Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7: Vòng loại Malaysia Masters 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng loại giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Sau liên tiếp những thất bại ở giải Indonesia Masters, Indonesia Mở rộng và Malaysia Mở rộng (chỉ có tối đa 1 chức vô địch mỗi giải), cầu lông Indonesia rất quyết tâm làm mới mình tại sự kiện Malaysia Masters 2022.

Họ muốn nắm bắt cơ hội khi một loạt tên tuổi lớn của cầu lông thế giới như Axelsen, Antonsen, Lee Zii Jia hay Chen Long không tham dự. Do vậy, Indonesia đã cử đi lực lượng mạnh nhất có thể đi tranh tài.

Axelsen chật vật hạ Lee Zii Jia để vào chung kết giải cầu lông Indonesia Mở rộng - Ảnh 1
Axelsen và Lee Zii Jia sẽ không dự Malaysia Masters

Ở nội dung đơn nam, chỉ có Shesar Hiren Rhustavito vắng mặt vì chấn thương. Ở nội dung đôi nam là sự vắng mặt của 2 cặp Pramudya Kusumawardana/Yeremia Rambitan và Kevin Sanjaya Sukamuljo/Marcus Fernaldi Gideon. Còn lại, cầu lông xứ vạn đảo cử đi những quân bài tốt nhất của mình.

Họ có tới 23 đại diện trải dài trên 5 nội dung, nhiều thứ nhì tại Malaysia Masters 2022, chỉ kém đoàn chủ nhà. Thực ra, cũng vì nhiều tay vợt không thể dự giải nên Malaysia mới gọi thêm rất nhiều tay vợt chủ nhà lấp chỗ trống. Chứ nếu theo danh sách ban đầu, họ không thể đông đảo bằng Indonesia.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7: Vòng 1 Malaysia Masters 2022 - Ảnh 1
Ng Tze Yong sẽ đấu vòng loại hôm nay

Indonesia sẽ tiếp tục đặt niềm tin vào các át chủ bài như Anthony Sinisuka Ginting, Jonatan Christie, Fajar Alfian/Muhammad Rian Ardianto. Còn ở nội dung đơn nữ, Gregoria Mariska Tunjung sẽ phải đấu vòng loại. Nhưng nhiều khả năng cô sẽ không khó khăn đánh bại Wen Chi Hsu của Đài Loan.

Hôm nay, loạt trận vòng loại sẽ diễn ra. Ng Tze Yong sẽ gặp Yeoh Seng Zoe, hai tay vợt chủ nhà Soong Joo Ven - Sholeh Aidil sẽ phải loại nhau, trong khi Weng Hong Yang sẽ đối đầu với tay vợt yếu hơn Kai Schaefer…

LỊCH THI ĐẤU VÒNG LOẠI MALAYSIA MASTERS 2022

NỘI DUNG NGÀY GIỜ CẶP ĐẤU
ĐƠN NAM
5/7 10:00 Cheam June Wei - Leong Jun Hao
5/7 10:00 Ng Tze Yong - Yeoh Seng Zoe
5/7 10:40 Claerbout - Sun Fei Ziang
5/7 11:20 Soong Joo Ven - Sholeh Aidil
5/7 11:20 Resky Dwicahyo - Ygor Coelho
5/7 12:40 Lee Dong Keun - Hatem Elgamal
5/7 13:20 Weng Hong Yang - Kai Schaefer
5/7 12:20 Arnaud Merkle - Victor Svendsen
ĐƠN NỮ
5/7 10:40 Htar Thuzar - Lauren Lam
5/7 11:20 Bansod - Goh Jin Wei
5/7 11:20 Kristin Kuuba - Ruselli Hartawan
5/7 12:40 Putri Kusuma Wardan - Wen Chi Hsu
ĐÔI NAM
5/7 15:00 Lamsfuss M./Seidel M. - Kang M. H./Seo S. J.
5/7 15:40 Chang Y. J./Yap R. K. - Magee J./Reynolds P.
5/7 15:40 Choi S. G./Kim Won Ho - Astrup K./Rasmussen
5/7 16:20 Kim G. J./Kim S. R. - Lee J-H./Yang P.
5/7 16:20 Lu C. Y./Yang P. H. - Jansen J. R./Voelker
5/7 17:00 Alfian F./Ardianto R. - Goh S. F./Izzuddin N.
5/7 17:00 Azriyn N. M. A. A./Lim K. W. - Man W./Tee K. W.
5/7 17:00 Matsui K./Takeuchi Y. - Jomkoh S./Kedren K.
5/7 17:40 Chia A./Soh W. Y. - Koga A./Saito T.
5/7 17:40 Goh V S./Low J. S. - Fikri M. S./Maulana B.
5/7 18:20 Liu Y. C./Ou X. Y. - Hoki T./Kobayashi Y.
5/7 18:20 Tan Kian M./Tan W. K. - Ahsan M./Setiawan H.
ĐÔI NỮ
5/7 15:00 Chen Q. C./Jia Y. F. - Hoo V./Lim Chiew S.
5/7 15:40 Gani F. V. D./Sugiarto R. - Low Y. Y./Siow V.
5/7 15:40 Zhang S. X./Zheng Y. - Du Y./Li W. M.
5/7 16:20 Jeong N. E./Kim H. J. - Frost K./Ryan M.
5/7 16:20 Liu X. X./Xia Y. T. - Gurazada S./Jaiswal I.
5/7 17:00 Aimsaard B./Aimsaard N. - Cheong Anna C. Y./Teoh Mei X.
5/7 17:00 Kuspert S. S./Moszczynski E. - Matsuyama N./Shida C.
5/7 17:00 Stoliarenko M./Zharka Y. - Lee S. H./Shin S. C.
5/7 17:40 Kititharakul J./Prajongjai R. - Lima J./Lima S.
5/7 17:40 Stoeva G./Stoeva S. - Dandu P./Sunil A. S.
5/7 18:20 Fukushima Y./Hirota S. - Bhat K. A./Gautam S.
5/7 18:20 Jolly T./Pullela G. G. - Tan P./Thinaah M.
TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất

Cầu lông 04/07/2022

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Malaysia Masters 2022 nhanh và chính xác nhất.

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Masters 2022 là bao nhiêu?

Cầu lông 04/07/2022

Tiền thưởng, điểm thưởng cầu lông Malaysia Masters 2022 là bao nhiêu? Cập nhật thông tin về tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Masters 2022 trên Thethao.vn.

Xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Cầu lông 04/07/2022

Xem trận trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kento Momota thừa nhận 'từng thi đấu rất tệ'

Đơn nam Nhật Bản, Kento Momota, vừa thể hiện quyết tâm rất lớn để chấm dứt chuỗi trận kém cỏi khi anh trở về Nhật Bản tham dự Giải vô địch thế giới 2022.

ĐT cầu lông Trung Quốc hạ mục tiêu 4 HCV tại Giải vô địch thế giới

Vào đầu tuần sau, Giải vô địch cầu lông thế giới 2022 sẽ chính thức khởi tranh tại Tokyo, Nhật Bản. Đây là giải đấu quan trọng nhất trong năm và đội Trung Quốc cũng hạ quyết tâm, đặt chỉ tiêu lớn nhất từ trước tới nay.

Thùy Linh lên đường sang Nhật Bản, sẵn sàng dự giải Cầu lông vô địch thế giới 2022

Mọi công đoạn chuẩn bị đã hoàn tất, hôm qua trên trang cá nhân, Thùy Linh thông báo cô sẽ lên đường đến Nhật Bản để tham dự giải Cầu lông vô địch thế giới 2022, sự kiện diễn ra từ 21/8 ở Tokyo.

Trở lại sau chấn thương, Antonsen không dám mơ cao tại giải Vô địch thế giới

Tay vợt số 3 thế giới Anders Antonsen thừa nhận với thể trạng hiện tại, anh khó mà mơ mộng tại giải Vô địch thế giới 2022 sẽ diễn ra vào tuần sau.

Lee Chong Wei chỉ ra 3 cái tên đủ sức cản Axelsen tại Giải cầu lông vô địch thế giới

Cựu tay vợt huyền thoại người Malaysia, Lee Chong Wei đã được giới truyền thông nước nhà phỏng vấn. Tại đây, anh cho biết quan điểm của mình về cuộc đua vô địch nội dung đơn nam ở Giải vô địch cầu lông thế giới 2022 sắp tới.

Viktor Axelsen thay HLV trước giải Vô địch cầu lông thế giới

Tay vợt số 1 thế giới Viktor Axelsen sẽ có một huấn luyện viên mới khi anh xuất hiện tại Giải vô địch cầu lông thế giới 2022, sự kiện diễn ra trong tuần sau.

Cầu lông Indonesia đặt mục tiêu huy chương tại Giải vô địch thế giới

Giải cầu lông vô địch thế giới 2022 sẽ được tổ chức tại Tokyo, Nhật Bản từ ngày 22 đến 28 tháng 8. Indonesia sẽ cử 15 đại diện tham dự sự kiện này và họ cũng đặt ra mục tiêu huy chương.

Vắng bóng tại nội dung đôi nam giải Vô địch thế giới, HLV tuyển Trung Quốc nói điều đau lòng

HLV Chen Qiqiu của đội tuyển cầu lông Trung Quốc thừa nhận rằng chất lượng các tay vợt đôi nam của nền cầu lông xứ tỷ dân là “quá kém”. Do vậy, họ đã không đủ điều kiện tham dự giải Vô địch thế giới 2022.

Tiến Minh xin cảm thông vì không thể 'chiều lòng' người hâm mộ

Ngay sau khi vô địch giải Các CLB Đà Nẵng 2022 vào hôm qua, Nguyễn Tiến Minh đã có chút chia sẻ với người hâm mộ. Trên trang cá nhân, anh giải thích lý do từ chối chụp hình với các CĐV.

Tiến Minh đăng quang giải Các CLB Đà Nẵng 2022

Tiến Minh vừa giành thêm một tấm HCV nữa khi tham dự các sự kiện trong nước. Lần này, anh đăng quang giải Các CLB Đà Nẵng 2022.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
20:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
20:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
20:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
SVK U19 A
Vòng
FK Poprad U19
21:00
Slovan Bratislava U19
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
Jordan League Women
Vòng
Petra (nữ)
21:00
Shafa Badran (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves
Chacarita Juniors Reserves
21:00
Villa Dalmine Reserves
Estudiantes LP Reserves
21:00
Argentinos Jrs Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá