Tay vợt số 1 thế giới ấn tượng với không khí SEA Games tại Việt Nam

Hải Vy

Thứ bảy, 28/05/2022 17:36 (GMT+7)

Viktor Axelsen nhấn mạnh rằng anh rất thích thú trước bầu không khí cuồng nhiệt mà các CĐV tạo ra tại SEA Games, đồng thời hy vọng sẽ được đến Việt Nam tranh tài để được thi đấu dưới sự cuồng nhiệt như vậy.

Dù bận tham dự giải Thái Lan Mở rộng, sự kiện diễn ra gần như song song với SEA Games 31 nhưng Viktor Axelsen vẫn dành thời gian theo dõi các tay vợt tranh tài ở Việt Nam. Và anh cảm thấy rất ấn tượng, thậm chí có chút ghen tị vì bầu không khí mà các CĐV tạo ra ở nhà thi đấu Bắc Giang.

Đây là điều mà hiếm giải đấu nào, dù là hàng đầu thế giới ở môn cầu lông, có được. Axelsen, tay vợt số 1 thế giới, đã không ngần ngại chia sẻ cảm xúc của mình.

Viktor Axelsen lần thứ 4 vô địch Toàn Anh - Ảnh 1
Viktor Axelsen rất thích thú trước các khán đài chật ních tại SEA Games 31

Trên Twitter cá nhân, anh viết: “Thật tuyệt khi thấy rất nhiều người xem cầu lông tại nhà thi đấu ở SEA Games! Rất thích nếu thi đấu ở Việt Nam vào một lúc nào đó”.

Dòng trạng thái này được gần 10 ngàn lượt thích chỉ sau vài ngày đăng tải. Điều đó cho thấy những ấn tượng sâu đậm của CĐV về dòng tweet của Axelsen là lớn thế nào. 

Bầu không phí sôi động ở các nhà thi đấu của SEA Games là ấn tượng chung mà truyền thông cũng như CĐV quốc tế cảm thấy rất ấn tượng về Việt Nam, không chỉ Viktor Axelsen mà còn là nhiều ngôi sao cầu lông khác như Loh Kean Yew hay Vitidsarn. Họ đều thừa nhận bất ngờ khi đã lâu không được thi đấu dưới một khán đài đông đảo như vậy.

Tay vợt số 1 thế giới ấn tượng với không khí SEA Games tại Việt Nam - Ảnh 1
Với Axelsen, tay vợt số 1 thế giới hoàn toàn có thể được cảm nhận điều này nếu như anh tham dự giải Việt Nam Mở rộng tại TP. Hồ Chí Minh vào tháng 9 năm nay. Nhưng đây chỉ là sự kiện super 100, nên khả năng này là không cao.
TIN LIÊN QUAN

Bốc thăm chia cặp Indonesia Masters 2022: Các hạt giống liên tiếp gặp khó

Cầu lông 27/05/2022

Giải cầu lông Indonesia Masters 2022 sẽ được tổ chức tại Istora Senayan Jakarta, từ ngày 7 đến 12 tháng 6 năm 2022. Và BTC giải vừa công bố kết quả bốc thăm phân cặp.

Axelsen và Tai Tzu Ying xác nhận dự giải Singapore Mở rộng 2022

Cầu lông 27/05/2022

Viktor Axelsen, tay vợt số 1 thế giới và đương kim vô địch Olympic, sẽ góp mặt tại giải cầu lông Singapore Mở rộng 2022. Đây là sự kiện sẽ diễn ra vào giữa tháng 7.

Tay vợt Chen Long xác nhận trở lại vào tháng 8

Cầu lông 28/05/2022

Chen Long đã từng nói rằng anh có ý định giải nghệ sau Asian Game 2022 (Đại hội thể thao châu Á) để nhường lại sân chơi cho các đàn em. Nhưng anh vẫn chưa thực hiện tuyên bố của mình. Thay vào đó, anh sẽ trở lại vào tháng 8 tại giải Vô địch Thế giới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 1/7

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 1/7. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng nhanh và chính xác nhất.

Linda Zetchiri, đối thủ của Thùy Linh ở vòng loại giải cầu lông Singapore Mở rộng là ai?

Linda Zetchiri, 35 tuổi, từng là tay vợt hàng đầu của cầu lông Bulgaria. Cô đã giành khá nhiều danh hiệu từ cấp độ nhỏ đến trung bình.

Thùy Linh thi đấu 2 giải cầu lông Singapore và Đài Loan Mở rộng 2022

Tay vợt Nguyễn Thùy Linh sẽ lên đường xuất ngoại trong thời gian tới. 2 giải đấu tay vợt nữ số 1 Việt Nam chuẩn bị tham gia là Singapore Mở rộng và Đài Loan Mở rộng.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 1/7

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 1/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 1/7: Tứ kết Malaysia Mở rộng 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 1/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu tứ kết giải Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 30/6

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 30/6. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng nhanh và chính xác nhất.

Thêm Lee Zii Jia dừng bước tại Malaysia Mở rộng

Bất ngờ tiếp xảy ra ở vòng 2 giải Malaysia Mở rộng 2022, lần này Lee Zii Jia là nạn nhân khi tay vợt số 5 thế giới bị loại khỏi giải ngay từ vòng 2!

Hàng loạt hạt giống 'rụng' sớm tại giải cầu lông Malaysia Mở rộng

Các tay vợt hạt giống như Chou Tien Chen, An Se Young, Carolina Marin... đã rớt đài ngay từ vòng 2 giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 30/6

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 30/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 30/6: Vòng 2 Malaysia Mở rộng 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 30/6. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 2 giải Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Giao hữu quốc tế
Kecskemeti TE
22:00
Bekescsaba
Universitaea Cluj
22:30
ZNK Osijek
Hamburger SV
22:30
Aris Thessaloniki
FK Kosice
22:30
Resovia Rzeszow
Valenciennes
22:59
UNFP
Stade Lavallois MFC
22:59
Concarneau
Hamburger SV (Youth)
22:59
VFB Lubeck
ASK Bravo Publikum
22:59
Rijeka
FAC Team Fur Wien
22:59
NK Mura 05
Dinamo Zagreb
22:59
Spartak Trnava
MSV Duisburg
22:59
Preuben Munster
Schweinfurt 05 FC
22:59
FSV Frankfurt
Slavia Sofia
23:20
Sportist Svoge
SK Maria Saal
23:30
Wolfsberger AC Amateure
SV Lebring
23:30
Allerheiligen
Domzale
23:30
Jadran Dekani
NK Publikum Celje
23:30
HNK Gorica
SC Kalsdorf
23:30
Grazer AK
TSV Rain Am Lech
23:30
FC Augsburg II
Widzew lodz
23:30
Puszcza Niepolomice
ASV Bruck
23:30
FC Magna Wiener Neustadt
Hajduk Split
23:30
KAA Gent
SV Atlas Delmenhorst
23:30
VfL Oldenburg
Tus Dassendorf
00:00
Holstein Kiel II
SC Cambuur
00:00
SV Meppen
Sturm Graz (Youth)
00:00
Deutschlandsberger SC
Eckernforder SV
00:00
Phonix Lubeck
SC Gleisdorf
00:00
SC Furstenfeld
FK Nizhny Novgorod
00:00
FK Sochi
Rot-Weiss Essen
00:00
Monchengladbach
SV Frisia 03
00:30
ETSV Weiche Flensburg
Undy Athletic
01:00
Newport County
Haringey Borough
01:00
Leyton Orient
Hitchin Town
01:00
Luton Town
Penrith AFC
01:00
Carlisle United
Tiverton Town
01:00
Exeter City
Rotherham United
01:00
Parkgate
Dereham
01:00
Norwich City
Irvine Meadow
01:30
Stranraer
Bradford City
01:30
Bradford Park Avenue
Forres Mechanics
02:00
Elgin City
Giao Hữu ĐTQG
Italy (nữ)
22:00
Spain (nữ)
Norway (nữ)U16
22:59
Iceland (nữ) U16
France (nữ)
02:10
Vietnam (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 12
GIF Sundsvall
00:00
Malmo FF
VĐQG Mexico
Vòng 1
Necaxa
07:00
Toluca
Mazatlan FC
09:05
Puebla
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 24
Blaublitz Akita
12:00
Renofa Yamaguchi
VĐQG Ireland
Vòng 22
Bohemians
01:45
Derry City
Dundalk
01:45
UC Dublin
St. Patricks Athletic
01:45
Drogheda United
Finn Harps
02:00
Shamrock Rovers
VĐQG Chile
Vòng 16
Everton CD
05:00
Colo Colo
VĐQG Argentina
Vòng 6
Central Cordoba SDE
05:00
Argentinos juniors
Boca Juniors
07:30
Banfield
Korea League 4
Vòng 21
Goyang FC
12:00
Yeoju Sejong
Kazakhstan Premier League
Vòng 16
FK Arys
22:00
Tobol Kostanai
Canadian Premier League
Vòng 7
FC Edmonton
05:00
York 9 FC
FFSA Premier League
Vòng 17
West Torrens Birkalla
12:00
Croydon Kings
Australia U20
Vòng 15
Perth Glory FC U20
10:00
Stirling Macedonia U20
Gwelup Croatia U20
12:00
Bayswater U20
Cockburn City U20
12:00
Inglewood United U20
Perth RedStar FC U20
12:00
FloreatAthena U20
Balcatta U20
12:00
Armadale SC U20
Sorrento F.C. U20
12:00
Pires U20
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
New York Red Bulls B
06:00
Pittsburgh Riverhounds
Colorado Springs Switchbacks FC
08:00
Sacramento Republic FC
Los Angeles Galaxy II
09:30
Oakland Roots
Europe BSWCP
Division A
Portugal Beach Soccer
23:45
Estonia Beach Soccer
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
El Mokawloon El Arab
01:00
El Gounah
VCK U19 Châu Âu
Chung kết
U19 Anh
01:00
Israel U19
NSW Premier League
Vòng 18
Northbridge Bulls
12:00
Ted Reiter Mountain City Rovers
Northern NSW U20 League
Vòng
Sutherland Sharks U20
10:30
APIA Leichhardt Tigers U20
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 4
Club Atletico Acassuso
01:30
Argentino de Quilmes
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Liepaja
22:00
Riga FC
USA Women
Vòng 7
Houston Dash (nữ)
07:30
Kansas City NWSL (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
09:00
North Carolina (nữ)
Angel City FC (nữ)
09:30
Portland Thorns FC (nữ)
Victorian State League Division 1
Vòng 16
FC Bulleen Lions
12:00
Goulburn Valley Suns
Moreland City
12:00
Langwarrin
North Geelong Warriors
12:00
Brunswick City
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Kordrengir
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
Afturelding
Grindavik
02:15
UMF Selfoss
Vestri
03:00
KV Vesturbaer
ACT Premier League
Vòng 12
West Canberra Wanderers
11:15
Monaro Panthers
Canberra Olympic
12:00
Cooma Tigers
USA USL League Two
Vòng
FC Motown
06:00
Cedar star
Patuxent FA
06:00
Virginia Beach City
Kings Hammer FC
06:00
Toledo Villa FC
Ocean City Noreasters
06:00
Real Central NJ
West Mass Pioneers
06:30
Seacoast Utd Phantoms
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
22:00
Siauliai B
FK Neptunas Klaipeda
22:59
Babrungas
Alytis Alytus Dainava
22:59
Nevezis Kedainiai
Alytis Alytus Dainava
22:59
Nevezis Kedainiai
FK Neptunas Klaipeda
22:59
Babrungas
Jordan
Vòng 9
Shabab AlOrdon
22:00
Sahab SC
Ramtha Club
00:30
Maan
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Nordvarmland FF
00:00
Karlstad BK
Hạng 3 Iceland
Vòng
IH Hafnarfjordur
02:15
UMF Vidir
Augnablik Kopavogur
02:15
KFS Vestmannaeyjar
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 12
Gnistan Helsinki
22:30
KPV
JaPS
22:30
TPS Turku
KTP Kotka
22:30
MP MIKELI
Hạng 2 Paraguay
Vòng 15
3 De Febrero
04:00
Deportivo Santani
Rubio nu
06:15
Atyra FC
Brazil Serie B
Vòng 16
Chapecoense SC
05:00
Sampaio Correa
Brusque FC
07:30
Operario Ferroviario PR
Cruzeiro (MG)
07:30
Vila Nova
Giải trẻ Peru
Vòng
Universidad San Martin Reserves
22:59
Deportivo Municipal Reserves
Ireland First Division
Vòng 23
Salthill Devon Galway
01:45
Waterford United
Cobh Ramblers
01:45
Treaty United
Wexford (Youth)
01:45
Athlone Town
Bray Wanderers
01:45
Cork City
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
EIF Academy
22:00
LePa
JJK/2
22:59
LehPa Kontiolahti
TiPS
22:59
Malmin Palloseura Helsinki
HPS
22:59
PKKU II
Ponnistajat
23:15
Puiu
AC Barca
23:30
JPS
Kings
00:00
SaPa Pieksamaki
Valtti
00:15
Atlantis II
Nhật Bản Football League
Vòng 14
Verspah Oita
11:00
Yokogawa Musashino
Osaka FC
12:00
Run Mel Aomori
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Real Santa Cruz
02:00
Universitario de Sucre
Independiente Petrolero
06:30
Universitario De Vinto
Ngoại hạng Sudan
Vòng 23
Hay Al-Arab
00:15
Tuti SC Khartoum
Ahli Al Khartoum
00:15
Al-Hilal Omdurman
Wad Nobawi
00:15
Hilal Alsahel
Al Ahly Shendi
00:15
Amal Atbara
VĐQG Peru
Vòng 19
Inti Gas Deportes
03:30
Academia Deportiva Cantolao
Australia Victoria State League
Vòng
Melbourne City NPL
12:00
North Sunshine Eagles
Box Hill United SC
12:00
Ballarat City FC
Whittlesea Ranges
12:00
Geelong Sc
BRA D4
Santa Cruz PE
02:00
Juazeirense
Cianorte PR
02:00
Oeste
EC Jacuipense
02:00
Alagoinhas Atletico BA
CEO Varzeagrandense
02:00
Ceilandia DF
Real Noroeste
02:00
Ferroviario CE
Humaita AC
02:00
Rio Branco AC
Afogados da Ingazeira FC
02:00
America FC Natal RN
Costa Rica MS
02:00
Ipora EC
Anapolis FC
02:00
Gremio Anapolis
EC Prospera
02:00
Juventus SC
Sousa PB
02:00
Sao Paulo Crystal FC
Marcilio Dias SC
02:00
Azuriz FC
Icasa CE
02:00
Crato CE
Pouso Alegre
02:00
Uniao Recreativa dos Trabalhadores MG/URT
Aimore RS
02:00
Caxias RS
CS Sergipe
02:00
ASA AL
Portuguesa RJ
02:00
Perolas Negras
Pacajus
06:00
Tocantinopolis
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Kiffen Helsinki
22:59
Lahden Reipas
Brazil Youth
Vòng bảng
Cruzeiro (Youth)
05:00
Bahia (Youth)
Libyan Premier League
Vòng
Dhahra Tripoli
22:00
Al Khmes
Chile Primera B
Vòng 18
Municipal Iquique
07:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
07:30
Union San Felipe
Hạng 4 Nauy
Vòng
Elverum
00:00
Raufoss IL B
Djerv 1919
01:00
Vidar
J-League Division 2
Vòng 14
Yamato Sylphid (nữ)
11:00
Okayama Yunogo Belle (nữ)
Veertien Mie (nữ)
11:00
Diavorosso Hiroshima (nữ)
Kibi International University (nữ)
11:00
JFA Academy Fukushima (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 4
Nacional Montevideo
06:00
Plaza Colonia
Argentine Division 2
Vòng 22
Belgrano
05:10
Almagro
TAS Premier League
Vòng 12
South Hobart
11:00
Devonport City
Riverside Olympic
11:30
Hobart Zebras
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
22:59
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 22
Guairena
04:00
FC Nacional Asuncion
Sol de America
06:15
Sportivo Ameliano
Australia Capital Territory Premier League Women
Vòng
Belconnen United (nữ)
12:00
Canberra FC (nữ)
Gambia GFA League
Vòng
WAA Banjul
22:59
Wallidan
VIC Premier League
Vòng 20
Eastern Lions SC
12:00
South Melbourne
Avondale FC
12:00
Dandenong Thunder
Estonia Champions League
Vòng 19
Levadia Tallinn
22:00
JK Tallinna Kalev
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
Avondale FC U20
09:15
Dandenong Thunder U20
Eastern Lions U20
09:15
South Melbourne U20
Green Gully Cavaliers U20
12:00
Bentleigh greens U20
Lithuania - 1.Division
Vòng 18
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Hegelmann Litauen
Iceland
Vòng 11
KR Reykjavik
02:15
Vikingur Reykjavik
BRA SPC
Vòng 1
XV de Piracicaba
06:00
Lemense SP
VIC Women’s Premier League
Vòng 14
Alamein (nữ)
12:00
Calder United SC (nữ)
Heidelberg United (nữ)
12:00
FC Bulleen Lions (nữ)
Uzbek League
Vòng 13
OTMK Olmaliq
22:00
Navbahor Namangan
VĐQG Ai Cập
Vòng 18
EL Ahly
02:00
Ismaily
Cameroon Elite One
Vòng
Yafoot FC
00:30
Panthere Sportive du Nde
NSW-N Premier League
Vòng 17
Adamstown Rosebuds FC
11:00
Broadmeadow Magic
Lambton Jarvis
11:00
Lake Macquarie
Maitland
12:00
Weston Workers FC
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
Canberra Olympic U23
09:30
Cooma Tigers U23

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá