quốc tế Ấn Độ, tay vợt Ireland gốc Việt Nhật Nguyễn đã chứng tỏ tài năng của mình.

Lee Zii Jia bị cấm thi đấu, hy vọng vàng SEA Games của cầu lông Malaysia trông đợi vào ai?

Với việc Lee Zii Jia nhận án phạt nghiêm khắc cấm thi đấu 2 năm từ liên đoàn cầu lông Malaysia (BAM), một trong những câu hỏi rất nhiều người đặt ra trong bối cảnh hiện tại sẽ là “Malaysia sẽ cử ai tranh tài ở SEA Games sắp tới?”

Lee Zii Jia 'để tang' trên mạng xã hội sau khi bị cấm thi đấu 2 năm

Trước thông tin bị cấm thi đấu 2 năm, Lee Zii Jia đã ngay lập tức bày tỏ sự không hài lòng lên trên trang Facebook và Instagram cá nhân của mình.

Lee Zii Jia bị cấm thi đấu cầu lông 2 năm

Theo những thông tin mới nhất, cây vợt 23 tuổi người Malaysia Lee Zii Jia đã bị liên đoàn cầu lông nước này đình chỉ thi đấu trong 2 năm. Quyết định được đưa ra trong bối cảnh Lee Zii Jia trong những ngày gần đây đang cố gắng từ giã ĐTQG Malaysia để trở thành vận động viên cầu lông tự do.

Link xem trực tiếp cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022: Arnaud Merkle - Prannoy H.S.

Link xem trực tiếp tứ kết cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 giữa Arnaud Merkle và Prannoy H.S.. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 21/1: Tứ kết giải Quốc tế Ấn Độ

Lịch thi đấu tứ kết giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 giữa Pusarla Sindhu và Supanida Katethong. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả thi đấu vòng 2 giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022: Nhiều đại diện nước chủ nhà dừng bước

Loạt trận thuộc vòng 2 giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 chứng kiến rất nhiều đại diện của nước chủ nhà phải nhận thất bại trước các cây vợt quốc tế. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ nhanh chóng và chính xác nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 23
Crystal Palace
21:00
Liverpool
Leicester City
21:00
Brighton Hove Albion
Arsenal
21:00
Burnley
Chelsea
23:30
Tottenham Hotspur
Vòng 22
Atletico Madrid
03:00
Valencia
Granada CF
20:00
Osasuna
Real Madrid
22:15
Elche
Rayo Vallecano
00:30
Athletic Bilbao
Sociedad
00:30
Getafe
Alaves
03:00
Barca
Vòng 20
RB Leipzig
21:30
VfL Wolfsburg
Hertha Berlin
23:30
Bayern Munchen
Vòng 23
Lazio
02:45
Atalanta
Cagliari
18:30
Fiorentina
Napoli
21:00
Salernitana
Spezia
21:00
Sampdoria
Torino
21:00
Sassuolo
Empoli
00:00
AS Roma
AC Milan
02:45
Juventus
Vòng 22
Lens
03:00
Marseille
Metz
19:00
Nice
Clermont
21:00
Rennes
Bordeaux
21:00
Strasbourg
Angers
21:00
Troyes
Nantes
21:00
Lorient
Montpellier
23:05
Monaco
PSG
02:45
Reims
1/8 Final
Burkina Faso
22:59
Gabon
Nigeria
02:00
Tunisia
Vòng 22
Central Coast Mariners
12:05
Melbourne City
Brisbane Roar
14:45
Adelaide United
Giao hữu quốc tế
JK Nomme Kalju
21:30
Trans Narva
Vòng 19
Sporting CP
03:30
Sporting Braga
Maritimo
22:30
Belenenses
Vitoria Guimaraes
22:30
Estoril
Gil Vicente
01:00
Portimonense
FC Porto
03:30
FC Famalicao
Vòng 20
Willem II
03:00
FC Twente Enschede
NEC Nijmegen
18:15
Feyenoord
Heracles Almelo
20:30
Go Ahead Eagles
PSV Eindhoven
20:30
AFC Ajax
Sparta Rotterdam
22:45
FC Utrecht
RKC Waalwijk
02:00
Fortuna Sittard
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 23
Hatayspor
17:30
Caykur Rizespor
Kasimpasa
17:30
Kayserispor
Altay Spor Kulubu
20:00
Konyaspor
Giresunspor
20:00
Alanyaspor
Antalyaspor
20:00
Gazisehir Gaziantep
Galatasaray
23:00
Trabzonspor
Vòng 3
Chivas Guadalajara
06:00
Queretaro FC
Club Leon
08:00
Pachuca
Club America
10:00
Atlas
Monterrey
10:06
CDSyC Cruz Azul
Pumas U.N.A.M.
01:00
Tigres UANL
Santos Laguna
08:00
Necaxa
Vòng 23
Charleroi
02:45
KAA Gent
Standard Liege
19:30
Club Brugge
Saint Gilloise
22:00
Racing Genk
Mechelen
00:30
Anderlecht
Cercle Brugge
03:00
Zulte-Waregem
Serie B Italia
Vòng 20
Vicenza
22:15
Cittadella
Lecce
00:30
Cremonese
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 24
Malaga
03:00
Ibiza Eivissa
Burgos CF
20:00
Leganes
Sporting Gijon
22:00
SD Amorebieta
Girona
00:15
CD Lugo
SD Huesca
00:15
Ponferradina
AD Alcorcon
03:00
Mirandes
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 19
Feirense
18:00
CD Mafra
Porto B
21:00
Casa Pia AC
Rio Ave
22:30
SC Farense
SL Benfica B
01:00
Penafiel
Estrela da Amadora
02:30
Clube Desportivo Trofense
Hạng 2 Đức
Vòng 20
Jahn Regensburg
19:30
Holstein Kiel
Karlsruher SC
19:30
SV Sandhausen
Hannover 96
19:30
Dynamo Dresden
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 23
SC Telstar
20:30
Jong Ajax (Youth)
VĐQG Romania
Vòng 22
CS Mioveni
19:30
Academica Clinceni
UTA Arad
22:00
Gaz Metan Medias
FC Steaua Bucuresti
01:00
CFR Cluj
Siêu Cúp Chile
match
Univ Catolica
05:00
Colo Colo
Hạng 3 Đức
Vòng 22
SV Meppen
19:00
Zwickau
MSV Duisburg
20:00
Saarbrucken
Magdeburg
21:00
Havelse
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Adanaspor
17:30
Keciorengucu
Bandirmaspor
17:30
Erzurum BB
Boluspor
20:00
Tuzlaspor
Eyupspor
22:59
Bursaspor
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Monarcas Morelia
06:00
Monterrey B
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 15
Diagoras
19:00
Ierapetra
AEK Athens B
19:00
AO Episkopis Rethymno
AO Kavala
19:45
Panserraikos
Giorgos Karaiskakis
19:45
Irodotos
Kalamata AO
19:45
Rhodos FC
Olympiakos Volou
19:45
AEL Larisa
Asteras Vlachioti
19:45
Kallithea
Panathinaikos B
19:45
Levadiakos
Thesprotos
19:45
Iraklis
Kissamikos
19:45
Zakynthos
Pierikos
19:45
Apollon Kalamarias
Ergotelis
19:45
Egaleo Athens
Tanzania Ligue 1
Vòng
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Coastal Union
22:59
Namungo FC
Argentina Torneo B
Bella Vista BB
03:00
Juventud Antoniana
Talleres de Perico
03:00
Sportivo Alberdi
General Paz Junlors
04:00
CA Sarmiento de Humboldt
Independiente San Cayetano
04:00
Liniers Bahia Blanca
Gutierrez
04:00
Fundacion Amigos
CA Juventud Alianza
04:15
EFI Juniors
Libertad Sunchales
06:00
Atletico San Jorge
Rivadavia Lincoln
06:00
Mariano Moreno Junin
Libertad Concordia
06:00
Atletico Parana
Club Sportivo 9 de Julio
06:45
CDA Monte Miaz
VĐQG Iran
Vòng 16
Shahrdary Arak
18:30
Shahr Khodrou
Naft Masjed Soleyman FC
18:30
Peykan
Zob Ahan
18:30
Sanat-Naft
Tractor S.C.
18:30
Gol Gohar FC
Rwanda
Vòng
Rayon Sports FC
17:30
Marines FC
Rwamagana City
19:00
Nyagatare FC
Vision FC
19:00
Alpha FC
Rugende FC
19:00
Akagera FC
Gasogi Utd
20:00
Etincelles
Mukura
20:00
Musanze FC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng 21
Aksarayspor
17:00
Yeni Orduspor
Hacettepe SK
17:00
Erzin Belediyespor
Halide Edip Adivarspor
17:00
Yomraspor
Kestel
17:00
Bayrampasa
Turk Metal Kirikkale
17:00
Dai Lin Jissbon
Mardin BB
17:00
Agri 1970 Spor
Ofspor
17:00
Modafen Spor
Orduspor
17:00
Karaman Belediyesi Spor
EdirnesporGenclik
17:00
Ceyhanspor
Kizilcabolukspor
17:00
Elazig Belediyespor
Erokspor
17:00
Fethiyespor
Kusadasispor
17:00
Yeni Altindag BS
Gumushanespor
17:00
Tepecik Bld
Siirt Il Ozle Idaresi Spor
17:00
76 Igdir Belediye spor
Celspor
17:00
Karsiyaka
Kardemir Karabukspor
17:00
Cankaya FK
Erbaaspor S
17:00
Utkoi
Hendek Spor
17:00
Bergama Belediyespor
Kahta 02 Spor
17:00
Osmaniyespor
Kutahyaspor
17:00
Yldrm Belediyesispor
Nevsehirspor Genclik
17:00
Artvin Hopaspor
Sancaktepe Belediye Spor
17:00
Karaman Belediyespor
Batman Petrolspor
17:00
Fatsa Belediyespor
Elazigspor
17:00
Mamak FK
Darica Genclerbirligi
18:00
Carsambaspor
BRA SPB
Vòng
Parnahyba PI
03:00
4 de Julho
Portugal Liga 3
Vòng
Oliveirense
18:00
Anadia
Vitoria Guimaraes B
19:00
Sanjoanense
FC Caldas
22:00
Oriental Dragon
Lusitania
22:00
S. Joao Ver
Montalegre
22:00
Sporting Braga II
Colombia Copa Premier
Vòng 1
Universitario de Popayan
03:00
Atletico FC
Tigres Zipaquira
02:00
Real Cartagena
Valledupar FC
03:00
Real Santander
Boyaca Chico
08:00
Leones
Burundi League
Vòng 19
Olympique Star
20:00
Bumamuru
Flambeau de l'Est
20:00
Bujumbura City
Top Junior
20:00
Kayanza Utd
Vitalo
20:00
Royal Muramvya FC
Portugal Campeonato Nacional
Maritimo B
18:00
Limianos
O.Elvas
18:00
Ideal
Pero pinheiro
18:00
Rabo Peixe
CD Gouveia
22:00
Valadares Gaia FC
GD Vitoria Sernache
22:00
Marinhense
Esp. Lagos
22:00
Juventude de Evora
Aidan Heinus
22:00
Sertanense FC
Berco SC
22:00
Macedo Cavaleiros
Sintrense
22:00
Coruchense
Imortal
22:00
Pinhalnovense
Loures
22:00
CF Os Belenenses
Barreirense
22:00
FC Serpa
Olhanense SC
22:00
Louletano
Vila Real
22:00
Santa Marta de Penaguiao
USC Paredes
22:00
Vila Mea
Vianense
22:00
CSD Camara Lobos
Leca
22:00
Gondomar
Praiense
22:00
GD Fontinhas
Maria da Fonte
22:00
Merelinense
GDSC Alvarenga
22:00
AD Castro Daire
Montemor
22:00
Mokala Pancheners
Uniao de Coimbra
22:00
Ferreira de Aves
Peniche
22:00
Benfica C.Branco
Amarante
22:00
Tirsense
Mirandela
22:00
Marr Tino
Camacha
22:59
Vilaverdense
Operario Desportivo Lagoa
23:00
Sacavenense
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 5
Gremio Novorizontin
02:00
Palmeiras
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Jeel Youths
19:20
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:35
Al-Orubah Youths
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Cortulua
04:05
Atletico Nacional Medellin
Deportiva Once Caldas
06:10
Union Magdalena
Atletico Junior Barranquilla
08:15
Patriotas FC
Dep.Independiente Medellin
04:05
Deportes Tolima
Jaguares de Cordoba
06:10
Deportivo Cali
Alianza Petrolera
08:15
Deportivo Pereira
England FA Women Super League
Vòng 13
Manchester United (nữ)
19:00
Tottenham Hotspur (nữ)
Brighton H.A. (nữ)
19:30
Chelsea FC (nữ)
Leicester City (nữ)
21:00
Aston Villa (nữ)
Reading (nữ)
21:00
Birmingham (nữ)
West Ham United (nữ)
22:00
Everton FC (nữ)
Manchester City (nữ)
01:45
Arsenal (nữ)
Malta Premier League
Vòng 15
Gzira United
20:00
Valletta FC
Sirens
22:00
Santa Lucia
Floriana F.C.
00:00
Birkirkara FC
Kenya Super League
Vòng 16
Kenya Police FC
19:00
Mathare United
FC Talanta
19:00
Kakamega Homeboyz
Tusker
19:00
Nzoia United
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Mazatlan FC (nữ)
08:00
Puebla (nữ)
Mexico U20
Vòng 3
Pumas U20
22:00
Tigres UANL U20
Santos Laguna U20
00:00
Necaxa U20
Brazil Mato-grossense Division 1
Vòng 1
Academia Futebol
02:30
CEO Varzeagrandense
Cuiaba
02:30
Sociedade Acao
Dom Bosco MT
03:00
Uniao Rondonopolis MT
Luverdense
03:00
Sport Sinop
Ghana Premier
Vòng 14
Elmina Sharks
22:00
Berekum Chelsea
Great Olympics
22:00
King Faisal
Asante Kotoko FC
22:00
Medeama SC
Bechem United
22:00
WAFA
Bibiani Gold Stars
22:00
Legon Cities FC
Techiman City
22:00
Real Tamale United
Nigerian Premier League
Vòng 8
Wikki Tourist
22:00
Plateau United
Abia Warriors
22:00
Akwa Starlets
Akwa United
22:00
Sunshine Stars FC
Enugu Rangers International
22:00
Remo Stars
Gombe United
22:00
Niger Tornadoes FC
Kano Pillars
22:00
MFM FC
Lobi Stars
22:00
Enyimba
Nasarawa United
22:00
Katsina United
Rivers United
22:00
Heartland FC
Shooting Stars SC
22:00
Kwara United
Brasil Copa SP Juniores
Bán kết
Sao Paulo U20
05:00
OSTO youth team
Israel B League
Vòng 20
Hapoel Kafr Kanna
19:00
Hapoel Migdal HaEmek
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 2
CSD Municipal
04:00
Guastatoya
Coban Imperial
04:00
C.S.D. Comunicaciones
Xelaju MC
09:00
Antigua GFC
CD Puerto de Iztapa
01:00
CSD Solola
CD Achuapa
01:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
Nueva Concepcion
04:00
Malacateco
Azadegan League
Vòng 15
Arman Gohar Sirjan
17:30
Saipa
Esteghlal Khozestan
17:30
Pars Jonoubi Jam
Malavan
17:30
Mashin Sazi
Mes krman
17:30
Shahrdari Astara
Qashqai Shiraz
17:30
Kheybar Khorramabad
Khouneh Be Khouneh
17:30
Khooshe Talaee Sana Saveh
Shahin Bushehr
17:30
Esteghlal Mollasani
Shahrdari Hamedan
17:30
Baderan Tehran FC
FC Vista Turbine
17:30
Mes Shahr-e Babak
Cyprus 1 Division
Vòng 18
APOEL Nicosia
21:00
Aris Limassol
Doxa Katokopias
00:00
Olympiakos Nicosia FC
Costa Rica 2.Liga
Vòng
Municipal Turrialba
03:00
CD Barrio Mexico
FC Aserri
04:00
Futbol Consultants Moravia
Vòng bảng
Iran (nữ)
17:00
China (nữ)
Chinese Taipei (nữ)
21:00
India (nữ)
Brazil Campeonato Alagoano
ASA
03:00
Jacyoba AC
Spain Primera Division RFEF
Vòng 19
CF Talavera de la Reina
18:00
Zamora CF
CF Internacional De Madrid
18:00
Deportivo La Coruna
Baleares
18:00
Algeciras
Real Betis B
18:00
Sevilla Atletico
Villarreal B
18:00
Atletico Sanluqueno
Calahorra
18:00
Badajoz
Real Balompedica Linense
22:00
Gimnastic Tarragona
Racing de Ferrol
23:00
UD Logrones
Castellon
23:00
CD Linares Deportivo
Unionistas de Salamanca
23:00
CF Rayo Majadahonda
Cúp Liên Đoàn UAE
Lower Table Round
Al-Dhafra
20:15
Emirates Club
Khor Fakkan
20:15
Al Oruba (UAE)
Al-Sharjah
22:45
Banni Yas
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Intergym Melilla
16:30
Almeria B
CD Murense
17:00
CE Mercadal
Fuenlabrada B
17:00
CD Galapagar
Mallorca B
17:30
Santanyi
Urduliz FT
17:30
CD Basconia
Getafe B
17:30
CDF Tres Cantos
CF Trival Valderas
17:30
Atletico de Madrid B
Villaverde Boetticher CF
17:30
CD Colonia Moscardo
UP Plasencia
17:45
Arroyo Club Polideportivo
Grama
17:45
CF Peralada
Viveiro CF
18:00
Deportivo La Coruna B
UP Langreo B
18:00
Real Oviedo B
CD Cabecense
18:00
Puente Genil
Pobla De Mafumet CF
18:00
Sant Andreu
CD Gerena
18:00
CD Pozoblanco
Atletico Saguntino
18:00
Villarreal C
CD Varea
18:00
Alfaro
CD Roda
18:00
Acero
CD Ribert
18:00
CyDL Jupiter Leones
Villarrubia CF
18:00
Almansa
CD Azuaga
18:00
CD Badazus II
Alhaurin de la Torre
18:15
CD Torreperogil
Juventud Torremolinos CF
18:15
Malaga B
Tenerife B
19:00
Arucas CF
ED Moratalaz
22:00
CD Paracuellos Antamira
Racing Villalbes
22:00
Juvenil Ponteareas
CF Soller
22:00
Constancia
Silla CF
22:30
Torrent C.F
AD Llerenense
22:30
Olivenza FC
SP Villafranca
22:30
CD Miajadas
Atletico Arnoia
22:30
CSD Arzua
Mazarron CF
22:30
Deportiva Minera
Callosa Deportiva CF
22:59
Hercules II
Gimnastica Torrelavega
22:59
U.M. Escobedo
Barakaldo CF
22:59
CD Lagun Onak
CDFC La Calzada
22:59
CA River Ebro
CD Vitoria(SPA)
00:00
SD Deusto
Huetor Tajar
00:00
UD San Pedro
Caudal
00:30
SD Lenense
Hạng nhất nữ Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Konak BEL. (nữ)
16:00
Fatih Karagumruk (nữ)